เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เห็นใจในความอดทนอดกลั้น ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี

อธิษฐานบอกกล่าวครูบาอาจารย์ที่เคารพนับถือ ให้ท่านช่วยปัดเป่า หาพระแหวกม่านหรือปรกโพธิ์พลิกแผ่นดิน หลวงพ่อทรง ติดตัวไว้สักองค์นะครับ ผมมีพระแหวกม่านหลวงพ่อกวย ปี ๒๕๓๙เก็บไว้บ้าง(ไม่ทันหลวงพ่อกวย แต่ใช้แทนพระทันท่านได้) หากอยากได้ไว้ติดตัวแจ้งที่อยู่มาทางPM ผมจะส่งให้ไปบูชา ฟรีครับ

ฝากคาถาให้ไว้เป็นเครื่องระลึก ท่องประครองจิตในการทำความดีครับ คาถาบทนี้พระอินทราธิราชท่านมอบไว้ให้หลวงปู่สิม พทธาจาโร วัดถ้ำผาป่อง หลวงปู่ท่านถ่ายทอดให้หลวงปู่หลวง กตปุญโญๆ ท่านมอบไว้ให้ลูกศิษย์เป็นทาน ผมฝากไว้ให้เผื่อสนใจ หากจะเรียนก็หาดอกไม้ธูปเทียนบูชาท่านก่อนหรือบูชาขันธ์ห้ายิ่งดี ระลึกถึงพระรัตนไตรย หลวงปู่สิม หลวงปู่หลวง ท่านพระอินทราธิราช

นะโมฯ ๓ จบ

"นะโมตัสสะ จงชนะข้าศึกศัตรู ผู้คิดร้ายให้เป็นดี

อะเนกา อันตะรายาปิ วินาศสันตุ อะเสสะโต"

หลวงปู่หลวงท่านรับรองไว้ว่า ท่องไว้บ่อยๆ ทุกวันๆแล้วดีมีความสุขความเจริญครับ

2. pokpak744

pokpak744 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณในน้ำใจไมตรีของพี่อาณัฐมากๆครับ
    หลวงพ่อกวยผมเคยไปกราบสรีระท่านตอนช่วงเดือนมีนาคม
    หลังจากโดนทำร้ายใหม่ๆ คราวนั้นจ้างคนมารุมตีซะสลบเลย
    แต่ก็รอดมาได้ด้วยคุณพระรัตนตรัย
    ผมขอน้อมรับคาถามาสวดระลึกถึงพระรัตนตรัย หลวงปู่สิม หลวงปู่หลวง และท่านปู่พระอินทร์
    ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

3. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    ได้รับแจ้งจาก หลวงพ่อ วิรัช โอภาโส ว่าห้องปฎิบัติธรรมกรรมฐาน สร้างเสร็จแล้ว ท่านใดผ่านไปจะไปพักผ่อนหลับนอน ได้ตามสบาย นะครับ เป็นของพวกเราทุกคน และคนอื่น ๆ ที่มาปฎิบัติธรรม แล้วไม่มีที่พัก ก็มีสิทธิใช้ประโยชน์ได้เต็มที่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2012
  4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

มิต้อง ควักเงินทองครับ

แจกฟรี กรุณาส่ง ซอง จ่าหน้า ชื่อที่อยู่ ของท่าน ติดแสตมป์ ๕ บาทส่งมาที่ผม

ซองมา ผ้ายันต์ไป ที่อยู่ของผมอยู่ที่ไหนสักที่ ...แหะๆ แถวๆนนทบุรีน่ะครับ

ของฟรี ดีที่สุดครับ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อืม เหตุการณ์ serious น่ะครับ

หลวงปู่พระครูบุญศรี ท่านให้คาถาผม ภาวนากันโจรผู้ร้าย มาปล้น มาทำร้าย

พี่น้อง บ้านเหรียญบิน รักกัน เอาไปใช้บูชากันน่ะครับ นึกถึงหลวงปู่จน นิมิตชัดเจน แล้ว ท่องว่า

