โชว์แต่พระแท้ 100 %

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย คิงคอง99, 25 สิงหาคม 2014.

1. pumpkin boy

pumpkin boy เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2012
    ของเพิ่งเข้าครับ หลวงปู่ทิม เสมานวะหน้าเงินลงยาสามสี ราคาเบาๆตามสภาพ สวยๆเดียวนี้5แสนupครับ แต่เหรียญนี้ราคาพอๆกับเหรียญทองแดงสวยๆเองครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2014
  2. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    ไหนๆก็วันนี้ เอาหล่อโบราณ มาให้ดูอีก
    หลวงพ่อเดิม หล่อโบราณออกวัดหนองหลวง พิมพ์ฐานเตี้ย
    องค์นี้ผมก็กล้าโม้ว่าสวยสุดในวงการ เช่ามาตอนนั้น 4-5ปีก่อนเขาเล่นกันแสนกว่าๆ เพื่อนผมโดนโก่งราคาไป 2เท่า และมาที่ผม 3.5แสน ปัจจุบันมีคนให้กำไรมากเท่าไรก็ไม่อยากขาย

อันนี้รูปจากร้านเดิม
    [​IMG][/url][/IMG]
    อันนี้ผมถ่ายเองดูกากไปหน่อย

3. SKUN

SKUN เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    สภาพพอสวยคร้าบ(smile)(smile)

4. chen1

chen1 เป็นที่รู้จักกันดี

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=geeo-KDE8_U]คอนเสิร์ต เจ้าตาก คาราบาว 30 ปี Velodrome Return - YouTube[/ame]

5. chen1

พระเจ้าตากสิน มหาราช วัดสุทัศน์

6. chen1

หลวงพ่อเฮง วัดเขาดินใต้ นครสวรรค์

ขนาดไฟล์:
      604.8 KB
      เปิดดู:
      120
  7. SKUN

SKUN เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ลุง Chen1มีแต่ของสวยๆทั้งนั้นเลยครับ(kiss)(kiss)(ping-love

8. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    คิงคอง99 เป็นคนชอบรูปหล่อโบราณมาก ตอนนี้ฝันอยากได้รูปหล่อหลวงพ่อเดิม วัดหนองหลวงที่สุด เพราะหล่อแบบโบราณทีล่ะองค์ต่างจากรูปหล่อปั๊มหลวงพ่อเดิมที่ชอบรองลงมา ในที่สุดผมก็เห็นองค์ของคุณโกลก เป็นบุญตาของผมมาก ผมยังคงฝันต่อไปครับ ถ้าผมได้มาเมื่อไหร่ฝันนั้นจะเป็นจริง ส่วนรูปหล่อหลวงพ่อเงิน ที่ทันท่านนั้นไม่ต้องไปฝันครับ ใช้รุ่นปืนแตกนี่แระดีที่สุดแระ ถ้าผมสามารถเจอและได้ครอบครองรูปหล่อหลวงพ่อเดิม วัดหนองหลวง เมื่อไหร่จะผมจะถือว่าผมเล่นพระเครื่องมาประสบความสำเร็จอย่างสูงในเบญจภาคี รูปหล่อโบราณในใจเรา มี5องค์ 1.รูปหล่อกริ่งองค์หลวงปู่ชอบ ฐานสโม 2.รูปหล่อหลวงพ่อทบ หน้าฝรั่งฐานสูง 3.รูปหล่อหลวงพ่อเขียน วัดวังตะกู(สำนักขุนเณร) 4.รูปหล่อโบราณหลวงพ่อเงิน ปืนแตกสนิมดำ
    (องค์ที่5ยังฝันอยู่ คือรูปหล่อโบราณหลวงพ่อเดิม วัดหนองหลวงครับ) ถ้าได้มาเมื่อไหร่พอเลยครับจบเลยครับ ประสบความสำเร็จในจิตใจของการเล่นพระรูปหลวงโบราณแระ องค์นี้แท้ดูง่ายและสวยขั้นเทพ แชมป์ในความคิดผมเลยครับ 10 ดาวครับคุณโกลก :cool::cool::cool::cool::cool:
    :cool::cool::cool::cool::cool:

9. คิงคอง99

ผมนี่ไม่เคยได้ศึกษาพระองค์หลวงพ่อทิม เลยครับ อีกทั้งไม่กล้าเล่นด้วยครับ เพราะพระท่านแพงถ้าพลาดมา ฟ้าต้องเปลี่ยนสีแน่นอนแปลว่าฟ้าเหลือง(deejai)(deejai)คงได้แต่ชมนะครับ มิกล้าวิจารย์หรือให้ดาวใดๆเพราะขาดความรู้จริงครับ:'((cry)

10. คิงคอง99

เหรียญทูลเกล้า สวยมากครับคุณเล็ก 7ดาวครับ:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

