เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

ผมได้โอนเงินเจ้าภาพกองบุญที่โอนผิดบัญชี เข้าบัญชีกลางงานบุญผ้าป่าเรียบร้อยแล้วครับ...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ...สาธุ...

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอนนี้กำลังเช็ครายละเอียดต่างๆอยู่ครับ คิดว่าประมาณสองสามวัน น่าจะสรุปเป็นตาราง และนำมาอัพเดทให้ทุกท่านได้ทราบ และร่วมอนุโมทนาบุญกันครับ

3. วิปัสสนู

ไปหาข่าวมาฝากตามสัญญาแล้วขอรับ...

เรื่องของผงวิเศษที่ อ.โอม นำมาอุดใต้ฐานองค์พระอุปคุตจกบาตรนี้ เป็นผงที่ อ.โอม ลบเองครับ ได้แก่ ผงปถมัง ผงพุทธครอบโลก ผงยันต์พ่อ ผงยันต์แม่ และผงธาตุมหาวิเศษ(คุ้มดวง)

อ.โอม บอกว่า ผงทั้งห้าอย่างนี้มีอานุภาพครอบคลุมทุกอย่างเลยครับ

4. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

เช้านี้โอนปัจจัย..เข้ากองทุน 100 บาทในส่วนต่างให้แล้วนะครับ สาธุ

5. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ทำบุญตามกำลังศรัทธา ร่วมบุญสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร
    ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์
    ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์
    บัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

พร้อมกันนี้ทางท่านเจ้าอาวาส คณะกรรมการวัดและท่านผู้ใหญ่บ้าน
    ได้ทำหนังสือรับรองบัญชีดังกล่าวไว้เป็นลายลักษณ์อักษรด้วยครับ

ปัจจัยทั้งหมดในบัญชี้นี้จะไม่นำออกมาใช้นอกวัตถุประสงค์
    และจะใช้เฉพาะในการดำเนินการก่อสร้างพระอุโบสถยอดพระธาตุเท่านั้น

จึงขอแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      81.4 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      111.3 KB
      เปิดดู:
      110
  6. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

โอนไป1ชุดคราวนั้นอั้ปใบเสร็จให้อีกครั้งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. วิปัสสนู

เช็ครายละเอียดเรียบร้อยแล้วครับ...

ขอบพระคุณครับ...

8. วิปัสสนู

รับทราบครับ...

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

9. วิปัสสนู

คืนนี้มาเล่าเรื่องผงที่ อ.โอม บรรจุใต้ฐานพระอุปคุตกันต่อครับ...

ในบรรดาผงทั้ง 5 อย่างที่นำมาบรรจุใต้ฐานนี้ พี่ๆเพื่อนๆที่สนใจเรื่องพระเครื่องวัตถุมงคลก็คงพอจะรู้พอจะทราบกันมาบ้างว่าผงแต่ละอย่างนั้นมีคุณวิเศษอย่างไรบ้าง

อย่างเช่น ผงปถมัง ถือว่าเป็นผงวิเศษอย่างแรกที่ผู้เรียนวิชาลบผงต้องเรียนก่อนถึงจะไปเรียนวิชาลบผงวิชาอื่นๆต่อไปได้ ผงปถมังนี้ ว่ากันว่ามีพุทธคุณครอบจักรวาลเชียวครับ โบราณท่านว่าไว้ ถ้าสำเร็จผงปถมังแล้ว สามารถนำผงนี้มาใช้ได้108ประการเลยเชียวครับ...

10. วิปัสสนู

ผงพุทธครอบโลก วิชานี้เป็นวิชาเอกขององค์หลวงปู่ศุข วัดปากครองมะขามเฒ่าครับ คนทั่วไปอาจจะเคยได้ยินได้ทราบกันว่า หลวงปู่ศุขท่านดังเรื่อง นะฤๅชา แต่ในบรรดาลูกศิษย์ที่ได้ร่ำเรียนสืบทอดกันมา ต่างทราบดีครับว่า วิชาเอกของท่านที่ใช้ลงกระหม่อมให้กับลูกศิษย์ลูกหา และใช้ลงผ้า ลงตะกรุดนั้น ที่ขาดไม่ได้เลยคือ ยันต์พุทธครอบโลก ครับ ว่ากันว่า วิชานี้มีพุทธคุณสูงมาก และองค์หลวงปู่ท่านก็ยกย่องวิชานี้มากเช่นกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2014
  11. วิปัสสนู