ฆะเฏสิ ฆะเฏสิ กิงกะระนา ฆะเฏสิ อะหังปิตัง ชานามิ ชานามิ

จะคล้ายกับ ในหนังสืออาจารย์เทพหน่อยอย่าไปสนใจ ไปแบบนี้ ท่านท่องให้ผมฟังและผมจดแล้วทานกับท่านจนแน่ใจ

ไปนอนต่างที่ ภาวนาจนหลับไปถ้ามีภัย จะมีคนมาปลุกน่ะครับ

ได้ผ้ายันต์รอยมือ หลวงปู่หรือยังครับ ...แจกฟรีครับ

6. พี เสาวภา

ผ่านไปจะไปนอนสบายๆ จำศีล สงบๆสักวันครับ

7. พี เสาวภา

<CENTER>กราบหลวงพ่อทรง

</CENTER>

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->สวัสดีครับ..คุณพี เสาวภา
    ผมขออนุญาติเป็นสมาชิกชมรมเหรียญบิน ซึ่งมีคุณพี เสาวภา..เป็นประธาน ผมมีความประสงค์ใคร่ขอบูชาผ้ายันต์หลวงพ่อทรง เพื่อความเป็นศิริมงคลแก่ตัวเองและครอบครัว จึงอยากทราบที่อยู่ของท่าน เพื่อจะส่ง จ.ม. ถึงท่านได้ครับ และอยากทราบว่าการประมูลรอบนี้จะปิดเมื่อไรครับ เพราะผมต้องไปต่างจังหวัด 2 วัน และผมร่วมทำบุญรายการที่ 6ไว้ เกรงว่าจะกลับมาไม่ทัน...ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

ส่งซอง จ่าหน้าซอง ชื่อที่อยู่ของท่าน ติดแสตมป์ ๕ บาท และเขียนมุมซองว่า ผ้ายันต์ รอยเท้า หลวงพ่อทรง

ส่งมาที่

พี เสาวภา

๙๔/๑๐ หมู่ ๖ ซอย กรุงเทพ นนท์ ๑๔

อ. เมือง นนทบุรี ๑๑๐๐๐

แล้วนอนรอครับ

การประมูล อย่าไปเครียด ท่านประมูล ทิ้งไปเลย ถ้าราคาได้ก็เป็นของท่าน ง่ายๆ กลับมาค่อยมาเคลีร์ยครับ ผมไม่ได้มาเร่งเอาเงินท่าน

ที่จริงเป็นรายการทำบุญ ท่านทำเมื่อไหร่ของท่านเป็นเรื่องของท่าน ผมมีหน้าที่ส่งของ เงินทองจะช้าหรือเร็ว ก็อย่าไปเครียด เงินทองเรารวมไว้เป็นก้อน

พร้อมเมื่อไหร่เราก็ส่งไป ถวายไปทีน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2012
  8. pokpak744

ขอบพระคุณพี่พีมากครับสำหรับคาถาหลวงปู่บุญศรี
    ผมจะจดจำไว้ภาวนาครับ แม้ไม่เคยพบองค์จริงท่าน
    แต่ถ้าท่านรับรู้ อยากบอกท่านว่า "ผมรักหลวงปู่ครับ"
    เหมือนที่เคยรักและเคารพพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษี แล้ว
    ก็ยึดท่านมาเป็นหลักใจถึงทุกวันนี้
    วินาทีนี้ อยากบอกว่า "รักหลวงพ่อและหลวงปู่มากๆครับ"
    ผมสัญญาจะตั้งมั่นในความดีตลอดไปครับ

