โชว์แต่พระแท้ 100 %

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย คิงคอง99, 25 สิงหาคม 2014.

1. tchai72

tchai72 เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าจะเอามาลง แล้วก็ลืมครับ ยอดขุนพล อาจารย์ชุม พร้อมตะกรุดมหาบุรุษครับ
    อยู่ในเลี่ยมเลยทีเดียว องค์นี้ 100% ครับ
    ชาย

ไฟล์ที่แนบมา:

2. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

[​IMG] [​IMG]

นิมนต์มาแล้วครับ หลังจากได้มาฟรีๆ องค์นึงแต่เพราะเกิดประสบการณ์กับตัวเองเลยต้องนิมนต์เหรียญใหม่มาจากพัทลุงครับ ด ขีด

3. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

งามแต้ๆ ครับครู :cool::cool:

4. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    ร่วมแจมด้วยครับ พี่คอง
    เหรียญไกลปืนเที่ยง พิมพ์พระพุทธชินราช วัดทองนพคุณ
    ท่าพี่ๆดูแล้วคิดว่าไม่โอบอกเลยนะครับจะได้ลบออกครับจะได้ไม่ไปผิดทางกัน

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      100
  5. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    ขอโชว์ชุดนี้ของพ่อผมที่ใส่ประจำหน่อย ยังไม่มีเวลาเอาไปถ่ายรูปสวยๆ ประวัติแต่ละองค์ได้มาด้วยความบัดซบ
    [​IMG][/url][/IMG]
    -หลวงพ่อทวด 5เหลี่ยมแจกปีนัง บล็อกนิยม เงินเดือนก้อนแรกในชีวิต เด๋อด๋าเข้าไปเช่าพระพร้อมเลี่ยมทองของร้านโกหมิ่น 3.5หมื่น เพิ่งรู้ว่าสมัยนั้นเขาเล่นกัน 7พัน-หมื่นนิดๆ ราวๆปี 47
    -หลวงพ่อโสธร สภาพแชมป์โลก 57-57 วงแหวนเต็ม 2-3ปีก่อนอยากได้ แต่ตังไม่มี ถอดโรเล็กซับมารีนไปแลกมา ทุกวันนี้ราคายังคงไม่ชนะ ไม่รู้ราคาแต่ด้วยความอยากได้
    -สุดท้ายสิงห์ สามขวัญหลวงพ่อเดิม ได้มาแบบไม่เต็มใจ บ้านเกิดผมที่อยู่ จ.ยะลามีหลวงพ่อทวดได้จากวัดแท้ๆสมัยก่อนเก็บเป็นร้อยเป็นพันองค์ วันนึงญาติมาขอบูชาหลงพ่อทวดไปใช้ เราก็เห็นว่าเป็นลูกหลาน ให้เข้าไปหยิบในห้องพระตามสบาย ความเกรงใจของญาติคนนี้ไม่มีเลย เอาเหรียญหัวโตรุ่นแรกไป กวาดหลวงพ่อทวดก้นลายเซ็นต์อาจารย์นองไป20องค์ หลังเตารีด+หลังหนังสือไป7-8องค์ เนื้อว่านรุ่นแรกที่ทำมาไม่สวยแตกไปแล้ว 1-2องค์ และอื่นๆ รวมแล้วราคาตอนนี้คงหลายล้าน เจ้าตัวคงละอายก่อนเขากลับผมก็ไม่ได้ไปดูว่าเขาเอาอะไรไป เขาใจดีทิ้งสิงห์หลวงพ่อเดิมสามขวัญองค์นี้ให้ดูต่างหน้า ราคาสมัยนั้นแค่1-2หมื่น เท่ากับสิงห์องค์นี้ผมบูชามาหลายล้าน

6. tee_tores

อ่านแล้วนึกภาพตามพอจะเข้าใจอยู่ครับ คำเดียวว่า สุดๆ หละ

7. tee_tores

นางพญาชีโบฐานหมอน หลวงปู่เผือกครับ เนื้อหาองค์นี้ส่องแล้วมันส์จริงๆครับ

8. tee_tores

ส่งท้ายด้วย เหรียญอาจารย์ฝั้น รุ่น 87 ครับ

9. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    (deejai)(deejai)
    (deejai)(deejai)ผมอ่านแล้วก็นึกภาพตามครับ เลยนึกฮา คุณโกลก นี่แน่นอนจริงๆ(good)(good)(good)(good)(good) ส่วนคนอื่นๆที่ลงพระมาให้ศึกษากันนั้น พระหลายอย่างผมก็พิณาไม่เป็นครับ จึงไม่สามารถพิณาให้ใครได้ เพราะฉะนั้นผมจะไปให้ลบภาพออกก็ไม่ได้หลอกเพราะผมไม่มีความรู้ เพราะฉะนั้นเพื่อนที่ลงก็น่าจะรู้และกลั่นกรองมาดีแล้วก็ลงๆกันไปนะครับ ตามสบายครับ ประชาชน บางคนเขาคงมีวิจารณญาณในการพิณาเองแระครับ(smile)

10. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    พระไชยวัฒน์พิมพ์เขื่อนเล็ก หลวงปู่เอี่ยม วัดหนังครับ

