999 ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 999

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ดู๋ดี๋, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mumanu

mumanu เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    พระจอมขวัญบรมครู7

พี่เอกผุ้เจริญ วิชามหาโชคนั้นตอนนี้ยังใม่มีใครมาเรียนเลย เพราะส่วนใหญ่ยังละการเสพกามกับแฟนตัวเองใม่ใด้ ยังหลงใหลใน นันทิราคะอยุ่ก้เลยท้อกันไปหมด แม้แต่อริยมุนีก้ยังใม่กล้าเรียน ด้วยหลงใหลโลกหลงฝุ่นกิเลส หลงกิเสลนานนมมารเข้าหา ทุกกังวลจริงแท้เราเลือกมา ใครจะทำให้ข้าหวั่นใหวใด้(นอกจากตัวข้าเอง)

2. kanyaw

kanyaw เป็นที่รู้จักกันดี

5555 แบบไหนทำให้จารย์ไหวหวั่นได้น๊าาาาา คริ คริ คริ

3. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 9 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 5 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>FALCON1, kanyaw, อริยมุนี, พนมมาลัย

ง่วงแล้วครับ นอนหลับฝันดีนะครับ เดี๋ยวไปทำงานสายโดนหักเงินเดือนหมด ปีที่แล้วลาหยุดงานบ่อยมาก ลาจนพักร้อนหมด ต้องลากิจโดยให้บริษัทหักเงินเดือนเงินเดือนไปก็ตั้งหลายวัน โบนัสก็ได้น้อยเพราะว่าหยุดงานบ่อย แต่ไม่เป็นไรครับทำงานรับใช้ถวายให้หลวงปู่ ก็อิ่มบุญแล้วครับ และเป็นบุญมากที่เกิดมาในชาตินี้ได้รับใช้พระอริยะสงค์เจ้าองค์ครูบาอาจารย์ สาธุ สาธุ สาธุ

ศิษย์มีครู
    นะมติ นะเมติ นะเมติ

นะเมติ นะเมติ นะเมติ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

4. kanyaw

kanyaw เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้คงฝันดีมากมายก่ายกอง นะครับ คริ คริ คริ

คิดเอาไว้ว่าใช่ ต้องใช่แน่ๆ มันเป็นอะไรที่พูดยาก ต้องให้เวปฯแก้...

5. อสูรเทวะ

อสูรเทวะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาครับท่านอริยะมุนี และผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับที่พวกเราเหล่าลูกศิษย์จะต้องสามัคคีกัน ร่วมแรงร่วมแรงใจเพื่อช่วยงานที่หลวงปู่ท่านได้ทำไว้ให้สำเร็จลุล่วงเป็นการสนองคุณของพ่อแม่ครูบาอาจารย์ ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนรักหลวงปู่หงษ์จึงอยากให้สามัคคีกันไว้ครับ งานทุกอย่างจะได้สำเร็จลุล่วงครับและฝากทุกๆท่านร่วมกันทำบุญผ้าป่าด้วยนะครับ...มหาอนุโมทนากับทุกท่านด้วยความเคารพครับ...จากใจอสูรเทวะ

6. modxsuper_1

modxsuper_1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    ...ดีใจครับที่เห็นทุกคนเข้าใจกัน หวังว่าต่อไปในอนาคต เราจะรวมตัวกันติดและหันหน้าเข้ามาคุยกันด้วยหัวใจ ทีมีความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่อย่างที่เคยเป็นมาและมากกว่านี้ ขอบคุณมากครับ ขอบคุณทุก ๆคนจริง ๆ
    ...ป๋อง...โป๋ย...น้องเอ้ยเราทำกันดีที่สุดแล้ว ขอให้เรามี ใจรวมใจ อย่างนี้ตลอดไปนะ..

7. อสูรเทวะ

อสูรเทวะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาสาธุการครับ และเห็นด้วยอย่างยิ่งครับเพื่อหลวงปู่ผู้เป็นศูนย์รวมจิตใจของพวกเราทุกคน:cool::cool::cool:

8. modxsuper_1

modxsuper_1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    ...สำหรับคุณถ้าผมไม่ตอบซะหน่อย เดี๊ยวจะหาว่าไม่ได้ให้ความสนใจ...

...ครับที่ผมพรรณนามาซะเยอะน่ะ เพราะผมดูแล้วว่าคงต้องพูดมากหน่อยเพื่อ เสนอเหตุและผลในหลาย ๆแง่มุม ทั้ง ๆ ที่ไม่อยากพูดอะไรมากถ้าไม่สำคัญ คุณคงเข้าใจได้ไม่ยาก และคงไม่หนักไปสำหรับคุณ...มันของพื้นฐาน ๆ
    ...ครับแต่ผมว่ามันยังไม่เลยประเด็นหรอกครับ คุณยังต้องการข้อมูลเรื่องการทำพระและวัตถุมงคลของทางสุสานอยู่ ก็เห็นคุณไม่ใช่หรือครับที่เรียกร้องให้กรรมการออกมา แจกแจงรายละเอียด (ต้องการอะไรครับ?) นี่ตัวจริง ๆ เป็น ๆ เขามาแจกแจงด้วยตัวหนังสือใหญโตมโหราฬ ประเด็นนี้คุณก็คงเข้าใจได้ไม่ยาก...มันก็ของพื้นฐาน ๆ อีกเหมือนกัน
    ...ครับอีกอย่างขอบคุณที่เวลาและโอกาศได้เอื้ออำนวยให้เรา ได้มาเปิดใจคุยกันทำให้เราได้รู้จักในอีกมุมนึงของกันและกัน ทำให้เราเข้าใจกันมากขึ้น ชีวิตมันยังอีกยาวไกล หวังว่ามิตรภาพจะยังคงอยู่ไปอีกยาวนานนะครับ...
    ...........................................ด้วยความเครพ.......................
    ...........................................I_modxsuper1................

