แจกฟรีอีกครั้งตามคำขอ.!!! พระผงเนื้อว่านหน้าเสือ หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร นฐ.

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 19 กันยายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วายุธรรม

วายุธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2006
    ลำดับ87

งั้นผมขอจององค์สุดท้ายครับ จะจัดส่งซองไปครับ สาธุ
    วายุธรรม ลำดับ 87 ขอจอง 1องค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2007
  2. newhatyai

newhatyai เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    โอ้ครบแล้วครับ 87 องค์ 87 คน พอดีเรย

3. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    - ขอปิดรายการ แจกฟรีอีกครั้งตามคำขอ.!!! พระผงเนื้อว่านหน้าเสือ หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร นฐ. .ในกระทู้ที่ผมทำการแจกล่าสุดนี้ครับ เพราะครบยอดแจกตามจำนวน 87 องค์แล้วครับ เพื่อนๆพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมทั้งหลายที่ได้ทำการจองพระตามลำดับแล้วให้ทำตามกติกาพร้อมจัดส่งจดหมายมาขอรับพระผงเนื้อว่านหน้าเสือ ของหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร ในครั้งนี้ได้เลยครับ ขอขอบพระคุณมากๆครับ / thaiput007@hotmail.com

4. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    ขออนุโมทนาครับ ครบแล้วนะครับ 87 องค์
    ปีนี้หลวงปู่อายุครบ 86 ปี พี่ออยเลยทำการแจกพระ 87 องค์
    เก็บรักษาไว้ให้ดีนะครับ รุ่นนี้ไม่เห็นมีที่วัดแล้ว
    ขอบคุณครับ

5. จรัสกุล

ครับ
    พระรุ่นนี้หลวงปู่ปลุกเสก9วัน9คืนแล้ว พี่ออยยังได้นำไปปลุกเสกอีก2วาระครับ
    และผมได้มีโอกาสติดตามหลวงปู่ไปในงานนั้นด้วยครับ

ภาพด้านบนนี้ที่วัดไร่แตงทองครับ หลวงปู่นั่งอธิฐานจิตปลุกเสกครับ

6. จรัสกุล

ครับ
    ภาพหลวงปู่นังปลุกเสกที่วัดสุทธาวาสครับ

และในงานวันนั้นหลวงปู่ได้เป็นประธานจุดเทียนชัยด้วยครับ

<TABLE id=mainLayoutTable><TBODY><TR vAlign=top><TD class=MainLayoutLeftBar></TD><TD class=MainLayoutRightBar>

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD class=dMessageBodyLeftPlaceHolder>
    </TD><TD id=tdMessageBody></TD></TR><TR><TD class=dMessageBodyLeftPlaceHolder>
    </TD><TD><TABLE width="100%"><TBODY><TR><TD>[​IMG]

ขอบคุณครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

7. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ได้รับพระแล้ว ขอบคุณครับ

8. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระหลวงปู่อั๊บแล้วครับ ขอบพระคุณมากและขออนุโมทนาด้วยครับ .....ระพีศักดิ์ ลำปาง

9. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอขอบคุณครับ ศรวุฒิ บุญสม

10. จรัสกุล

ครับ
    พระรุ่นนี้ที่พี่ออยแจก ดีมากๆเก็บรักษาไว้ให้ดีนะครับ ปลุกเสก9 วัน9คืนแล้วยังนำเข้าอีก2พิธีใหญ่อีก

หลวงปู่ในงานพุทธาภิเษกที่วัดไร่แตงทอง น.ฐ.ครับ

และอีกงานครับที่วัดสุทธาวาส งานนี้หลวงปู่เป็นประธานจุดเทียนชัยด้วยครับ

ขอบคุณครับ

11. จรัสกุล

ครับ
    หลวงปู่เขียนยันต์บนกระดานชนวนครับในงานพุทธาภิเษกที่วัดสุทธาวาส

ขอบคุณครับ
    <!--IBF.ATTACHMENT_62886--><!-- THE POST -->

12. มาโนช

มาโนช เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณออย
    ได้รับพระแล้วสมบูรณ์มากและขออนุโมทนาในการแจกครั้งนื้ด้วย
    สาธุ สาธุ สาธุ

13. thaiput

- เพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรม ที่ท่านได้ทำการเข้าจองพระผงเนื้อว่านหน้าเสือ หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร นฐ. และได้ทำการจัดส่งจดหมายมารับพระแล้วจาก คุณ นิรุต นัยเนตร จ.ชลบุรี, คุณ พีระ อิ่มจิตร จ.ปทุมธานี, คุณ ชลธิพัฒน์ อานนทวีศิลป์ จ.กรุงเทพ, คุณ อัจฉราภรณ์ ภูมินดาล จ.มหาสารคาม, คุณ รัตนวัน รุ่งรัตนวณิชย์ จ.กรุงเทพ, จดหมายทั้งหมดที่ทำการจัดส่งมารับพระนี้กระผมได้รับแล้วและได้ทำการจัดส่งพระผงเนื้อว่านพิมพ์หน้าเสือ ของหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร แห่งวัดท้องไทรไปให้ทุกๆท่านเรียบร้อยแล้วครับ ขอความสุขสวัสดี ลาภ พล พูล ทวี จงมีมีแก่เพื่อนๆพี่น้องทุกคนทุกท่านเทอญ. / thaiput007@hotmail.com
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2007
  14. noonei789

noonei789 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ กับคุณthaiput ค่ะ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว สวรรค์มีตา เวรกรรมมีจริง
    เวรย่อมระงับได้ค่ะ ด้วยการไม่จองเวร
    สรรพสิ่งย่อมต้องเสื่อมไป

นิพพานังปรมังสุขัง

15. JA_CK

JA_CK เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับขอบคุณมากๆ ครับคุณอรรถพล

16. eakachai9

eakachai9 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ได้รับพระแล้วครับ สภาพสมบูรณ์สวยงามดีครับ ขอบพระคุณท่านและขออนุโมทนาบุญของท่านด้วยนะครับ

17. chonthipat

chonthipat เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    ขอบพระคุณและอุโมทนาอย่างสูงครับ

18. aor1411

aor1411 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

19. copywon

copywon Active Member

27 กันยายน 2007
    ขอบคุณมากมากครับ...ได้รับพระแล้วครับ

20. thaiput

- เพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรม ที่ท่านได้ทำการเข้าจองพระผงเนื้อว่านหน้าเสือ หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร นฐ. และได้ทำการจัดส่งจดหมายมารับพระแล้วจาก คุณ ปริญญา มะโนสา จ.เชียงใหม่, คุณ ศิริพรรณ สืบค้า จ.ชัยภูมิ, คุณ กันต์ชนก จ.เชียงใหม่, คุณกชกร จิรา จ.กรุงเทพ, คุณ ทินกร แพงคำฮัก จ.สมุทรปราการ, จดหมายทั้งหมดที่ทำการจัดส่งมารับพระนี้กระผมได้รับแล้วและได้ทำการจัดส่งพระผงเนื้อว่านพิมพ์หน้าเสือ ของหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร แห่งวัดท้องไทรไปให้ทุกๆท่านเรียบร้อยแล้วครับ ขอความสุขสวัสดี ลาภ พล พูล ทวี จงมีมีแก่เพื่อนๆพี่น้องทุกคนทุกท่านเทอญ. / thaiput007@hotmail.com

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้