999 ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 999

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ดู๋ดี๋, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. BROSNAN

BROSNAN เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2006
    ขณะนี้ทางทีมงานได้ทยอยบรรจุพระลงกล่องใกล้เสร็จแล้ว และ ส่วนหนึ่งก็ได้ทำการแจกจ่ายออกไปบ้างแล้ว คาดว่า อาทิตย์หน้าน่าจะจัดส่งครบถ้วน สำหรับท่านที่ยังไม่ได้รับรออีกนิดครับ กำลังทยอยจัดส่งให้อยู่

เหตุที่ล่าช้าเนื่องจากทางทีมงานทำงานประจำกันทุกคนก็อาศัยเวลาหลังเลิกงานทำกัน ทำคนเดียวบ้าง สองคนบ้าง อีกทั้งยังต้องจัดส่งด้วยมือ โดยใช้รถส่วนตัวบ้าง เนื่องจากวัตถุบางรายการมีขนาดใหญ่ และ มีน้ำหนัก ก็กลัวจะเสียหาย

อย่างไรก็ตาม ผมต้องขอความกรุณารับพระตามที่ผมสะดวกบ้างก็จะดี เช่น แถวบางนา สีลม สุรวงศ์ ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูง เนื่องจากผมเองทำงานประจำ ครั้นจะส่งไปรษณีย์บางรายการก็จำนวนมาก และ มีราคาสูงกลัวจะสูญหาย จึงอยากที่จะให้มารับเองจะดีกว่า บางท่านไม่เข้าใจ มีความประสงค์ที่จะให้ผมไปส่งที่นั่น ที่นี่ ก็ขอได้โปรดเข้าใจในจุดนี้ด้วยครับ

2. พนมมาลัย

พนมมาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าท่านที่จะไปกราบหลวงปู่ให้ไปถึงที่สุสานทุ่งมนก่อนตี4(ประมาณตี3ครึ่ง),ก่อน10โมงเช้า(ประมาณ9โมง)และก่อน4โมงเย็น(ประมาณบ่าย3โมง)ครับทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสุขภาพของหลวงปู่ด้วยครับ

3. bk071083968

bk071083968 Active Member

รับ ทราบ ครับ ผม....

4. BROSNAN

รายชื่อที่ทำการจัดส่งเพิ่มเติมเมื่อเช้านี้
    1คุณสิรวิชญ์
    2คุณสุพัฒน์
    3คุณธรรธิกร
    4คุณวันชัย
    5คุณไพศาล
    6คุณยงยุทธ
    7คุณธานุวัฒน์
    8คุณณัชมงคล
    9คุณสว่างรัตน์
    10คุณโสฬส
    11คุณวิทยา
    12คุณนพดล
    13คุณกานต์
    14คุณกฤษณ์
    15คุณฌาณกร
    16คุณศุภกิจ
    17คุณจิระวัฒน์
    18คุณชัยวัฒน์
    19คุณธนาสิน
    20คุณองอาจ

สบายใจได้ครับทุกท่านที่จองมาได้รับทุกท่านครับไม่มีปัญหาครับ หลายๆท่านที่เคยร่วมบุญกันมาหลายครั้งจะทราบดีครับ บางท่านแจ้งว่าไม่ต้องออกใบจองแต่ก็ได้รับพระครบถ้วนทุกรายการ

หมายเหตุหากท่านได้รับพระแล้วไม่ถูกต้อง กรุณาแจ้งกลับด่วน (แต่เป็นไปได้ยากเพราะเช็คแล้วเช็คอีก) แต่ถ้าใครได้รับเกินก็แจ้งด้วยละกันครับ (อันนี้ยิ่งยากใหญ่เพราะก็เช็คแล้วเช็คอีกเหมือนกัน)

