Mongkoltat.com แหล่งรวมธาตุกายสิทธิ์มากมาย เหล็กไหล หินพระธาตุ ปรอท ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย chakarin, 28 มิถุนายน 2011.

1. Palilai

Palilai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับรางวัลปลอบใจค่ะ :cool:

2. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาสำหรับทุกท่านด้วยครับ

ครั้งนี้มีโอกาสได้อาราธนา
    พระศรีจุฬารัตน์ หลวงปู่ครูบาวงค์ ขึ้นคอ
    ถือเป็นวาสนายิ่งนักครับ

เมื่อหลายเดือนก่อนได้มีโอกาสได้เข้าไปที่วัดพระบรมธาตุแก่งสร้อย
    ในช่วงเข้าพรรษา ที่นั้นทั้งสงบและมีความเป็นธรรมชาติอย่างยิ่ง
    น่าอุปสมบทยิ่งนัก

สาธุๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2011
  3. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    เห็นเพื่อนๆผมบอกว่า เจ้าที่ ทางนั้นแรงมาก
    ผมก็ไม่ทราบในเชิงลึกเหมอืนกันครับ

ส่วนผมคิดว่าน่าจะเพราะเครื่องบินเก่ามากแล้ว
    แล้วก็บวกกับทัศนวิสัยและอากาศไม่ดี ทำให้เครื่องยนต์ทำงาน
    ได้ไม่เต็มที่ด้วยละครับ

4. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    พอดีมีรายการที่ติดค้างรับปากไว้แต่ไม่ได้ลง พี่ต้อมต้องทยอยลงที่รับปากไว้ก่อน ส่วนรายการใหม่ รอพี่ปั๊มตังค์ก่อนนะคะ ช่วงนี้ใช้เงินเยอะ ต้องรีบหาตังค์เดี๋ยวไปหารายการใหม่ๆมาแบ่งกันไม่ได้

5. gasnaka

ท่านอื่น คิดเห็นอย่างไรกันบ้างคะ รอฟังหลายๆท่านก่อนนะคะ

6. gasnaka

เวลาพี่ไปที่วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม พี่จะมีความสุขมาก เหมือนได้กลับบ้าน มีน้องชายที่รักมากอยู่ด้วยคนหนึ่งที่นั้น ผู้คนที่นั้นก็น่ารักมาก น้ำจิตน้ำใจดีมาก
    ตอนแรกจะย้ายไปอยู่แถวห้วยต้ม แต่หาที่ที่ชอบไม่ได้ ดูตรงที่ขายก็ไม่ชอบ ตรงที่ชอบก้ไม่ขายเสียอีก สงสัยหลวงปู่จะยังไม่ให้อยู่

7. gasnaka

ชอบพระศรีจุฬารัตน์เหรอคะ งั้นพี่ดีใจด้วยนะคะ

การตั้งเกมส์ขึ้นมาเพื่อจะมอบสิ่งมงคลให้ทุกๆท่านที่มาสนับสนุนอยู่แล้ว ยินดีกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

8. gasnaka

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 8 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>gasnaka*, itr, belmonto, boy19, aipamz+ </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณป๊อกกลับมาแล้วเหรอ เป็นไงบ้างคะ
    ท่านอาจารย์ย่ามแดง สุดยอดไหมคะ
    ยินดีด้วยกับของฝากลูกสาว ที่อยากให้น้องไปเพราะแบบนี้
    จะได้ไปสัมผัสบารมีหลวงปู่
    คราวหน้ามีโอกาสพาน้องไปกราบหลวงปู่กับท่านอ.ย่ามแดงนะคะ

9. boy19

boy19 Active Member

5555 โดนปลอบใจเลย ขอบคุณครับ น้องต้อม น้องแก๊ส

10. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับคุณแก๊ส เหมือนที่คุณแก๊สเคยพูดเลย อาจารย์ท่านใจดีมากๆ ผมซึ้งน้ำใจจริงๆ และผมก็โชคดี เหมือนที่คุณแก๊สรู้ อยู่ๆท่านอาจารย์ท่านมอบฝากไปให้น้อง วันนี้ช่างเป็นวันดีและมีความสุขมากเลยครับ แถมยังได้รู้จักเพื่อนๆทุกคนน่ารักดีครับ เป็นกันเองดี โดยเฉพาะคุณตู่คอยดูแลและเป็นธุระให้เพื่อนๆได้ดีมากครับ
    คุณแก๊ส รูปนี้เหมือนปู่ฤาษีอุ้ม(เด็ก)และสะพายถุง(เงินทอง)มาให้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2011
  11. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้ ประมาณ 4 ทุ่ม มีของใหม่มาให้ชมครับ....:cool:

เป็นพระแกะเหล็กไหลครับ มีพระนาคปรก พระกริ่ง

พระพุทธโสธร พระพุทธชินราช พระสมเด็จ ลป.ทวด

แบบหลังธรรมชาติ สวยๆครับ...รอชมกันนะครับ :cool:

12. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ผมก็คิดเอาไว้เหมือนกันว่ามีโอกาสจะพาแกไปกราบหลวงปู่กับท่านอ.ย่ามแดง(สุดยอดจริงๆครับ) สงสัยต้องคอยติดตามข่าวสารเอาไว้จะได้ไม่พลาด

