999 ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 999

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ดู๋ดี๋, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mumanu

mumanu เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    พระจอมขวัญ3

พร้อมกันนั้นอริยมุนี ใด้นำใม่งิ้วดำแท้ที่เก็บเอาใว้มาบดผสมเข้าไปด้วย ศิษของหลวงปู่จะใด้มีของดีคือใม่งิ้วดำ ใว้บุชากัน เพราะถือใด้ว่าเป็นของหายากยิ่งอีกอย่างหนึ่ง และการเสก พระนั้น ครั้งแรกเสกพร้อมงานงานพระกฐินที่หลวงปู่ท่านนั่งบนนกสาริกา ท่านบอกว่าองค์สมเด็จพระประทีปแก้วใด้มาเสกให้ ใครมีใว้จะรวย และใด้นำใม้คทาเสกด้วย (หลวงปู่เคยบอกบ่อยๆๆว่าถ้าคนทำเจตนาใม่บริสุทธิ์เทพเทวาจะมาน้อย ถ้าเจตนาดีครูบาอาจารย์จะมาเยอะ) ตังแต่มีการเสกพระมาเพิ่งใด้ยินเป็นครั้งแรก ว่าองสมเด็จท่านเมตตาเสกให้ อันนี้หาใช่ว่าจะยกยอพระที่ตัวเองทำแต่อย่างใด และเสกเรื่อยๆๆเวลาที่สุสานมีงาน จนออกพรรษา เจตนาที่ทำพระก็เพื่อรวมใจศิษให้เป็นหนึงเดียวใม่แตกแยกกัน ใม่ใด้หวังว่าจะให้วงการ พระหรือใครๆๆยอมรับ ใม่ใด้หวังว่าจะให้มีราคาแพง แต่หวังว่าคนที่ใด้พระครุไปจะเอาไปทำประโยชน์ให้เกิดแก้สรรพสัตว์ในอนาคต เพื่อยังความเกษมศานให้แก้สรรพสัตว์ ส่วนลายเซ็นอะไรต่างๆๆนั้นเนื่องจากคิดว่าเป็นของสุสานจึงใม่ใด้สนใจเท่าใหร่ เพราะคิดเอาเองว่าใม่จำเป็นดังนั้นจึงใม่ใด้สนใจ ส่วนเงินที่ใด้จากการบูชาก้อยู่ในสุสานรวมกับวัตถุมงคลอื่นๆๆ ใม่เคยมีความคิดที่จะเอาส่วนตัวหรือแบ่งเปอเซ็นให้ใครขายใด้ก้อยู่ที่สุสานหมด เงินที่ใด้หลักๆๆก็รวมซื้อที่ดิน และสร้างเสนาสนะต่างๆๆในสุสาน ตามแต่จะขายใด้ พระก็ให้บูชาใด้เรื่อยๆๆ ใม่ใช่ทำเสร็จแล้วคนจะบูชาหมดเลย ตอนนี้ทำมา2ปี สุสานพัฒนาขึ้นเยอะ ลองเข้ามาดุคุนๆๆจะแปลกใจที่จอดรถก็มีเป็นสัตส่วน โรงอาหารก้มี ที่กินข้าวก้มี และว่ากำลังจะเปิดโรงทานถาวรที่พักก้กำลังก่อสร้าง3ชั้น เสร็จแล้วคงจะพักใด้หลายร้อยคน ใม่ต้องไปเช่ารีสอร์ท อันนี้ที่ใด้มาก็เพราะศิษยานุสิตของหลวงปู่ช่วยกันทุกๆคน อริยมุนีทำคนเดียวคงจะทำใม่ใด้ หลวงปู่เคยพูดกับผมบ่อยๆๆว่าโตแล้วต้องทำงานให้เป็นใช้ปัญญาให้มาก อย่าทำตัวเหมือนเด้กช่ายกันคิดช่วยกันทำ หลวงปู่แก่มากแล้ว ผมจึงจดจำในใจเสมอมา งานผ้าป่าคราวนี้หวังว่าศิษยานุสิดคงจะช่ว่ยกันดีเหมือนเดิมเพื่อยังพระโพธิญาญหลวงปู่ให้เต็มเปื่ย่ม ถ้าพวกเรายังทะเลาะกัน งานหลวงปู่ก็จะเสร็จช้า คลายฐิธิมานะและความถึอตัวลง งานหลวงปู่จะเสร็จเร็วขึ้นความฝันหลวงปู่จะใด้เป้นจริงเสียที ถ้าท่านใดมีข้อข้องใจอะไรก้โทรสอบถามผมใด้0810751810อริยมุนี

2. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดเยี่ยมครับ อนุโมทนากับวิหารทานต่างๆ ด้วยครับ

3. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    งานผ้าป่าคราวนี้หวังว่าศิษยานุสิดคงจะช่ว่ยกันดีเหมือนเดิมเพื่อยังพระโพธิญาญหลวงปู่ให้เต็มเปื่ย่ม ถ้าพวกเรายังทะเลาะกัน งานหลวงปู่ก็จะเสร็จช้า คลายฐิธิมานะและความถึอตัวลง งานหลวงปู่จะเสร็จเร็วขึ้นความฝันหลวงปู่จะใด้เป้นจริงเสียที ถ้าท่านใดมีข้อข้องใจอะไรก้โทรสอบถามผมใด้0810751810อริยมุนี<!-- google_ad_section_end -->

ขออนุโมทนาอย่างสูงนะครับ "น้ำตาจะไหล" ซึ้งครับ ซึ้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2011
  4. mumanu

พระจอมขวัญบรมครู4

อนาคตที่เคยคิดใว้ ต่อไปจะทำการสอนธรรมบรรดาล และการปฎิบัตรธรรม ตามแนวของหลวงปู่ อาจจะมีการเรียนวิชาด้วย และปฏิบัตรธรรมตามแนวของหลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่คือการเข้าถึงพลังพระ ซึ้งตอนนี้ทางสุสานก้เริ่มมีการปฎิบัตรบ้างแล้ว ค่อยเป้นค่อยไป แม้คนจะยังใม่เยอะ แต่ต่อไปคงเยอะ ส่วนผู้สอนนั้นบางวิชาที่รุ้ก้จะแนะนำเอง ถ้าอันใหนใม่รู้ก้คงจะเชิญผุ้ที่มีความรู้มาสอนแทน ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน ใครอื่นเล่าจักเป้นที่พึ่งให้เราใด้ ทำตัวเราให้เข้าถึงพลังพระแล้วไซ้ เราก้จะใด้ที่พึ่งอันเกษม ส่วนผ้ายันที่พระบรมครูท่านเสกนั้นใครอยากใด้ก้ติดต่อมา ให้ฟรี(เป็นผาจีวรที่ใช้ใหว้ครูตอนปลุกเสกครั้งแรก)ส่วนตันกล้วยที่พระบรมครูเสกนั้น ใด้เอามาปลุกไว้ที่บ้านใครอยากใด้ถ้ามีหน่อค่อยขุดไป

5. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ส่วนตันกล้วยที่พระบรมครูเสกนั้น ใด้เอามาปลุกไว้ที่บ้านใครอยากใด้ถ้ามีหน่อค่อยขุดไป<!-- google_ad_section_end -->

อ่านมาถึงตรงนี้ ถ้าไม่บอกต่อท้ายผมคงคิดว่าให้เข้าไปเอาได้ทั้งต้นเลยนะครับ อิ อิ

6. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้จังเลยน้องเสก เอาไว้ไปเชียงใหม่ด้วยกัน ขอไว้บูชามั่งนะครับ

นะเมติ นะเมติ นะเมติ

7. พนมมาลัย

พนมมาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนากับคุณอริยะมุนี(คุณเสกสรรพันรัก)ด้วยครับ

8. mumanu

พระจอมขวัญบรมครู5

น้องเสกครับ ของพี่มีพระจอมขวัญครอบทอง 1 องค์ กับคฑาไม้พยุงครับ 1 ด้าม ครับ (แต่ความจริงอยากได้ไม้แก่นมะขามนะครับ แต่ปัจจัยเก็บไว้รอตะกรุด 12 ดอก จากน้องเสกครับ )
    น้องเสก พี่มีเรื่องถามอีก 1 เรื่อง ครับ เมื่อครั้งที่ไปกราบหลวงปู่ที่ผ่านมา พี่ได้ขอ นิสัยธรรมบัลดาลและกรรมฐาน กับหลวงปู่ไว้ และต้องไปขอต่อวิชากับหลวงปู่อีกเมื่อใดครับ

สงสัยว่าไปกราบหลวงปู่คราวนี้ จะมีคนขอ นิสัยธรรมบันดาลและกรรมฐาน กับหลวงปู่อีกหลายคน

