^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. albusthai

albusthai เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ
    เลขที่บัญชี 1562038511 - นาย มนตรี อมรประเสริฐ
    จำนวนเงิน 599.16 บาท
    วันที่ทำรายการ 21/07/2556 - 12:36:11

2. Sanguank

Sanguank เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้ว 599.03 บาทผ่าน scb easy net เวลา 12:59 น
    ที่อยู่จัดส่งแจ้งทาง pm ครับ

3. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ยันต์ดวงพระฉิมกับหลวงปู่ทวดเนื้อเหล็กไหลงอก ยังมีให้ร่วมทำบุญบูชาอีกหรือไม่ครับ

4. ณัฐณรงค์

ณัฐณรงค์ เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอน 601 บาท

5. ณัฐณรงค์

ณัฐณรงค์ เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ที่ 2 ครับ

6. visa2505

visa2505 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    โอนเงินแล้วครับ 600 บาท 1 เหล็กไหลงอก หลวงปู่ทวด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2013
  7. Somja

Somja เป็นที่รู้จักกันดี

5 เหล็กไหลงอก หลวงปู่ทวด .................
    ...จองครับ.....ขอให้ส่งมาพร้อมกับ อำนาจ 38 เลยก็จะดีนะครับ

....5 เหล็กไหลงอก หลวงปู่ทวด.....โอนให้เรียบร้อยแล้วนะครับ จำนวน 600 บาท คับ

8. Somja

Somja เป็นที่รู้จักกันดี

...โอนเมื่อ 21/07/56 เวลา 12.42 น. ครับผม......

9. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    ขอที่อยู่ในการจัดส่งด้วยค่ะ

คุณ monavie899 รบกวนช่วยบอกที่อยู่ในการจัดส่งด้วยนะคะ ช่วงนี้หยุดหลายวัน เดี๋ยวจะนานออกไป ขอบคุณที่รับไปค่ะ

10. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับความเห็นของคุณ oor1279 เกี่ยวกับเรื่องลูกค้าแบ่งเป็นหลายกลุ่ม การติเพื่อก่อและการติเพื่อทำลายค่ะ อ่านดูพอทราบค่ะว่าท่านใดติเพื่อก่อ ท่านใดติเพื่อทำลายถ้าอ่านกันอย่างเป็นธรรม และไม่หูหนวกตาบอดจนเกินไป ทุกอย่างเป็นปัจจตัง รู้แจ้งเห็นจริงด้วยตัวเอง ไม่มีภาคเสธ และไม่มีภาคบังคับ

ดิฉันอยากจะฝากภาพข้างล่างนี้ไว้เป็นข้อเตือนใจหลายๆ ท่านที่กำลังจะคิดทำอะไรในก้าวต่อไปนี้ต้อนรับวันพระใหญ่ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      105.3 KB
      เปิดดู:
      95
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2013
  11. naym_k

