เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    คนพวกนี้แย่มากๆ ครับ ไม่น่าทำเลย ขนาดของมีครูบาอาจารย์นะครับนี่ ถ้าไม่มี คงจะคล้ายๆกับพวกเทปผี ซีดีเถื่อนแน่ๆ เลย[​IMG]

2. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    โห............พึ่งเคยเห็นครับ
    แล้วถ้าซ่อมเสร็จแล้วพุทธคุณจะเหมือนเดิมหรือป่าวครับพี่พี แหะๆ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แต่ในตอนสุดท้าย เบี้ยตัวนี้มีเฮ...แหะๆ

4. K_P

พี่พี มีให้ลุ้นอีกแล้ว

แล้วเราจะบรรจุปรอทเข้าไปเองได้หรอครับพี่

แล้วจะปิดปากเบี้ยด้วยอะไรหรอครับ[​IMG]

แล้วพุทธคุณจะเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2009
  5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผ่าเบี้ยวัดมอญ ( ต่อ )

เมื่อถอดแผ่นตะกั่วออกมาแล้ว หน้าตาแบบนี้

รูที่รั่ว ขนาดใหญ่มากน่ะครับ เบ้อเร่อเลย

ตะกั่วที่ปิดแบบบางนะครับ ขนาดตะกั่วตามร้านสังฆภัณฑ์ทั่วไป ไม่มีรอยจารใดๆ

แต่จุดนี้มีเฮครับ ข้างในปิดด้วยแผ่นทองแดง จารยันต์โดยพระสวัดดิ์ ตอกโค้ด ท ไม่มีหัว เบี้ยนี้ตัวใหญ่นะครับ เป็นเบี้ยชุดแรกที่ทำโดยพระสวัดดิ์ เป็นเบี้ยมาตรฐานที่สุดของวัดมอญ และพอจะสรุปได้เลยว่า ลายถักด้วยด้ายขาวนี้ ถักโดยพระสวัดดิ์ครับ ลายถักจะใหญ่และหยาบหน่อย เชือกจะรัดไม่แน่นครับ หลวมๆ

ดูแผ่นทองแดงชัดๆ มีจารใน และตอกโค้ด ท ไม่มีหัวครับ โค้ดพระเอกที่มาช่วยเหล่าลูกศิษย์วัดมอญ ไม่ให้สับสน

ผมก็จัดการเอา ไซริ้งค์ ดูปรอทที่รั่วออกมา จนได้เกือบหมด เหลือแต่เศษที่ดูดไม่ขึ้นจริงๆ แล้วกรอกฉีดเข้าไปในรอยรั่ว ดีที่ว่ารอยรั่วใหญ่ ปรอทไหลคืนเข้าไปโดยง่าย เคาะหน่อยเดียวก็ไหลเข้าไปข้างใน

IMG_0663.JPG IMG_0664.JPG
    จบแล้วเอาชันนะโรงที่ผมพอมี เหลือจากชุดเบี้ย ๑๖๐๐๐๐ มาอุ่นให้ชันนะโรงนิ่ม ยัดเข้าไปในรู และอัดซ้ำ หน้าตาเป็นแบบที่เห็น เอาตั้งรอไว้ให้หมาดๆหน่อย แล้วตบด้วยแป้งหอมเสก ให้ชันนะโรงด้านๆ รอจัดให้สวยงามก็ใช้ได้

ตกลงไปต่อไปเปลือยๆแบบนี้ล่ะครับ เพราะมีโค้ด ท ไม่มีหัว ยิ่งดีกว่าถักซ่ะอีก ไม่ต้องมาเถียงกัน รอให้ชันนะโรงแห้งอีกซักหน่อย เอาไปเลี่ยมปลาสติก แบบเลี่ยมเย็น แค่นี้ก็เฮงแล้ว เบี้ยนี้จะดูง่ายต่อไปในอนาคตนะครับ

ส่วนพุทธคุณ ผมขอขมาตอนซ่อม และที่สำคัญ ของดีอยู่ที่ปรอทนะครับ ไม่ใช่ที่หอย หรือ ที่ชัน หรือ ที่แผ่นทองแดง หลวงพ่อถึงสั่งให้เอาตะกั่ว มาจาร แล้วตัดใส่ให้ปรอทเขากิน ยัดเข้าไปในเบี้ย เพื่อว่าถ้าปรอทรั่วหนีไป ก็ยังเหลือปรอทที่ยังมีสรรพคุณอยู่บ้างที่เกาะอยู่ที่ตะกั่วครับ