9. FALCON1

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>FALCON1, thunthikorn, อริยมุนี, Magicbunny, heyday

สวัสดีครับน้องเสก เข้ามาแต่เช้าเลยนะครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

10. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    เข้าใจผิดแล้วครับ ประเด็นที่หมายถึง ไม่ใช่เรื่องที่คุณกล่าวไว้ แล้วผมเองก็ไม่เคยถามหรือสงสัยเรื่องการจัดสร้างพระจอมขวัญเลย (ถ้าผมสงสัยผมจะบูชามาทำไมตั้ง ๓ องค์)

ผมอยากให้คุณ คิดก่อนจะโพสต์และแสดงความคิดเห็นให้ถูกคนด้วย "มันเสียหาย"

ลูกศิษย์ ลป.เหมือนกัน ให็เกียรติกันหน่อยก็ดีนะครับแล้วผมเองก็ใช่ User เดียว ไม่เคยใช้หลาย User ครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2011
  11. FALCON1

เรียนเชิญร่วมงานบุญอีก 1 งานครับ

12. ejob

ejob เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    เมื่อวานได้เข้าไปรับผ้าป่าจากคุณอิ๋ว มาอีก4กอง
    และจากที่ฝากพี่แซมรับจากที่สุสานมาแล้ว 2 กอง

มีผู้คนสนในร่วมทำบุญกับหลวงปู่อย่างมาก
    ใครเห็นก็อยากร่วมทำบุญผ้าป่า บอกพระหลวงปู่ก็มาช่วยกัน
    ปีนี้คงเป็นรูปเป็นร่างมากขึ้น

ขอให้พวกเราช่วยกันทำเพื่อหลวงปู่ ครูบาอาจารณ์ของพวกเรา
    ให้ดำหริของท่านสำเร็จโดยไว

13. inun

inun Active Member

รบกวนผู้รู้ครับ เรื่องผ้าป่าครับ

แล้วล็อกเก็ตแบบนี้ทำบุญเท่าไหร่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. ejob

ejob เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007

ล๊อกเก็ตนี้สำหรับผู้ร่วมทำบุญ 1,000 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2011
  15. ปะจะขะ

ปะจะขะ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ตอบเรื่องราคา ล๊อกเก็ต

1 องค์ ราคา 2000 บาท ครับ เช่าได้ที่ป่าช้า

16. ปะจะขะ

มันคนละแบบกับที่แจกผ้าป่านะครับ 2000 บาทครับ

17. ปะจะขะ

สติช่วยให้ใจแยกออกมาอยู่ห่างๆ
    จากความเจ็บปวดแ! ละอารมณ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้น
    กลายเป็น " ผู้ดู " มิใช่ " ผู้ปวด " หรือ " ผู้โกรธ "
    จากความยึดติดกลายเป็นการปล่อยวาง

18. ปะจะขะ

คำตำหนิติเตียนไม่ว่าจะร ุนแรงแค่ไหน แต่ก็ทำอะไรเราไม่ได้
    หากเราไม่เก็บเอาคิดซ้ำคิดซาก คำพูดเหล่านั้นผ่านพ้นไปนานแล้ว
    แต่ที่ยังบาดใจเราอยู่ก็เพราะเราไม่ยอมปล่อยวางมันต่างหาก
    ยิ่งคิดคำนึงถึงมันมากเท่าไรก็ยิ่งซ้ำเติมตัวเองมากเท่านั้น

19. ปะจะขะ

การเอาเปรียบ กลั่นแกล้ง ทรยศ หักหลัง ก็เช่นกัน
    แม้เป็นอดีตไปนานแล้ว แต่เราก็ยังทุกข์อยู่กับเหตุการณ์ดังกล่าว
    ไม่ใช่เพราะเขายังทำเช่นนั้นกับเราอยู่
    แต่เป็นเพราะเราชอบย้อนภาพอดีต
    กลับมาฉายซ้ำในใจอย่างไม่ยอมเลิกรา
    ย้อนแต่ละทีก็เหมือนกับกรีดแผลลงไปที่ใจ
    หยุดย้อนอดีตเมื่อใดใจก็หายเจ็บเมื่อนั้น

20. ปะจะขะ

อดีตเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว ส่วนอนาคตยังมาไม่ถึง
    แต่จะมาถึงหรือไม่ ไม่มีใครรู้ได้!
    แต่บ่อยครั้งเรากลับยึดมั่นสำคัญหมายอย่างเป็นจริงเป็นจัง
    ว่ามันจะต้องเกิด ขึ้นแน่ เท่านั้นยังไม่พอถ้าเป็นเรื่องแง่ลบด้วยแล้ว
    เรามักจะวาดภาพไปในทางเลวร้าย
    แล้วก็ยึดมันเอาไว้ไม่ให้คลาดไปจากใจ ทั้งๆ ที่ยิ่งคิดก็ยิ่งทุกข์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้