5. BROSNAN

งานบุญคราวนี้ใกล้ครบถ้วนบริบูรณ์แล้ว หลังจากที่ทำมาอย่างยาวนานข้ามปีกันเลยทีเดียว
    ก็คงต้องขอขอบคุณอย่างสูงสำหรับลูกศิษย์ลูกหาของหลวงปู่ที่เหนียวแน่นกันดี ช่วยเหลือกันดีมาก หากไม่ได้หลายท่านมาลงมือ ลงแรงมาช่วยเหลือกันก็ยากจะสำเร็จ แต่บอกได้เลยครับ งานชุดฉลองมงคล๙๓ เจอทุกอย่าง ครบทุกรสชาติ พิสูจน์ความตั้งใจ ความอดทนกันสุดๆ แต่ก็ขอบขอบพระคุณจากใจจริงที่ทุกท่านไม่เคยบ่นว่าจะรับพระช้า ในทางตรงกันข้าม หลายๆท่านช่วยมารับพระจากผมหน่อยครับ เพราะเหรียญที่ทำรุ่นแรก "เหรียญกองทุนดูแลสุขภาพ หลวงปู่หงษ์" บางท่านยังไม่ยอมมารับเลย จะส่งไปรษณีย์ให้ก็ไม่เอา จะหาเวลาว่างตรงกันนั้นก็ยาก พระกริ่งพระเจ้าห้าพระองค์ หลายท่านก็ไม่มารับอีกเหมือนกัน ผมว่าที่บ้านผมเดินไปไหนก็มีแต่วัตถุมงคลเต็มบ้านไปหมด ไม่ว่า พระที่เช่ามา พระที่สร้างเอง ชุดผ้าป่าของทางสุสานทุ่งมน ชุดกฐินของทางสุสานทุ่งมน แม้แต่ พระจอมขวัญที่ผมเป็นธุระ ไปรับจองมาให้ ชำระเงินแล้วก็ไม่มารับ ยังไงพี่ๆก็ช่วยกันมารับหน่อยนะครับ

มิฉะนั้นผมจะนำมาเลี่ยมกรอบ รวมกันร้อยเป็นสายห้อย สะพายแล่ง พาดบ่าเลยนะครับ 5555555

6. BROSNAN

พระผ้าป่าของทางสุสานทุ่งมนชุดนี้ ไม่ว่าพระพิฆเนศ หรือ พระแม่โพสพ ดูสวยดีมากๆครับ โดยเฉพาะพระพิฆเนศองค์เล็กสวยครับ

ตอนนี้ผมมีพระบูชาหลวงปู่หงษ์ ขนาด 7 นิ้ว นั่งงู คาบเพชร อยู่ 2 ชุด ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างกำแพง ทำบุญ 6000 บาท หากใครต้องการก็มารับไปก่อนก็ได้ ทุกท่านที่ร่วมทำบุญ ทางสุสานทุ่งมนจะสลักชื่อเจ้าภาพ บนกำแพง เอาไว้จะนำมาให้ชมเป็นตัวอย่าง (สวยมาก)

7. BROSNAN

สำหรับท่านที่จองพระชุดย่อย + กับชุดกรรมการรออาทิตย์หน้านะครับ ตอนนี้กำลังตรวจสอบความถูกต้องของหมายเลขในชุดกรรมการอยู่ครับ

8. tum_pyu

tum_pyu เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    เท่าที่ทราบ
    เหรียญทองคำ ถ้าราคา 70,000 บาท
    เหรียญเงินลงยา พื้นแดง เขียว ถ้าราคา 3,000 บาท

ทั้งหมดมีผู้รอปิดทันที!!!

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=SvUZG0STLKQ"]YouTube - หลวงปู่หงษ์ รุ่นฉลองมงคล93 ภาค1[/ame]
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=rvoUpKd34AA"]YouTube - หลวงปู่หงษ์ รุ่นฉลองมงคล93 ภาค2[/ame]
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=7c7Op5VhDms"]YouTube - หลวงปู่หงษ์ รุ่นฉลองมงคล93 ภาค3[/ame]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2011
  9. tum_pyu

tum_pyu เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    ส่วนตัวผม ผมดูเหรียญของหลวงปู่หงษ์ มาแทบจะทุกรุ่น ทุกผู้สร้างไม่น่ามีตกหล่น ​
    สรุปได้ว่า
    เหรียญ รุ่นฉลองมงคล93
    เป็นเหรียญที่สวยที่สุด ตั้งแต่มีการสร้าง ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ
    เอาไปเลย 'We Are The Champions'
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=pFbAVJiPPEA"]YouTube - Queen - 'We Are The Champions' (Live)[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2011
  10. BROSNAN