นะเมติ นะเมติ นะเมติ<!-- google_ad_section_end --> ดีแล้วครับพี่วุธ ของดีมักจะอยู่กับคนดี เหมือนที่หลวงปู่เคยบอกใว้ เจอเพชรเม็ดงามใม่เก็บเอาใว้ใม่รู้จะว่ายังใง ทำสุดยอดของดีซะขนาดนี้แล้ว ใม่เก็บก็ใม่รู้จะว่ายังไง รีบเอาไปเลี่ยมแขวนนะเวลาเห็นพระจะใด้นึกถึงพระตายใจจะใด้ไปเจอกันที่ดุสิตบุรีวงบุญพิเศษเขตมหาโพธิสัตว์ เรียนไปเรื่อยๆๆก่อนใม่ต้องรีบหรอก ผมเรียนมาตั้ง20ปีแล้วยังใม่รีบเลย ค่อยเป็นค่อยไป

9. kanyaw

kanyaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ ผืนนึงคับอาจารย์ อิอิ

10. พนมมาลัย

พอดีเข้าไปช่วยงานที่วัดยานนาวามาเมื่อวันก่อนได้รับพระสมเด็จที่หหลวงปู่ท่านได้เสกร่วมกับหลวงพ่อสร้อย,หลวงพ่อยิด,หลวงพ่อลำไย,หลวงพ่อเปิ่นที่วัดยานนาวาเมื่อปี2535มาจำนวนหนึ่งเดี่ยววันเสาร์จะเอาขึ้นไปฝากนะครับคุณเสกสรรพันรัก

11. kanyaw

พี่วุธแกฟิตครับ วัยรุ่นใจร้อนก็งี้แหละครับ 5555

12. คชบุตร

คุณเสกแนะนำผมด้วยซิครับ สนใจครับ:'(

13. พนมมาลัย

พี่โป๋ยครับแล้วผ้าจีวรที่แบ่งกันวันนั้นำไปเขียนยันตืเสร็จหรือยังครับพี่ถ้าเสร็จแล้วผมจะเอาผ้าสังฆาฏิไปฝากให้เขียนให้ครับ

14. คชบุตร

แล้ววิชามหาโชค ได้ท่านผู้เสียสละเรียนรึยังครับ

15. mumanu

พระจอมขวัญบรมครู6

อยากจะขอรบกวนพี่ๆๆผู้เจริญ และท่านผู้นิรทุกข์ทั้งหลาย ใครพอจะรู้จักคนที่วาดรูปสวยๆๆบ้างที่ราคาใม่ค่อยแพง พอดีจะให้วาด รุปสมเด็จพระอริยมุนีศรีโสภณบรมครูปู่ฤษีเขากุเลนมหาโพธิสัตว์ ผู้ทรงยิ่งด้วยความเมตตายิ่งด้วยความกรุณา ผู้ดำเนินตามรอยบาทขององค์สมเด็จพระประทีปแก้ว และพระโพธิสัตว์เจ้าทุกพระองค์ พอดีจะเอามาทำล็อกเก็ต บูชาเอง กับคณะลูกศิษย์ ถ้าใครบอกใด้จะทำพิเศษให้1องค์55555555555

16. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยคงอด :':)':)':)':)'(เปลี่ยนไปพาไปดูหมีแพนด้าที่เชียงใหม่ ได้มั๊ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2011
  17. kanyaw

รุ่นแรก อาจารย์สร้างเอง ทำให้ครบทุกคนนะครับ ถ้าไม่ได้ทุกคน อาจจะไม่พอใจ แล้วเกิดระเบิดพลีชีพได้ กดปุ่มระเบิดตัวเองสะงั้น ไม่เข้าใจจริงๆ5555

เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือหลังคายังมีพี่วุธ

18. kanyaw

เดี๋วพรุ่งนี้จะลองถามน้องให้นะครับ ชอบของพิเศษ อิอิ

19. พนมมาลัย

มีครับคนที่เคยวาดรูปหลวงปู่นั้งให้ต้นโพธิ์ถวายหลวงปู่ที่ตอนนี้เอาไว้ที่อยู่ทางด้านซ้ายของหลวงพ่อโสธรใกล้ๆกับทีวีไงเดี๋ยวจะลองถามให้ครับ

20. พนมมาลัย

แล้วไม่วาดรูปครูพนมด้วยหรอครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้