Archan chum อ.ชุม 59-60

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จิ๊กซอ, 26 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

สวยๆแบบนี้มีอีกไหมครับ ชอบครับ

พระชินราช พิมพืใหญ่ อ.ชุม ไชยคีรี ปี2497 สวยแท้ตาเปล่าครับ
    เกจิปลุกเสกมากหมาย....

รูปขนาดเล็ก<fieldset class="fieldset"><legend></legend> [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

2. จิ๊กซอ

จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009

ตอนนี้หมดแล้วครับ...ถ้ามีมาอีกจะ PM ไปแจ้งครับพี่ญานธรรม...ขอบคุณที่เยี่ยมชมครับผม

3. จิ๊กซอ

คืนนี้ขอโชว์ ชุดรูปหล่อหลวงปู่บัวครับ
    เนื้อเงินก้น ทองคำ,เนื้อเงินก้นเงิน,เนื้อนวะก้นทองแดง .....ชุดนี้โชว์ครับ ปีหน้าแรงครับ....สายนี้มาแรงแซงทุกโค้งเลยครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

• bon1 .jpg
      bon1 .jpg
      ขนาดไฟล์:
      134.8 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      125.8 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      91.7 KB
      เปิดดู:
      77
  4. จิ๊กซอ

วันจันทร์มีของดีๆเข้ามาอีกครับ....แต่ต้องถ่ายรูปก่อนแล้วจะนำมาให้ชมกันครับผม...

5. จิ๊กซอ

วันนี้โชว์ของหายากของ อ.ชุม ไชยคีรี อีกชิ้นครับ....
    พระผงพิมพ์ขุนแผนเรือนแก้ว อ.ชุม ไชยคีรี ปี 2496 สร้างพร้อมพระเทพนิมิตรที่วัดบรรพตนิมิตร อ.เขาไชยสน จ.พัทลุง ...แต่เป็นพิมพ์พิเศษ ขนาดค่อนข้างเขื่อง...เดิมอยู่ที่บ้านหลานชายท่าน...วันนี้ลงให้ชมเป็นความรู้ครับ ไม่เปิดให้บูชา...
    ด้านล่างเป็นรูปผนังถ้ำวัดบรรพตมิมิตร สถานที่ประกอบพิธีของ อ.ชุม สมัยท่านสร้างพระผงเทพนิมิตรตลอดพรรษานั้น น้ำที่เห็นเป็นน้ำที่ออกมาจากถ้ำ...ท่านจะนำน้ำในบ่อนี้มาสร้างพระ ฝาผนังถ้ำปัจจุบันถูกปิดทับดังที่เห็นครับ.....ขอบคุณภาพจากสมาชิกชมรมพระเครื่องเมืองลุง

ขนาดไฟล์:
      52.2 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      53.3 KB
      เปิดดู:
      79
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2010
  6. จิ๊กซอ

รูปฝาผนังถ้ำครับ.................

ขนาดไฟล์:
      82.7 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      84.3 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      98.3 KB
      เปิดดู:
      86
  7. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน๑๖๐๐ บาท เมื่อ ๒๘ ธค. เวลา๑๑.๑๘ น. เป็นค่าพระ ๑.พระพุทธชินราชพิมพ์ใหญ่อาจารย์ชุม ช่วยส่งพระหลังปีใหม่นะครับ(๔มค.๕๔ ไปแล้วช่วงนี้ไม่มีคนรับที่บ้าน) ที่อยู่ดูในpmครับ

8. จิ๊กซอ

รับทราบครับผม...ขอบคุณครับ

9. จิ๊กซอ

สรุปรายการที่เหลือก่อนปีใหม่ครับ....หลังปีใหม่เจอกันอีกที ขอให้ทุกท่านมีความสุขตลอดปีใหม่ข้างหน้า สิ่งที่ผ่านไปแล้ววางลงสิ่งที่ยังมาไม่ถึงอย่าพึ่งกังวล....

