ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kunnawutichai

kunnawutichai Active Member

19 กรกฎาคม 2011
    อยากทราบตำหนิของเหรียญมังกรคู่ของหลวงปู่หมุ่นอ่าครับว่าหลักๆควรดูยังไง
    มีรูปทั้งแท้+เก๊มาเปรียบเทียบด้วยยิ่งดีเลยครับ
    ขอบคุณครับ

2. techno_pra

techno_pra เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล เห็นมวลพลังศรัทธาที่ลูกศิษย์ลูกหามีต่อหลวงปู่ยิ่งนับวันจะมากมายมหาศาล. ทั้งยังได้ร่วมแสดงออกมาไม่ว่าจะเป็นรูปแบบร่วมบุญกฐินหรือร่วมอนุโมทนาก็ดี บอกได้คำเดียวครับ ปลาบปลื้มและปิติใจเป็นที่สุดจริงๆครับถือเป็นอีกหนึ่งเทศกาลบุญที่ลูกศิษย์ได้มีโอกาสได้แสดงมุทิตาจิต แสดงออกถึงความเคารพ รำลึก ตอบแทนคุณ และร่วมอุทิศถวายผลบุญกุศลถึงหลวงปู่โดยพร้อมเพรียงกัน ขอเกิดชาติหน้าฉันท์ใดก็ขอให้ได้ร่วมหน่อเนื้อนาบุญด้วยกันทุกชาติเทอญ..สาธุ

ปล.ฝากบอกบุญกฐินวัดป่าหนองหล่ม วันที่18/11/55 อีกหนึ่งศาสนาสถานที่หลวงปู่เคยอยู่ เคยผูก
    พันธ์และได้สร้างมหาวิหาร ทั้งยังได้ใช้เป็นสถานที่ศักดิ์ในการพุทธาภิเษกวัตถุมงคลของท่านหลาย
    ต่อหลายรุ่นครับ รายละเอียดอื่นๆจะทยอยนำมาแจ้งครับ ผิดตกประการใดขออภัยไว้ด้วยครับ และที่
    ลืมไม่ได้คือ...ผม techno_pra ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ /ขอบคุณครับ

3. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นราคาพระหลวงปู่แล้วปวดใจ เมื่อก่อนถ้าเช่าไว้บ้าง ตอนนี้รวยแล้ว

แค่เมื่อต้นปีมีเหรียญหลังหนุมานเนื้อเงินกับทองแดง2เหรียญ ปล่อย16000 ไม่ซื้อ เอาแค่ทองแดงไว้เหรียญเดียว จ่ายไป2000

ตอนนี้ แค่ขายทองแดงเหรียญเดียวก็ได้ทุนคืนแล้ว(แต่คงไม่ได้ขายอ่ะครับสันดานผมขี้โลภขายแล้วเสียดาย)

เสียดายมากครับ จะมาหาตอนนี้ก็ไม่ไหวแล้ว ปล่อยให้เขาเล่นกันไป

ตอนนี้เท่าที่มีก็ หมุนเงินหมุนทองบาง4เหรียญ โนนผึ้ง2องค์ หลังหนุมานทองแดง1องค์ นั่งตั่งกับดวงเศรษฐีอย่างองค์ นาราย์ทรงครุฑ1 อายุยืนทองแดง2นางกวักทองแดง1 แล้วก็พระใหม่ที่ท่านอาจารย์ขวัญเมืองสร้างเมื่อปีที่แล้ว ลอยองค์กับกริ่งนวะอย่างละ1 บูชาจกบาตร5"แล้วก็ยืน60ซมอีกอย่างละองค์

ไม่รู้จะพอดีไหม แต่ถ้าให้เช่าแพงๆคงไม่แล้วละ ยกเว้นหลวงปู่มาโปรด สาธุมาเร็วๆเด้อครับ

ถ้าเขียนอะไรไม่สมควรก็ขอขมาหลวงปู่นะครับ

4. โยธาไทย

โยธาไทย Active Member

29 มิถุนายน 2012
    งานออกแบบโครงสร้าง เซ็นแบบขออนุญาตก่อสร้าง หากพี่ๆยังหาคนถนัดด้านนี้อยู่ผมยินดีทำให้ฟรีครับ งานนี้ทำด้วยใจที่เคารพและศรัทธาหลวงปู่ครับตามที่พี่ขันติ 19 แจ้งความประสงค์ไว้ครับ กลุ่มของกระผมทำงานทางด้านนี้อยู่ครับ:cool::cool:

5. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งได้เหรียญลป.มาใหม่ เห็นแล้วชอบ และไม่เคยมีมาก่อน เป็นเหรียญที่ผ่านการใช้มาบ้าง ในราคา 550 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      135.7 KB
      เปิดดู:
      218
      ขนาดไฟล์:
      135.2 KB
      เปิดดู:
      161
  6. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    พระชัยวัฒน์ รวยทันใจ เนื้อทองทิพย์............" แชมป์โลก " แต่..