ยืนยันว่าของดีอยู่ที่ปรอทครับ แต่ถ้าเจ้าของเขว๋ ( คุณ ชนานันท์ ศิษย์เก่าแฟนฟันธ์แท้ของหลวงพ่ออีกคน ) มาอ่านแล้วเขว๋ ยกให้ผมก็ได้ หรือ แลกอะไรกันก็ได้ครับ เบี้ยตัวนี้ผมไม่มีความรังเกียจแม้แต่น้อย...แหะๆ หรือจะเอา ๕๐๐ บาทคืนตอนไปเช่ามาก็ได้จ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2009
  6. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

ราตรีสวัสดิ์ครับ

7. K_P

ขอบคุณที่นำความรู้มาเผยแผ่นะครับ

8. K_P

รบกวนอีกนิดนะครับ

ขอโทษนะครับ

มีข้อสงสัยครับพี่
    แล้วปรอทที่ออกมาอยู่ในเข็มนี่ยังวิ่งอยู่หรือเปล่าครับ
    แล้วปรอทไม่หนีหรอครับ

ขอบคุณครับ[​IMG]

9. พี เสาวภา

ไม่มีเข็มครับ ไม่มีโลหะ มีแต่ไซริ้งค์ปลาสติก ดีกว่าเอาช้อนมาตัก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2009
  10. พี เสาวภา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2009
  11. *DEXDOY*

*DEXDOY* สมาชิก

13 พฤษภาคม 2009
    ไม่แนะนำให้ผ่า เบี้ยะครับ

**ต้องขอออกความเห็นอย่างแรงเลยนะครับ**
    ไม่แนะนำให้เอาปรอด ออกมาเล่นหรือแกะดู นะครับ
    เพราะว่า มีเห็นการณ์ แบบนี้เกิดขึ้นแล้วที่ ร. พ ผม
    ก็เอาเบี้ยะนี้เหละออกมาแกะเล่น ถึงเราจะไม่เห็นว่าปรอดนั้น เป็นของเหลว
    ไม่มีการเคลื่อนใหว แต่ แต่ ปรอดนั้นอาจจะมีการระเหยแล้วอาจเข้าสู่ ร่างกาย
    เราโดยไม่รู้ตัวนะคัรบ ถ้าพี่ ๆ ท่านใดโชคดี ก็ว่ากันไป ออการที่ไม่มีอุปกรณ์นั้นมันเสี่ยงมาก ๆครับ
    **ต้องขอโดทษด้วยนะครับที่พูดออกมาแบบนี้**
    hello10
    หวังว่าคงไม่ว่ากันนะครับ นับถือหลวงปู่ทรงเหมือนกัน

12. พี เสาวภา

ขอบคุณครับ

ต้องรู้วิธีเล่นครับ

13. พี เสาวภา

อย่างไร พวกเปรตนี่ก็ทำปลอมอยู่แล้ว อย่างไรพวกท่านก็โดนกันอยุ่แล้ว และก็โดนกันมาหลายคน

เคยมีแต่คนพูดว่า ถ้ามาชี้จุด พวกปลอมจะรู้ เขียนกี่เล่ม เห็นพูดแบบเดียวกันทั้งนั้น ตอนมาเขียนหนังสือขาย ไม่ทราบว่าเป็นสูตรในการพูดเพื่อกั้กไว้เป็นจุดตายของตัวเอง หรือ รู้จริงหรือปล่าว แต่....ความจริงคือว่า ของบางอย่างมีปลอมออกมาเรื่อยๆ ไม่เห็นมันจะมีปัญหาในการทำปลอมออกมา ปลอมจนคนเขียน หรือ เซียนน่ะ โดนอ่วมก็มี...แหะๆ ตัวอย่างมีให้เห็น

