ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. witncr8883

witncr8883 เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่มเติมอีกเล็กน้อยนะครับ เข้ามาดูเวปนี้ทุกวันครับวันใหนไม่ได้ดูเหมือนขาดอะไรไปพระหลวงพ่ออื่นๆที่เคยสะสมปล่อยออกหมดเเล้วครับตอนนี้จบที่หลวงปู่หมุนครับไม่ไช่พระอื่นๆไม่ดีนะครับแต่พระหลวงปู่หมุนเห็นผลเร็วที่สุดครับผมเก็บหลวงปู่หมุนและพระจ.พิจิตรครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      484.2 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      413 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      449.3 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      469.6 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      453.2 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      417.9 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      429.5 KB
      เปิดดู:
      55
  2. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

เหมือนกันกับผมครับ หากไม่ติดงาน หรือมีธุระไปไหน จำต้องเข้ามาดูที่กระทู้นี้ทุกวัน

3. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกท่าน

สร้างประมาณ 19 องค์
    หายากอันดับต้นๆๆครับ

เลี่ยมทองห้อย ดีเยี่ยมมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2011
  4. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ผมอีกคนที่ตามมาดูอยู่ทุกวัน หลวงปู่ท่านก็มาโปรดบ้างแล้วแต่ปัจจัยจะอำนวย

5. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    อยากทราบว่า พระหลวงปู่ ป้องกันภัยพิบัติ ได้หรือไม่ครับ เห็นตอนนี้มีกระทู้ แบบว่าป้องกันภัยเปิดขึ้นมามาก ครับ

6. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    แก้ไข ขออนุญาตลบรูปออก
    สรุป ผมไปค้นหารูปเพิ่มเติม ปิดตาผงงาช้าง โค๊ตเดียว จะมีตอกเลขอาราบิค
    ขอบคุณที่แนะนำครับ
    ......................

เนื่องด้วยของหลวงปู่ราคาขยับขึ้นเรื่อยๆ เรามาคุยเรื่องของเก๊ ของเสริมกันดีไหมครับ
    คือผมยอมรับว่า ช่วงหลังๆเริ่ม ออกไปหาในเว็บอื่นๆบ้าง เผื่อราคาไม่แรงมาก
    ก็เจออะไรที่ไม่เคยเห็น และไม่กล้าฟันธง รับกวนเพื่อนๆ ชี้แนะด้วยครับ
    1 เลขอารบิค ในปิดตาผงงาช้าง (ขออภัยเจ้าของรูปด้วยนะครับ ผมพยายามปิดส่วนอื่นแล้ว)
    อันนี้ผมไม่ซื้ออยู่แล้ว เพราะราคาที่เปิด เท่ากับในเว็บแห่งนี้ เห็นแปลกดี
    อยากถามว่า พิมพ์แบบนี้มีไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2011
  7. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    พี่ๆครับ ผมมีปิดตาออกที่วัดคลองทราย ผิมเล็ก กับใหญ่ อยากทราบประวัตรุ่นนี้หน่อยครับ
    ว่าทันหลวงปู่มั้ยครับ มีของหลวงปู่แค่นี้เองครับ กำลังศึกษาอยู่ครับ รบกวนพี่ๆด้วยครับ

8. Magicbunny

อันนี้ข้อมูลเก่าๆ ตอนนี้มีเพิ่มหรือเปล่าไม่รู้

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มเมืองแกลง [​IMG]
    ตอนนี้มีปลอมจริงครับ(ที่เสริม มีมานานแล้ว)
    ที่ปลอมดีมากและขายกันระเบิดเถิดเทิงตอนนี้คือ
    ข้อมูลจาก
    http://palungjit.org/forums/%E0%...ml#post3953645

-กริ่งเจริญลาภ ดูตัวเลขดีๆ
    -เหรียญรุ่นแรก ดูโค๊ตดีๆ
    -เหรียญมังกร
    -รูปหล่อเบ้าทุบ
    -เหรียญเม็ดแตง หน้าเพี้ยนๆ
    -เหรียญหมุนเงิน-ทอง
    -พระกริ่งแก้วมรกต แต่เนื้อยังไม่เหมือน ขนาดไม่ได้
    -พระกริ่งต่างๆ ถอดพิมพ์และขนาดจะหดเล็กน้อย
    -พระผงรุ่นแรก แบบสี่เหลี่ยมแต่ไม่คมนัก
    -พระผงดวงเศรษฐี ราคาถูก-ใช้ดี เลยทำออกมามากมาย
    -แหวน เนื้อจะออกแดงๆ
    -พระปิดตารวยทันใจ พวกผงทั้งหลาย พิมพ์คมชัดดีเสียด้วย
    นอกนั้นมีปลอมทุกรุ่น แต่ยังไม่ใกล้เคียง เมื่อคนใช้กันได้ผลมาก ก็มีปลอมออกมามาก
    ส่วนเหรียญนารายณ์ของท่าน มีเสริมมานานแล้ว ยังขายเหมาองค์ละ 1000.ถ้วนๆ