11. คิงคอง99

โหเสี่ยเชน รู้ใจ เพลงโปรดผมเลย(deejai)(deejai)denceedenceedencee:z5:z5มันส์วุ่ยสะใจวัยชราภาพ
    แท้ดูง๊ายง่ายครับ พ.ศ.ลึกทรงคุณค่า สภาพสมบูรณ์ ทุกสัดส่วนของพระองค์ท่าน เนื้อหาเก๊าเก่าพระปานไม่ได้ใช้มา 10 ดาวครับคุณเชน:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:
    แหม..โชว์ของชอบของเราอีกแล้ว หยั่งดดนครับเสี่ยเชน เอ่..มีแต่ของแพงๆนะเนี่ย สมแล้วที่เรียกเสี่ย คิงคอง99 ให้10ดาวครับ:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

12. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    ผมว่าถ้าหาหล่อโบราณที่ทันหลวงพ่อเงิน บางคลานท่านจริงๆ มีตัวเลือกให้อยู่นะครับ
    ยิ่งพี่คิงคอง99 มีเบสิกที่ดีเรื่องหล่อโบราณอยู่ด้วยแล้ว ผมแนะนำตัวเลือกนี้เลย หลวงพ่อเงินวัดห้วยเขน หรือวัดขวาง ทางกทม.ยังเล่นแต่วัดห้วยเขนนิยมราคาเลยไปไกลมากๆ แต่ถ้าพี่จับพิมพ์อื่น หรือยังพอหาคนตกควายได้นะครับในราคาหลักพันหนือหมื่นต้นๆ

อันนี้เรียกว่าไม่เชิงตกควายหรือพระมาโปรดก็ไม่รู้ พิมพ์สังขจายหลวงพ่อเงิน บางคลานออกวัดขวาง ที่แตกกรุปี 2527 มีให้ออกจากวัดราคาตอนนั้นองค์ละ 7หมื่นแต่ที่ไม่นิยมเพราะส่วนนึงถูกขโมยไป และส่วนนึงมีข่าวลือว่าเจอน้อยแค่ไหนนึง ทางวัดทำเสริมขึ้นมายัดกรุเองเพิ่ม ทำให้เล่นหา และหาคนดูเป็นยาก มีพิมพ์เล็กพิมพ์ใหญ่ แต่ผมว่าข้อดีคือทันท่านและถ้าศึกษาดูเป็นราคาคงไม่แพงเกินเอื้อม

ผมให้ดูรูปถ่ายมือถือของผมก่อน ส่วนรูปถ่ายจริงๆผมห่วยมาก ให้ดูรูปข้างล่างหลวงพ่อเดิมผมเองแล้วกัน

13. yuthapol

yuthapol เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    รูปหล่อหลวงพ่อทบรุ่นจิ๊กโก๋รุ่นสุดท้าย

14. อีกยาวนาน

อีกยาวนาน เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอด สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:cool:

15. chen1

16. chen1

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=z7GYmXGdPgs]ขอใจแลกเบอร์โทรลิงเต้น - YouTube[/ame]

17. คิงคอง99

หลวงพ่อทบ รุ่นจิ๊กโก๋ สวยมากครับแท้ตาป่าว 7ดาวครับ:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

18. คิงคอง99

ถึงผมจะพอพิณาโลหะได้ แต่..ผมไม่แม่นพิมพ์วัดอื่นครับคุณโกลก:'(;9kผมเสียวครับเพราะราคาไม่ธรรมดาสำหรับวัดห้วยเขน ณ.ปัจจุบัน ยกเว้นวัดดวงแบบไม่แพงมากครับ(deejai)(deejai)ผมว่าผมถูกโฉลกกับรุ่นปืนแตกมากครับ เพราะโลหะที่ใช้ สมัยหลวงพ่อเงินทั้งสิ้น แล้วเทวรูปโบราณคงความศักดิ์สิทธิ์มากเพราะในการหลอมรวมโลหะก็ผสมผสานกลมกลืนกันหมดแล้วแต่จะติดโลหะแก่โลหะอะไร สำหรับรูปหล่อโบราณ ผมห้อยปืนแตกองค์ที่ดูง่ายๆสำหรับผม ผมพอใจและมั่นใจในพลังพุทธคุณมากครับคุณโกลกyimm(smile):VO

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2014
  19. yuthapol

yuthapol เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    พระชัยวัตน์เวชคามหลวงพ่อตาบ

พระชัยวัตน์เวชคามหลวงพ่อตาบวัดมะขามเรียง สระบุรี องค์เล็กมากน่ารักมากด้วย[​IMG]

20. Red_Angel

Red_Angel เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติพี่คิงคอง สักสองรายการครับ

