ในคอของท่านห้อยพระอะไรกันบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 กุมภาพันธ์ 2007.

1. abcd

abcd เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    อยากแหวนของคนอื่นแบบนี้

รูปหล่อโบราณ รุ่นแรก หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เพชรบูรณ์
    พระปิดตา นะชาลีติ หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เพชรบูรณ์
    เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เพชรบูรณ์
    พระปิดตาร่ำรวย หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เพชรบูรณ์
    พระกริ่งเพชรกลับ หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เพชรบูรณ์
    พระสมเด็จเข็มหัก หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เพชรบูรณ์

ไฟล์ที่แนบมา:

2. abcd

abcd เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    หรือจะเอาแบบนี้เลย

รูปหล่อโบราณ รุ่นแรก หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เลี่ยมทองพร้อมสร้อยทอง

3. sti2011

sti2011 เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผมจะห้อยคอ3 องค์บ้าง ห้อยเดี่ยวบ้างแล้วแต่โอกาสครับสลับกันไป ก็จะมี
    1 เหรียญหลวงปู่ทวดรุ่น4 อ.ทิม วัดช้างไห้
    2 พระเนื้อผงหลวงปู่ทวดพิมพ์ใหญ่ปี 2524 อ.นอง วัดทรายขาว
    3 เหรียญเศรษฐีหลวงปู่ดู่ปี 2531
    4 พระเหนือพรหมหลวงปู่ดู่ปี 2517
    5 พระกริ่งจักรพรรดิ์หลวงปู่หมุน
    6 เหรียญเลขหนึ่ง หลวงปู่หมุน
    7 พระกริ่งอุปคุตหลวงปู่ญาท่านสวน
    สำหรับประสบการณ์จะมีมากหน่อยก็เหรียญรุ่น4หลวงปู่ทวดของอาจารย์ทิมเนี่ยแหละครับ เนื่องจากนำติดตัวห้อยเดี่ยวสมัยไปเรียนต่อที่ออสเตรเลียองค์เดียว ตอนนั้นเพื่อนดันไปมีเรื่องกับพวกวัยรุ่นฝรั่งเจ้าถิ่น พวกนั้นมี16-18คนตัวใหญ่ๆทั้งนั้น พวกผมมี5คน(คนไทยทั้งหมด) พวกผมยืนเรียงหน้ากระดานพร้อมจะสู้(แต่ในใจคิดตายแน่ตูพวกมันเพียบเลยแต่ต้องสู้) ปรากฎว่าพวกนั้นไม่กล้าเข้า ได้แต่ยืนล้อมห่างๆคล้ายกับกลัวอะไรบ้างอย่าง จนผมอึดอัดต้องเดินเข้าไปเคลียร์กับพวกมัน ทุกอย่างเลยคลี่คลายและแยกกันไปแบบงงๆ แต่มีผู้หญิงที่มาด้วยกับพวกนั้นคนหนึ่งบอกผมว่า พวกยูดูน่ากลัวมากเหมือน bad boy เลย หลังจากเหตุการณ์นั้นผ่านไปเพื่อนๆผมในวันนั้นบอกว่า พี่(เค้าเรียกผมว่าพี่เพราะผมอายุมากสุดในกลุ่ม)ถ้าพี่วิ่งนะ พวกผมจะวิ่งตามในทันที ผมเลยบอกว่าตูก็อยากจะวิ่งโว้ย แต่มันวิ่งไม่ออก ฮากันตรึ่ม ผมจึงเชื่อว่าเพราะบารมีของหลวงปู่ทวดแน่ๆที่ทำให้พวกนั้นมีความรู้สึกกลัวพวกผมแบบไม่น่าจะเป็นไปได้ และยังมีอีกหลายๆเหตุการณ์ในทำนองนี้อีกตอนอยู่ที่นั่น รวมถึงเรื่องอุบัติเหตุที่น่าจะเกิดแต่ก็แคล้วคาดทำให้ไม่เกิดครับ

4. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

[​IMG] [​IMG]

5. godanaw2011

godanaw2011 Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2012
    ขุนแผนรุ่นแรกหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    พระปิดตามหาลาภ หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศษฐี
    พระสมเด็จวัดระฆัง พิมพ์ใหญ่

เครื่องราง ตะกรุดสาริการ้อยรัก หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศษฐี

6. เตเต้

เตเต้ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ทั้งคอครับ เนื้อเงิน
    เหรียญเจริญพร
    เหรียญรุ่นแรก
    เหรียญสตางค์
    เหรียญแปดทิศ
    เหรียญหมู
    สมเด็จกล้วยหอมรุ่นแรก

ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      432
  7. bbnet

bbnet เป็นที่รู้จักกันดี

มีหลายองค์ สุดท้ายองค์นี้ศรัทธาท่านมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2013
  8. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

[​IMG] [​IMG]

9. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าๆที่ดู ไม่เห็นมีใครแขวนเหมือนผมเลย ผมแปลกๆ อยู่คนเดียว อิอิ มีแต่พระฟรีๆ ไม่มีราคาทั้งนั้น

ขนาดไฟล์:
      123.6 KB
      เปิดดู:
      4,032
  10. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ไม่ใช่พระเครื่องนะครับแต่เป็นทองคำกะลูกปัดของชาวอารยันอายุพันกว่าปีแล้วครับ เอาไว้ใส่โก้ๆเวลาออกงานเว่อร์หนะครับ

11. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    มรดกตกทอดดดดด..........

