999 ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 999

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ดู๋ดี๋, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thelaw

thelaw เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเอกครับ.......แล้วไม่สนใจพระปิดตาไม้หัวสะพานร้อยปีเหรอครับ.....เห็นมีคนหนึ่งทำออกขายในเว็บสวนขลังนะครับ......เห็นว่าคนที่ทำใช้นามแฝงว่า......กาป๋องน้อย.....ผมไมรู้ว่าเป็นใครทำ...แต่หาของยากนะครับ...เพราะได้ข่าวว่าอยู่ที่...สิงคโปร์ เกือบหมด......และกรรมการรับทราบรึเปล่านะมิทราบได้..เออ......ลองเข้าไปดูนะครับในเว็บสวนขลัง......น่าจะมีรุ่นอื่นอยู่ด้วย....เผื่อไว้ให้ตัดสินใจ.....รักนะครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      37.5 KB
      เปิดดู:
      101
  2. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณ Thelaw ครับ พิมพ์ขาดไปนิดนึงนะครับ ปะเดี๋ยวข้อความจะไม่สมบูรณ์ ต้องขออนุญาตเติมให้นะครับ

รักนะครับ.....เด็กโง่

3. ta_eka

ta_eka เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    มีด้วยหรือครับเวปนี้ไม่เคยเข้าครับส่วนใหญ่ก็เข้าเวปนี้แหละครับ เอ ว่าแต่มีการสร้างพระนอกเหนือจากที่คุยกันด้วยเหรอครับ แล้วนามแฝงว่า กาป่องน้อย เนี่ยเป็นใครครับอยู่ที่วัดหลวงปู่หรือเปล่า ว่าแต่กระป๋องน้อยเนี่ยคนเดียวกับ พนมมาลัย หรือ Dabbie ในเวปพลังจิตหรือเปล่าครับ
    และต้องขอขอบคุณนะครับที่กรุณาแนะนำพระให้ผม แต่ผมบอกแล้วเนี่ยครับว่า ผมยอมรับแค่ 3 รุ่นเท่านั้น นอกนั้นผมไม่ยอมรับ
    คุณ thelaw มีพระอะไรในสามรุ่นที่กล่าวแบ่งให้ผมได้บูชาไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2011
  4. momotaro67

momotaro67 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อืม....กรรมหนอกรรม.....
    <EMBED height=75 type=application/x-shockwave-flash width=350 src=http://www.charyen.com/UploadedFiles/ib/a573ab768b4e199a0209ceae4d0af977.wma playcount="10" showstatusbar="1" wmode="transparent"></EMBED />
    <CENTER>[​IMG]</CENTER><CENTER><CENTER>
    ต้นฉบับขับร้องโดย สุเทพ วงศ์กำแหง

เท่านี้ก็ซึ้งแก่ใจ ว่าเธอรักจริงแค่ไหน
    ไม่จริงเหมือนใจแน่นอน
    หน่ายง่ายไปแล้วเหมือนดังนกแก้วที่บินจากคอน
    เหินสู่ลมถลาร่อนลืมคอนที่เคยสุขสันต์

เท่านี้ก็ซึ้งอีกนาน จะจำน้ำคำพร่ำหวาน
    ที่เคยสาบานต่อกัน ไม่จริงสักนิด
    น้ำคำเหมือนมีดที่คอยฟาดฟัน
    เฉือนเชือดใจไฉนนั่น ทำกันดังเช่นเดนคน

แม้เราจะเกิดภพใด
    ขออย่าได้เจอกันเลยสักหน
    แต่เพียงชาตินี้พี่ก็ยังยอมทน

แค้นสุดแค้นแน่นดวงกมล ยอมสู้ทนจนตาย

เท่านี้ก็ซึ้งแก่กันสิ้นความรักปองผูกพัน
    จวบจนสองเราวอดวาย สิ้นกันเพียงนี้
    ซึ้งพอแล้วที่ถูกลวงมากมาย
    รักไม่จริงต้องขอหน่าย พี่ตายก็อย่ามาเผา

