เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

2. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ขอร่วมด้วยตามกำลังครับพี่

3. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงพ่อทรง-หลวงปู่บุญศรีครับ ถ้าไม่มีไรผิดพลาดอาทิตย์นี้น่าจะได้ร่วมบุญด้วยนะครับอ้ายพี:cool:

4. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:กราบโมทนาบุญด้วยครับ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ตามสบายเลยครับ อย่าเครียดเรื่องบุญ เลี้ยงตัวเอง ครอบครัว เลี้ยงพ่อ เลี้ยงแม่ก่อนครับ

ทำบุญแบบสบายๆ

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ตามกำลังครับ ตกลงตามนั้น ผมแค่มาบอกครับ

7. sansiree

sansiree เป็นที่รู้จักกันดี

สีผึ้งหลวงปู่บุญศรีป้าอี๊ดขอมาส่งไป 35ตลับ2-3อาทิตย์แล้ว สีผึ้งชุดที่แล้วไปเที่ยวต่างประเทศเยะ มาก สารพัดประโยช์นศักดิ์สิทธิ์มาก(ถามป้าอี๊ดดูแล้วกัน?)
    สมัยล.ป.ทรงสังขารอยู่มี อ.จ.โกศล พาเพื่อนเป็นเจ้าห้นาที่ศุลกากรมาหาขอให้ ล.ป.ช่วยเพราะถูกตั้งกรรมการสอบ ล.ป.ให้สิผึ้งไป1ตลับ ผลปรากฎว่าหัวหน้า(ไม่ค่อยถูกกัน)ทำเรื่องชี้แจ้ง รอดไปหวุดหวิด นึกไม่ถึง นับถือหลวงปู่มาก ตลับสีผึ้งที่หลวงปู่ให้มาเอาไปเลี่ยมทองขึ้นคออย่างดี ฉะนั้นคนที่เอาตลับสีผึ้งเลี่ยมขึ้นคอ ไม่ใช่เรื่องแปลก คนเขาเลี่ยมขึ้นคอมาเกือบ
    20ปีแล้วจ้า

8. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เช้าผมได้โอนยอด 500 บาท ร่วมทำบุญด้วยนะครับ โมทนาด้วยครับ

9. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

10. พี เสาวภา

เอาครับ

อย่างไรไม่ใช่คนทำ ตัดมาเลยครับ

11. พี เสาวภา

เจอตัวแล้ว ยังมีอยู่เต็มบ้านอีกหนึ่งหลัง...เหอๆๆ

12. พี เสาวภา

โมทนาครับ คุณหมอ

และทุกท่าน ถ้าผมเผลอข้ามไป แต่อ่านทุกอันครับ

13. moo_2492

moo_2492 Active Member

กราบหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ
    สวัสดีครับคุณพี เสาวภา,คุณช้าง,เสี่ย ท.และเพือนสมาชิกบ้านเหรียญบินทุกท่าน
    ผมขออนุญาตชี้แจ้งเรื่องรูปหล่อหลวงปู่ทรงช้างที่วัดคอกหมู ผู้จัดสร้างคือคุณสุชีพ มานิตย์ ลูกศิษย์หลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณสายองค์การเภสัช ได้จัดสร้างเมื่อหลวงปู่ได้มรณภาพแล้ว โดยทำพีธีขออนุญาตหลวงปู๋ทุกประการ และได้ขออนุญาตจากท่านเจ้าอาวาธวัดคอกหมูจัดต้้งเอาไว้ข้างโบสถ์ วันที่ทำพิธีบรวงสรวงและเบิกเนตร คุณพี เสาวภาก็ได้ไปร่วมงานด้วย (อาจจะจำไม่ได้) รูปหล่อหลวงปู่ทรงช้างและน้่งอยู่บนพระยานาคคุณสุชีพบอกว่าช้างและพระยานาคเป็นบริวาณของหลวงปู่ก็เลยจัดสร้างให้หลวงปู่นั่งบนพระยานาคและช้างตามลำดับ และคุณสุชีพ ก็เป็นผู้จัดสร้างเหรียญและพระสมเด็จทรงช้างสามเศียร จึงขอชี้แจ้งให้ลูกศิษย์หลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ ทราบท่านสามารถไปกราบหลวงปู่ได้ที่วัดคอกหมูครับ
    Moo-2492

