ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ปฐม ทองทราย

ปฐม ทองทราย Active Member

24 กรกฎาคม 2006
    อย่าคิดมากเลยพี่ เคาะพระแพงแต่ได้พระแท้ ดีกว่าเช่าถูกๆ แล้วโดนเสริมนะครับ

2. monkeyexchange

monkeyexchange เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    รบกวนสอบถามความคิดเห็น พี่ๆ เพื่อนๆ เกี่ยวกับ ท้าวเวสสุวรรณ ของหลวงปู่ องค์นี้หน่อยครับ พระไม่ค่อยมีหมุนเวียนเลย นานๆ จะเห็นสักองค์ เลยมาขอฟังความคิดเห็นพี่ๆ เพื่อนๆ เพื่อความสบายใจหน่อยนะครับ

ใครที่ทราบประวัติการสร้างรบกวนด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2012
  3. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    เรียนถามครับ

1.พระชุดวัด ซับลำไย ขุนแผนและลูกอม

2.พระผงดวงเศรษฐี

ทั้ง 2 ชุดนี้มีปลอมไหมครับ ผมเองอยากจะหามาบูชาสักองค์ โดยเฉพาะของวัดซับลำไย

แต่ดูไม่เป็นเลยครับ ขอความกรุณาท่านผู้รู้ทั้งหลายให้คำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

4. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010

พี่สัญญา เป็นอีกท่านหนึ่งที่ผมเช่าพระกริ่งมาแล้วหลายองค์ น่าจะรู้ลักษณะการซื้อของผม ของสวยผมสู้ใช่มั้ยครับพี่

พระชัยวัฒน์เหล็กน้ำพี้ ตอนนี้ยังไม่เห็นมีใครซื้อขายกันเกิน 3 หมื่นต้น ๆ เลย แต่องค์สวยของครูแสบ ตั้งไว้สามหมื่นปลาย ๆ ผมยังซื้อเลยครับ

ที่จริงยังมีอีกหลายรายการ ที่ตอนซื้อนั้น เรียกว่าราคาล้นมาเลย แต่ไม่ได้ยกมากล่าว เพราะที่เคยคิดว่าซื้อแพง ๆ ตอนนี้ท่วมไปเกือบเท่าตัวแล้ว

เลยอยากให้พวกคนที่กล่าวหาผม มารับรู้กันบ้าง ราคาที่ผมเคาะไว้ ถ้ายอมขาย ผมเอาทุกรายการครับ ไม่ได้ปั่นให้ใคร

5. ลลิงหางยาว

ลลิงหางยาว Active Member

13 สิงหาคม 2011
    ยิ่งสูงยิ่งหนาวๆๆๆๆๆ
    หลายวันฝันไปว่าไปที่ไหนสักแห่ง เป็นอุโบสถ เห็นวัตถุงคลองค์ใหญ่มากนอนเรียงกัน
    องค์แรกเป็น พระแก้วมรกต องค์ที่2เป็นกริ่งสัมฤทธิ์ผลเนื้อเงิน ผมเดินไปใกล้ ๆได้ยกมือไหว้ก็สุขใจ มองหาวัตถุเล็กเพื่อจะหยิบมาสักการะ ก็ไม่ได้ เดินอยู่พักหนึ่ง เห็นเด็กกำลังปีนข้ามองค์พระ แล้วผมก็เดินออกจากบริเวณโบสถ์ มาเจอลุงคยหนึ่ง ถามผมว่ามีวัตถุมงคลหลวงปู่ไหม ผมบอกมี แต่รุ่นที่ยังไมมีราคา ลุงบอกว่าเก็บไว้นะ อีกไม่นานจะอยู่หลัก2แสนขึ้น ผมจึงนำมาแสดง และตีเป็นเลขให้ท่านพิจารณาก่อนหวยออก

6. ปืนนาป่า

ปืนนาป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
  7. ลลิงหางยาว

ลลิงหางยาว Active Member

13 สิงหาคม 2011
    ก่อศรัทธา บารมีก็เกิด วัตถุมงคลของหลวงปู่หมุน ไม่ว่าชิ้นเล็กชิ้นใหญ่ สำหรับผมแล้ว
    เกิดมาพึ่งเคยพบเคยเจอครับเหตุการณ์ที่ระทึกสุดขีด
    ครั้งแรกเห็นแค่ภาพหลวงปู่ก็เกิดศรัทธา เลยลองหาวัตถุมงคลของท่านมาบูชา คิดดี ทำดี
    ดีแล้วหลวงปู่ผู้แสวงหาหนทางฆ่ากิเลสทั้งชีวิต ยังคอบปกป้องคุ้มครองรักษาเราท่านทั้งหลายทั้งปวง

ไม่ได้มาเพื่ออวดอ้าง ปั่นกระแสใดๆ เรื่องจริง ควรใช้วิจารณญาณ หากไม่มีจริงในด้านประสพการณ์ไม่เอามาเผยแร่ให้ท่านได้อ่าน ย้อยกลับไปหน้าห้าร้อยกว่าๆๆครับ

8. sitcrubha2520

sitcrubha2520 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    เอาใจ๋จ้วยเน้อปี่เหน้อ สู้สู้ครับ ไว้มีโอกาส ผมไปเจียงใหม่ จะไปแวะหาอู้กั๋นหนอ

9. เต้อ๋อง8

เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

ราคามาแรง เพราะแรงศรัทธา อย่าใส่ใจคนอิจฉา
    จะพาอับจน....