ของปลอมคือปลอม ทำเหมือน ๑๐๐ % เมื่อไหร่ก็เลิกเล่นจ้า

เพราะฉนั้นของปลอมไม่กลัว กลัวแต่ของเสริม...แหะๆ

14. K_P

กราบหลวงพ่อทรง[​IMG]

สวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับhello3

15. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    เก็บความรู้อย่างเดียว ครับแฮะๆ แว๊บๆ

16. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ
    ได้ดูของดีที่ไม่มีวันที่จะได้ดู หากพี่พีไม่ทำให้ดูครับ ขออนุโมทนาที่เผยให้เห็นภายในเบี้ยครับเพราะปกติที่มีอยู่ก็ไม่มีโอกาสแกะดูหรอกครับ แต่จุดเฮอย่างที่พี่พีบอกต้องอยู่ข้างในใช่หรือเปล่าครับ ที่ถักไว้คงไม่มีวันรู้หากไม่เห็นแผ่นทองแดงด้านใน หรือว่าจะเอาจุดที่มีเชือกสีขาวถักแบบที่พี่พีเอาให้ดูครับ(เป็นมาตรฐานว่าใช่ชุดเดียวกับที่พี่พีแกะนี้) แล้วหมาของพี่พีกลับบ้านหรือยังครับ เข้าใจหัวอกคนรักหมาเพราะผมก็ชอบเลี้ยงหมามากๆ ตั้งแต่เรียนที่แม่โจ้เชียงใหม่ก็เลี้ยงมาตลอด จนถึงวันนี้ก็ยังเลี้ยงอยู่ครับ

17. พี เสาวภา

เบี้ย

คงต้องดูลายถักครับ ขนาดด้วย เพราะชุดแรกนี่เบี้ยตัวจะบึ้กๆ

หมา

แหะๆ ...ลืมเล่า กลับมาแล้วครับ หลังจากหายไปจากบ้าน ๑ วัน กับ ๑ คืน หงอยๆ ประสาทเสียมาเลย ท่าทางไม่สบาย กิน แล้ว รีบนอน สั่นทั้งตัว มีรอยยุงและแมลงกัด แถวท้อง และทั่วตัว

สาเหตุ ออกไปนอกบ้าน มีมอเตอร์ไซด์ มาอ้างว่าไปไล่เขา เขาเลยไล่ทุบ ไล่ตี แต่ไม่มีแผลโดนจังๆ คงจะวิ่งหนีเขาทัน และ คงตกใจหนีเตลิดเปิดเปิงไป วิ่งเข้าไปลึกในซอย เพราะตกใจเสียขวัญ คงไปแอบในป่าที่ไหน เพราะแถวนั้นมีที่ซุกซ่อนเยอะ พอหลบไปวันหิว เลยหาทางกลับบ้าน วิ่งผ่านหน้าบ้านไปคงยังเพราะตกใจ คนในบ้านจำได้ เลยตะโกนเรียก เขาก็หยุดกึ้ก แล้ววิ่งย้อน เขามาหาที่ซุกหลบภัย เนื้อตัวเปียกปอนหมดครับ พอกินข้าวก็นอนหลับเลย

พวกผมตามหากัน ไม่เจอ กำลังคิดว่าถ้า ไม่เจอนี่ไปแจ้งความ ตำรวจเขาจะรับแจ้งไหม ...แหะๆ

ถ้ายังหาไม่เจอ อาจจะต้องส่งหน่วยค้นหา จ้างพวกสามล้อหน้าปากซอยปูพรมหา

18. K_P

ดีใจด้วยนะครับพี่พีที่เจอหมา และสวัสดีครับ

19. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับที่ได้หมากลับคืนมา คาดว่าคงจะเข็ดไม่กล้าออกนอกบ้านอีกนาน

20. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ไม่ได้เข้ามา เดี๋ยวเดียว ทะลุ 300 หน้าไปแล้วววว สุดยอดครับ

แอบเอาพระกริ่งบาเก็ง แบบมีจารมาโชว์บ้างครับ

เป็นเนื้อชนวนครับ สงสัยจะสู้เนื้อนวะ แบบอ. เบ็น กับท่านเจ้ากรม ไม่ไหว

ดีที่ยังมีรอยจารครับ เอิ๊กๆ ๆ ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      143.4 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      128.1 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      127.6 KB
      เปิดดู:
      84