1. มีดปากกาด้ามตัดหลวงพ่อเดิม
    2. เหรียญหลวงพ่อทอง รุ่นเเรก หลังเงา (วัดเขากบ) หรือวัดวรนาตบรรพต อ.เมืองจ.นครสวรรค์ เป็นเหรียญที่หายากมาก เกือบจะกลายเป็นเหรียญในตำนานของจังหวัดนครสวรรค์ รุ่นแรก ไม่ค่อยพบเจอสร้างน้อยมาก ครับ

สุดยอดพระเกจิอาจารย์1ใน10 ที่เป็นตำนานของเมืองไทย ขออนุญาติเล่าประวัติคร่าวๆของท่านและการประลองพลังจิต ครั้งนั้นนะครับ เผื่อใครที่ยังไม่ทราบครับ

หลวงพ่อทอง เป็นพระเถรที่มีชื่อเสียงทางด้านวิชาอาคมขลังรูปหนึ่งของจ.นครสวรรค์ และจังหวัดใก้ลเคียง ท่านมีอายุรุ่นราวคราวเดียวกับ หลวงพ่อเงินแห่ง วัดบางคลานจ.พิจิตร หลวงพ่อทองท่านได้รับการยกย่องให้เป็นพระที่มีพลังจิต สมาธิที่กล้าแข็ง 1ใน10 พระเกจิอาจารย์ที่มีพลังจิตกล้าแข็งที่สุดเมื่อคราวชุมนุมพระเกจิทั่วประเทศที่นครปฐม

ย้อนกลับไปในปี พ.ศ. 2452 สมเด็จพระสังฆราช (เข) วัดบวรนิเวศวิหาร ทรงมีพระดำริในการทดสอบพลังจิตและความเข้มขลังของพระเกจิทั่วสยามประเทศขึ้นที่วัดพระปฐมเจดีย์ จ.นครปฐม นัยว่าเป็นการสืบทอดพระพุทธศาสนาอย่างหนึ่ง โดยเฉพาะ "พระดี-เกจิดัง" ในสายวิปัสสนากัมมัฏฐานและเฟ้นหา “สุดยอดพระเกจิ” (ตามประวัติน่าจะมีเพียงครั้งเดียว) โดยนิมนต์พระเถรจารย์และเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงโด่งดังทั่วประเทศมาชุมนุมมากกว่า 100 รูป

งานนี้เรียกได้ว่า "พิธีชุมนุมพระเกจิชื่อดังทั่วแดนสยาม" ครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ก็คงไม่ผิดนัก ในพิธีมีการทดสอบวิทยาคมและพลังจิตอย่างเข้มขลัง โดยคัดเลือกเกจิอาจารย์ครั้งละ 10 รูป ด้วยวิธีจับสลาก จากนั้นนำท่อนไม้ 1 ท่อน มาวางบนม้า 2 ตัว จากนั้นนำกบไสไม้วางบนท่อนไม้ โดย สมเด็จพระสังฆราช (เข) ทรงบอกกติกาว่า เกจิทุกรูปจะต้องใช้พลังจิตบังคับให้กบไสไม้วิ่งไสไม้ไป-กลับโดยกบห้ามหล่นลงมาเด็ดขาด หากใครพลังจิตแก่กล้าจริงก็จะสามารถทำได้ หากใครพลังจิตยังไม่สุดยอดก็ต้องยอมล่าถอยไป ปรากฎว่าหลังการทดสอบผ่านไป 3 วัน 3 คืน เกจิส่วนใหญ่ใช้พลังจิตบังคับกบวิ่งไสไม้ได้ทั้งนั้น แต่บังคับวิ่งไปข้างหน้าได้ทางเดียว บังคับกลับไม่สำเร็จ

มีเพียงเกจิ 10 รูปเท่านั้นที่สามารถบังคับกบไสไม้ได้ทั้งไป-กลับ ถือว่าเป็น 10 พระเกจิสุดยอดแห่งสยามประเทศอย่างแท้จริงและปัจจุบันคงหาเกจิรุ่นใหม่เทียบได้ยากยิ่ง โดยเกจิทั้ง 10 รูป ได้แก่

1. หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว จ.นครปฐม

2. หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า จ.ชัยนาท

3. หลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติการาม จ.พระนครศรีอยุธยา

4. หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง จากกรุงเทพมหานครหรือเมืองบางกอก

5. หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน จ.พิจิตร

6. หลวงพ่อทา วัดพะเนียงแตก จ.นครปฐม

7. หลวงพ่อทอง วัดคีรีนาถบรรพต (เขากบ) จ.นครสวรรค์

8. หลวงพ่อปาน วัดคลองด่าน (วัดบางเหี้ย) จ.สมุทรปราการ

9. หลวงปู่ยิ้ม วัดหนองบัว จ.กาญจนบุรี

10. หลวงพ่อจอน วัดดอนรวบ จ.ชุมพร

ขนาดไฟล์:
      124.7 KB
      เปิดดู:
      66