Mongkoltat.com แหล่งรวมธาตุกายสิทธิ์มากมาย เหล็กไหล หินพระธาตุ ปรอท ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย chakarin, 28 มิถุนายน 2011.

1. aipamz

aipamz เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2011
    พี่ต้อมพี่แก๊สคะ วันนี้ช่วงบ่ายเดี๋ยวแป๋มโอนรายการนี้ให้ก่อนนะคะ มีคนใจร้อนค่ะ อิอิ :cool:

2. aipamz

เป็นไปได้ค่ะพี่! ที่พี่ต้อมเคยพูดถึงเกี่ยวกับสนามแม่เหล็กจากหัวใจโคตรเหล็กไหลใช่ป่าวคะ (อย่างนี้เบอร์มิวด้าอาจจะมีธาตุกายสิทธิ์ด้วยก็ได้นะคะ) :boo:

3. kkookk

kkookk เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    แจ้งการโอนเงิน...

ตามที่ได้ทำการจองรายการที่ 356 ไว้ วันนี้ผมได้ทำการโอนเงินให้แล้วครับ....
    ยอดเงิน 900 บ.(รายละเอียดตามไฟล์แนบครับ)....
    รบกวนตรวจสอบยอดการโอนด้วยครับ...
    ที่อยู่ในการจัดส่งขออนุญาตส่งให้ใน pm ครับ...
    ขอขอบคุณและขออนุโมทนาด้วยครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

4. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ใช่ค่ะ เหมือนเป็นลูกเป็นหลาน ท่านก็จะไม่ทำร้าย อันที่จริงท่านก็ไม่ได้จะทำร้ายใครนะคะ เพียงแต่เหล็กไหลน้ำหนึ่งจะแผ่พลังคุ้มครองออกมาตลอดเวลา
    เมื่อเข้าไปใกล้ก็จะโดนพลังสนามแม่เหล็ก เครื่องจักรทั้งหมดจะรวน ใบพัดจะหยุดหมุน แต่หากเรามีเหล็กไหลน้ำรองก็จะส่งพลังออกไปเช่นกัน สนามแม่เหล็กจากน้ำรองก็จะแผ่คลุมรอบตัวเรา เราก็จะไม่เป็นอะไร เหล็กไหลน้ำรองก็มีอานุภาพคุ้มครองเราได้อย่างดีเลิศแล้ว จะส่งพลังคุ้มครองเมื่อมีเหตุเท่านั้น หลายๆท่านเข้าใจว่าเหล็กไหลน้ำรองไม่ได้คุ้มครอง เพราะไม่เคยเห็นเป็นอะไรเลย อันที่จริงท่านคุ้มครองให้ไม่เกิดขึ้นแล้วต่างหาก ถ้าเหตุแรงๆท่านจะผ่อนให้เบา แบบนี้พกเหล็กไหลน้ำรอง ดีกว่าพกสิ่งที่เรียกกันว่าเหล็กไหลน้ำหนึ่งแต่เป็นวัตถุเทียมนะคะ เหล็กไหลน้ำหนึ่งอะไรจะซื้อขายกันได้ ส่งทางไปรษณีย์ได้ แปลก

อันนี้ก็แปลกนะคะพี่ ที่แก๊สบอกตอนต้นไงคะ แก๊สไม่เคยรู้เรื่องนี้มาก่อน เหมือนกับว่า ท่านอยากให้แก๊สพูดเรื่องนี้ให้ฟัง ตอนฟังครั้งแรกก็เฉยไม่เอามาบอกว่า ธาตุกายสิทธิ์สามารถคุ้มครองได้นะในกรณีนี้ พอผ่านมาเกือบเดือน เหมือนท่านมาเตือนอีก คราวนี้ให้พระอาจารย์พูดเลย แก๊สก็มาคิดดู ทำไมพูดเหมือนกันเลยอ่ะ ยังไม่ได้ถามถึงเลย หรือว่าท่านมาเตือนให้เรามาบอก
    หากสื่อกับธาตุกายสิทธิ์ จะมีอะไรแปลกๆคล้ายๆแบบนี้อ่ะค่ะแบบที่พี่รู้สึก พี่สรวิชญ์ลองสังเกตไปเรื่อยๆนะคะ แล้วยิ่งพี่ปฏิบัติธรรมอุทิศบุญให้ท่านด้วยนะคะ พี่จะขออะไรจากท่าน ขอให้ท่านช่วยอะไร ขอได้เลยค่ะ แต่ทุกสิ่งไม่เกินกรรม ท่านช่วยแน่นอนค่ะ