naym_k เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเข้ามาดู กระทุ้ไปเร็วมากนั่งอ่านอยู่ 2 ช.ม. ก่อนเขียนเล่าประสบการณ์อีกครั้ง ครั้งแรกเล่าเรื่องหวย นี้เป็นประสบการณ์ครั้งที่ 2 ผมบูชาเหล็กไหลจาก อ.ก่ง ไปให้แฟน อธิฐานก่อนจะบูชา ว่าบูชาให้แฟน และอ่านพระนามเหล็กไหลให้แฟนฟังทางโทรศัพท์ ว่าแฟนชอบพระนาม อะไร แฟนผมเลือกพระนาม ปุราณ พรหมจารี วรรณดี และเลือกเหล็กไหลได้โดยง่าย และทันเวลาด้วย เมื่อนำมาอธิฐานแสดงตัวเป็นเจ้าของเหล็กแล้ว รุ่งเช้าก็ พูดนำให้แฟนอธิฐานตามขอให้ขายหนังสือ ขายดิบขายดี ในวันนี้ ผลปรากฏว่าวันนั้นขายไม่ดีเลย พอมาอีกวันให้แฟนอธิฐานเองตามความรู้สึก โดยผมบอกว่าให้ทำจิตให้สงบนิ่งก่อนอธิฐาน และแฟนก็อธิฐานให้ขายหนังสือ ขายดิบขายดีอีก ปรากฏว่าวันนั้น ขายดีมากๆ กว่าทุกวันและขายดีกว่าหลายเท่าด้วย จากที่ออกบูธขายหนังสือ 15 วัน และตอนนี้ก็มาออกบูธที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต วันที่แฟนผมได้รับหน้าที่ไปขายหนังสือ วันนั้นจะขายดีกว่าทุกวันเพราะอธิฐานขอทุกครั้งที่ไป เรื่องก็มีเท่านี้ครับ อีกอย่างนึงเหล็กไหลที่แฟนผมได้รับก่อนเล็กนิดเดียวเล็กกว่าที่เป็นประเด็นกันในกระทู้อีกครับ และผมไม่เคยรู้จัก อ.ก่ง มาก่อนเลยครับ ดูพระ ดูเหล็กไหลก็ไม่เป็น ใช้ความรู้สึกล้วนๆ ถามว่าเคยสงสัยมั้ย ผมยอมรับว่าเป็นธรรมดาอยู่แล้วกับเรื่องแบบนี้ที่ต้องสงสัยไว้ก่อน เพราะผมก็เป็นคนที่ตระหนี่แก้ไม่หายสักทีเหมือนกันเวลาทำบุญหรือเช่าวัตถุมงคล แต่คิดว่าได้ทำบุญด้วย และที่สำคัญ คำอธิฐานก่อนเช่าบูชาเพื่อพิสจน์ว่าเหล็กไหลเลือกคนเป็นจริงด้วย โดยครั้งแรกมีเหล็กไหลก่อนนึงผมอ่านกระทู้แล้วยังไม่มีใครบูชา แต่มีคนแย่งกันจองเหล็กก่อนอื่นๆกันเยอะมากและกระทู้ก็ผ่านไปเร็วมาก ผมเลยไม่มั่นใจว่ามีคนจองไปหรือยังเลยอธิฐานขอว่าจะบูชาให้ลูกสาวถ้าวาสนามีตรงกับลูกสาว ขอให้ยังไม่มีใครบูชา และทิ้งให้เวลาผ่านไป 2 วัน จึงโพสถามเพื่อจอง ปรากฏว่าไม่มีใครจองจริงๆ เหล็กไหลพระนามว่า พระกำแพงแก้วเจ็ดชั้น

ตามนี้ครับลองดูกระทู้ย้อนหลังได้ครับ

ชุดที่ 4 องค์ที่ 9 อยู่ หน้า 35
    9 พระกำแพงแก้วเจ็ดชั้น เป็นพระ ป้องกัน พระธาตุ จอมทอง หมดวาระกรรมแล้ว ขอเสวยอภิชาติ เป็น พระกำแพง อีก 2000ปีคน เพือ่เจริญกรรมฐานให้แล้วสิ้น พุทธคุณ ปกป้องคุ้มครอง ดุจ กำแพงอาคมเจ็ดชั้นครับ .............. สวดบุรพารัสมิงทุกวัน ......เสนียดจัญไร ความอัปมงคล ไม่กร้ำกรายชีวิตครับ ..................(เป้นพระห้ามคล้องในการดื่มสุราและเสพกามเข้าทีอโคจร )

และเหล็กไหลที่ได้รับมา งอกได้จริงและเป็นเงาวาวด้วยขอยืยยัน และดูจากที่ผมบูชาวัตถุมงคลในเวปนี้ได้ครับ ใช้ด้วยความรุ้สึกล้วนๆ แต่เน้นที่มีวัตถุประสงค์ร่วมทำบุญเพื่อสาธารณะด้วยครับ เหตุผลที่เล่าเพราะชาตินี้ผมเป็นคนทำบาปไว้เยอะไม่ต้องไปถามถึงอดีตชาติเลย เลยเล่าประสบการณ์ที่ประสบเองให้ฟังประกอบการตัดสินใจของผู้ที่จะบุชาวัตถุมงคล เพื่อเป็นวิทยาทาน ครับ ไม่ขอยืนยันเรื่องของใคร...แต่ยืนยันเฉพาะเรื่องที่ผมเล่าว่าเป็นความจริงทุกประการครับ

12. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

ครูบาอาจารย์เคยสอนไว้ว่า ถ้าภูมิธรรมเรายังไม่สูงพอ เราจะไม่ทราบเลยว่าบุคคลท่านใดเป็น ปุถุชนธรรมดา ท่านใดเป็นพระอริยบุคคล เราไม่สามารถจะแยกหรือสรุปได้เลยจากทั้งคำพูดและการกระทำของบุคคลคนนั้น ดังนั้นเราไม่ควรกล่าวโทษหรือปรามาสใครทุกๆคนเลยสักคน เพราะกรรมนั้นอาจปิดกั้นมรรคผลนิพพาน และยังอาจนำไปสู่อบายภูมิได้

13. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ ขอนำภาพ เหล็กไหล เทพวานิชเวชกุมาร ที่ได้ซื้อจากอาจารย์ไป เมื่อ เดือน พค 56 บัดนี้ ท่านได้แตก เป็น 3 ชิ้น และมีเศษเป็นชิ้นเล็ก ๆ จากวันแรกที่ซื้อมา ตัวเองก็จะสวดมนต์ และแผ่บุญให้ท่านทุกวัน ทำบุญอะไรก็นึกท่านตลอด เมื่อคืนนี้ คืนวันที่ 21 พค 56 ซึ่งเป็นคืนวันโกน ก่อนวันวันพระใหญ่ในวันนี้ กำลังจะทำกรรมฐาน นั่งสมาธิ หลังจากเดินจงกรม กำลังจะนำท่านมาวางที่มือ เพื่อจะนั่งสมาธิ เมื่อหยิบท่านขึ้นมา ปรากฎท่านได้ แตกแล้วดังภาพที่ส่งมาให้ดู ท่านเป็นเหล็กไหลเด็กที่มีฆ้อง 9 ปุ่ม อ.เคยบอกว่า ให้ทำบุญสร้างฆ้องให้ท่าน แล้วหาฆ้องมาไว้ที่บ้าน ซึ่งเรื่องที่แปลกมากที่ท่านจะแตกในวันโกนก่อนวันพระใหญ่
    ขออาจารย์ชี้แนะ ว่าควรจะทำอย่างต่อไป สำหรับท่านเหล็กไหลที่แตกแล้ว และฆ้องของท่านนี้ ควรจะทำอย่างไรต่อไป
    [/SIZE][/COLOR]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      59.5 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      54.9 KB
      เปิดดู:
      131
      ขนาดไฟล์:
      50.2 KB
      เปิดดู:
      50
  14. ท่านขุนอัฐ

ท่านขุนอัฐ Active Member

ไม่เป็นอะไรหรอกครับ ของผมก็แตกออกมาเป็นชิ้นเล็กๆ(ตอนนี้ขนาดใหญ่ขึ้น) น่าจะเป็นการเพิ่มจำนวนมากกว่าครับบูชาท่านด้วยน้ำผึ้งแท้ แล้วจะพบกับปฎิหารเองครับ

15. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านไปนิพพานนแล้ว คุณได้อภิมหาบุญไป นับแต่นี้ชีวิตคุณจะรุ่งเรือง ทุกครั้งที่นึกถึงท่าน ตีฆ้อง9ที แล้วจะสำเร็จสมประสงค์

16. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ในป่า ไม่สะดวกจ่ะ ขอบคุณทุกกำลังใจ มีทีเต็ตจ่ะ

17. kongsin

kongsin Active Member

10 มิถุนายน 2010
    ไม่ได้เข้ามาสองวัน พลาดอะไรหลายๆ อย่าง

18. visa2505

visa2505 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    รอลุ้นต่อ

19. Torami

Torami Active Member

มารอชมทีเด็ด ด้วยคน

20. lokithunder

lokithunder Active Member

11 กรกฎาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับที่ได้พบเจอกับประสบการณ์ของเหล็กไหล

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้