ใครอยากรู้ว่าลักษณะคู่ครองของคุณเป็นเช่นไร

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ไกรเกรียงยุค, 18 กุมภาพันธ์ 2008.

1. Poetcrazy

Poetcrazy Active Member

22 กรกฎาคม 2007
    หญิง เสาร์ 30 สิงหา 23
    ขอบคุณค่ะ

2. พุทธิวัฒน์

พุทธิวัฒน์ สมาชิก

12 กันยายน 2010
    ชาย เกิด 29 พฤษภาคม 2534 ครับ เวลา 12.30

3. miga

miga สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2010
    เพศ ชาย วันอาทิตย์ ที่ 4 กรกฎาคม พ.ศ.2525 เวลาตกฟาก 15.04 น.
    ขอบคุณครับ

4. ไกรเกรียงยุค

ไกรเกรียงยุค เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ น้องเอิร์ท

วันที่ 3 ธันวา รบกวนมาถามอีกทีนะจ๊ะ

5. ไกรเกรียงยุค

ไกรเกรียงยุค เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ Poetcrazy

๑. คู่แท้ของคุณเป็นคนหัวแข็งพอสมควรทีเดียว ยากที่จะโอนอ่อนผ่อนตามใคร ยอมหักมากกว่าจะยอมงอ
    ๒. เป็นคนมีน้ำใจชอบช่วยเหลือคนอื่นเสมอ
    ๓. ไม่ชอบให้คนมาดูถูก เป็นคนที่แคร์เรื่องเกียรติและศักดิ์ศรี
    ๔. รักความอิสระ ไม่ชอบการผูกมัด และไม่ชอบเข้าไปวุ่นวายกับใครก่อน
    ๕. เป็นคนมีเหตุผล คิดก่อนแล้วจึงพูดจึงทำ แต่ค่อนข้างจะเข้าข้างตัวเองสักหน่อย
    ๖. ค่อนข้างจริงจังกับชีวิตเกินไปจนดูเป็นคนซีเรียส ขาดอารมณ์ขัน มักคิดเล็กคิดน้อยกับเรื่องต่างๆ เสมอ
    ๗. มีความเชื่อมั่นในตนเองสูง มักทนไม่ได้ถ้าถูกค้านหรือต่อต้านความคิดเห็น
    ๘. เป็นคนขยันขันแข็ง อดทน มุ่งมั่นในการทำงาน
    ๙. มีความคิดสร้างสรรค์ดี แต่เข้ากับผู้คนได้ไม่ดีนัก
    ๑๐. ดวงชะตาค่อนข้างดี มีช่องรุ่งโรจน์และซบเซาสลับกันไป ฐานะ การงานและความสำเร็จพอปานกลาง

6. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ พุทธิวัฒน์

29 พฤษภา มาตั้งถามอีกสักครั้งนะจ๊ะ

7. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ miga

๑. คู่แท้ของคุณเป็นคนมีความอดทน สู้งาน เป็นนักสู้ชีวิต มีความขยันขันแข็ง มุ่งมั่นสูง
    ๒. เป็นคนที่พูดไม่ค่อยเก่ง ชอบพูดตรงไปตรงมา บางครั้งอาจฟังดูขัดหู
    ๓. ไม่ใช่คนหยาบกระด้าง เป็นคนรู้จักสัมมาคารวะ อ่อนน้อมถ่อมตนตัวผู้ใหญ่
    ๔. เป็นคนจริงจังกับชีวิตมากๆ เป็นคนคิดมาก
    ๕. เป็นคนรักเพื่อนฝูง ใจคอกว้างขวาง ไม่เห็นแก่ตัวนัก นิสัยใจคอดี
    ๖. เป็นคนจริงจังในเรื่องของความรักมากๆ ทุ่มเทสุดตัวและหัวใจ
    ๗. ชอบให้คนอื่นเอาใจ เพื่อความอบอุ่น เหมือนกันตัวเองมีปอมด้อย
    ๘. มีความสามารถในตนเอง แต่ไม่ค่อยเชื่อมั่นในตนเองนัก ทำอะไรจึงมักจะผิดพลาดเสมอ
    ๙. คนรอบข้างอ่านใจยาก แม้บางครั้งดูอ่อนแอ ไม่เด็ดเดี่ยว แต่บางคราวก็หนักแน่นและทรหดมาก
    ๑๐. ดวงชะตา ไม่เลวร้าย หาเงินเก่ง มีเกียรติดีในสังคม ฐานะปานกลาง

