แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    พี่หนุ่มครับ รู้จัก
    หลวงพ่อมีวัดมารวิชัย
    หลวงพ่อทบ
    หลวงพ่อเขียนไหมครับ
    พระขอท่านเด่นด้านไหนบ้างครับ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระเนื้อดินเผา ลพ.เกษม ลำปาง
    พระยุคแรกของท่านก่อนการสร้างเป็นทางการ องค์เล็กเท่าพระหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค อยุธยา ไม่ค่อยพบเห็นกันนัก

ไฟล์ที่แนบมา:

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หากเอาแบบสั้นๆคือ
    ลพ.มี อยุธยา เด่นเมตตาสุดๆ
    ลพ.ทบ เพชรบูรณ์ คงกะพันมาก
    ลพ.เขียน พิจิตร เด่นโชคลาภมาก

4. siamese

siamese เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2009
    พระผงดวงเศรษฐี เป็นพระจากพลังเหนือโลกรึเปล่าครับ แล้วกริ่งจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่เป็นพระบุญฤทธิ์หรือประเภทไหนครับ ขอบคุณครับ

5. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หากหาเหรียญกองพันที่ราคาแพงไม่ได้
    ลองมองแบบนี้ เหรียญ มทบ.ลำปาง ประสบการณ์มากมาย
    หน่วยทหารสร้างเอง ไม่มีเสริม สวยและรูปท่านชัดเจนมาก

6. q2499

พี่หนุ่มครับ ตอนนี้ผมพึ่งเปิดร้่านกาแฟในห้างครับ ได้ประมาณ เกือบ 3เดือนแล้วครับปัญหาเพียบเลยครับ สงสัยโดนลูกน้องโกงด้วยครับ ขายไม่ดีเท่าควร พระใส่บ้างไม่ใส่บ้างครับผมสะสมพระมากครับแบบมั่วตามแรงเชียรครับใส่แล้วเห็นผลบ้างไม่เห็นบ้างก็เปลียนไปมา
    ทำไงดีท้อครับ

7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระผงดวงเศรษฐีของหลวงปู่หมุน เป็นพระที่รวมสายพลังเหนือโลกในพิธีนี้ เป็นของดีทีเด็ดเลยทีเดียว สำหรับพระผงราคาถูกแต่ดีมาก
    ส่วนพระกริ่งจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ ปี26 เป็นยอดของวิเศษที่ท่านปลุกเสกนานถึง 5 พรรษาและใช้พลังจากบุญญฤทธิ์ล้วนๆ รวมไปถึงพลังจักรวาลอันอมตะ

8. natta_pea

natta_pea เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    รบกวนพี่หนุ่มเมืองแกลง ช่วยตอบข้อสงสัยตรงที่ว่า
    พระบุญญฤทธิ์, พระจากพลังเหนือโลก
    พระทางอิทธิฤทธิ์, พระเครื่องจากสมาธิจิต
    แตกต่างกันอย่างไรพอจะยกตัวอย่างได้มั้ยครับ:VO

9. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ เดี๋ยวพี่หนุ่มคงจะช่วยแนะนำได้ครับ หรือถ้าสะดวกมีพระเครื่องอะไรก้อลงรายละเอียดไว้ได้ครับ พี่ๆเพื่อนๆในกระทู้ พร้อมช่วยเต็มที่ครับผม...(^_^)...
    เหรียญหมุนเงินหมุนทอง หลวงปู่หมุน เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2010
  10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    อย่าไปท้อใจเร็วนัก มีโอกาสขายในทำเลทองแล้ว อย่าทิ้งโอกาสเร็วเกินไปครับ ขายในห้างฯ ต้องมีองค์ประกอบมากมายในการขายดี คู่แข่งมากมาย ปัญหามากมี ต้องจัดโต๊ะดูดีน่านั่งสะดุดตา รสกาแฟต้องอร่อยชวนดื่ม ราคาพอควร พระเครื่องช่วยได้ในการดึงดูดใจคนที่ผ่านไปมาให้เข้ามาสัมผัสและลองชิม หากดึงคนที่เข้ามาลองครั้งแรกไว้ได้ ลูกค้าจะมีแต่เพิ่มครับ ลองใจเย็นๆและหันหน้ามาดูข้อบกพร่อง แก้ไปทีละจุด ทุกอย่างยังมีทางแก้ไข

11. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

.............
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆๆอย่าท้อครับ

12. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบเหมือนกันครับผม...(^_^)...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2010
  13. q2499

ขอบคุณครับ ทุกคนเลยครับ

14. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่ม ขอถามเพิ่มเติมเป็นความรู้นะครับ

1. พระกริ่งอุดผงพรายกุมาร เช่น สายหลวงปู่ทิม จัดเป็นการกำกับโดยคาถาแบบพรายภูติหรือไม่

2. พระกริ่งอุดผงพรายกุมาร ถ้าแขวนรวมกับสายอภิญญาจิต ดีหรือไม่ หรือ แขวนแยกกันจะดีกว่า

