เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    โมทนา...........สำหรับมหาเมตตาใหญ่ ของ ท่าน อ.พี น่ะขอรับ..... สาธุ
    และ ขอโมทนากับผู้ ร่วมประมูลทุกท่าน ด้วยนะขอรับ........สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2011
  2. พราหมณ์

พราหมณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2011
    เศียรพระครูฤาษี 2999 ครับ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

เศียรพระครูฤาษีนี่ เป็นของชุดเดียวกับปี ๔๑ น่ะครับ

เพียงแต่พิมพ์เศียรนี้ มีน้อยกว่ามาก เพราะเปลืองผง และ หายากหน่อยน่ะครับ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

การประมูลก็ยังดำเนินไป ผมก็ขอเขียนหลวงปู่พระครูบุญศรีต่อไปน่ะครับ

เป็นเรื่องราวที่ย้อนเล่า ไปตั้งแต่เสี่ย ท พาผมไปหาหลวงปู่พระครูบุญศรี ตามที่ได้เล่าไป น่าจะนานแล้ว ...แหะๆ ในตอนนั้นที่ หลวงปู่ เอาหนังสือ ๑๙๑ ให้ดู เรื่องเสี่ย ตังฮั้ว ซึ่งเป็นเรื่องดังมากใน พ.ส.นั้น

ยังมีต่อ

5. พราหมณ์

พราหมณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2011
    3.พระชัยฯชุดวิสาข์ 49 5730

6. พี เสาวภา

กลับมาต่อน่ะครับ

หลังจากวันนั้น ผมก็ไปหาท่านเป็นประจำทุกอาทิตย์ครับ ระยะทางไม่ใช่อุปสรรคของผมเลยครับ บางอาทิตย์ผมไป สอง สามครั้ง ยิ่งตอนทำงานก่อสร้างให้วัด ยิ่งไปบ่อย ตามโครงการณ์ ทั้ง ๖ ที่แจงมาน่ะครับ เรียกว่าว่างก็ไปครับ

ในตอนนั้นหลวงปู่จะมีพระพี่เลี้ยงอยู่องค์ชื่อ พระ ส ท่าน ส นี่จะจำวัดอยู่ข้างล่าง ส่วนหลวงปู่จำวัดข้างบน คนอายุร่วมร้อย หรือ อาจจะร้อยกว่าน่ะครับ ส่วนห้องน้ำก็อยู่ข่างล่าง ไม่เป็นอุปสรรคกับท่าน นอกจากนั้น ข้างๆ กุฏิหลังใหม่ของท่าน มีหอแท็งค์น้ำอยู่ ทำด้วยปูนปนไม้ อยู่ติดๆกันกับกุฏิ สร้างขึ้นสูง สองชั้่น เท่ากับกุฏิ ผมยังเคยเห็นหลวงปู่ปีน จากนอกชาน ของกุฏิ บนชั้นสอง ข้ามไปยัง หอแทงค์น้ำ เอาผ้าจีวรไปตาก ซักเองซ่ะด้วย ผมเห็นแล้วยังอึ้ง รีบวิ่งขึ้นไปนอกชาน ก่ะว่าจะช่วยท่านตอนท่านข้ามกลับมา เอื้อมมือไป ท่านกับปัดมือออก ปีนข้ามกลับมาหน้าตาเฉย ท่านอายุร่วม ๑๐๐ น่ะครับ

ขนาดผมเอง เลยลองข้ามไปมั่ง จะเอื้อมไปจะจับ แล้วกระโดดข้ามผมยังเล็งแล้วเล็งอีก ตอนนั้นผมน่ะ อายุ สี่สิบกว่าๆ ยังเสียวๆ แต่คนอายุร่วม ๑๐๐ ปี น่ะข้ามไปหน้าตาเฉย และ สงสัยว่าทำประจำน่ะครับ ว่างๆ พวกท่านอยู่บ้าน ลองบอก คุณ ปู่ หรือ คุณ ตา ที่บ้านลองปีน นอกชานบ้านดูมั่งน่ะครับ ไม่โดน ปู่หรือ ตาด่า ว่าอุตริ ก็คนอื่น ด่าท่านแน่นอน ไม่มีคนแก่ คนมีอายุ ที่ไหนทำแบบนั้นครับ ตั้งแต่ผมเกิดมา ไม่เคยเห็น ครับ

สิ่งนี้จะบอกถึงความแปลกอีกอย่างของท่าน และ ความคล่องแคล่ว แข็งแรงของท่านได้ดี

แรกๆ ผมจะเอาอาหาร ไปถวายท่านด้วย ใส่ปิ่นโตไป หลวงปู่ท่านไม่รับบาตร แล้วเพราะแก่มาก (แต่ปีนนอกชาน ซักผ้าเองได้ บางครั้ง ) จะมีชาวบ้านเอาอาหารมาถวาย แบบจัดเวรกัน ถ้าชาวบ้านอยู่ต้นแม่น้ำ เรียกว่า บ้านเหนือ ถ้าอยู่ปลายแม่น้ำ เรียกว่า บ้านใต้ ชาวบ้าน สองฝ่ายนี่จะไม่ถูกกัน ด้วยเรื่องอะไรผมไม่ทราบ ขึ้เกียจไปสนใจ แต่หลวงปู่อยุ่ตรงกลาง ตรงรอยต่อ เป็นรัฐกันชนครับ ถ้าบ้านเหนือเอามา บ้านใต้ไม่มา และถ้าทำบุญที่วัด บ้านใต้มา พวกบ้านเหนือจะไม่มา