วิชาพุทธครอบโลกนี้ อ.โอม เคยลงเป็นตะกรุดแจกกับซองงานบุญกฐินเมื่อสองสามปีก่อนครับ รุ่นนี้มีประสบการณ์เยอะ บางคนถึงขนาดเอาไปเลี่ยมทองแขวนคอกันเลยครับ เค้าว่าบนขอโชคถ้าได้จะเลี่ยมทอง ปรากฎว่าได้โชคใหญ่(มากๆ)จริงๆก็เลยเลี่ยมทองแขวนซะเลย เรื่องค้าขายทำยอดก็ไม่ธรรมดา ทำให้ตะกรุดรุ่นนี้ัดังมากในห้างที่ผมไปขายของอยู่ครับ พอเวลาที่มีงานบุญแล้วผมเอาซองไปวาง พนักงานจะมาขอเอาซองไปทำบุญ ไปช่วยแจกกันเยอะครับ เพราะของแจกมีประสบการณ์นี่แหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2014
  12. วิปัสสนู

ผงยันต์พ่อ และ ผงยันต์แม่ วิชานี้ก็เป็นวิชาขององค์หลวงปู่ศุขเหมือนกันครับ ว่ากันว่า ในสายของวัดปากคลองมะขามเฒ่า ถ้าเป็นวิชาทางเมตตาแล้ว ในสายของคุณพระก็ต้องยกให้ วิชาพุทธครอบโลก(พุทธเมตตา) แตถ้าเป็นสายฆราวาส ก็ต้องยกให้กับวิชา ยันต์พ่อ ยันต์แม่ นี้เลยล่ะครับ อย่างที่เคยลงประวัติวิชานี้ไว้ในกระทู้ ตอนที่เล่าเรื่องตะกรุดยันต์พ่อแม่ของ อ.โอม ครับ

จริงๆวิชานี้ เป็นวิชายันต์แยกเป็นสองยันต์ คือ ยันต์พ่อ กับ ยันต์แม่ ทั้งสองยันต์นี้ ท่านว่ามีพุทธคุณทางด้านเมตตาเป็นเลิศ โดยแยกเป็น ยันต์พ่อนี้จะให้คุณทางเมตตาต่อบุรุษเพศ ก็คือ เมตตาต่อผู้ชาย ส่วนยันต์แม่นี้ จะให้คุณทางเมตตาต่อสตรีเพศ ก็คือ เมตตาต่อผู้หญิง

เอาง่ายๆก็คือ ถ้าต้องการให้ผู้ชายเมตตาเรา ก็ใช้ยันต์พ่อ แต่ถ้าต้องการให้ผู้หญิงเมตตาเรา ก็ให้ใช้ยันต์แม่ ครับ...

แต่ด้วยเหตุที่วิชานี้เป็นวิชาที่แรงมาก และครูบาอาจารย์ท่านสาปแช่งไว้แรงนักว่า ห้ามนำไปใช้ในทางที่ผิดศีลธรรม อ.โอม จึงมักจะลงยันต์คู่กันไปโดยไม่แยกเป็นเฉพาะเจาะจง เพื่อให้มีคุณครอบรวม และป้องกันคนเอาไปใช้ในทางที่ผิดศีลธรรมครับ

แต่ก็มีเหมือนกันครับ ตอนที่ อ.โอม ทำออกมารุ่นแรก ท่านทำแยกดอกกัน แล้วลบผงอุดในตะกรุดด้วย ทำออกมาให้บูชา ตอนเริ่มโครงการงานบุญสร้างพระธาตุ ประสบการณ์เพียบ ตอนนี้หาไม่ได้แล้วครับ แม้แต่ผมเองยังไม่มีเลยครับ ทั้งๆที่เป็นคนเอามาให้เค้าบูชากันแท้ๆ...:'(

13. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

<object width="853" height="480"><param name="movie" value="//www.youtube.com/v/hYzPmedvCO4?hl;autoplay=1&amp;version=3"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="//www.youtube.com/v/hYzPmedvCO4?hl;autoplay=1&amp;version=3" type="application/x-shockwave-flash" width="853" height="480" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>​

เด็กหญิงกุลปรียา สมัครสมาน หรือน้องปุ๊ นักเรียนชั้นอนุบาล 2 โรงเรียนบ้านโชคกราด อำเภอห้วยราช จังหวัดบุรีรัมย์ ได้เล่านิทานเรื่องไข่ทองคำยุคอาเซียน กำลังกลายเป็นที่ฮือฮาบนโลกออนไลน์เมื่อคลิปน้องปุ๊เล่านิทานถูกเผยแพร่แสดงความสามารถที่เด็กอนุบาล 2 สามารถพูดเล่านิทานประกอบท่าทางที่น่าสนใจ โดยการใช้ภาษาในประชาคมอาเซียน 6 ภาษา ได้แก่ภาษาอังกฤษ ภาษามาเลเซีย ภาษาลาว ภาษาเขมร ภาษาจีน นำมาบูรณาการในการเล่านิทาน ทำให้ผู้ที่เห็นคลิปต่างชื่นชมในความสามารถของน้องปุ๊

14. Amata_club

เดินทางช่วงสงกรานต์ เตรียมพร้อมและตรวจสอบข้อมูลการเดินทางได้ที่ http://bmm.doh.go.th/traffic_menu.html เดินทางโดยปลอดภัยทุกท่านนะครับ

15. TEEHOUSE

TEEHOUSE เป็นที่รู้จักกันดี

ปีนี้ไม่มีแจกของขวัญวันสงกรานต์บ้างหรอคับ

16. Amata_club

มีแจกกันแน่นอนครับ จำนวนอาจจะไม่มาก แต่ให้ด้วยใจจริงครับ
    ส่วนที่เหลือคงต้องบุกรังใหญ่ศิษย์ยุคแรกๆ ว่ามีอะไรมาแจกเพิ่มเติมบ้างครับ

ในวาระดิถี ปีใหม่ไทย ก็ทำอะไรที่เป็นมงคลให้กับชีวิต ให้กับครอบครัว กติกามีอยู่ว่า
    - ในช่วงวันที่ 12 - 15 เมษายน 2557 ท่านได้ไปทำบุญ ตักบาตร ปล่อยนก ปล่อยปลาหรืออื่นๆ ที่เกี่ยวกับการทำบุญทุกสถานที่
    - โดยให้ถ่ายรูปวัดที่ไปทำบุญ รูปพระที่ใส่บาตร ปล่อยนก ปล่อยปลา หรืออื่นๆ ที่เกี่ยวกับการทำบุญของท่านเอง ( ไม่ใช่ไปก็อบหรือเอารูปจากท่านอื่นมา )
    - แล้วบรรยายภาพพร้อมรายละเอียดในกระทู้ เพื่อให้พี่ๆ เพื่อนๆ ได้ร่วมโมทนาบุญร่วมกัน
    - ทำบุญ 1 ครั้ง เท่ากับ 1 สิทธิ์ในการจับรางวัล

ส่งภาพและรายละเอียดร่วมสนุก ทำบุญปีใหม่ไทยได้ตั้งแต่วันที่ 12 - 25 เมษายน 2557

17. freemind

freemind เป็นที่รู้จักกันดี

พลาดของดีไปหลายรายการเลย น่าเสียดาย :'(

ไม่ทราบว่ายังพอจะร่วม ผ้าครู และประคำได้ไหมครับ

18. misu

เสียดายแทนจริง...ประคำนะยังมีโอกาศหน้า..แต่ผ้าครูดิ...นานๆจะมี ลองถามพี่ปุ้มดูครับ....เอาใจช่วยๆ:cool::cool:

19. misu

...น่าจะมีรายการระทึก..ตอนรับวันสงกรานต์บ้างนะครับ....กรุท่านเจ้าเมือง...ดีไหมหนอเสน่ท่วม..หิ้ง..

20. Amata_club

ให้ผมเก็บไว้เป็นที่ระทึกบ้างนะครับ :'(