พอดีมีพระอยู่นะครับ เลยขอถามเป็นความรู้

ขอบคุณครับ

15. q2499

เมื่อวานก่อน ไปเช่าพระหลวงปู่หมุนมาเป็นสมเด็จหงษ์ทองครับและผ้ายันหลวงพ่อกวยมาครับพีธีเดียวกันครับ นอนหลับผันเห็นหลวงพ่อกวยครับ ผันว่าได้ไปกราบหลวงพ่อและท่านให้ผ้ายันมาด้วยครับ ผมเองมีพระหลวงพ่อกวยด้วย แต่โดนมาหลายองค์เลยกลัวครับ มีพระสรรค์หลังสีวลีครับ และพระแหวนม่านหนองอีดุกครับ แต่เคยใส่แล้วไม่เห็นอะไรเลยเปลียนครับมีวีธีไหมครับอยากลอง

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พลังเหนือโลก เป็นพลังจากจักรวาล ทั้งเทพ เทวดา พรหมและจากบารมีพระพุทธเจ้าในสมัยต่างๆ ที่ผู้มีบารมีมากๆเท่านั้นที่จะอัญเชิญมาประจุในพระเครื่องได้และจะเป็นอมตะไม่เสื่อมคลาย

พระอิทธิฤทธิ์ คือพระที่แสดงฤทธิ์ได้ เช่น ลป.ศุข เสกกระต่ายจากหัวปลี ลป.ทิม เสกตะกรุดลอยน้ำ พระที่สมาธิจิตกล้าแกร่งมากๆ จนสามารถบังคับจิตทำได้อย่างเหนือคำอธิบายตามวิทยาศาสตร์ หรือมีอาคมคาถาขลัง

พระบุญญฤทธิ์ คือพระที่บำเพ็ญเพียรจนได้พุทธภูมิหรือเต็มในบารมีธรรมของท่านแล้ว เช่น ลป.ดู่ ลป.สิม สามารถใช้บารมีที่ท่านบำเพ็ญมาช่วยสงเคราะห์คนที่ตกยากได้

17. siamese

siamese เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2009
    พระผงมงคลมหาลาภองค์นี้ผมรักมาก แต่ตอนนี้เปลี่ยนเจ้าของแล้วครับผมได้มอบตอบแทนน้ำใจของเพื่อนคนนึงที่ได้มอบพระกริ่งจักรพรรดิ์อันทรงคุณค่าให้แก่ผมท่านกำลังจะเดินทางไปนครปฐมในวันพรุ่งนี้แล้วครับ อยากรบกวนถามพี่หนุ่มอีกครั้งครับว่าแบบนี้เป็น 2499 ลงกรุวัดสารนาทรแน่นอนใช่มั้ยครับ

ขนาดไฟล์:
      47.3 KB
      เปิดดู:
      304
      ขนาดไฟล์:
      34.2 KB
      เปิดดู:
      236
  18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผงพรายของ ลป.ทิม ไม่ใช่ผงพรายภูติครับ เป็นผงวิเศษที่ท่านแปลงจากภูติมาเป็นเทพแล้ว โดยใช้บารมีของท่านเองหนุนนำให้เป็นผลสำเร็จและไม่ต้องใช้คาถากำกับ แขวนรวมกับพระใดๆได้เลยทั้งสิ้น และพระของท่านหากเป็นกริ่งอุดผงพรายกุมารแล้ว ไม่มีข้อด้อยในจุดใดที่ต้องหาพระอื่นๆมาเสริมเพิ่มเลยครับ พระเครื่องของท่านเป็นพระที่สำเร็จด้วยอภิญญาจิตอยู่แล้วครับ
    มีทั้งพลังที่แหลมคมของผงพรายกุมารซึ่งแสดงผลเร็ว และพลังที่หนุนเนื่องครอบคลุมของอภิญญาจิตอยู่ในองค์เดียวกัน ซึ่งหาแบบนี้ยากมาก

19. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ทำการค้าอันดับแลกต้องใจรัก นึกเสมอลูกค้าคือพระเจ้า ถ้าอร่อยจริงคนติดแน่ ดูแลลูกค้าเหมือนพระเจ้า เหมือนเราถ้าไปที่ไหนบริการดีราคาไม่แตกต่างกันมากลูกค้าตรึม บริการมากกว่าร้านอื่นลูกค้าติดมากตัวลูกค้าเองจะช่วยโปรโมตร้านเราไปในตัว อะไรที่ไม่โปร่งใสจัดการให้เด็จขาด เพราะเลือดเราไหลออกทุกวัน ผมว่าคุณเป็นคนแน่วแน่ตั้งใจไม่งั้นคงไม่ทำ สำเร็จแน่ครับ วางระบบนิดหน่อยเพิมสิ่งร่อตาร่อใจเข้าไป อิๆๆ:cool:(เช่นโคโยตี้เข่ยากาแฟ ทำเมื่อไรบอกจะไปกิน)

20. farin001

farin001 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้โลภะเยอะๆครับ อยากรู้ให้ได้มากที่สุด