เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณที่แจ้งมา ขออนุโมทนาบุญกับท่าน prapaanpong และท่าน จิตตานุปัสสนา ด้วยครับ _/\_

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ช่วงต่อไปเป็นการขอรับบริจาคครับ ^ ^
    ตอนนี้กำลังทำรายละเอียดครับ

3. Amata_club

วัตถุมงคลที่เพื่อนๆ พี่ๆ ได้สละเพื่อนำมาต่อยอดบุญนั้นเป็นไปด้วยความสมัครใจครับ ไม่สามารถรู้ได้เลยว่าจะมีให้ร่วมบุญกันอีกหรือไม่ครับ จึงมาอธิบายที่มาที่ไปของกองบุญต่างๆ ที่เพื่อนๆ พี่ๆ ได้นำมาต่อยอดบุญในครั้งนี้และในทุกๆ ครั้งให้ได้ทราบข้อมูลที่ถูกต้องครับ

4. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    ข้าพเจ้าแจกเอง ตามรายชื่อที่จองตะกรุดแก้ววิเศษ
    คงได้จำนวนครึ่งนึงคะ ทั้งหมด 30 ท่าน ตามรายชื่อ แต่คงได้จำนวน 15 ท่าน

กำลังคิดอยุ่ ว่าจะยังไง หรือจะพยายามหาเพิ่มให้ครบจำนวน ก็เลยยังไม่โพสค่ะ
    ส่วนที่ท่านพี่ จขกท.จะขอรับ donate นั้น ได้เลยนะคะ

ยินดีร่วมคะ เมื่อสามวันที่ผ่านมา จัดเอกสารที่โต๊ะทำงาน
    เลิกประชุมเย็น ก็เลยหาเอกสารที่จะนำมาลดหย่อนภาษี
    ก็ได้เห็นวัตถุมงคลมีจำนวนพอสมควร ที่ได้ร่วมทำบุญกระทู้นี้

หากกิจกรรมหรือโครงการนี้ มีรายละเอียดอันใดบ้างก็แนะๆๆมาด้วยนะคะ
    จะได้มีส่วนร่วมด้วยคะ บ่ต้องเกรงอกเกรงใจเน้อพี่ท่าน อิอิ

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านคะ

ยินดีร่วมบุญกับท่านพี่ จขกท.นะขอรับ
    ไม่ควรอุบไว้นะเจ้าคะ ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เผยมานิดๆๆแล้ว อยากรู้เต็มๆๆๆ อ่ะคะ
    พิมพ์ไม่ถนัดแล้วล่ะคะ สวัสดีคะ

5. Amata_club

ตอนนี้กำลังคุยเรื่องรายละเอียดอยู่ครับ เพื่อให้เกิดข้อผิดพลาดน้อยที่สุดหรือไม่มีข้อผิดพลาดเลย
    ครั้งนี้ถือเป็นครั้งแรกที่เป็น Big project สำหรับกระทู้บุญนี้ ซึ่งไปตรงกับที่ครูบาอาจารย์ได้เคยพูดไว้เมื่อนานมาแล้ว เมื่อทุกอย่างได้รายละเอียดครับถ้วนแล้วจะนำมาบอกบุญในกระทู้อีกครั้งนะครับ

6. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

เดาว่าคงเป็นโครงการจัดทำขุนแผน ที่เคยนำมวลสารไปร่วมบุญกัน

เพราะโครงการนี้ ค้างอยู่ น่าจะสัมฤทธิ์ผล ในเร็วๆนี้

หรือไม่ก็คงจะมี โครงการอื่นมาคั่นก่อน

ไม่ขอเดาล่ะคะ

เพื่อไม่ให้กระทู้ เว้นวรรคหายไปนาน

และสามารถร่วมทำบุญได้อย่างต่อเนื่อง

ก็ขออนุญาต รายงานไปตามที่เคยเห็นนะขอรับ

ผิดพลาดสิ่งใด กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคะ

7. Amata_club

โครงการนั้นไม่ได้ค้างครับ ทุกอย่างอยู่ในส่วนของกระบวนการ ไม่มีการกำหนดเวลา ไม่มีใครรู้ว่าเมื่อไหร่ ถ้าถึงเวลาก็คงได้มาบอกกล่าวงานบุญในกระทู้ครับ

โครงการที่จะบอกบุญนี่ก็ไม่ใช่รายการคั่นครับ โครงการนี้คิดไว้ประมาณปีที่แล้วครับและไม่มีกำหนดว่าเมื่อไหร่ จนกระทั่งเมื่อไม่นานมานี้ได้ทราบรายละเอียด ทุกอย่างพร้อม ก็เลยดำเนินการตามที่ได้ตั้งใจไว้ครับ

8. Amata_club

กระทู้บุญนี้อาจจะแตกต่างจากกระทู้บุญอื่นที่ไม่สามารถกะเกณฑ์เวลาตามที่เราต้องการได้ บางอย่างนานหลายปี บางอย่างไม่มีกำหนด แต่ไม่ว่าจะอย่างไหนครูบาอาจารย์ก็ทำอย่างเต็มที่เต็มกำลังให้สมกับทุกท่านที่ได้มาร่วมบุญครับ