12. ICE 007

ICE 007 Active Member

ชุดเล็กๆของผมครับ

1.พระสมเด็จวัดพระปรางค์สิงค์บุรี
    2.พระสมเด็จวัดหนองปลิง
    3.เหรียญหลวงพ่อกวยหลังยันต์ปี39

13. boy40

boy40 เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมศรัทธาหลายสายเลยครับบางทีก็ห้อง 1 องค์ 3 องค์ แต่รอบนี้ตั้งใจจะห้อย 9 องค์ครับ ศรัทธาทุกองค์เลยเลือกไม่ถูก อิอิ ที่เตรียมจะห้อยก็จะมี
    1. สมเด็จองค์ปฐม รุ่น 2
    2. เหรียญยันต์ดวง
    3. พระนาคปรกหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน
    4. พระคำข้าว
    5. พระหางหมากเกษา
    6. ผ้ายันต์พิชัยสงคราม ผ้ายันต์ท้าวมหาชมพู
    7. พระพุทธโธน้อย
    8. พระชัยวัฒน์หลวงปู่ดู่
    9. หลวงปู่หมุนรุ่นแรก
    10. เหรียญ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ทิมรุ่น 4 องค์นี้เตรียมขึ้นคอครับ
    กลัวๆอยู่เหมือนกันว่าถ้าเกิดลืมหรือหายทั้งเส้นคงน้ำตาตกแน่เลย 55 แต่ศรัทธาในพุทธคุณทุกๆองค์ อยากห้อยทั้ง 9 องค์เลยครับ ><

14. sawat1593

sawat1593 เป็นที่รู้จักกันดี

ของผม ชุดหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ บ้านค่าย ระยอง
    และชุดหลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม ต.บางขุด อ.สรรคบุรี จ. ชัยนาท

15. วิถีเพชร

วิถีเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นแล้วขนลุกเลยครับ สุดยอดเกินคำบรรยาย:cool:

16. ปะจะขะ

ปะจะขะ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    โอ้โห้ เห็นพี่พี่แต่ละท่านห้อยแล้ว สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ ( แอบอิจฉาเล็กๆๆๆๆ ) ด้วยส่วนตัวแล้ว ส่วนใหญ่ผมจะห้อยแต่ หลวงปู่หงษ์ หลวงปู่สรวง ( ศรีสะเกศ ) แล้วก็แร่โครตเศรษฐีของคุณแม่ชีปทุมครับ เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปให้ดูที่หลังครับ วันนี้ยังไม่พร้อมครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

17. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ห้อยพระสมเด็จองค์นี้เป็นพระประธาณตรงกลางมีชานหมากหลวงปู่ทิม ซ้ายมีเหรียญพระพุทธชินราชด้านขวามีพระพุทธโสธร อีกเส้นห้อยลูกอมขี้ผึ้งฝังหลวงปู่ทวดหลังเส้นผมแม่ข้างหลังเสือไม้แกะหลวงปู่ทิม ส่วนใครเห็นพระสมเด็จผมแล้วบอกปลอมช่างเขาเพราะผมห้อยนับเดือนฝันเห็นองค์พระมีเส้นผมงอกยาวจากอกตื่นเช้ามามีเส้นผมอยู่ในกรอบทั้งๆที่กรอบก็สนิทเส้นผมใครผมก็ไม่รู้แต่รู้ว่าพระสมเด็จที่พ่อผมมอบให้มาศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนักไม่ต้องไปหาพระสมเด็จไหนอื่นแล้ว ส่วนองค์อื่นๆยังไม่เห็นแน่ชัดส่วนหลวงปู่ทวดหยุดฝนกับรักษาโรคปวดฟันมาแล้วครับ

18. krabjai

krabjai สมาชิก

:cool: โดน ครับ

19. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ช่วงนี้ พระสมเด็จโต วัดระฆัง องค์เดียวพอครับ
    พิมพ์ เจดีย์ปรก โพธิ์9

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      593
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2013
  20. pp2

pp2 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    ไม่มีอะไรใส่ให้เก๋ ก็ดูเท่ห์ไปอย่าง อิๆๆๆๆๆๆ