ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ตามนั้นครับ..

2. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

อื้อหืออออออออออ............. งัดของสวยๆออกมาอีกแล้วครับท่านขอขวด ^^

3. เด็กใหม่01

เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับเหรียญที่ไม่ได้ตอกหมายเลข1 มีจำนวน 1 ถุง คือ 500 เหรียญซึ่งพระอาจารย์จ่อยได้ถวายให้กับหลวงปู่เมื่อหลวงปู่ทำการปลุกเสกเสร็จที่วัดบ้านจาน แล้วหลังจากนั้นจึงนำเหรียญที่เหลือกลับมาทำการตอดโค๊ตเลข 1 ที่วัดป่าหนองหล่ม และเมื่อปี 2541 หลวงปู่ได้มาจำพรรษาอยู่ที่วัดป่าหนองหล่ม จึงได้ถวายให้กับท่านอีก 1 ถุงคือ 500 เหรียญ และเมื่องานศพหลวงปู่ท่านสจ.นพจอม (สจ.ฮั้ว) งามมีศรี ได้นำเหรียญรุ่นนี้ไปแจกให้กับญาติ พี่น้อง และคนใกล้ชิดหลวงปู่อีก100 เหรียญที่วัดบ้านจาน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2011
  4. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010

ข้อความที่ผมไฮไลท์ไว้ ไม่เข้าใจความหมายครับ ขอโปรดอธิบายให้กระจ่างอีกครั้งครับ

5. เด็กใหม่01

สวัสดีครับพี่ ekkorn9 ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมศิษย์เก่าวัดเขาพุทธโคดม ศรีราชา เคยไปบวชที่นั้น ถ้าว่างๆผมแนะนำให้ไปหาหลวงพ่อปอครับ(พระอาจารย์มหาประโยค)ท่านเป็นพระปฏิบัติ

ผมสมาชิกใหม่แห่งบ้านหลังนี้ขอฝากเนื้อฝากตัวกับศิษย์หลวงปู่รุ่นพี่ทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2011
  6. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตินำรูป เก็บในข้อมูลนะครับ
    ส่วนที่ไฮไลท์ไว้ เดี๋ยวผมรอยืนยันจะลงข้อมูลให้ทราบกันนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

7. ekkorn9

ยินดีมากๆครับ ขอบคุณมากๆที่แนะนำพระปฏิบัีติ อยู่ใกล้ๆไม่เคยทราบเลยครับ

8. TIDTON

TIDTON เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ผมมีข้อสงสัยจะถามครับ

คุณคลองหาดผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับพระบูชามากเลยครับช่วยแจ้งแถลงไขให้ผมได้หายข้องใจหน่อยนะครับ

1.พระบูชายืนหลวงปู่หมุนเหล็กน้ำพี้รุ่นพิเศษ สรุปสร้างทั้งหมดกี่องค์ครับ ทำไมไม่ลงบอกในหนังสือครับ
    2.ทำไมตรงฐานพระบูชาเป็น พ.ศ. 2544 สรุปอยู่ในรุ่นไหนกันแน่ครับ
    3.ทำไมบางองค์ที่เห็นในเวปมีย่ามสะพายไหล่ด้วยครับ

ท่านอื่นรู้ก็ช่วยแจ้งแถลงไขให้ผมหายข้องใจด้วยครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

9. ekkorn9

รวบรวมเพื่อศึกษา เหรียญนารายณ์ฯ กับ เหรียญหนุมาน

เจตนาเพื่อศึกษาและแบ่งปันครับ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ๆศิษย์สายตรง ทุกๆท่านและกราบขออนุญาตินำรูปเพื่อแบ่งปัน ศิษย์หลวงปู่ทุกๆ่ท่าน บทความต่างๆของพี่ๆ กราบขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ หากข้อมูลนี้มีสิ่งหนึ่งสิ่งใดผิดพลาด ผมกราบขอประทานโทษและขอรับผิดชอบเพียงผู้เดียวนะครับ หากไม่เหมาะไม่ควรชี้แนะด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

ขอบคุณมากครับ ที่เสียสละเวลาเพื่อการรวบรวมขอให้มีความสุขนะครับ

11. ekkorn9

แบ่งปันกันครับพี่โต้ง ผิดถูกอย่างไรแนะนำบ้างนะครับ อยากให้ศิษย์ใหม่ๆที่ได้ศึกษาพอจะมีแนวทางครับ ถ้าไล่อ่านตั้งแต่กระทู้แรก กว่าจะจบคงไม่ทันได้มีพระของหลวงปู่ครับ ช่วงนี้ต้องทำงานเชิงรุก แข่งกับพวกทำเ๋ก๊ครับ (พูดจะเว่อร์เลยครับ 555)

12. si12a

si12a Active Member

27 กุมภาพันธ์ 2011
    กด like เลยครับ

13. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดเยี่ยมไปเลยครับพี่ ekkorn9 :cool::cool::cool:

14. เด็กใหม่01

ต้องขออภัยด้วยครับผมไม่มีข้อมมูลรุ่นนี้เลยแต่มีจำนวนการสร้างอยู่ในหนังสือครับ และที่แน่ๆตอนนี้มีของปลอมออกมาแล้วครับ ของปลอมเนื้อจะหยาบกว่าองค์จริง องค์จริงเนื้อละเอียดมากแทบจะเป็นเกือบฝุ่นเลยก็ว่าได้ และความสูงก็จะไม่เท่ากันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2011
  15. ekkorn9

ข้อมูลเหรียณตอกเลข 1 ข้อมูลเดิม ปรับเปลี่ยนเนื้อหาครับ
    ข้อมูลเหรียญเสมา วัดซับฯ เรื่อง จุดไข่ปลา ครับ

ผมพยายามรวบรวมให้ดีที่สุดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. เด็กใหม่01

ร่วมเป็นกำลังใจให้กับท่านekkorn9ในการรวบรวมข้อมูล เพื่อเป็นป้องกันการทำวัตถุมลคลปลอมครับ และเพื่อให้ศิษย์หลวงปู่รุ่นหลังได้ศึกษาครับ หายากครับผู้ที่สละเวลารวบรวมข้อมูล หากท่านต้องการชมวัตถุสายวัดป่าหนองหล่มรุ่นใหนบอกผมได้ครับผมยินดีให้การสนับสนุน

17. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    รบกวนสอบถามศิษย์พี่หน่อยครับ

เคยได้ยินมาว่าเหรียญเลข 1 โค็ตนั้นมีของวัดป่า และวัดสุทัศน์ จริงหรือไม่ครับ

เขาบอกว่าของวัดสุทัศน์ ปลายเลข 1 จะแหลมๆนะครับ

ขอบคุณครับ

18. TIDTON

TIDTON เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ของจริง ของปลอมอันไหนสูงกว่ากันครับ

19. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    เช่นเดียวกับคุณคลองหาดครับ

"ร่วมเป็นกำลังใจให้กับท่านekkorn9ในการรวบรวมข้อมูล เพื่อเป็นป้องกันการทำวัตถุมลคลปลอมครับ และเพื่อให้ศิษย์หลวงปู่รุ่นหลังได้ศึกษาครับ หายากครับผู้ที่สละเวลารวบรวมข้อมูล"

เพิ่มเติม อยากให้มีภาพของปลอม-เก๊ เทียบกับของแท้ด้วยครับ อย่างเหรียญหลวงปู่หลังนารายทรงสุบรรณ เพิ่งเห็นภาพของปลอมเื่มื่อไม่กี่วันก่อนน่ะครับ

20. ลลิงหางยาว

ลลิงหางยาว Active Member

13 สิงหาคม 2011
    สวัสดีลูกศิษย์ลูกหาหลวงปู่หมุนทุกท่านทุกชมรม เป็นที่น่าเสียดายที่เปรยว่าจะร่วมทำบุญกฐินกับสมาชิกที่เดินทางไปทอด ณ.วัดบ้านจาน แต่ก็ไม่ได้ร่วมทำบุญ ไม่ละอายต่อบาปหรอกครับ พราะมีความจำเป็น บอกกล่าวหลวงปู่อยู่เสมอๆ
    ผมก็เงียบหายไปนาน แต่แวะเข้ามาอ่าน ข้อความๆเพื่อนสมาชิกอยู่เรื่อยๆ จำพลาสเวลิดเข้าไม่ได้
    ก็เปิดดูเปิดชมภาพวัตถุมงคลของสมาชิกที่แวะเวียนมาให้ดูชม ต่างรุ่น ต่างเหรียญ แต่มีเอกลักษณ์ที่โดดเด่นตรงที่พุทธคุณ อ่านหลายๆกระทู้ที่ตั้งคำถามว่าจะให้แขวนรุ่นไหนดี
    รุ่นนี้พุทธคุณทางไหน เด่นอย่างไรนั้น เป็นคำถามที่กว้าง การที่จะห้อยหรือแขวนพระวัตถุมงคลของหลวงปู่ เราต้องศรัทธาเราก่อนเสมอ มั่นใจตัวเองเสมอครับ ใส่ศรัทธาให้ตัวเอง
    มอบใจให้หลวงปู่ หมั่นทำสิ่งที่ดีเสมอ อย่าท้ออย่าขอ อย่าบ่น สิ่งมหัศจรรย์เกิดขึ้นให้เห็นแน่ ผมรับประกัน100เปอร์เซนต์ โดยไม่มีสิ่งใดมาแอบแฝง
    ฉนั้นจึงเรียนศิษย์หลวงปู่ทุกท่านทั้งหลาย ให้เชิดชูความดีของหลวงปู่ ให้สังคมหลังหลังๆให้รับรู้รับทราบ จารึกไว้ในแผ่นดิน ความงามความดีของหลวงปู๋ เมื่อเรามีชีวิตอยู๋ จงยกขึ้นเหนือหัว สรรเสริญ เยินยอ พร้อมกับปฎิบัติตามคำสอนของหลวงปู๋ แน่นอนที่สุด ความสำเร็จที่หลวงปู่เพียรมาเป็นเวลา109ปี เราศิษย์ และ ลูกหลาน จะสืบสานความดีนี้ต่อไปอีกกระนั้นหรือ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้