(เก๊ครับ)

ขนาดไฟล์:
      52 KB
      เปิดดู:
      179
  7. DeeDan

DeeDan เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอตามเก็บความรู้ด้วยคนนะครับ
    พอดีได้พระผงเพชรพญาธร หลวงปู่หมุน ปลุกเสก ออกวัดซับลำใย เนื้อผงว่าน 108 พิมพ์เล็ก มา
    พี่ๆว่ายังไงบ้างครับ ดูดีไหมครับ

8. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยแนะนำจุดสังเกตได้ไหมครับพี่ เผื่อไปเจอจะได้ไม่โดนครับ

9. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010

เนื้อไม่ใช่ โค้ดไม่ใช่ ลองค้นหารูปในกูเกิ้ล พิมพ์ว่า "พระชัยวัฒน์หลวงปู่หมุน" จะเห็นภาพพระแท้ ๆ (ไม่ค่อยสวย) เอามาเทียบเนื้อครับ

10. โซ้ยกู๋

โซ้ยกู๋ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009

ผมเองต้องขอโทษ พี่CheKuvara และพี่นะจักรวาล ที่เมื่อคืนไม่ได้แจ้งไว้ก่อน เพิ่งมาแจ้งเอาช่วงเที่ยงแล้วครับ ไว้พรุ่งนี้ผมจะไปอัพบุ๊คมาแสดงครับ

11. เด็กสาทร

เด็กสาทร เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญนี้ดูแลัวไม่ค่อยเข้าตาครับ

12. หมาหมูมี

หมาหมูมี Active Member

เคยเห็นโปสเตอร์ขายหนังสือเล่มนี้อ่านแล้วก็งงๆมีพระกริ่งของอาจารย์หลวงปู่ด้วยเลยงงไปใหญ่

13. supphasit

พอจะบอกจุด เก๊ แท้ ตรงไหน ได้ไหมครับ จะได้เป็นข้อมูลให้คนอื่นด้วย
    ขอบคุณมากครับ.

14. supphasit

ผมเจอความต่างแล้ว ขอบคุณมากครับ.

15. เด็กสาทร

ให้ดูตรงกระโดงมังกรครับ

16. เด็กสาทร

วันนี้นำพระกริ่งเจริญลาภไปถ่ายรูปมาครับ

ขนาดไฟล์:
      79.7 KB
      เปิดดู:
      131
      ขนาดไฟล์:
      75.4 KB
      เปิดดู:
      106
  17. เด็กสาทร

เหรียญหมุนเงินหมุนทองเนื้อเงินที่ได้มาใหม่ครับ

ขนาดไฟล์:
      76.4 KB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      77.8 KB
      เปิดดู:
      93
  18. หมาหมูมี

หมาหมูมี Active Member

เห็นแล้วท้อครับช่วงนี้วัตถุมงคลหลวงปู่ของเก๊ซื้อขายกันในเวบเพียบเลย(แพงซะด้วย)คนที่เพิ่งเล่นเพิ่งเก็บเช่าบูชากันกระจายแล้วก็ไม่ค่อยมีคนvoteเก๊นะครับหลงทางกันไปไกลบางชิ้นหลักพันถึงหลายๆพันผมไม่ใช่สายตรงดูได้ก็แค่บางรุ่นยึดหลักหนังสือเล่มใหญ่สีฟ้าเป็นหลัก(ที่คุณเล็กราม2เป็นคนจัดทำ)อยากเตือนคนที่เพิ่งเก็บวัตถุมงคลของหลวงปู่ก็ระวังหน่อยนะครับพิจจารณาให้ระเอียดหน่อยนึงศึกษารายอะเอียดบ้างอย่าเพิ่งตะบี้ตะบันเก็บสุดท้ายเงินแท้ๆของเราจะได้ของเก๊ๆมามันจะเสียความรู้สึกครับ

19. techno_pra

techno_pra เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแต่หู ดูแต่ตา งานนี้ได้เห็นของแปลกอีกบานอ่ะผมว่า ยังงัยอิงสารบบเดิม หรือถามไถ่ครูบาอาจารย์(พระอาจารย์ขวัญเมือง,พระอาจารย์จ่อย,ท่านอื่นๆ)ที่ท่านสร้างอีกเสียงนะครับ ท่านทราบดีอันไหนเคยเห็น อันไหนเคยมี อันไหนเคยสร้าง ท่านไม่มุสาลูกศิษย์แน่ครับ เรียกว่าโปรดใช้วิจารณญาณในการบริโภคข่าวสาร...

20. BabooZaa

BabooZaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    เหรียญหมุนเงินหมุนทองเป็นเหรียญรุ่น2 เหรอครับ. เห็นปลุกเสกพร้อมเหรียญนารายทรงครุฑ.
    ทำไมถึงไม่นับเหรียญนาราย เป็นรุ่น2ด้วยหรือครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้