1.พระกริ่ง สิริวัฒน์ อ.ศรีเงิน วัดดอนศาลา สวยแชมป์ครับ สร้างปี 2534 พระดีพิธีเยี่ยมครับ...หมายเลข 464 ครับ พระกริ่งรุ่นนี้สร้างแค่ 2 พันกว่าองค์เพื่อ
    ฉลองสมณศักดิ์ สัญญาบัตรพัดยศ"พระอาจารย์ศรีเงิน อาภาธโร" หรือ พระครูสิริวัฒนการ วัดดอนศาลา

บูชา 1,500 บาท

<LEGEND></LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2.พระผงพุทธนิมิตร อ.ชุม ไชยคีรี สร้างแจกสงครามโลก เมื่อ ปี พ.ศ 2484 โดยสุดยอดเกจิสายเขาอ้อและสายสงขลาร่วมปลุกเสก เช่น อาจารย์เอียด วัดดอนศาลา หลวงพ่อคง วัดธรรมโฆษ์ เป็นต้น....พระชุดนี้หายากมากๆ....เด่นทางด้านคงกระพันชาตรี เนื่องด้วยสร้างในภาวะสงคราม องค์นี้หลังอูมผิวเดิมๆ...ราคาไม่แพงครับ
    บูชา...3,800 บาท

<LEGEND>[​IMG] [​IMG]

3. เหรียญรุ่นแรก อ.คง วัดบ้านสวน องค์ที่3 สวยมากครับ ประสบการณ์ด้าน มหาอุด คงกระพัน โชกโชน แถมราคาขนมๆ....เหรียญสุดท้ายแล้วครับ....ของดีราคาเบาเสาร์5....

บูชา 1,200 บาท
    รายละเอียดการโอนเงิน
    ชื่อบัญชี มนเทียน สิงขะระ
    เลขที่บัญชี 2102050505
    สาขาแพลทินั่ม
    ธนาคารไทยพานิชณ์
    โทร.085-6623828

E-mail. mon_sss@hotmail.com
    วัตถุมงคลทุกชิ้นรับประกันแท้ให้ตลอดชีพครับผม!<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2010
  10. จิ๊กซอ

รายการส่งพระ
    พี่ j999 EMS EH254936719TH

11. จิ๊กซอ

สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน วันนี้มีของใหม่มา 3 รายการ

รายการที่ 1. พระหลวงพ่อปลอด วัดหัวป่า จ.สงขลา เนื้อช๊อคโกแล็ต...นิยม สภาพใช้งานมาอย่างโชกโชน
    เป็นพระยุคแรกพิมพ์มาตรฐาน ราคาเบาครับ องค์ค่อนข้างใหญ่ครับ ทำจากเนื้อว่าน 108 ผสมชันโรง ตัวจริงเสียงจริงครับ...

วัตถุมงคลทุกชิ้นรับประกันแท้ให้ตลอดชีพครับผม!<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

บูชา 1,850 บาท

ขนาดไฟล์:
      78.4 KB
      เปิดดู:
      155
      ขนาดไฟล์:
      84.8 KB
      เปิดดู:
      153
  12. จิ๊กซอ

รายการที่ 2. พุทธกวักพระ อ.นำ ชินวโร สร้างราวๆ ปี 2506 สมัยท่านยังไม่บวช หายากมากๆครับ....ทำจากเนื้อว่านผสมดินและผงตามตำหรับเขาอ้อ....

บูชา 1,450 บาท

ขนาดไฟล์:
      73.7 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      61.1 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      61.2 KB
      เปิดดู:
      68
  13. จิ๊กซอ