8. miga

miga สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2010
    เพศ ชาย วันอาทิตย์ ที่ 4 กรกฎาคม พ.ศ.2525 เวลาตกฟาก 15.04 น.
    ขอลบกวนนิดหน่อยครับแล้ว จะเจอร์กันตอนใหน ครับ เค้าเจอร์เรา หรือ เราไปเจอร์เค้าครับ อายุ29ปี ครับ ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

9. ท่องตะวัน

ท่องตะวัน Active Member

สวัสดีครับ เพศชาย เกิด วันเสาร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2515 ครับ
    ขอบคุณครับ

10. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ miga

miga;4566447]เพศ ชาย วันอาทิตย์ ที่ 4 กรกฎาคม พ.ศ.2525 เวลาตกฟาก 15.04 น.
    ขอลบกวนนิดหน่อยครับแล้ว จะเจอร์กันตอนใหน ครับ เค้าเจอร์เรา หรือ เราไปเจอร์เค้าครับ อายุ29ปี ครับ ขอบคุณครับ

........................................

ขอกราบแทบเท้าเรียนตอบดังนี้

miga จำได้มั้ยว่าเคยถามไปแล้วเมื่อวันที่ 5 นี่เอง และก็ได้ตอบไปแล้วในวัน

เดียวกัน พี่ได้ยกข้อความมาวางให้อ่านแล้ว ณ ตรงนี้

-เพศ ชาย วันอาทิตย์ ที่ 4 กรกฎาคม พ.ศ.2525 เวลาตกฟาก 15.04 น.
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

เมื่อรับทราบแล้วดังนี้ พี่จึงมีข้อสังเกตุกับ miga ว่า

1. miga ความจำไม่ค่อยดี ควรหาแปะก๊วย มากินเสริมบ่อยๆจนเป็นสรณะ

2. miga มีความหวังดี ไม่อยากให้พี่อยู่เฉยๆ หรือกลัวพี่เหงา

แต่หากพี่มองในแง่ลบ ก็คือ

"ป่วนหรือ?"

แล้วการใช้คำดีๆ แบบเดิมๆ ทำไมไม่รู้จักใช้ อายุก็ จะ 30 แล้ว

เป็นอะไรหรือ? ภาษาปู่ย่าตาทวด ยังไม่ดีพอหรือ?

ไม่น่ารักเอาเสียเลยนะ

อยู่ใกล้ๆจะหวดก้นซักที พับผ่าสิ<!-- google_ad_section_end -->

11. Poetcrazy

Poetcrazy Active Member

22 กรกฎาคม 2007

ขอบคุณนะคะ
    คนๆนี้ คือเนื้อคู่เราเหรอคะ แหม๊ นิสัยเหมือนเราเปี๊ยบ :cool:

12. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ ท่องตะวัน

๑. คู่แท้ของคุณมีอุปนิสัยเหมือนเด็กๆ คือทั้งดื้อทั้งขี้น้อยใจ ชอบให้ใครๆ ตามใจตัวเองเสมอๆ
    ๒. มีความน่าเอ็นดูไม่น้อย ขี้อ้อน นำรอยยิ้มมาให้คนรอบข้างได้ตลอดเวลา
    ๓. ยามโกรธโมโหร้าย แต่ไม่นานก็หาย ไม่ค่อยมีพิษมีภัยกับใคร จิตใจดี
    ๔. ไม่เจ้าชู้ ค่อนข้างเลือกคบคน ถ้าพบคนถูกใจแล้วก็ยากที่จะแอบให้เบอร์โทรศัพท์ใครอื่นแน่นอน
    ๕. ใจเย็นพอสมควร มักจะคิดตรองให้รอบคอบก่อนจะทำอะไรเสมอ บางครั้งคิดมากจนดูเหมือนคนตัดสินใจช้าหรือเฉยชาเกินไป
    ๖. เชื่อมั่นในตัวเองสูง อยากให้ใครๆ เชื่อและเห็นด้วยตามความคิดของตัวเอง แต่ตัวเองไม่ค่อยรับฟังความคิดของคนอื่นบ้าง
    ๗. เป็นคนที่มีหลักการในชีวิตพอสมควร ค่อนข้างละเอียดอ่อนมักจู้จี้จุกจิกเอากับคนรอบข้าง แต่ก็ด้วยเพราะหวังดีจริงๆ
    ๘. ไม่ชอบความเปลี่ยนแปลง ไม่ชอบเรื่องโลดโผนที่เสี่ยงๆ มักชอบความเป็นระบบระเบียบเป็นขั้นเป็นตอน
    ๙. มนุษยสัมพันธ์ไม่ดีนัก ขาดความเป็นกันเองกับคนรอบข้าง
    ๑๐. อุปนิสัยในคอจัดว่าดี ดวงชะตาจะก้าวหน้า มีอาชีพมั่นคงดีฐานะมั่งมี