เขียนด้วยมือ มิอาจกลบ ลบด้วยเท้า
    ไม่เหมือนเจ้า ทำกับพี่ มีใครเหมือน
    ลบแล้วซ้ำ ย้ำขยี้ บี้บิดเบือน
    อกสะเทือน จิตสะท้าน ปานเจียนตาย

<CENTER>สิ่งเคยทำ กรรมหนอ ขอโหสิ
    อย่าเร่งริ แช่งสาบ บาปเหลือหลาย
    กรรมดีสร้าง ร้างรา น่าเสียดาย
    วันวางวาย สลายเงา อย่าเผาเลย
    </CENTER></CENTER></CENTER>

5. ta_eka

ชอบใจให้ Like ตอนนี้ให้ลูกน้องสร้าง facebook คนไทยทั้งประเทศเกรียด..ใครที่คุณรู้ว่าใคร...อยู่นะครับ ค่อยไป up ดูนะครับ

6. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ยิ่งอ่านยิ่งเห็นใจทีมงาน ฉลองมงคล๙๓
    ด้วยความเคารพนะครับ
    ตรรกของบางท่าน ผมเห็นว่าไม่ถูกต้องเท่าไรนักนะครับ
    เป็นผมๆก็ไม่ให้หรอก (แต่เรื่องมันผ่านมาแล้ว ขอให้มันผ่านไป)

ตอนนี้
    ยังไงขอให้เห็นแก่ส่วนรวม (หลักๆคือเรื่องทำบุญ ทำความประสงค์ของหลวงปู่ให้บรรลุ)
    ดีกว่าทำโครงการสะดุดด้วยเหตุผลส่วนตน
    หันหน้าคุยกันนะครับ
    ส่วนที่ไม่ยอมรับเรื่องอะไรก็แล้วแต่ อยากให้ท่านเก็บไว้ในใจ(ไม่ยอมรับในส่วนของท่าน)
    ไม่ควรประกาศออกมาแบบนี้
    เพราะเหรียญหรือพระที่เหลือ ทางทีมงานก็ต้องถวายหลวงปู่
    เพื่อแจกผู้ร่วมทำบุญ ที่วัดอยู่แล้ว

ส่วนผู้ที่ได้จองและได้รับพระแล้ว ผมเข้าใจว่าส่วนใหญ่
    เก็บไว้เป็นมงคลแก่ชีวิต ไม่ได้เก็บเก็งกำไร
    การอธิฐานจิต ก็ดี การทำพิธีแบบถูกต้องครบเครื่องก็ดี
    คิดว่าไม่ใช่เรื่องที่ต้องเก็บมาคิด

ขอฝากไว้ครับ

7. kanyaw

kanyaw เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความเคารพนะครับพี่ ta_eka ที่สุสานกรรมการไม่มีครับผมเขียนไปหลายรอบแล้วอยากให้พี่รับทราบ มีแต่ผู้จัดการที่ดูแลทุกอย่างครับ ซึ่งผู้จัดการก็คือเถ้าแก่ลั้ง ที่หลวงปู่มอบหมายครับต้องไปถามคนที่วางระเบิบ ก็คือ ทั่นเท่าแก่ลั้งครับ ว่าวางไว้แบบไหน

ส่วนอะไรต่างๆนาๆนั้นมันเป็นเรื่องไกลไปครับ แต่ที่หลวงปู่ดำริให้สร้างสถานที่ปฎิบัติธรรม ท่านคงเล็งเห็นแล้วว่าอะไรเป็นอะไร

อย่าให้ปลาตัวเดียวทำเหม็นไปทั้งฆ้องครับ มันไม่ใช่ ปัญหามันมีอยู่มองให้ถูกครับว่าตรงใหน ไม่งั้นมันจะจบไม่ได้ครับ