รายการที่ 3 แพะเมตตาหลวงปู่เริ่ม ปรโม เจ้าของพระกริ่ง ปรโม ที่ราคาหลักแสนแล้วครับแล้วครับ แพะตัวนี้เป็นตัวจ่าฝูง ใหญ่กว่าตัวทั่วไปนิดหน่อย วัดจากด้านล่างไปถึงยอดเขาด้านบนสูงประมาณ 1.8 ซม. วัดจากหางไปด้านหัวยาวประมาณ 2 ซม. แกะส่วนเขาควายที่เป็นสีเผือก ซึ่งหาอยากกว่าตัวสีดำมากนัก...
    อาจารย์รูปแรกของท่านก็คือ หลวงพ่ออ่ำ เรือเก่า เจ้าอาวาสวัดหนองกระบอก อ.บ้านค่าย จ.ระยอง ซึ่งมีชื่อเสียงโด่งดังทางสร้าง “แพะ” ซึ่งเป็นของเมตตามหานิยมอย่างสูง ตลอดจนใช้ป้องกันอันตรายได้อย่างวิเศษไม่ด้อยกว่า เสือ หรือ วัวธนู หลวงพ่ออ่ำ เรือเก่า นอกจากจะเป็นอาจารย์ผู้ประสิทธิ์ประสาทวิชาการอันเร้นลับให้หลายอย่างแล้ว หลวงพ่ออ่ำยังเป็น ปู่แท้ ๆ ของท่านด้วย
    หากไม่มีแพะหลวงพ่ออ่ำใช้ของหลวงพ่อเริ่มแทนได้เลยครับ....สุดยอดเช่นกัน
    ตัวนี้ชัดเจนครับ...แท้ตลอดชาติ...

บูชา 7,500 บาท

วัตถุมงคลทุกชิ้นรับประกันแท้ให้ตลอดชีพครับผม!<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      108.5 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      117 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      85.6 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      107 KB
      เปิดดู:
      63
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2011
  14. จิ๊กซอ

ชมบรรยากาศตลาดนัดแถวหัวหินยามค่ำคืนครับ...คืนนี้ไปเที่ยวเพลินวานจะนำภาพมาให้ชมกันแก้เบื่อครับ

15. จิ๊กซอ

เพลินวาน....หากไครไปเที่ยวหัวหิน แวะไปชมบรรยากาศ เพลินวานกันบ้างนะครับ....
    ผมไปมาเมื่อเอาบารรยาการมาให้ชมครับ คลายเหงาๆ

16. จิ๊กซอ

ค่ำคืนนี้ขอโชว์สุดยอดรูปหล่อ 1 ใน 5 ของเมืองพัทลุง
    รูปหล่อ อ.วรรณ วัดปากพะยูน( ท่านพระครูศรัทธานุรักษ์ )จ.พัทลุง ตัวจริงนั้นหายากมากๆครับ....เรียกได้ว่าหายากที่สุดของพัทลุงก็ว่าได้....สร้างในช่วง พ.ศ 2483-2500 ประสบการณ์ยาวนาน...
    และน้อยคนที่จะยอมเปลี่ยนมือ....เพราะของแท้ๆนั้นนับได้เลย...วันนี้ขอโชว์ครับด้วยความภาคภูมิใจในงานหล่อและความขลังของพระพัทลุง ท่าน อ.วรรณ เป็นเกจิที่เคยมาร่วมปลุกเสกรูปหล่อ ท่านสมเด็จโตของหลวงปู่นาคที่วัดระฆัง เมื่อ ปี 2495 ....นักสะสมเลยเล่นกันสับสนระหว่างรูปหล่อ ท่านสมเด็จ กับรูปหล่อ อ.วรรณ แต่จริงๆสามารถแยกแยะได้.....ครับตามข้อมูลด้านล่างนี้

1.ให้จำใบหน้า ฉมูก ปาก เบ้าตาท่านให้แม่นยำ จะมีมิติลึกตื้นครับ ไม่เบลอๆ
    2.ส่วนด้านบนหัวท่านจะเป็นรูปไข่สูงขึ้นไปมาก
    2.1 ส่วนหัวท่านด้านหลังจะนูนโค้งออกมากด้านหลัง ค่อนข้างมาก
    3.ใบหูขวาท่าน ถ้ามองจากด้านหลังจะใหญ่จะยาวลงมามากกว่าใบหูด้านซ้าย
    4.ผิวพระหล่อรุ่นนี้จะขรุขระ...ไม่เรียบ บางองค์มีเม็ดทรายฝังในเนื้อครับ(เนื่องจากเป็นการหล่อเบ้าดิน) วรรณพระจะผิวเหลืองสุก ...