เหล็กไหลทุกองค์ทุกชิ้นสามารถแผ่สนามแม่เหล็กไหลได้หมด เป็นการแผ่พลังเพื่อคุ้มครองตัวเอง หัวใจโคตรเหล็กไหลก็เช่นกันค่ะ แล้วยิ่งเค้าเคยอยู่ใกล้เหล็กไหลน้ำหนึ่งมาก่อนด้วย พลังเค้ายิ่งเยอะ องค์ใหญ่ๆก็จะมีพลังมากกว่าองค์เล็กๆ (เรื่องพลังนี้แล้วแต่กรณีด้วยนะคะ บางครั้งก็ต้องดูที่จิตผู้ดูแลด้วย องค์เล็กจิตผู้ดูแลแรงกว่าก็พลังเยอะกว่า ต้องเทียบจากถ้ำเดียวกัน รังเดียวกัน) แต่องค์เล็กๆพลังคุ้มครองก็ครอบคลุมคุ้มครองเราได้แล้วค่ะ

5. gasnaka

ค่ะเดี๋ยวให้คุณต้อมเธอเช็คยอดให้ค่ะ แล้วพี่จะจัดเตรียมส่งให้เลย
    จะได้ส่งให้วันนี้ค่ะ
    เหล็กไหล 7 สีองค์หนึ่งที่คุณBBguns เธอจองแล้วยกเลิกไปตอนเจอเหล็กไหลชุดใหม่ ชิ้นนั้นสวยมากๆ สีสวยสีจัดชัดเลย แต่ไม่รู้หมายเลขที่ชิ้น อยากให้ลองไปดู เพราะพี่ดูจากของจริง สวยมาก

6. gasnaka

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 7 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>gasnaka*, Lee_bangkok, พลังแห่งจิตปัจจุบัน, belmonto, kkookk, aipamz+ </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน
    พี่พลัง หายเจ็บแผลยังคะ
    คุณลีคะ เดี๋ยวต้องมีส่งประคำมือให้คุณใช่ไหมเอ่ย เดี๋ยวแก๊สจะส่งรางวัลปลอบใจให้คุณด้วย มาไม่ทันหน้า 100 ก็ไม่เป็นไรค่ะ ถือว่าเป็นคนบ้านเดียวกัน คิดว่ายังพอมีอยู่ค่ะ

7. gasnaka

ได้เลยจ้า เมื่อได้ไปถึงบ้านแล้ว ตั้งจิตบอกปู่ด้วยนะคะน้องแป๋ม
    อุทิศบุญส่งให้ปู่เรื่อยๆ

8. aipamz

รับทราบค่ะพี่ ^^
    ชิ้นนี้ส่วนตัวพี่ต้อมพี่แก๊สมีความเห็นยังไงคะ :cool:
    (ช่วงบ่ายๆเย็นๆโอนให้นะคะรอออกไปธุระให้ออฟฟิศทีเดียวเลย)

9. gasnaka

ตอนนี้กำลังเตรียมของจัดส่งให้ คุณน้ำพี้ พี่พลัง คุณprachayr คุณ kkookk
    ท่านใดจะให้จัดส่งรอบเดียวกันนี้เลย โอนเลยจ้า อิอิ..
    ต้องขอโทษคุณน้ำพี้ด้วยนะคะที่จัดส่งช้า ไม่เห็น pm ของคุณ ขอโทษมากๆเลยค่ะ

