ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    แล้วรุ่นอื่นที่ทำปลอมออกมามีไหมครับผม หรือรุ่นไม่ทันหลวงปู่แต่บอกว่าทันมีบ้างไหมครับ

2. แมวจ้ะ

แมวจ้ะ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    นานๆแวะมาโชว์สักครั้งครับ ของสวยๆ ได้มาไม่นานก็โดนพวกหักคอไปครับ แหวนเจริญลาภสภาพ 100% เดิมๆตั้งแต่สิบสองปีที่แล้วครับ วงสุดท้ายจากรังแล้วครับ หมดแล้วไม่รู้ว่าจะเจอสภาพนี้อีกไหม ได้มาก็โดนหักคอไป สมบัติผลัดกันชม ผลัดกันใช้ครับผม โชว์ก่อนจากลาครับ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      149.8 KB
      เปิดดู:
      149
      ขนาดไฟล์:
      75.8 KB
      เปิดดู:
      211
      ขนาดไฟล์:
      80.7 KB
      เปิดดู:
      136
      ขนาดไฟล์:
      79.7 KB
      เปิดดู:
      135
      ขนาดไฟล์:
      80.5 KB
      เปิดดู:
      147
  3. แมวจ้ะ

โชว์วัตถุมงคลหลวงปู่หมุนที่ผมใช้ติดตัวบ่อยที่สุดครับ เป็นแหวนเจริญลาภนั่นเองครับ วงนี้ใช้มาร่วมๆสองปีแล้วครับ ปลดจากมือเจ้าของมา ตอนแรกยังพอสวยอยู่ ใช้ไปใช้มาสึกหมด ตัวเลขยังเลือนเลยครับ จำได้คุ้นๆว่า 166 นี่ละมั้งครับ ต้องถ่ายรูปเก็บไว้ก่อนที่จะไม่เหลือตัวเลข นี่แหละครับของหลวงผู่ที่ผมใช้มามากที่สุดครับผม ^^

4. แมวจ้ะ

และหลังจากแหวนสวยได้มาแล้วกำลังจะจากไป ก็ได้แหวนอีกวงที่จะหามาใช้นานแต่หาขนาดไม่ได้ เพิ่งมาแบ่งจากพี่ที่เป็นรั้วของชาติได้ในเวบนี้ครับ ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ครับ ^^ แหวนเสาร์ห้าบูชาครู ปี 43 สภาพใช้โชกโชนครับ ปกติแหวนนี้จะมีอักขระรอบแหวน แต่วงนี้ใช้มามาก สึกจนเห็นรอยแค่รางๆ จนเป็นแหวนปลอกมีดเรียบๆไปแล้วครับ สภาพนี้ผมชอบมากครับ ดูไม่อลังการมาก เนื้อจัดสุดๆ หมายเลขยังชัด 41 ครับ จะเป้นแหวนอีกวงที่ผมจะได้ใช้ติดตัว หามานานมากครับ วงนี้ถูกใจมากครับผม ^^ วันนี้ขอโชว์แต่แหวนละกันนะครับ โชคลาภไหลมาเทมาครับ :)

5. แมวจ้ะ

รุ่นที่ทำปลอมออกมา ตอนนี้ก็มีหลายรุ่นครับ อธิบายทั้งหมดคงลำบาก ควรจะศึกษาข้อมูลแต่ละรุ่นให้ดีก่อนเช่าหาครับ ถ้าศึกษามาดีมีของให้เทียบ ปรึกษากับผู้ที่รู้จริงและจริงใจ ซึ่งมีหลายๆท่านในนี้แหละครับ ก็จะได้ของหลวงปู่ไว้บูชาได้สนิทใจครับผม จริงๆของหลวงปู่เล่นหาไม่ยากครับ ของแท้ก็คือของแท้ แต่คนเล่นนั่นแหละทำให้เล่นหายากขึ้นทุกวัน สายตรงที่รู้จริงหลายๆท่านเห็นซุ่มๆเก็บกันเงียบสนิทกริบๆไม่ยอมออกมาโชว์ :) โชคลาภไหลมาเทมาครับ ^^

6. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ของผมใช้วิธีดังนี้

1 หาจากคนที่น่าเชื่อถือ สายตรง
    1.5 ถ้าต้องไปเช่าที่อื่น ไม่ชัวร์ ก็เอารูปมาขอความเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ ก่อนเช่าก็ได้
    2 ถ้าจะเก็บเป็นจริงเป็นจัง ก็หาหนังสือหลวงปู่หมุนมาเก็บไว้ก็ดีครับ
    3 ได้ของมา ก็ถ่ายรูปโพส (เผื่อแจ๊คพอท จะได้มีคนทัก)

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2011
  7. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วพระผงดวงเศรษฐึ กับพระผงรูปเหมือนของท่านที่เป็นรูปนั่งนะครับ จะทราบได้อย่างว่าแท้ และทันท่านเสกแน่นอนครับผม มีโอกาศไหมครับว่าจะไม่ทันท่านเสกนะครับ

8. Lee_bangkok

เอาไว้ผมจะลองถ่ายรูปมาให้ช่วยกันดูครับผม ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