11. คิงคอง99

สังกัจจายองค์หลวงพ่อเงิน กรุวัดขวาง

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2014
  12. เด็กโก-ลก

หลวงพ่อเงิน บางคลานออกวัดขวาง พิมพ์ใหญ่ อะอะ รู้นะ องค์นี้แท้ครับ เพราะผมมีเหมือนกันแต่ไม่มีปัญญาถ่ายรูปชัดๆแบบนี้
    ตอนแตกกรุราคาออกจากวัด 7หมื่นตอนปี 2527 องค์สวยสุดของไหนั้น ตามตื๊อเจ้าของเซียนพระที่ลำพูนไม่ได้ ผ่านไป 30ปีอยู่บ้านลูกเขยได้ราคามาแค่ 2หมื่นได้มาปุ๊บเลี่ยมทองฝังเพชรแล้วไปไหว้พระหลวงพ่อเงินที่พิจิตรทันที

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2014
  13. SKUN

SKUN เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    งามแต้ๆครับพี่เค...(kiss)(kiss)(kiss)
    เอาพระสังกัจจายน์หลวงปู่ดู่ร่วมด้วยครับ

14. คิงคอง99

โห สวยน่ารักมากครับคุณ SKUN :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

15. คิงคอง99

อย่าว่าอย่าโน้น อย่างนี้เลยครับคุณโกลก ถ่ายภาพชั่วคราวมาให้ผมยลโฉลเป็นบุญตาซักครั้งเถอะครับ ถ่ายทั้งกรอบเพชรเลยก็ได้ครับ ไม่ชัดก็อยากชมครับ ผมชอบรูปหล่อโบราณมากครับ(deejai)(deejai)(smile)(smile)

16. เด็กโก-ลก

จัดตามพี่เคขอ พระมีประวัติตามเจ้าของมาตั้งแต่ 2527 พ่อผมไปเช่าที่วัดขวางไม่ทัน องค์สวยสุดอยู่ที่ใครรู้ทันที เจออีกทีตอนไปอยู่บ้านลูกเขย ขอแค่ 2หมื่นได้เฉย เขาคงไม่รู้หรือโดนเซียน กทม.สวดจนท้อ

อันแรกถ่ายมือถือหลังได้มาวันนั้นเลย
    อันนี้ห่วยแตกดูแต่รายละเอียดพิมพ์ก็พอ กับการหล่อก็พอ เนื้ออย่าดูเลยผมยังถ่ายรูปห่วยอยู่ จัดแสงไม่เป็น

17. เด็กโก-ลก

อ่ะอีกรูปให้เทียบเฉดสี ถ่ายกับไอโฟน 5เอสภาพสีธรรมชาติใกล้เคียงของจริงสุดแล้ว
    ถามทำไมไม่ไปส่งร้านถ่ายรูป พระบ้านไม่ใช่พระเซียนไม่ได้เอาไว้ขายมีไว้ใช้กับโชว์หรอยเท่านั้นจะไปจ้างเขาถ่ายรูปสวยๆเพื่ออะไร ทำเล่นเป็นงานอดิเรกครับ

เทียบเฉดสีกับเต่าเรือนเอาเองอันนี้พระเซียน ของ ผมเช่ามาจาก พี่มล เชือกคาด

18. เจ๊ตุ้ม

เจ๊ตุ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง หนองติม สระแก้ว (บางคลานอิสาน) แบบนี้หลายคนตามหา หลายคนพยายามศึกษา แต่ก็ต้องม้วนเสื่อกลับบ้าน
    เสน่ห์ของรูปหล่อโบราณครับ ออกความเห็นได้ครับของผมเอง การจัดวางภาพแปลกตานิดนะครับกับการทิ้งฉากขาวไว้ด้านหน้า จะได้ไม่ซ้ำซ้อนรูปภาพแบบเดิมๆ มองแล้วให้อารมณ์สุนทรีดีออก

ขนาดไฟล์:
      154.8 KB
      เปิดดู:
      3,151
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2014
  19. คิงคอง99

สุดยอดครับคุณโกลก รูปหล่อโบราณนั้น เป็นความเหมือนที่แตกต่าง อุปมาได้เหมือน ฝาแฝด ซึ่งมีความเหมือนในความแตกต่าง จะไม่มีทางที่จะเหมือนกันแป๊ะๆแน่นอน จึงพิจารณายากในบางองค์ไม่ใช่ธรรมดา บางองค์ก็พิณาจบง๊ายง่ายปานปลอกกล้วยเข้าปาก สเน่ห์รูปหล่อโบราณอยู่ที่ตรงนี้ท้าทายความสามารถเรามาก ผมได้สัจกัจจายมาในเบื้องต้นที่บูชามาเพราะผมพิณาแล้วแท้ในส่วนตัวไปแล้วจึงบูชามา เพราะผมเห็นคราบเบ้าเนื้อหาแบบนี้มักจะหนีไม่พ้นพระแท้ ส่วนเรื่องพิมพ์นั้นผมไม่มีความรู้เลยจึงได้ลงให้เจ๊ตุ้ม ช่วยพิณาอีกที แล้วเจ๊ตุ้มก็พิณาผ่านอีกเสียงเพราะเจ๊ตุ้มเขาก็มีประสบการณ์โลหะโบราณ.ในสายองค์พ่อเงิน จึงเป็นที่ปรึกษาได้ดีทีเดียวครับ คิงคอง99 ขอบพระคุณ คุณโกลกและเจ๊ตุ้มด้วยนะครับ แหมกระทู้โชว์พระไปเรียนรู้ไปได้ความรู้เพิ่มขึ้นจริงๆครับ(good)(good)(good)(good)(good)(smile)

20. คิงคอง99

ล๊อกเกต 3 พระอรหันต์

[​IMG]พระอรหันต์ 3 พระองค์ ที่คิงคอง99 ศรัทธา ครับ
    1หลวงปู่ชอบ ฐานสโม
    2หลวงปู่ฝั่น อาจาโร
    3หลวงปู่แหวน สุจิณโณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2014