13. ท่องตะวัน

ขอบคุณมากครับ ข้อ 2 - 10 ตรงกับลักษณะนิสัยผมทุกข้อเลยครับ ความแม่นยำระดับ 90% เลยครับ
    แต่ที่สำคัญคือข้อ1.ครับ แล้วเมื่อไหร่จะเจอคู่แท้คนนั้นครับ

14. ไกรเกรียงยุค

ทำบุญบ่อยๆ ภาวนาบ่อยๆ อธิษฐานบ่อยๆ

อธิษฐาน หากมีคู่แท้ที่เคยตั้งสัจจะอธิษฐานกันไว้ก็ดี

หรือไม่ได้อธิษฐานกันไว้ก็ดี หากถึงกรรมถึงวาระ ที่จะได้มาใช้ชีวิตร่วมกัน

ในชาติปัจจุบันนี้ ก็ขอแรงบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำบำเพ็ญตั้งแต่ต้นภพต้นชาติ

จนถึงชาติปัจจุบัน โปรดชักนำคู่ของข้าพเจ้าให้ได้มาพบ ได้มาใช้ชีวิตร่วมกัน

ในชาตินี้ด้วยเทอญ.

ปล่อยปลาที่จะถูกฆ่าเป็นคู่ ถวายของสงฆ์เป็นคู่

15. ท่องตะวัน

ขอบคุณครับ
    ตอนนี้ก็สวดมนต์ทุกวันครับ วันพระก็ไปวัดกับคุณแม่
    บางวันพระก็ถือศีล8ครับ
    แต่ส่วนใหญ่ เวลาไหว้พระ สวดมนต์จะอธิฐานให้พ่อแม่พี่น้องครับ
    ( สวดมนต์ จะสวด " โหนตุเต , ภะวันตุเต " ตลอด ) ไม่ค่อยอธิฐานให้ตัวเอง

16. ไกรเกรียงยุค

นึกถึงแต่ผู้อื่น กตัญญูต่อบุปพาการี โดยไม่นึกถึงตนเองเลย

หัวใจพระโพธิสัตว์แท้

สาธุ

(อย่าลืมสวดให้ตนเองบ้างนะ "เม" จะได้มีทุน มีแรง มีพลังเสริมผู้อื่นต่อไป)

17. breakout

breakout สมาชิก

เพศ ชาย เกิดวันที่ 15 เข้าวันที่ 16 ตุลาคม 2534

**** ขอบคุณมากครับ ***

18. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ชาย 26 พ.ค 2510
    ขอบคุณครับ

19. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ breakout

อีก 6 เดือนลูก อีก 6 เดือน ใกล้แล้ว รออีกนิดนะ

20. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ archa_tao

๑. คู่แท้ของคุณเป็นคนมีความอดทน สู้งาน เป็นนักสู้ชีวิต มีความขยันขันแข็ง มุ่งมั่นสูง
    ๒. เป็นคนที่พูดไม่ค่อยเก่ง ชอบพูดตรงไปตรงมา บางครั้งอาจฟังดูขัดหู
    ๓. ไม่ใช่คนหยาบกระด้าง เป็นคนรู้จักสัมมาคารวะ อ่อนน้อมถ่อมตนตัวผู้ใหญ่
    ๔. เป็นคนจริงจังกับชีวิตมากๆ เป็นคนคิดมาก
    ๕. เป็นคนรักเพื่อนฝูง ใจคอกว้างขวาง ไม่เห็นแก่ตัวนัก นิสัยใจคอดี
    ๖. เป็นคนจริงจังในเรื่องของความรักมากๆ ทุ่มเทสุดตัวและหัวใจ
    ๗. ชอบให้คนอื่นเอาใจ เพื่อความอบอุ่น เหมือนกันตัวเองมีปอมด้อย
    ๘. มีความสามารถในตนเอง แต่ไม่ค่อยเชื่อมั่นในตนเองนัก ทำอะไรจึงมักจะผิดพลาดเสมอ
    ๙. คนรอบข้างอ่านใจยาก แม้บางครั้งดูอ่อนแอ ไม่เด็ดเดี่ยว แต่บางคราวก็หนักแน่นและทรหดมาก
    ๑๐. ดวงชะตา ไม่เลวร้าย หาเงินเก่ง มีเกียรติดีในสังคม ฐานะปานกลาง