เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตคุณhayate126 มาฉายซ้ำเอาแต่เนื้อๆนะครับ

2. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ผมเองก็แขวนเนื้อนี้ครับผม เคยสอบถามพี่เบ็นแล้วก็ว่าเป็นเนื้อนมข้นฝังกะตุดต่อลาภนี่แหละ ไม่รู้กะตุดอะไรครับผม ยืนยันไม่ได้

แต่ที่ยืนยันได้คือพระหลวงพ่อทรงองค์นี้ เมตตาค้าขายแรงมากๆครับผม <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label> แขวนแล้วชีวิตราบรื่นเย็นใจ การงานก้าวหน้าดีมากครับผม

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับ

ประจวบเหมาะ เมื่อวานซื้อสลากเลขนี้เลย 504 ได้มา 1 คู่

4. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    วันนี้ ผมเองบ่ได้ไปพันธ์ทิพย์ครับผม แต่ผมไปพบแหล่งซื้อพระผงหลวงพ่อทรงมาที่นึง

แล้วก็เคาะซื้อไปแล้ว สององค์ครับผม ยังมีอีกสององค์ ใครสนใจก็ตามไปดูได้ครับผม

แต่ผมไม่ได้บอกว่าแท้หรือทันหลวงพ่อนะครับ ผมแค่มาชวนไปดู

ผมเคาะมาสององค์ ถ้าแท้ก็ดีครับผม ผมมีหลวงพ่อไว้กราบไหว้บูชาระลึกถึงเป็นสังฆานุสติ

ถ้าไม่แท้หรือไม่ทันก็ดีครับผม ผมจะได้เอามาดู เอามาแบ่งพี่น้องที่นี่ดูจะได้ระวังในการซื้อหาในคราวต่อไป

ถ้าแท้ก็ขอบคุณคนขายครับผมที่กรุณาแบ่งของดีให้ ถ้าไม่แท้ก็ขอบคุณคนขายอีกเหมือนกันครับผม สำหรับประสบการณ์แปลกใหม่

ยังเหลือสององค์ครับผม พิมพ์ปรกโพธิ์หลังหลวงพ่อองค์นึง กับสมเด็จขาวหลังตรายางวัดอีกองค์นึง ใครสนใจตามไปดูได้ครับผม แต่ตัดสินใจเองนะครับผม อย่าถามผมหรืออย่าซื้อตามผม

ความสนุกช่วงค่ำๆเริ่มแล้วครับ <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label> ขอให้หลวงพ่อคุ้มครองทุกท่านครับผม

ถ้าได้พระมาแล้ว เดี๋ยวมาดูกันทุกซอกทุกมุม ทุกสีสันครับผม

5. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

ราตรีสวัสดิ์ครับ

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เดี๋ยวเอาเบี้ยมาให้ดูครับ

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

IMG_0635.JPG IMG_0636.JPG IMG_0638.JPG

เบี้ยแก้วัดมอญ

เดี๋ยวเมื่อผมว่างๆ สักสองสามวัน จะเอาเบี้ยตัวนี้มาผ่าให้ดูน่ะครับ เพื่อการศึกษา ว่าข้างในมีอะไรบ้าง

เบี้ยตัวนี้ ลูกศิษย์ แฟนพันธ์หลวงพ่อคนหนึ่ง ที่เคยฝันถึงหลวงพ่อแบบฝันหมู่มาแล้ว แบบท่านไปเยี่ยมเขาทั้ง กลุ่ม สนามบินสุวรณณภูมิ แบบว่าฝันคืนเดียวกันว่าหลวงพ่อไปหา ไปเยี่ยมทีละหลายคน

เขาเช่าเบี้ยมา ตัวละ ๕๐๐ บาท แต่เมื่อเอามาเลี่ยมปรอท เลย ลอดออกมาในปลาสติก เขาเลยไม่สบายใจมาปรึกษาผม ผมเลยบบอกว่าเอามา เอาเบี้ย ๑๖๐๐๐๐ ไปติดตัวแทนก่อน แล้วตัวนี้ผมจะซ่อมให้

ตกลงต้องผ่า เมื่อผ่าแล้ว ต้องกรอกปรอทกลับและอุดด้วยชันใหม่ เอาไปใช้แบบเบี้ยเปลือยๆ

เมื่อผ่าแล้วผมจะเอามาให้ดูอีกครั้งนะครับ

8. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ตามไปดูมาเหมือนกันครับพี่ (ตามพี่ส้มฟักไปนะครับ / ไม่ได้ไปพันธืทิพย์)

แล้วยังไปพบเหรียญสตางค์ แบบมีโค้ด ท หยดน้ำด้วย ......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2009
  9. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    พี่พีผมจะรอดูและศึกษาด้วยครับ

10. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับพี่ๆที่เคารพหลวงพ่อทรงทุกท่านครับ

