แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. mankyman

mankyman Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2010
    ยังรออ่านบทความเรื่องการจัดชุดพระอยู่นะครับพี่หนุ่ม
    ขอถามความเห็นเป็นคนแรกเลยละกันนะครับ
    ตอนนี้ผมห้อย เจริญพรล่างหลวงปู่ทิม, นะโมตาบอดหลวงพ่อกวย, สิงห์หลวงพ่อเดิม
    แล้วเหน็บเปิดโลก + ลูกแก้วมณีนพรัตน์หลวงปู่ดู่, สังกจายเล็บมือออกวัดหนองอีดุก หลวงพ่อกวย
    โดยปกติชุดในคอไม่เคยเปลี่ยนเลย แต่ที่เหน็บมีเปลี่ยนบ้าง
    ขอคำแนะนำด้วยนะครับพี่หนุ่ม

2. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ทานเรียบร้อยล่ะครับ....อิอิ..(^_^)...กลับมาติดตามอ่านเหมือนเดิมครับ...

3. เทพทอง

เทพทอง เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    ได้ครับ ขอบคุณหลายๆครั้ง สำหรับคนน้ำใจงดงามอย่างคุณน้ำ และท่านอื่นๆทุกท่านซึ่งมีน้ำใจไมตรีต่อกัน

4. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ต้องบอกก่อนนะค่ะเป็นความเชื่อส่วนบุคคลถึงไม่อยากเผยแพร่ แต่ที่แน่ ๆ ทุกวันนี้น้ำแก้บนท่านไม่เคยขาดตั้งแต่ติดตัว ไม่มีวันไหนไม่เคยไม่แก้บนแม้แต่วันเสาร์อาทิตย์เลยค่ะ

5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ผมได้รับพระสมเด็จแดง ที่พี่หนุ่มมอบให้แล้วครับเมื่อวาน และวันนี้ได้ทำการตั้งจิตอธิษฐานขอฝากตัวเป็นศิษย์หลวงปู่กวย สวดคาถาไหว้ครูของท่าน และปิดทองที่รูปหล่อหลวงปู่ที่ผมบูชาอยู่ครับ ขอบารมีหลวงปู่ได้โปรดปกปักษ์รักษาลูกตลอดไป และสงเคราะห์ลูกหากมีเหตุติดขัดและไม่เกินกฎแห่งกรรม ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      124.7 KB
      เปิดดู:
      1,630
      ขนาดไฟล์:
      101.9 KB
      เปิดดู:
      108
  6. APIRAT

APIRAT เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญทั้งผู้ให้และผู้รับ ครับ

7. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

ถามพี่หนุ่ม หรือท่านที่ทราบหน่อยครับว่า พระปิดตาผงกสิน กับ พระปิดตาผงงาช้าง ของหลวงปู่หมุน เป็นอย่างเดียวกัน(เรียกชื่อต่างกัน) หรือคนละอย่างเลยครับ ถ้าต่างกันแล้ว ปิดตาผงงาช้าง พุทธคุณเป็นยังไงบ้างครับ ดีไหมครับ เมื่อเทียบกับปิดตาผงกสิน

8. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พระดีๆที่ยังหาบูชาได้ และเตรียมจะเอาไว้แจกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ

พระหลวงพ่อเกษมรุ่นเก่าๆแบบนี้ ยังมีเหลืออยู่ตามบ้านนอกในเขตจังหวัดลำปาง พิธีดี และเจตนาดีมาก และเป็นของดีจริงที่สร้างโดยหลวงพ่อเกษม และท่านเต็มใจมนต์(เสก)ให้

9. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    อีกแบบหนึ่ง ใครโชคดีก็ได้ไปครับ ของที่ดีและมีความศักดิ์สิทธิ์จริงๆ

10. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ขอตอบให้นะครับ พอดีเพิ่งได้มา 1 องค์ และองค์เก่า มีปิดผงงาช้างอยู่เลยทราบครับ
    พระปิดตาทั้ง 2 องค์นี้ เป็นพิมพ์เดียวกันครับ เพียงแต่ ใช้ผงต่างกัน พระปิดตาผงงาช้างมีลักษณะสีขาวที่ข้นครับ ส่วนพระปิดตาผงกสิณนั้น มีลักษณะที่ออกสีเทา และเมื่อมองเปรียบเทียบกัน จะพบว่า เนื้อผงงาช้างจะมีลักษณะที่แน่นกว่า ส่วนผงกสิณจะดูไม่ค่อยแน่นเท่าไหร่ เดี๋ยววันนี้ช่วงเย็น จะถ่ายรูปสององค์ เปรียบเทียบกัน แล้วจะนำมาให้ดูนะครับ
    ส่วนพิธีนั้นเป็นพิธีเดียวกันครับ
    ส่วนเรื่องพุทธคุณคงต้องรบกวนพี่หนุ่มนะครับ