9. tuangthunya

แค่ขออนุญาต รายงาน...!?! ให้บางท่านได้มีโอกาสเข้ามาเปิดอ่านอ่ะคะ

ไม่อยากให้ กระทู้นี้ เว้นวรรคหายไปนานนะขอรับ

จะเป็นงานบุญ โครงการใดๆๆๆ ก็ตาม

คิดว่า มีหลายๆท่าน คงเข้ามาติดตามในกระทู้นี้

บางท่านก็ไม่ได้เข้ามา เพราะคิดว่าคงพัก หายไปยาวนาน

เหมือนกับที่ข้าพเจ้าเคยคิดเช่นนั้นเหมือนกันคะ

กราบขอโทษและขออภัยด้วยนะคะ

หากมีสิ่งใดที่เขียนไปอ่านแล้วไม่ชัดเจน

10. Amata_club

เรื่องไม่ได้เข้ามาอัพเดท เรื่องหายไปนาน ต้องขอยอมรับครับว่าจริง ^ ^
    เหตุผลเนื่องจากในช่วงเวลาดังกล่าวไม่มีรายละเอียดงานบุญจึงไม่ได้เข้ามาพูดคุยครับ เกรงว่าเข้ามาบ่อยๆ แล้วไม่มีรายละเอียดอะไรจะน่าเบื่อ จึงรอให้ทุกอย่างพร้อมแล้วมาบอกบุญให้ชัดเจนในกระทู้ครับ

อีกเรื่องที่อยากจะบอกพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน หากในช่วงที่ไม่มีการอัพเดทงานบุญของวัดโพธิ์ศรีธาตุ หากท่านใดมีงานบุญของครูบาอาจารย์ที่ท่านเคารพนับถือ งานบริจาค การกุศลต่างๆ ที่มีที่มาที่ไปชัดเจน มีใบฏีกาของทางวัดหรือเอกสารขององกรณ์การกุศลอยากจะประชาสัมพันธ์ก็หลังไมค์มาคุยรายละเอียดกันก่อนได้ครับ บุญทุกบุญชัดเจนในจตนาและที่มาที่ไป คนทำบุญจะได้หมดสงสัย และไม่เกิดข้อกังวลในการทำบุญ ก็พร้อมที่จะช่วยประชาสัมพันธ์งานบุญให้ครับ

ในช่วงนี้อะไรหลายๆ อย่างลงตัว จึงได้เข้ามาประชาสัมพันธ์งานบุญอีกครั้งครับ

11. Amata_club

12. Amata_club

ขอรับบริจาคหรือรับซื้อ
    1. ชนวนเจ้าน้ำเงิน
    2. ชนวนเหล็กละลายตัว
    3. ชนวนชิน

ท่านใดมีจะบริจาคเพื่องานบุญโพสรูปในกระทู้หรือข้อความส่วนตัวพร้อมรายละเอียด น้ำหนัก ที่ต้องการจะบริจาคได้เลยครับ
    ท่านใดมีจะขายโพสรูปในกระทู้หรือข้อความส่วนตัวพร้อมรายละเอียด น้ำหนัก ราคา ได้เลยครับ

13. Amata_club

ชนวนในส่วนนี้จะนำไปหล่อพระเพื่องานบุญนะครับ ท่านใดมีจะบริจาคหรือจะขายอย่าได้เกรงใจครับ ไม่สะดวกโพสในกระทู้ส่งรายละเอียดทางข้อความส่วนตัวได้ครับ

จะมี 1 กรัม 2 กรัม หรือ 1 บาท 2 บาท ก็รับหมดครับ

14. นายธนา

นายธนา เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    สวัสดีครับ
    ผมมีเศษทองที่เหลือจากการหล่อพระประธานและตะปูสังฆวานร พอใช้ได้ไหมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. Amata_club

ถือเป็นของมงคลและหายากมากครับ
    พึ่งคุยรายละเอียดวันนี้ไม่คิดว่าท่านใดจะมีครับ

16. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีครับ จะนำไปสร้างพระหรือครับ รีบไหมครับ ถ้าไม่รีบหลังสงกรานต์ ผมขออนุญาตร่วมส่งธาตุกายสิทธิ์ที่เชิญได้บางส่วนไปร่วมบุญสร้างพระด้วยนะครับ :)

17. Amata_club

จะนำไปสร้างพระเพื่องานบุญและส่วนหนึ่งถวายครูบาอาจารย์ครับ หลังสงกรานต์ก็ทันครับ รู้สึกปลื้มปิติมากครับ
    ที่อยู่ในการจัดส่งและรายละเอียดอื่นขออนุญาติแจ้งทางข้อความส่วนตัวนะครับ โมทนาสาธุครับ

18. Amata_club

19. Amata_club

ขอรับบริจาคหรือรับซื้อ
    1. ชนวนเจ้าน้ำเงิน
    2. ชนวนเหล็กละลายตัว
    3. ชนวนชิน

ท่านใดมีจะบริจาคเพื่องานบุญโพสรูปในกระทู้หรือข้อความส่วนตัวพร้อมรายละเอียด น้ำหนัก ที่ต้องการจะบริจาคได้เลยครับ
    ท่านใดมีจะขายโพสรูปในกระทู้หรือข้อความส่วนตัวพร้อมรายละเอียด น้ำหนัก ราคา ได้เลยครับ

20. Amata_club

ชนวนในส่วนนี้จะนำไปหล่อพระเพื่องานบุญนะครับ ท่านใดมีจะบริจาคหรือจะขายอย่าได้เกรงใจครับ ไม่สะดวกโพสในกระทู้ส่งรายละเอียดทางข้อความส่วนตัวได้ครับ

จะมี 1 กรัม 2 กรัม หรือ 1 บาท 2 บาท ก็รับหมดครับ