ผมเป็นสมาชิกใหม่ที่ติดตามอ่านกระทู้นี้มานานแล้วครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ[​IMG]

11. พี เสาวภา

ค่อยๆ ศึกษาไปน่ะครับ ของหลวงพ่อมีหลากหลายมากนะครับ

12. พี เสาวภา

คนไกลน่ะตัวดีเลยล่ะครับ

ส่งสายมาจัดการ

คนใกล้ๆน่ะ ทำใจเย็น เห็นอดมาหลายราย...แหะๆ

13. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่น้องชาวบ้านมีดบินทุกท่าน

เคยอ่านหนังสือ...เค้าเขียนว่าถนนทุกสายมุ่งสู่กรุงโรม

แต่เมื่อวานนี้....ถนนทุกสายมุ่งสู่พันธุ์ทิพย์งามวงศ์วานฉันนั้น

และคงมุ่งเข้าสู่หิ้งใครในนี้แน่เลย .....บอกมานะครับ ...ผมจะขอบแบ่งมั้ง 555 ( มั่วนิ่มหน่ะครับ )

14. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

:VO
    ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ เข้าสู่บ้านอันอบอุ่น (ออกตัวแทนรุ่นพี่อีกหลายๆคนเด้อค่ะ)

15. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ
    คนไกลอย่างผมคงส่งสายไปไม่ถึงครับพี่พี อยู่แจ้ห่มในหุบเขาอันโดดเดี่ยว แต่มีอินเตอร์เน็ตให้เข้ามาคุยเรื่องหลวงพ่อก็พอใจแล้วครับ ส่วนท่านอื่นๆที่แซวกันว่าไปตามลายแทงแล้วได้อะไรมาบ้างโชว์ให้ชมหน่อยครับ อยากชม อยากชม...

16. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ใครได้มา (||) เอามาให้คนไกลๆ ได้ชมบ้างนะครับพี่ๆ(||)

ไม่ได้เป็นของเรา ขอชื่นชมด้วยก็ยังดีครับ

rat_wting

17. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงรูปไว้ให้สมาชิกท่านอื่นได้ชมครับ เป็นจันทร์ลอยองค์เดียวที่มีอยู่ เคยโพสมานานแล้วเห็นสมาชิกโพสกันเลยนำมาลงอีกรอบครับ[​IMG]

18. พี เสาวภา

สวยนะครับ

มีจารเพียบเลย พิมพ์นี้ไม่ทราบใครสร้าง คงไม่มาก มีกันแค่คนล่ะองค์ สององค์แค่นั้นเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2009
  19. พี เสาวภา

มีแฟนคลับรุ่นใหม่ๆ โทรมาบ้าง ส่งเมล์มาบ้าง

มีท่านหนึ่งพึ่งส่ง เมล์มาแล้วโทรมาถาม เรื่องเบี้ยที่ซื้อมา

อยากจะเรียนว่า เบี้ยนี้ดูยาก ยกเว้นอันที่มีเอกลักษณ์จริงๆ เช่น มีรอยจารหลวงพ่อ มี โค้ด ท ไม่มีหัว นอกจากนั้นก็พอ จะดูการถัก แบบ เชือกไนล่อนเขียว หรือ เชือกขาว เขยาะๆดัง แซ็กๆ ชันโรงสีออกแดงๆ แต่ไม่ใช่ข้อยุติ ต้องดูที่มาที่ไปด้วยครับ

สรุปเลยว่า ถ้าไม่มีเอกลักษณ์ชัดเจน ก็ต้องดูหน้าคนขาย ว่าหล่อ หรือ สวยหรือไม่ ...แหะๆ น่าเชื่อถือหรือไม่ ถ้า หล่อ สวย ดูน่าเชื่อถือ มั่นใจก็ซื้อมานะครับ แล้ว ถ้าเอาไปแห่ มีคนเกิดดูว่าไม่ใช่ เขาอาจจะมีปัญหา ถ้าเอาเขาไปอ้างนะครับ แบบโยนเผือกร้อนให้ ขอให้คิดให้ดีนะครับ

คนแบบหากินทางโกหกหลวงลวงคน มีอยู่ทั่วไปในสังคมนี้ ท่านต้องพิจารณาให้ดี เมื่อเป็นเงินของท่าน เงินค่อนข้างหายากครับ ตอนนี้

ผมเองสามารถให้ได้แค่คำแน่ะนำ และอยากให้พวกท่านมีของหลวงพ่อแท้ๆ ติดตัว ใครที่ยังไม่มีเลย ลองอธิษฐานขอต่อรูปหลวงพ่อดู อาจจะมาง่ายๆนะครับ

20. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007

แบบนี้ ยังไม่มี จะลองอธิษฐานขอต่อรูปหลวงพ่อดู ครับ ไม่ค่อยพบ

พบล่าสุดพี่ส้มฟักก็เก็บไปซะแล้ว