9. Magicbunny

พระชัยวัฒน์ ด้านหลัง ตรงสัญลักษณ์
    ผมไม่แน่ใจว่าเกิดจากการหล่อหรือเปล่า หรือจากแสง เงาในการถ่ายรูป
    แต่อันนี้พี่เขาไม่ได้ขาย แต่ถ่ายมาโชว์ มีกล่อง มีถุงรูดสีเงินด้วย
    พี่ๆดูแล้วเป็นไงครับ (องค์มีสนิมขึ้นด้วย)
    มุมอื่นๆ ลอง google ค้นหา พระชัยวัฒน์ เหล็กน้ำพี้ หลวงปู่หมุน รวยทันใจดูนะครับ

ขนาดไฟล์:
      33.7 KB
      เปิดดู:
      60
  10. Magicbunny

:cool::cool: สวยดีครับ ขนาดเท่าพระสมเด็จทั่วไปไหมพี่

11. ขอขวด

ก่อนนอนครับ

12. ขอขวด

ขนาดเล็กๆน่ารักครับผม

13. ขอขวด

10 ใบเทายังหายากเลยครับ องค์นี้

14. ขอขวด

สวัสดียามเช้าครับ ทุกท่าน

15. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ถ้าไม่มั่นใจ ผมแนะนำว่าอย่าดีกว่าครับ
    แม้ได้มาจิตเราก็วิตกเปล่าๆ ไม่สบายใจ
    เอาที่ตัวเองมั่นใจดีที่สุด

16. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    เขาเรียกอะไรครับคุณขวด ผมเพิ่งเคยเห็น เนื้ออะไร
    ผมมีลูกอมเนื้อแบบนี้อยู่ลูกหนึ่ง พระอาจารย์จ่อยให้มา
    ท่านเอามาจากบุรีรัมย์ บอกว่าปั้นที่วัดป่าหนองหล่ม
    (ช่วยลงรายละเอียดเป็นวิทยาทานหน่อยครับ)

17. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แปลกที่ตัวเลขไม่ชัด หรือแปลกที่เป็นตัวเลขอาราบิคค่ะ เพราะปิดตางาช้างจะตอกเลขอาราบิคค่ะ

18. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ขอแสดงความคิดเห็นนี้ด้วย ในกรณีที่นับถือท่านเหมือนกัน
    เรื่องภัยพิบัตินั้น ผมก็ได้ยินมาจากหลายครูบาอาจารย์ครับ แต่ส่วนใหญ่ท่านให้สวดมนต์ภาวนาครับ พระเครื่องเป็นอีกตัวช่วยหนึ่ง เป็นส่วนใหญ่คนที่เป็นคนดีมีศีลธรรม(ศีล 5)แล้วเทวดาท่านชอบครับ แม้ไม่แขวนพระเลยเทวดาก็ยังช่วยได้ แต่ถ้าภัยพิบัติ เป็นแบบ 2012 ละก็ พระราคา 100 ล้านก็คงช่วยไม่ได้เหมือนกันครับท่าน (ไม่ได้ประมาท) พระระดับ10 - 100 - 1000 ล้านนะครับ
    (เพราะถ้าคลื่นลูกใหญ่ขนาดนั้นละก็ พระราคา 10 บาท หรือ 100 ล้าน ค่าเท่ากัน) เอาแบบหมั่นถือศีล ภาวนา ละกัน ยังไงก็ได้ไปภพภูมิที่ดีแน่ๆ
    หรือไม่ก็ลองไปฟังท่านหลวงตามหาบัวพูดเรื่องพระเครื่องดูสิแล้วจะเข้าใจ

19. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    หรือไม่ก็ลองไปฟังท่านหลวงตามหาบัวพูดเรื่องพระเครื่องดูสิแล้วจะเข้าใจ

หาฟังได้ที่ไหนครับ
    พอจะเล่าให้ฟังคราวๆ ได้ไหมครับ หรือ PM ก็ได้

ขอบคุณครับ......

20. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

โว้ววว...สุดยอดอีกแล้วท่านขอขวดดดดดด...(^_^)
    เห็นด้วยตามนั้นครับ..(^_^)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้