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2012
  14. พี เสาวภา

จำได้ครับ แต่จำชื่อ พี่ สุชีพ เป็นสุขุม...แหะๆ กราบขอประทานโทษ พี่สุชีพ

คณะนี้เป็นลูกศิษย์ โปรด และนับถือเหนียวแน่น ในองค์หลวงปู่พระครูบุญศรี ครับ

รูปหล่อก็ สร้างมาถูกต่องด้วยความเคารพ ใครอยากกราบรูปหลวงปู่บุญศรี เชิญได้ที่วัดคอกหมูครับ

15. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ได้รับผ้ายันต์แล้วครับพี่พี สวย ชอบมากๆครับ...ขอบคุณพี่พีมากๆครับ :)
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

16. pokpak744

pokpak744 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เลยครับพี่พี เดี๋ยวจะหาเวลาไปตัดให้ เผื่อพี่พีจะ

นำไปทำของดีแจก แต่ต้องบอกกล่าวอะไรเทวดาที่

ต้นหรือเปล่าครับ

17. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    กราบโมทนา สาธุ เป็นอย่างสูง

18. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG] เปิด[​IMG] [​IMG] ปรับ [​IMG] สมเด็จองค์ปฐม

วันนี้ ( ๓ ก.ย.๒๕๕๕ ) เวลา ๑๕.๐๐ น. ปรับบัญชีล่าสุด ขอโมทนาสาธุ กับท่านสาธุชน ผู้มีใจบุญ ใจกุศล ร่วมประมูล บริจาคนำรายได้
    ๑.สร้างห้องปฏิบัติธรรม กรรมฐาน ถวายพระปลัดวิรัช โอภาโส(ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) ณ วัดธรรมยาน ต.นาเฉลียง อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์
    ๒.สร้างพระนาคปรก ๑๔ ศอก ถวายหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ
    ๓. และสร้างสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๔ ศอก พร้อมวิหาร และปิดทองคำทั้งองค์ ณ วัดธรรมยาน ต.นาเฉลียง อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์
    ๔. ช่วยค่ารักษาพยาบาลพระภิกษุเจ็บป่วย
    ๕.ทำบุญปิดทองรูปหล่อหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ ทั้งองค์
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน พระศรีอาริยเมตไตรย พระปัจเจกพุทธเจ้า ทุกพระองค์ พระพรหมทุกชั้นฟ้า เทพเทวดาทุกชั้นฟ้า ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ท้าวมหาราชทั้งสี่ และพญายมราช ขอจงได้เสด็จมาร่วมรับรู้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมถวาย ร่วมรับ ร่วมเป็นสักขีพยาน ร่วมได้รับประโยชน์ ความสุข ในบุญกุศล ของท่านทั้งหลาย ครอบครัว และบุคคลอันเป็นที่รักของท่าน ด้วย เทอญ อิทธิ ฤทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดช เดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะ อะ อุ นี้ด้วยเถิด ขอโมทนา สาธุ

19. พี เสาวภา

จุดธุปบอกครับ ว่าเอาไปทำกุศลให้ ผู้ที่ทำบุญสร้างวิหารทาน หรือแ ทำแจกครับ

แต่ตัดแล้วมีปัญหาตอนขนน่ะครับ เพราะถ้าตอใหญ่ บ้านอยู่แถวไหนครับ

แต่ผมว่าอย่าไปกังวลเรื่องนี้ครับ ทำงานให้ดีก่อน แก้ปัญหาเฉพาะหน้าให้ได้ก่อน สบายตัวแล้วค่อยมายุ่งกับเทวดาครับ

20. พี เสาวภา

ติดไว้หน้าบ้าน ถ้าเป็นรอยมือของหลวงปู่ผม นิมนต์ที่เสาเอกเลยครับ

ขอมือมาเรียก โชคลาภเงินทองครับ