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    และอีกอย่างหนึ่งของท่าน ที่หายากครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เหรียญดีๆของหลวงพ่อเกษม ที่ยังหาได้

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ใครนับถือครูบาศรีวิชัยและหลวงปู่โต๊ะ แนะนำให้หาองค์นี้มาบูชาเลยครับ
    ดีทางโชคจริงๆ ลองมาแล้วหลายครั้ง หลวงปู่โต๊ะปลุกเสกที่วัดพระธาตุสบฝาง เชียงใหม่ เนื้อหาดีมาก พระรุ่นนี้รวมถึงเหรียญพระธาตุสบฝาง ลองแขวนแล้วอธิษฐานขอลองในอำนาจพระพุทธคุณ ก็เป็นเช่นที่ตั้งใจจริงๆ
    ยังพอหาได้ ไม่แพงเลย ในแถบภาคเหนือ

14. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    บังเอิญโชคดีครับพี่หนุ่ม มีเหรียญนี้อยู่ 1 เหรียญ

ได้มาหลายปีแล้ว ห้อยไว้หน้ารถตลอดครับ

ไม่ทราบว่า พุทธคุณท่านเด่นด้านไหนครับ

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เหรียญที่เสียเงินฟรี เพราะเชื่อว่าแท้จากการแห่พระ

เหรียญนี้ก่อนจ่ายเงิน เจ้าของซึ่งเป็นเซียนพระใหญ่ในท่าพระจันทร์ ติดอันดับหนึ่งในห้าของเมืองไทย ได้อนุญาติให้เอาไปแห่ได้ทั่วท่าพระจันทร์ก่อน แล้วค่อยมาจ่ายเงิน แห่สี่ร้านก็ดีและต่อราคาถูกๆแค่ 30% ของราคาที่จะซื้อ เมื่อจ่ายเงินไปแล้ว สามเดือนหลังจากนั้น ไปพบเหรียญนี้เหมือนกันทุกอย่างอีก 40 กว่าเหรียญที่เพื่อนในสมุทรปราการและกำลังบ่มผิวให้ได้ที่ เป็นมือทำพระปราบเซียน คืนก็ไม่ได้แล้ว เสียเงินฟรีๆหลายหมื่น เลยเก็บไว้สอนตัวเองว่า การแห่พระแล้วเซียนรวมหัวกันบอกว่าดี ว่าแท้ อย่าไปนอนใจ เพราะเซียนทุกคนก็มีโอกาสโดนมาแบบนี้ เขาก็ย้อนรอยกลับไปแบบนี้ ต่อไปของแท้ก็จะมีปัญหา จำเป็นบทเรียนไว้นะครับ

16. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    [​IMG] [​IMG]
    หากไปที่ตลาดทิพยเนตรจะมีให้บูชาอยู่หลายแผงค่ะ หรือไม่ลองไปเดินดูที่เส้นไปลำพูน ตรงที่สองข้างทางต้นยางใหญ่ ๆ ขึ้นปกคลุม จะมีให้บูชาในราคาหลักร้อยค่ะ

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    แคล้วคลาดดีที่สุดครับ และเด่นที่สุด หลัง ภปร.

18. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้หลวงปู่โต๊ะท่านไปปลุกเสกอย่างลำบากยากเย็นมาก สมัยก่อนถนนหนทางไม่ค่อยดี แล้วต้องล่องแพไปปลุกเสกที่วัดอีก ของดีน่าบูชามากเลย

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ถูกต้องแล้วครับ ท่านหนีความวุ่นวายของเมืองหลวงและหนีนักสร้างพระ ไปหาที่วิเวกบำเพ็ญเพียรและได้อะไรดีๆในถ้ำที่สบฝางมากมาย พระรุ่นนี้ดีจริงครับ

20. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008

แม่เลี้ยงน้ำ ครับ

นางกวัก หลวงตาปลอดว้ดหัวป่าสงขลา บูชาองค์เท่าไรครับ

ถ้าไม่แรง จะขอเช่า จาก แม่เลี้ยงน้ำ ครับ แจ้งใน PM ก็ได้ครับ พร้อมเข็ดลับการบูชา