ใครมีประสบกรณ์เกี่ยวกับ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม บ้าง?

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย praram7, 3 ตุลาคม 2009.

1. magictao

magictao เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวจะถ่ายรูปให้ชมนะครับ ตะกรุดดอกใหญ่คิดว่าตอนนี้ที่วัดน่าจะยังมีเหลืออยู่นะครับ

2. magictao

รวมภาพพระเครื่องและตะกรุดของหลวงปู่ครับมีขนาดใหญ่สุด7นิ้ว 3นิ้ว ไปจนถึงขนาด1นิ้วครับ ทุกดอกลงอักขระตามตำราหลวงปู่ใจ วัดเสด็จ พอกผงบรรจุเกศาหลวงปู่น่าศรัทธามากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      105.4 KB
      เปิดดู:
      665
      ขนาดไฟล์:
      76.2 KB
      เปิดดู:
      395
      ขนาดไฟล์:
      64.9 KB
      เปิดดู:
      305
      ขนาดไฟล์:
      261.8 KB
      เปิดดู:
      337
    • S4022424 (Small).JPG
      S4022424 (Small).JPG
      ขนาดไฟล์:
      58 KB
      เปิดดู:
      391
      ขนาดไฟล์:
      233.1 KB
      เปิดดู:
      333
  3. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    งามครับผม ตะกรุดพอกผงของหลวงปู่ ไม่ทราบว่าตะกรุดนี้ต้องแขวนคอ รึว่าคาดเอว อ่ะครับ

4. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    วันนี้พ่อผมพึ่งกลับไปบ้าน ที่ราชบุรี ได้แวะไปกราบหลวงปู่ม่วงมาที่วัดยาง ผิวสังขารของหลวงปู่ยังเหมือนเดิม ผมยาวหนวดยาวครับ แต่พ่อไม่ได้เอากล้องติดไปเลยไม่ได้ถ่ายภาพหลวงปู่มา

5. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ถ้าใส่หลอดมาจากวัดจะมีเกศาของหลวงปู่ด้วย น่าจะต้องแขวนคอนะครับ

6. magictao

ภาพในอดีตครับเมื่อครั้งไปกราบนมัสการหลวงปู่วาระแรก ในวันนั้นพวกเราไปกราบนมัสการหลวงพ่อพระมหาสุรศักดิ์ วัดประดู่ อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม จากนั้นก็ไปกราบนมัสการหลวงปู่เป็นวาระแรก ความที่ไม่เคยไปขับรถวนกันถึง 3 รอบ ไปถึงวัดหลวงปู่เพิ่งออกมารับแขกพอดี ญาตที่ไปบอกว่าถ้าไปถึงหลวงปู่ยังไม่ออกมาก็คงไม่รอ วันนั้นท่านเมตตาพรมน้ำมนต์ลงทองให้ท่านเมตตามาก ๆ ครับ พูดแล้วคิดถึงหลวงปู่ครับ

7. magictao

และในคราวต่อมาได้มีโอกาสสร้างวัตถุมงคลถวายหลวงปู่อยุ่รุ่นหนึ่ง ซึ่งหลวงปู่ได้ให้ความเมตตาอย่างยิ่งในภาพเป็นช่วงที่เลยเวลารับแขกแล้วแต่หลวงปู่ยังเมตตานั่งรอเพื่อจะอธิษฐานจิตแท่งผงวิเศษ เฑาะรันโต ตามตำรับหลวงปู่ใจวัดเสด็จ แสดงถึงถึงญาณวิถีของหลวงปู่ เมื่อท่านอธิษฐานจิตเสร็จท่านก้เข้าห้องพักทันที ครั้นเมื่อองคืพระเสร็จแล้วท่านก็เมตตาถามถึงรายละเอียดต่าง ๆ ซึ่งปกติแล้วท่านจะไม่ให้ความสนใจกับวัตถุมงคลมากนัก แล้วก็ให้ลงบัญชีวัด ให้คณะกรรมการมาตรวจรับ และสั่งให้ยกขึ้นหอสวดมนต์ (ปกติท่านจะเสกพระในห้องนอนท่าน) ท่านบอกจะเอาไว้แจกตอนงานวันเกิด พอถึงงานประจำปีพระทั้งหมด 4000 องคืหมดเรียบทันทีจากวัด พูดแล้วก็คิดถึงหลวงปู่ครับ

8. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ขอขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้นะครับ และขอแสดงความยินดีกับทุก ๆ ท่านนะครับที่ได้ไปกราบหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม และมีวัตถุมงคลของท่าน ส่วนใครที่ยังไม่มีวัตถุมงคลของหลวงปู่ม่วง ก็ติดต่อที่วัดได้เลยครับ ที่ท่านเจ้าอาวาส ร่วมทำบุญกับท่านครับ หลวงปู่ม่วงท่านเป็นพระอรหันต์ ครับ ท่านหมดกิเลส ผมไปวัดมาหลายครั้ง ไม่เคยเห็นท่านโกรธใครเลย ท่านขายที่ดินมรดกของท่าน 40 กว่าไร เพื่อมาสร้างโบสถ์ วัดยางงาม ครับ ท่านเจ้าอาวาสวัดเสด็จ ลูกศิษย์ของท่านเล่าให้ผมฟังครับ และนี่ก็คือภาพแห่งความเมตตา ของท่านที่เมตตาต่อผมและครอบครับ และเป็นความทรงจำที่ดี ของครอบครัวของผมครับ

[​IMG] [​IMG]

9. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    ภาพหลวงปู่ม่วงที่ห้องพระที่ทำงานพ่อครับ

ขนาดไฟล์:
      540.5 KB
      เปิดดู:
      180
  10. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007

อีก 2 อริยาบทของหลวงปู่ม่วงครับ นำมาให้ชมครับ วัตถุมงคลของหลวงปู่ส่วนใหญ่จะเน้นด้านแคล้วคลาด เมตตา โชคลาภ ค้าขายครับ บางคนมีลาภ บางทีท่านก็ให้ครับ โดยท่านจะไม่บอกทุกคนครับ

11. phuriyano

phuriyano สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2011
    หลวงปู่โต๊ะ อายุ ๑๐๒ ปี วัดยางงาม มรณะภาพแล้ว

แจ้งข่าว หลวงปู่โต๊ะ อายุ ๑๐๒ ปี วัดยางงามได้มรณะภาพแล้วเมื่อวันที่ ๒๔ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ เวลา ประมาณ ๒๑.๑๐ น.
    ทางวัดได้จัดงานบำเพ็ญกุศพ ตั่งแต่คืนวันที่ ๒๕ พ.ย. ถึงวันที่ ๔ ธ.ค. ๕๔
    มีกำหนดการคือ วันที่ ๒๕ พ.ย. ถึง ๓ ธ.ค. ๕๔ เวลา ๑๙.๓๐ เป็นต้นไป
    แสดงพระธรรมเทศนา / สวดพะอภิธรรม
    ส่วนในวันที่ ๔ ธันวาคม ๕๔ เวลา ๑๔.๐๐ น. ประชุมเพลิงศพ
    ดังนั้นจึงขอแจ้งให้ทราบตามนี้ หรือ สอบถามได้ที่เบอร์ ๐๘๗-๗๕๑๕๒๖๕

12. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
  13. cen111

cen111 สมาชิกใหม่

ประวัติและวัตถุมงคลของท่านครับ น่าอ่าน https://www.pra-maeklong.com/2022/12/watyangngam.html