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ชาย

ทองแท้ ย่อมไม่เคยกลัวไฟ.............

10. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ผมก็เป็นแบบนี้เหมือนกันครับ เช่ามาบางทีคิดว่าแพงจัง แต่ก็เช่า
    พอมาถึงตอนนี้ท่วมไปหลายเท่าตัว แต่ทุกองค์ที่เช่าบูชามา
    ท่านยังอยู่ดีไม่ได้ไปไหนครับ หลวงปู่ท่านชอบทะเล ท่านเลยอยู่แถบนี้นานครับ อิอิ

11. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    อยากทราบว่าเหรียญเล็กหน้าใหญ่,ปรกมะขาม,เม็ดกระดุม มีของฝีมือหรือยังครับ

12. arcaderp

ขอบคุณทั้งสามท่านที่ให้กำลังใจครับ :VO:VO

13. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    อ้าว.....เป็นปัญหาขึ้นแล้ว(เรื่องใหญ่นิ) หากเสียงธรรมนี้ถูกลดหย่อนลง
    ความหายนะ จะบังเกิดขึ้น........................(ลองดูละกัน)
    ยิ่งปีนี้เป็นปีแห่งการกำหนดด้วย........จบกัน
    ทุกๆครั้งที่ได้ฟังเสียงหลวงตา หลวงตามักจะกล่าวเหยียบย่ำกิเลส (เป็นการสอน การปลูกดอกไม้ที่บริสุทธิ์ในใจเรา)
    ทุกๆครั้งที่ได้ฟังเสียงหลวงตา หลวงตามักจะเอ็ดพระที่ถือกล่องถ่ายรูปท่าน (เป็นการสอน เพราะท่านกำลังสอนธรรมกับผู้ฟัง การถ่ายรูปเป็นการทำลายสมาธิผู้ฟัง
    ทุกๆครั้ง........................
    แม้หลวงตาไม่ได้อยู่สอนแล้ว แต่เสียงหลวงตามักจะอยู่และได้ยินเสมอ

ปล.ข้อความที่ผมกล่าวมานี้ไม่ได้มีเจนตาอื่น เพียงแต่เป็นการเตือนอีกส่วนหนึ่งจากธรรมชาติ
    (เกี่ยวกันตรงไหน...........ลองดูครับ เพราะมนุษย์ได้ทำตามข้อสัญญากับธรรมชาติมานานแล้ว...
    ตอนนี้ธรรมชาติจะทำตามข้อสัญญากับมนุษย์บ้างละ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2012
  14. ken50

ken50 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    เวียนมาออกอีกรอบ กับพระปิดตาเหล็กน้ำพี้ งวดนี้ 16.08.55

15. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเข้ามาอ่านบ่อยๆ..ไม่ค่อยๆได้โพสต์อะไร.....

เป็นกำลังใจให้พี่ ศุภชัย ครับ......ยืนยันว่าพี่ท่านนี้..ของแท้..ครับ....วันที่ 31 สิงหาคม ผมมีธุระ ...ต้องขึ้นไปที่เชียงใหม่....มีโอกาสอยากเจอกันซักครั้ง....

16. peppamint7

peppamint7 Active Member

25 กรกฎาคม 2012
    พี่ครับ สอบถามหน่อยครับ พระผงดวงเศรษฐี มีที่ติดจีวร ชานหมาก เกศา ด้านหน้าองค์พระไหมครับ

17. arcaderp

ยินดีครับพี่ มาถึงก็กริ๊งกร๊างหากันได้ครับ

18. monkeyexchange

monkeyexchange เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    วันนี้พอดีได้ ท้าวเวสสุวรรณ ของหลวงปู่ ออกวัดป่าหลองหล่ม มาครบทั้งสององค์ สองเนื้อเพื่อนๆ พี่ๆ ลองสังเกตุกันดูนะครับว่ามีตรงไหน ที่ผิดไปจากปกติ?

เดี๋ยวผมมาเฉลยนะครับ :cool:

19. jengeeskhan

jengeeskhan Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    เนื้อเงินองค์เล็กกว่า ลายละเอียดไม่ค่อยคมชัด เป็นพระปลอมเนื้อเงินที่ถูกถอดพิมพ์มาหรือเปล่าครับ

20. ผ่องธรรม

ผ่องธรรม Active Member

24 มิถุนายน 2011
    ผมก็เพิ่งเช่าเหรียญเสมามหาสมปรารถนา ทองแดงชุบเงินลงยา จากพี่ศุภชัย สวยดีครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้