9. พี เสาวภา

เป็นศิษย์ หลวงพ่อวัดท่าซุง

ก็เป็นศิษย์อาจารย์เดียวกันครับ

จะเป็นศิษย์รุ่น เล็กของหลวงพ่อ ไม่ต้องได้ ญาณ ไม่ต้องได้ มโนมยิทธิ

วิธีเป็นศิษย์รุ่น เล็ก ให้ สมาทานถือศีล ๕ และแม้ไม่เจอหลวงพ่อ

ท่านก็เมตตา รับเป็นศิษย์ ท่านพูดเองผมจำได้ไม่ลืมในชีวิตนี้

ส่วนวิธีจะเป็นศิษย์ หลวงปู่พระครู บุญศรี วันพฤหัส ให้ จัดดอกไม้ธูปเทียน มาขอเป็นศิษย์ หน้าองค์ท่าน ท่านไม่อยู่ก็ หน้ารูปท่าน แค่นั้นเองครับ ท่านเป็นคนง่ายๆ ที่จริงท่านว่าโองการรับเป็นศิษย์ เราจำไม่ได้ก็นึกเอาในใจน่ะครับ

ใส่บาตรอุทิศให้ท่าน ถวาย หมี่กะทิ ไอสครีม ตามสมควร

และท่านชอบ แมว น่ะครับ...แหะๆ

10. pokpak744

ครับพี่พีผมไม่ทันหลวงพ่อฤาษี แต่คิดถึงหลวงพ่อทุกวัน วันละหลายเวลา
    คิดเสมอว่าท่านยังอยู่รอบๆเราเสมอ ที่รอดปลอดภัยมาได้ทุกวันนี้เพราะ
    มีผ้าธงมหาพิชัยสงครามของท่านติดตัวเสมอ ยิ่งครั้งหลังสุดเค้ากะให้ตาย
    หรือพิการ ก็รอดมาได้
    มาทำงานต่างถิ่น ไม่มีญาติพี่น้อง ต้องสู้ทุกวิถีทาง อาศัยความดีกับสัจจะ
    และคุณพระเป็นที่พึ่งเสมอ
    สำหรับหลวงปู่บุญศรี ผมจะหาเวลาเดินทางไปกราบสรีระท่านให้ได้
    จะขอขี้ธูปที่กระถางมาไว้กราบไหว้ระลึกท่าน

11. พี เสาวภา

ครูบาอาจารย์คุ้มครองน่ะครับ

12. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่พี นอนดึกเหมือนกันนะครับพี่ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

13. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:อ่าน เรื่องนี้ แล้ว ซึมเลยครับ
    ก็ไม่รู้ จะบอกอย่างไรครับ เพราะถ้าเป็นกระผมเจอแบบนี้ ก็ไม่รู้ว่า
    อะไรจะเกิดขึ้นบ้าง......แหะ แต่ ก็ขอชมนะครับ ความอดทนอดกลั้นดีเหลือเกินครับ
    กระผมสู้ไม่ได้เลยครับ ยอม:'(

14. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาในบุญกุศลทั้งปวงที่ร่วมทำมาทั้งหมดและที่จะบังเกิดต่อไปในกาลข้างหน้า สาธุ

15. พี เสาวภา

หลวงปู่พระครูบุญศรี หลักธรรมดีๆของท่านมีให้ดูหลายอย่าง

แต่อย่างแรกเลย คือ ขันติ ความอดทน อดกลั้น ของท่านเยี่ยมยอดครับ

ขันติ ๆ ๆ ท่องไว้น่ะครับ

16. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:รับทราบครับ อ.พี
    จะขอรับเอาไปปฎิบัติครับ
    ขันติ ขันติ ขันติ

17. pokpak744

สวัสดีพี่ๆทุกท่านตอนสายครับ พี่พี พี่ช้าง พี่รุ่ง
    ขันติ ขันติ ขันติน้อมรับมาปฏิบัติครับ
    วันนี้ลงมากรุงเทพหาแม่ครับ

18. พี เสาวภา

แหะๆ นอนไปตอนกลางวันครับวันนี้ นอนยาว ...

19. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

20. พี เสาวภา

ให้แม่เป่าหัว ก่อนกลับน่ะครับ

ขลังโคตรๆ ...ครับ