10. gasnaka

ธาตุกายสิทธิ์ ท่านจะมีอะไรมาบอกมาแสดงให้เราเห็นเราเสมอถ้าเราแคลงใจ เมื่อวานก็มีเรื่องแปลกอีกเรื่องหนึ่ง แก๊สได้เหล็กไหลงอกมาจากพระอาจารย์ท่านหนึ่ง เป็นของเขาอึมครึมนี่ล่ะค่ะ พอได้รับมาสิ่งที่พี่เห็นคือ สีสรรไม่มันวาว ใจแก๊สก็คิดแล้ว จะตายยังหนอ
    ตอนกลางคืนจะนอนก็ก็นอนกำไปเรื่อยๆ จนใกล้หลับแก๊สจับใส่ที่กระเป๋าเสื้อชุดนอน พอตื่นอีกวันหนึ่ง ไปอาบน้ำก็จับโดนในกระเป๋ามีอะไร แต่ไม่สนใจรีบอาบน้ำ ไปแล้ว
    พอดีตอนกลางคืน คุณต้อมเธอซักผ้า เธอก็เห็นชุดนอนแก๊สวางอยู่โดยมีเหล็กไหลชิ้นนี้วางทับบนเสื้อชุดนอน ก็เลยหยิบมาให้แก๊สว่าแก๊สลืม แก๊สตกใจเลยเพราะแก๊สไม่ได้เป็นคนหยิบออกจากกระเป๋าชุดนอน เพราะถ้าแก๊สหยิบแก๊สก็คงจะถือเข้ามาในห้องด้วยแล้ว แล้วถ้าไม่ออกมาวางที่ชุดนอน คุณต้อมคงจะหยิยซักไปกับผ้าอื่นๆแล้ว
    แบบนี้เหมือนท่านมาแสดงให้เห็นว่า ท่านยังมีจิตอยู่นะ ถึงได้ออกมาอยู่บนเสื้อชุดนอนได้แทนที่จะอยู่ในกระเป๋าชุดนอน ท่านมาตอบแล้ว เคยเจอเรื่องประมาณนี้กันบ้างไหมคะ

11. mayslimclub

mayslimclub สมาชิก

28 กรกฎาคม 2011
    โอนเงินให้แล้วครับ
    หัวใจโคตรเหล็กไหลและประคำมือหินพระธาตุ

ส่งอีเมลล์ไปให้ใหม่แล้วครับ ไม่ทราบว่าได้รับหรือยัง

12. gasnaka

เท่าที่พี่เห็นมีเม็ดไข่ปลาเล็กๆงอกขึ้นรอบๆด้วยนะคะ
    เหล็กไหลแต่ละชิ้นแต่ละองค์ก็มีความแตกต่างกันในรูปร่างรูปทรง
    สำหรับพี่ตอนนี้ ขอให้สวย มีชีวิต รูปทรงแปลกๆหายากๆ อิอิ
    พอเก็บไปเรื่อยๆก็จะหาแบบแปลกๆยากๆกันหมดทุกคนล่ะค่ะน้องแป๋ม
    แบบแฟนน้องแป๋มก็เหมือนกัน ถ้ามองปุ๊บแล้วปิ๊งก็แสดงว่า
    ท่านเลือกเราแล้วให้เราเลือกท่านด้วย
    เรียนวิธีเลือกจากแฟนได้เลย แฟนน้องแป๋มก็เลือกได้สวยแล้วค่ะ

13. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    จริงครับแต่ละองค์ไม่เหมือนกันจริงๆ ก็มีความแตกต่างกันไป
    รอบก่อนกระผมมีวาสนานิมนต์ เหล็กไหลมีเขี้ยวหนุมานแทรกขึ้นมา
    งดงามยิ่งนักครับ

14. gasnaka

พี่ส่งอีเมล์ของพี่ให้แก๊สทาง พีเอ็ม แก๊สดีกว่าค่ะ
    จะได้ให้คุณต้อมเธอจัดการให้ ทำไมพี่รีบโอนอ่ะคะ
    แก๊สแหย่น้องแป๋มเล่นค่ะ ของพี่ต้องรอดูเพิ่มนี่คะ
    ไม่เป็นไรเดี๋ยวไว้แก๊สส่งให้ใหม่เนอะ