17. megadeth

megadeth Active Member

ค่ำคืนนี้ขอโชว์สุดยอดรูปหล่อ 1 ใน 5 ของเมืองพัทลุง
    รูป หล่อ อ.วรรณ วัดปากพะยูน( ท่านพระครูศรัทธานุรักษ์ )จ.พัทลุง ตัวจริงนั้นหายากมากๆครับ....เรียกได้ว่าหายากที่สุดของพัทลุงก็ว่าได้ ....สร้างในช่วง พ.ศ 2483-2500 ประสบการณ์ยาวนาน...
    และน้อยคน ที่จะยอมเปลี่ยนมือ....เพราะของแท้ๆนั้นนับได้เลย...วันนี้ขอโชว์ครับด้วย ความภาคภูมิใจในงานหล่อและความขลังของพระพัทลุง ท่าน อ.วรรณ เป็นเกจิที่เคยมาร่วมปลุกเสกรูปหล่อ ท่านสมเด็จโตของหลวงปู่นาคที่วัดระฆัง เมื่อ ปี 2495 ....นักสะสมเลยเล่นกันสับสนระหว่างรูปหล่อ ท่านสมเด็จ กับรูปหล่อ อ.วรรณ แต่จริงๆสามารถแยกแยะได้.....ครับตามข้อมูลด้านล่างนี้

1.ให้จำใบหน้า ฉมูก ปาก เบ้าตาท่านให้แม่นยำ จะมีมิติลึกตื้นครับ ไม่เบลอๆ
    2.ส่วนด้านบนหัวท่านจะเป็นรูปไข่สูงขึ้นไปมาก
    2.1 ส่วนหัวท่านด้านหลังจะนูนโค้งออกมากด้านหลัง ค่อนข้างมาก
    3.ใบหูขวาท่าน ถ้ามองจากด้านหลังจะใหญ่จะยาวลงมามากกว่าใบหูด้านซ้าย
    4.ผิวพระหล่อรุ่นนี้จะขรุขระ...ไม่เรียบ บางองค์มีเม็ดทรายฝังในเนื้อครับ(เนื่องจากเป็นการหล่อเบ้าดิน) วรรณพระจะผิวเหลืองสุก ... <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>
    สวยงามมากครับ สุดยอดเลย

18. จิ๊กซอ

ขอบคุณพี่ megadeth ที่เยี่ยมชมครับ....รูปหล่อ อ.วรรณ เป็น 1 ในเบญจภาคีรูปหล่อพัทลุงครับ....ในตลาดไม่มีหมุนเวียน เท่าที่เห็นมาตัวจริงมีไม่เกิน 10 องค์ครับ (ไม่ใช่รูปหล่อสมเด็จโต) หลวงปู่นาควัดระฆังได้นิมนต์พระเกจิจังหวัดพัทลุงไปเพียง 2 รูป...คือพระอาจารย์ดิษฐ์ วัดปากสระและพระอาจารย์วรรณ วัดปากพะยูน ท่านไม่ธรรมดาแน่นอน...

ขนาดไฟล์:
      72.3 KB
      เปิดดู:
      187
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2011
  19. จิ๊กซอ

วันนี้ลงรายการเดียวครับ

พระกริ่ง ญสส. หลวงปู่บัว วัดเกาะตะเคียน เนื้อนวะโลหะ ก้นฝาบาตร เป็นพระกริ่งใหม่ที่อนาคตไกลเพราะเป็นสายเดียวกับหลวงปู่ทิม องค์จริงสวยมากมีพรายทองอยู่ให้เห็นครับ... หมายเลข 364...
    ของท่านดีด้านเมตตาเจริญก้าวหน้าในการงาน...ก้นฝาบาตรผมมีอยู่องค์เดียวครับ..มีกล่องเดิมให้ครับ

บูชา 3,050 บาท

วัตถุมงคลทุกชิ้นรับประกันแท้ให้ตลอดชีพครับผม!<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      141.9 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      46.7 KB
      เปิดดู:
      110
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2011
  20. จิ๊กซอ

ผมจะทะยอยลงวัตถุมงคลเรื่อยๆ....บางรูปถ่ายเองอาจจะไม่สวย บางรูปถ่ายที่ร้านอาจจะสวยหน่อยครับ ทุกองค์รับประกันความพอใจให้ด้วยครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้