อย่ากระนั้นเลยครับคุณ tum pyu ผมและทีมงานต้องขอขอบพระคุณ คุณมากๆครับ ที่คอยแนะนำติชมกัน และ ช่วยทำคลิปวิดีโอให้มาโดยตลอด จนหลายท่านคิดว่าคุณคือหนึ่งในทีมงานผู้จัดสร้าง ทั้งๆที่เราเองก็ไม่ได้รู้จักกัน และ ไม่เคยเห็นหน้ากันเลยด้วยซ้ำไป หากมีโอกาสดีๆเราคงได้เจอกันนะครับ คุณ tum pyu

โดยส่วนตัวผมคิดว่า ทางผู้จัดสร้างอื่นๆ หรือ ทางคณะศิษย์อื่นก็จัดสร้างรูปลักษณ์ของวัตถุมงคลได้สวยงามไม่แพ้กัน เพียงแต่เหรียญนี้อาจจะถูกใจหลายคนก็เป็นได้ หรือแม้แต่บางท่านอาจจะมองว่าไม่ชอบ ไม่สวยก็คงมี เอาเป็นว่า ถือว่าเป็นอีกงานหนึ่งที่ตั้งใจทำกันไว้ฝากไว้ให้รุ่นลูกรุ่นหลานก็แล้วกัน เพราะผมถือว่าในการทำอะไรก็แล้วแต่ หากเรามีความตั้งใจ มุ่งมั่น ทุ่มเท เชื่อว่าผลของงานย่อมต้องออกมา ได้สมดั่งใจหวังแน่นอน

11. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

มื่อวานนี้ทางทีมงาน ได้ดำเนินการจัดเตรียมวัตถุมงคลเพื่อจัดส่งให้กับผู้สั่งจอง และตรวจนับยอดคงเหลือทั้งหมด รุ่น " ฉลองมงคล ๙๓ "

วันนี้ทางทีมงานจะได้รีบดำเนินการจัดส่งให้ครับ ส่วนปัจจัยค่าบูชาวัตถุมงคล และยอดวัตถุมงคลคงเหลือหลังจากที่จองแล้วเท่าไร ทางทีมงานจะได้นำไปถวายให้หลวงปู่ เพื่อที่ทางสุสานทุ่งมนจะได้นำออกให้บูชาต่อไป จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกันครับ

สำหรับท่านใดที่ได้รับวัตถุมงคลแล้ว ขอเรียนเชิญร่วมแสดงความคิดเห็น หรือติชมเลยได้เลยนะครับ

อนุโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ

นะเมติ นะเมติ นะเมติ

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2011
  12. BROSNAN

รายชื่อการจัดส่งเพิ่มเติม
    1คุณอภิรัฐ ตีรณโชติ
    2คุณจิระวัฒน์ ห่อหุ้มสุวรรณา
    3คุณวรณกร
    4ณสุทธิจักร์ บุญแผน
    5คุณชนาภัทร ยอดดี
    6คุณโชติภัทร ibchef
    7คุณเกียรติศักดิ์ (พระครูสมุห์)
    8คุณสาธิต
    9คุณบุญยรัตน์ (เพื่อนคุณวรทัศน์)
    10คุณนงนุช
    11คุณเฉลิมพงษ์
    12คุณณัฐพงษ์
    13คุณมงคล แสงกำพลี
    14อัญชรินทร์
    15คุณวัลย์
    16คุณสิทธิพร คุณพันธ์
    17สุวัฒน์ กล้ากสิกรรม
    18คุณเกียรติฟ้า ตั้งใจจิต
    19คุณวรทัศน์
    20คุณศักดิ์นรินทร์ ด่านกภาง
    21คุณไพศาล มากอยู่
    22คุณเอกพงษ์
    23คุณลิขิต เงาเอกสิทธิ์
    24คุณกิติชัย
    25คุณบุรัณ ศิริเจน