15. mayslimclub

เหล็กไหลน้ำหนึ่งราคาหลักล้าน
    แต่ถ้าซื้อไำปแล้วเจ้าของเดิมจะสามารถเรียกกลับไปได้ง่ายๆ
    เท่ากับว่าเ้สียเงินเปล่าๆ

เหล็กไหลของหลวงพ่อหวลท่านบอกว่าท่านไม่ให้ซื้อขายหรือเช่า
    เพราะเหล็กไหลไม่ใช่ของที่จะซื้อขาย และการเช่าก็ไม่ทำใ้ห้ผู้เช่าไม่ใช่เป็นเจ้าของ
    แต่หลวงพ่อหวลจะมีให้บูชาซึ่งผู้ที่บูชาจะได้เป็นเจ้าของที่แท้จริง
    ตอนนี้ผมได้บูชามาแขวนกับสร้อยคอเหล็กไหล 2 องค์ เมื้อแขวนคู่กันมีพลังดีมากครับ

16. kkookk

kkookk เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    ผมจองเหล็กไหล 7 สีชิ้นที่คุณ BBguns จองไว้แล้วยกเลิกด้วยครับ...ชิ้นหมายเลขที่ 377 ครับ...ไปดูมาแล้วสีสวยจริงๆ ครับ ชอบมาก...หากโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับผม...

17. gasnaka

ค่ะ รับรองได้ว่ามีพลังทุกองค์ มีความสวยความแปลกยิ่งถูกใจคนเลือกนัก
    หัวใจโคตรเหล็กไหลที่เหลืออีก 3 ชิ้นนี่ไม่รู้รอท่านใด จะหาได้อีกไหมยังไม่รู้เลยนะคะ ต้องรอ เพราะพี่เค้าขนออกมาให้น่าจะหมดแล้วนะ เดี๋ยวไปอีกเที่ยวนี้ต้องไปดูว่าจะมีหลงตาพี่เค้าอีกไหม หัวใจเหล็กไหลใช่ว่าจะหาง่าย ต้องเจาะเข้าไปในโพรงรังเหล็กไหลถึงจะเจอ
    ได้มีโอกาสนำออกมาให้เจ้าของก็ดีใจมากๆแล้ว
    ตอนนี้ต้องเร่งหาตังค์จะได้ไปหาของใหม่ๆมาแบ่งกันใหม่ได้

18. mayslimclub

พอดีวันนี้ว่างงาน
    ที่บูชาไปแล้วก็จัดการเสียให้เรียบร้อยครับ
    ที่เหลือค่อยว่ากันใหม่ จะได้ไม่ค้างคาอยู่ครับ

19. aipamz

ใช่ค่ะเค้าก็ว่าอย่างนั้นนะคะ :cool:
    เหมือน7สีท้องปลาไหลที่ขอกลับมาจองอีกครั้ง มานั่งคิดกันที่จองชิ้นพลาดไป
    อาจเป็นเพราะท่านดลจิตดลใจก็เป็นได้ พอยกเลิกไปมีท่านอื่นจองต่อแต่ก็ยกเลิกเช่นกัน
    พอกลับมาดูอีกทีเห็นยังอยู่จึงเชื่อว่าท่านคงคู่กับเราจริงๆเลยขอบูชาอีกครั้งนึงค่ะ ^^

20. gasnaka

5555 เจ้าของตัวจริงมาแล้ว เมื่อคืนแก๊สมานั่งดูกล่องที่พวกคุณๆจองของไว้( เราจะแยกของที่ถูกจองออกมาให้ก่อน ) พลิกไปพลิกมา 7 สีชิ้นนี้สวยมาก เม็ดละเอียด สีจัดมาก ทำไมคุณ เธอยกเลิกน้า ก็เลยอดจะพูดไม่ได้ เพราะหลายๆครั้งที่มีคนมาพูดในกระทู้ว่า ของจริงสวยกว่าที่ถ่ายรูป บางครั้งพออยู่ๆไปสีสรรสวยจัดขึ้นมาเองก็มี
    เดี๋ยวให้คุณต้อมรับทราบการจองให้นะคะ