ที่สุสานไม่มีใครมีปัญหา ทุกคนไม่ว่าจะเป็นพระหรือฆารวาส ก็อยู่ในสภาพกลือนไม่เข้าคายไม่ออก อยากช่วยก็ช่วยได้ไม่เต็มที่ อยากจะไปอธิบายให้แต่จะไปพูดยังไง ถ้าเถ้าแก่ไม่ฟัง แล้วจะทำไง เพราะทุกคนยังไม่คุ้นชินเลยทำตัวไม่ถูก ไปไม่เป้นเหมือนกัน อยากให้เข้าใจตรงนี้ครับ

เอาให้เรื่องนี้เคลียร์จบแล้วค่อยว่ากันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2011
  8. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ผ่านคลาย กันหน่อยดีมั้ยครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=rJ23pNH-PaE&feature=related]YouTube - หัวเกรียนร้อง Nothing on you.mp4[/ame]

9. thelaw

thelaw เป็นที่รู้จักกันดี

ประทานโทษครับ.....หลวงปู่เคยบอกว่าต่อไปมีเงินล้านก็หาเช่าไม่ได้ครับ.......เหตุนี้กระมัง.....ผมเลยตามเก็บเข้าอย่างเดียวครับ.....และนี้ก็รุ่นหนึ่งนะครับขอบอก......หลวงปู่ให้จัดสร้าง.....และตั้งชื่อให้ว่า....พระ.กริ่งพระเจ้าห้าพระองค์...สุดๆครับรุ่นนี้..แต่รุ่นนี้ก็ไม่ได้บอกกรรมการนะครับ.....ไม่รู้ตอนนั้นเขาอยู่ไหน......สำหรับคุณเอก....หากพูดคุยถูกใจให้ฟรีครับ....แต่ตอนนี้พี่ยังไม่คุย.....ขอยกผลประโชน์ให้เจ้าของพระก่อนครับผม....จุๆๆ ผมนิมนต์ขึ้นคอทุกวันครับ.....ผลัดเปลี่ยนกันครับ.....วันละองค์......ตามนี้นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. คชบุตร

อนุโมทนาครับ :cool:

11. คชบุตร

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

อยากได้องค์นี้อะ

12. ta_eka

ขอบคุณครับ วันหน้ามีโอกาสคงได้พบและทานข้าวกันนะครับ พอดีผมรู้สึกไม่ดีมากไปเท่านั้นขอบคุณครับที่เตือน

13. ta_eka

ฮืมมมมมมมมมมม :mad:

14. คชบุตร

ดีแล้วครับพี่เอก พวกเราลูกศิษย์ครูบาอาจารย์เดียวกัน มีปัญหาอะไรต้องแนะนำตักเตือนกันได้ ผมเชื่อว่าทุกท่านรัก ลป. แต่ก่อนอื่นพวกเราต้องรักกันด้วยนะครับ

ลป. จะได้ภูมิใจ จริงมั้ยครับ

15. คชบุตร

อะ จึ้ย ....... อย่าเพิ่ง ทำ หน้าแดงครับพี่ ผม หยอกคุณ Thelaw นะครับ 555

คุณ Thelaw เขาเป็นคนใจดี มีของดี ๆ ก็แบ่งปันกันอยู่แล้วครับ อิ อิ (นั่นหยอดไปอีกนิด เผื่อหินมันจะกล่อนลงไปบ้าง):cool:

16. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่าา ท่านพี่ที่เคารพทุกท่านครับ แล้วตกลงพระที่เชียงใหม่ที่หลวงปู่ท่านเอ่ยชมนั่น ชื่อเสียงเรียงนามท่านคือใครหรอครับ??

17. ta_eka

ดีใจด้วยครับ ว่าแต่เหรียญกองทุนทองคำนั้นไซร้ท่านได้แต่ใดมา

18. kanyaw

ด้วยความยินดีครับพี่ ก็รู้สึกไม่ต่างกันครับ

19. kanyaw

ขออนุญาติเตรียมตัวไปเชียร์ลิเวอร์พูลก่อนนะครับ อยากเห็นหน้าคนทรยศครับ:mad:

20. คชบุตร

อยากรู้เหมือนกันครับ บอกหน่อยจะดีมากเลย:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้