13. gasnaka

ยินดีด้วยมากๆค่ะ แก๊สรู้เลยว่าทุกคนต้องมีความสุขกลับมา เพราะไปทุกครั้งก็ได้รับความสุขกลับมาทุกครั้ง จนรักท่านอ.มากๆ ท่านเมตตามากมายเหลือเกิน
    ที่บอกว่าอยากให้น้องไปไง เผื่อท่านจะได้เห็น แต่เห็นคุณหนิงว่าน้องไม่กลัวใครเลย และเกรงว่าเจ็บแผลจะอุ้มไม่ไหว แต่ไม่ไปท่านก็เมตตาฝากมา ดีใจด้วยจัง
    แล้วคุณกับคุณหนิงเจ็บแผลไหมคะ พรุ่งนี้เเกะพลาสเตอร์ออกได้แล้ว แผลจะได้แห้งเร็ว แล้วได้เอายาสมุนไพรมาบ้างไหมคะ น้ำมันเหลืองของหลวงปู่รักษาแผลได้ดีนะคะ เอ..จำไม่ได้ว่าคุณมีปรอทหุงไหม เอาถูแผลได้เลยนะคะ
    ถ้าไม่เจ็บแผลเกินไป ถูให้ดำๆไว้ แผลจะปิดเร็วค่ะ

หัวใจโคตรเหล็กไหลของคุณ พี่ชายท่านหนึ่งบอกว่าเหมือนแม่อุ้มลูกค่ะ มองตามคุณว่าก็เหมือนฤาษีอุ้มเด็กเหมือนกันนะ เอาล่ะสิ อุ้มเด็ก น้องก็ได้เมตตาจากท่าน อ.ย่ามแดง ฤาษีสะพายถุงเงินด้วย คุณจะได้โชคลาภป่าวน้า

คุณตู่เธอน่ารักมากค่ะ ชมมากเดี๋ยวจะตัวลอย อิอิ..แต่ถือว่าเป็นเพื่อนรักกันเลยค่ะ คุยอะไรกันก็รู้เรื่อง เข้าใจกันดี ยิ่งได้เม้าท์แล้วนะ ฮาสุดๆ รักเพื่อนคนนี้มากมายค่ะ เห็นว่าตอกกัน 70 คน พอฟื้นจากสลบปุ๊บรีบโทรหาคุณตู่เลย กลับกันหมดแล้ว แก๊สห่วงท่าน อ.ค่ะ เกรงท่านจะไม่ไหว ถามถึงคุณป๊อกด้วยเธอก็เลยเล่าให้ฟังค่ะ

14. Fatman_Jr

Fatman_Jr สมาชิก

14 สิงหาคม 2011
    พอพูดแล้วก็เหมือนเลยครับ จินตนาการดีนะครับนี่ ^ ^

15. gasnaka

[​IMG] มงคลธาตุ ใหม่ หัวใจโคตรเหล็กไหล น.97(แรงมาก)/ปู่ฤาษีนั่งเหล็กไหล น.92/ปิรามิดเหล็กไหล น.85 (14 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] chakarin

สังเกตุไหมเอ่ย กระทู้ของพวกเรา มีดาวแล้วน้า 5 ดาวด้วย
    ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆท่านนะคะที่ให้คะแนนกัน

16. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007

ยินดีด้วยนะครับ คุณป๊อก ท่านอาจาย์ย่ามแดงท่านใจดีมากเลยครับ

ท่านสุดยอดมากๆ ด้วยครับ...

รูปนี้พี่สุรพล ก็ว่าอย่างนั้นเหมือนกันครับ เหมือนแม่อุ้มลูก

ขอให้เดินทางด้วยความปลอดภัยนะครับ :cool:

17. aipamz

aipamz เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2011
    อาจเป็นการเตือนของเจ้าป่าเจ้าเขาก็ได้ค่ะ
    ตั้งแต่ตอนที่มีภาพออกอากาศ ที่จุดธูปก่อนเดินทาง
    แล้วปักธูปลงพื้นยังไงก็ปักไม่ลง สังหรใจตั้งแต่ตอนนั้นแล้วค่ะ

18. mayslimclub

mayslimclub สมาชิก

28 กรกฎาคม 2011
    ไม่ลืมอะไรแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

19. gasnaka

ขอความคิดเห็นของท่านต่อๆไปค่ะ ขอบคุณนะคะน้องแป๋มที่มา
    แจมกัน ท่านอื่นๆว่าไงกันบ้างคะ
    เฮลิคอปเตอร์ตกที่แก่งกระจาน เพราะอะไรคะ

20. gasnaka

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 8 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>gasnaka*, boy19, mayslimclub, ต้อมบ้านสวน, Fatman_Jr </TD></TR></TBODY></TABLE>

พี่สรวิชญ์ พี่บอย ว่า ทำไมเฮลิคอปเตอร์ถึงตกอ่ะคะ
    ที่แก่งกระจาน ตกตั้งหลายลำ เพราะอะไรเอ่ย
    น้องโป้งอ่ะคะ คิดว่าไง