สำหรับท่านอื่นๆ จะทยอยจัดส่งเพิ่มให้อีก สำหรับบางท่านก็มารับพระตามนัด ตามสถานที่และเวลาที่นัดกันไว้นะครับ

13. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับล็อคเกตหลวงปู่หงษ์ แล้วครับ ล็อคเกตสวยมากครับ ขอทราบรายละเอียวดมวลสารและสิ่งที่ฝั่งหลังล็อคเกตด้วยครับ

ขอบคุณและอนุโมทนาบุญด้วยครับ

กฤษณ์

14. BROSNAN

ผมเองเคยลงในกระทู้นี้มาแล้ว แต่เอ จำไม่ได้แล้วว่าอยู่ที่หน้าที่เท่าไหร่ ใครติดตามกระทู้มาโดยตลอดช่วยกันตอบ หรือ ก๊อปปี้มาวางหน่อยครับ

แต่ที่แน่ๆ ผงที่บรรจุด้านหลังล๊อคเกตนั้นอย่างเยอะเลยครับ (ผมผสมมวลสารอื่นๆเพิ่มเติมจากที่เคยแจ้งไว้ในกระทู้นี้แล้วอีก รวมแล้วกว่า 3000 รายการ)
    คร่าวๆก็ผงที่เหลือจากการบรรจุ พระกริ่งพระเจ้าห้าพระองค์ +ผงที่ได้รับบริจาคมา 3000กว่าชนิด+ผงตะไบพระกริ่งพระเจ้าห้าพระองค์(นวโลหะเต็มสูตร)+เหรียญเม็ดแตงหลวงปู่หงษ์+หลวงปู่ทวด+ไม้หัวสะพาน+ตะกรดเงินจารมือ++ผงจากพระจอมขวัญบรมครู+แร่วิเศษ หรือ แร่ที่พระแม่ธรณีมอบหัว(หลวงปู่ว่าอย่างนั้น) (หลวงปู่มอบให้มาเมื่อปี25252) หลานหลวงปู่กล่าวว่ามีผู้จับพลังแล้วแรงกว่าหินสเคลล่าเป็น10เท่า (ผมเองก็จำไม่ค่อยได้แล้ว แต่น่าจะประมาณนี้แหละครับ)

ล๊อคเกตนี้ทำไว้นานมากแล้ว จะว่าไปแล้วเสกมาตั้งแต่เสาร์ห้า เดือนมีนาคม 2553 และเสกมาหลายพิธีแล้ว + ผงที่บรจุก็เสกมาเรื่อย หลายหลวงพ่อ (หลวงปู่หงษ์เสกไม่ต่ำกว่า 4 ครั้ง - หลวงปู่ผาดเสกไม่ต่ำกว่า 4 ครั้ง และเกจิอื่นๆอีกหลายครั้ง

ก็ถือว่าทำของดีกันเอาไว้ใช้ในราคาย่อมเยาว์ ในทีแรกล๊อคเกตนี้ จะทำกันไว้ใช้กันเองในหมู่ลูกศิษย์ใกล้ชิด แต่ก็ตกลงมีความเห็นกันว่า หากมีเหลือไว้ให้ลูกศิษย์อื่นๆ หรือ ผู้มีจิตศรัทธาบูชาบ้างก็จะดี ก็เลยผลปรากฏว่า ไม่พียงพอต่อความต้องการ และหมดในเวลาอันรวดเร็ว เพราะจะว่าไปแล้วก็เอ่ยปากจองกันมาตั้งแต่มีนาคม 2553 แล้วครับ และ ส่วนใหญ่ก็จะมาจองชุดกรรมการกันเอาไว้ พระชุดฉลองมงคล 93 ก็เป็นอีกชุดหนึ่งที่รวมตัวกันมาจากจิตศรัทธาของลูกศิษย์ลูกหาเก่าๆของหลวงปู่ล้วนๆ สละกันลงเงินในชุดกรรมการใหญ่บ้าง เล็กบ้าง โดยนำเงินมาจัดสรร เพื่อทำพระรุ่นนี้ขึ้นมา และ สมนาคุณเป็นชุดกรรมการกันไป และ ก็ทำพระเนื้ออื่นๆเพิ่มขึ้นมาตามงบที่พึงมี และ ถวายกลับไปยังสุสานทุ่งมน เพื่อเป็นรายได้ให้แด่หลวงปู่หงษ์ เพื่อที่จะนำไปใช้ในการซื้อที่ดินเพื่อสร้างสถานปฏิบัติธรรม