9. Magicbunny

ตามความเห็นของผมนะ ถ้าท่านต้องการเก็บรุ่นนี้
    เหรียญรุ่นแรกตอกเบอร์1 เนื้อทองแดง
    เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ เนื้อทองแดง(โค๊ตวัดป่าฯ)
    เหรียญหมุนเงินหมุนทอง แบบหนา เนื้อทองแดง
    เหรียญมังกรคู่เนื้อทองแดง
    พระผงดวงเศรษฐี , พระผงนั่งตั่ง
    ทั้งหมดนี้ ราคาที่โพสกันไม่ต่างกันมาก เผลอสายตรงจะถูกกว่า
    เพราะในบางครั้ง จะมีช่วงโปรโมชั่นด้วย

ส่วนทันไม่ทัน ปลุกไม่ปลุก เสริมไม่เสริม ก็อีกเรื่องนึง อยู่ที่วัตถุประสงค์ของแต่ละท่าน ตอนผมอ่านหน้าต้นๆใหม่ๆ ผมชอบคห.เพื่อนๆในนี้ท่านนึง(ตอนคุยเรื่องของปลอม)
    คือต้องการหาเช่า พระหลวงปู่ขนาด 5นิ้วขึ้น ของปลอม(และในราคาปลอมๆ ถูกๆหน่อย)
    เพื่อนำพระหลวงปู่จริง ไปติดไว้ใต้ฐานเพื่อกราบไหว้ ผมว่าเข้าท่าดี
    เพราะสิ่งที่เราเคารพบูชาคือ หลักคำสอน ของหลวงปู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2011
  10. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    เป็นธรรมดาของพระที่มีประสบการณ์ ที่มีเเต่กำลังความต้องการของลูกศิษย์เพิ่มขึ้นซึ่งไม่ได้เเรงเพราะเเรงเชียร์เเต่เพราะประสบการณ์ล้วนๆจึงเป็นโอกาสของกลุ่มคนที่ทำปลอมใช้จังหวะในการหาเงิน ผมก็สะสมเเละเก็บไว้เเต่ก็ยังวังเวงเหมือนกันไม่รู้ว่ามีโดนเก๊รวมอยู่บ้างหรือเปล่า ไม่รู้มีศิษย์พี่ท่านใดว่างจะหอบไปให้ช่วยคัดให้หน่อย 555+++

11. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ว่าเเต่คุณ magicbunny บ้านเราอยู่ห่างกันคนละฝากถนนเอง คงได้มีโอกาสพบเจอกันนะครับ ผมอยู่ซอย17

12. Magicbunny

สวัสดีครับ คุณขันติ19
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    ผมทำงานติดต่อราชการแถวนั้น ขี้เกียจเดินทาง
    จึงต้องพักอาศัยอยู่แล้วนั้นครับ
    ........................
    กริ่งเสาร์๕ นวะ เพิ่งรับพัสดุเมื่อกี้นี้
    ช่วงนี้คงหยุดต้องสักพัก

13. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    คุณกระต่ายแสนกล ช่วงนี้เก็บใหญ่เลยนะครับ

14. Magicbunny

เกรงว่าอนาคตจะเก็บไม่ได้ครับ
    แบบตอนนี้พวกเนื้อเหล็กน้ำพี้ก็เกินเอื้อมผมแล้ว
    ขอบพระคุณพี่อีกครั้งสำหรับผ้าจีวรตัดแบ่งนะครับ

15. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ครับผมคนหนึ่งก็เริ่มเก็บหลวงปู่หมุนครับ พอดีได้มาองค์หนึ่งพระปิดตายันต์ยุ่ง พิธีเสาร์ห้าครับ ไม่รู้ว่าหายากรุป่าว เเต่ก่อนที่จะได้มาฝันเห็นหลวงปู่ไปพักที่บ้านผมครับ ท่านกำลังจะสอนคาถาอาคมดันตื่นซะงั้น เสียดายสุดๆๆเเม้เเต่ในฝัน ยังไงช่วยบอกรายละเอียดข้อมูลพระปิดตายันต์ยุ่งพิธีเสาร์ห้าด้วยนะครับ ผมรหัสโค้ด1978 พอดีบูชาพี่เขาเเถมจีวรที่ทันหลวงปู่ให้ด้วยครับ ดีใจสุดๆ ลองหากันได้ในเวปพลังจิตนะครับมีศิยษ์สายตรงท่านมากมายครับ ไปหาข้างนอกเสี่ยงมากๆๆครับ

16. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ฝากถามพี่ๆน้องๆในห้องนี้หน่อยครับ พระปิดตายนต์ยุ่งหลวงปู่หมุน มีการสังเกตตำหนิตรงไหนบ้างครับ เเละพุทธคุณเน้นทางด้านไหนครับ เเละมีคาถาสำหรับบูชาหลวงปู่หมุนไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

17. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    ฝากอีกครั้ง ครับ.............

18. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากพระ หรือ ฝากรูป ครับ พี่ขวัญ :cool:

19. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รับฝากครับ คุณขวัญ ถ้าจะให้ผมก็ส่งมาเลยครับ555

20. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ ทุกท่าน

หลวงปู่หมุน 1 ไม่มี 2 ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้