15. thunthikorn

thunthikorn เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    ด้รับวัตถุมงคลแล้วครับ...
    สวยมาก...
    ขออนุโมทนากุศลผลบุญกับพี่ๆทุกคน ที่มีส่วนร่วมสร้าง สุดยอดวัตุมงคล ในครั้งนี้ด้วยครับ...

รักหลวงปู่...คิดถึงหลวงปู่จัง...

16. boy9950

boy9950 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    :cool: เหรียญเสมานวโลหะ หน้ากากเงินลงยาจีวรเหลือง สวยงามและคุ้มค่าสำหรับการรอคอย...จริงๆ วันนี้เพิ่งแกะกล่องออกมาดูหลังจากได้รับมา 2 วันแล้ว...สวยกว่าในรูปอีก...ขอบคุณทีมงาน Spirit Team ทุกท่าน... ขออนุโมทนางานบุญครั้งนี้ที่สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี.... นะ เม ติ

17. โชติพัฒน์

โชติพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2010
    อยากทราบว่าทางทีมงานเหลือรายการอะไรให้บูชาเพิ่มเติมได้อีกบ้างครับ

18. ejob

ejob เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับเหรียญมาแล้วครับเมื่อคืน สวยงามสุดยอดจริงๆ

เหรียญนวะหน้ากากเงิน สวยจริงๆด้วยครับสีคมเข้มตัดกันดีจริงๆ

19. bk071083968

bk071083968 Active Member

อยาก เห็น รูป อะ ครับ อิ ๆๆๆ รบ กวน พี ช่วย ถ่าย รูป มา โชว์ น่อย ได้ มัย ครับ (คือ สั้ง จอง เนื้อ นวะ ด้วย อิ ๆๆ) อยาก เห็น ก่อน พระ มา ถึง

20. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคล รุ่น " ฉลองมงคล ๙๓ "

รายการที่ยังสามารถบูชากับทางทีมงานได้อยู่

1.เหรียญเสมานวะโลหะหน้ากากเงินลงยาจีวรเหลือง รวมจัดสร้าง 300 เหรียญ บูชา 900 บาท เหลือไม่มาก

2.เหรียญนวโลหะ รวมจัดสร้าง 500 เหรียญ บูชา 550 บาท เหลือไม่มาก

3.เหรียญอัลปาก้า แยกบูชา 1000 เหรียญ+แจกชุดกรรมใหญ่/เล็ก 153 เหรียญ รวมจัดสร้าง 1,153 เหรียญ บูชา 350 บาท

4.เหรียญทองแดง แยกบูชา 3000 เหรียญ+แจกชุดกรรมใหญ่/เล็ก 559 เหรียญ รวมจัดสร้าง 3,559 เหรียญ บูชา 250 บาท

หมายเหตุ ยังไม่รวมค่าจัดส่ง 50-100 บาท ครับ รบกวนช่วยค่าจัดส่งด้วยครับ

หากท่านใดสนใจบูชาร่วมทำบุญกับหลวงปู่ ติดต่อทางทีมงานได้ครับ หรือ ลงบูชาได้ในกะทู้ได้เลยครับ ซึ่งทางทีมงานจะแจ้งวันสุดท้ายที่ทางทีมงานจะรับจองอีกครั้ง ซึ่งคาดว่าคงไม่น่าจะเกินประมาณกลางเดือนนี้ หลังจากนั้นทางทีมงานจะสรุปยอดพระคงเหลือทั้งหมด เพื่อนำถวายให้หลวงปู่ เพื่อให้ทางสุสานทุ่งมนนำออกให้เช่าบูชาต่อไป

คุณธนวัตร 087-5539408
    คุณสุวัฒน์ 081-8374617
    คุณวุฒิ 087-0267111

อนุโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ

นะเมติ นะเมติ นะเมติ

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2011
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้