บริเวณวัดก็เล็กกระจิ้ด ยังมีโรงเรียนมาให้หลวงปู่อุปถัมท์ด้วย เป็นโรงเรียนประชาบาล ติดกับวัด เป้นโรงเรียนเล้กเหมือนกัน หลวงปู่จะคอยช่วยเหลืออยู่

ผมพอไปบ่อยๆเข้าก็รู้จักคนมากขึ้น และตามสันดาน นักวิชาการแบบปฏิบัติของผม ผมก็สืบเรื่องราวของหลวงปู่ไปจากปากคำของคนรอบวัด และ บันทึกไว้ แต่จะพอสรุปได้ว่า หลวงปู่ไม่ใช่คนแถวนั้น มาจากที่อื่น เพราะฉนั้น จะไม่มีใครรู้ประวัติของท่านลึกๆเลย และท่านไม่เคยเล่าให้ใครฟัง เท่าที่ผมไล่ถามและ บันทึกไว้ พอจะสรุบได้ว่าก่อนที่ผมจะนำมาเปิดเผย ไม่น่าจะมีใครรู้มากไปกว่าข้อมูลเหล่านี้ตั้งแต่ หน้า ๑๒๗๗ ขึ้นมา พวกท่านมาอ่านนี่จะรู้มากกว่าพวกข้างวัดซ่ะอีก

เรื่องประวัติของหลวงปู่ ลึกๆ จะเป็นเรื่องลึกลับ ว่าท่านไปทำอะไรมาบ้าง ที่ผมบันทึกไว้ สอบทานกับหลวงปู่แล้ว น่าจะถูกต้องที่สุดครับ ว่าท่านตั้งแต่บวชแล้ว ท่านไปมาหลายที่

ความที่หลวงปู่เป็นคนนิ่ง พูดน้อยมาก จะเป็นบุคลิกส่วนตนของท่น ที่ไม่ค่อยมีใครกล้าล่วงล้ำ ถามโน่น ถามนี่ ถามท่านก็ไม่ตอบ ได้แต่นั่งยิ้ม ยกเว้นลูกศิษย์ใกล้ชิด ที่พอจะกล้าพอจะหยอกล้อกับท่านได้บ้าง

ผมเองสารภาพว่าเรื่องราวที่จะเล่าต่อไป ไม่แน่ใจว่าอันไหนมาก่อนมาหลังครับ

พระ ส ที่จำวัดอยู่ด้านล่าง จะทำหน้าที่เป็ ท.ส. หลวงปู่ คอยจัดคิวให้ขั้นไปหา หลวงปู่ แบบหน้าห้อง พระองค์นี้มีอะไรแปลกๆ ผมจะค่อยๆเล่า เพราะเป็น เหตุการณ์ตอนเริ่มต้นที่ผมมารู้จักกับหลวงปู่ พระ ส จะทำปลัดขิก นั่งเหลาบ้าง ทาแช็คบ้าง แล้วบางทีเอามาแขวนไว้เป็นราวๆ ผมไม่แน่ใจว่าเสกเองหรือไม่ หรือ ใครบูชาไป เมื่อไปเจอหลวงปู่ คงขอท่านลงให้ เอาเรื่องปลัดก่อน

ก่อนผมมาพบหลวงปู่ ผมไม่สนใจปลัดขิกมาก่อน มีอยู่ตัว ของพ่อผม ที่เป็นลูกศิษย์หลวงพ่ออี๋ พ่อผมตอนตาย อายุ เก้าสิบกว่าๆ เป็นลูกศิษย์ หลวงพ่ออี๋ แบบเป็นเด็กวัด ถึงปิ่นโตตาม กินนอนอยู่ที่กุฏิหลวงพ่ออี๋ ตระกูลผมเป็นตระกูลคนดั้งเดิมของสัตหีบเลยครับ แต่ผมมาทำหายตอนไปรับราชการ ที่ อ. ฝาง เคยเล่าไปแล้ว ผมมีปลัดของยายของยาย ติดในกำปั่น ตอนขโมยมาขโมยไป แต่ไม่เอาปลัด ผมเก็บไว้แค่ตัวเดียวนอกนั้น แจกเขาหมด

และผมไม่สนใจปลัดขิกเลยครับ ตอนนั้นสนใจแค่ พระกับตระกรุด ส่วนใหญ่ พอมาเจอหลวงปู่ ท่านห้อย ปลัดงาช้างไว้ที่เอวหนึ่งอันครับ ผมพอมารู้จักกับท่าน พอเป็นลูกศิษย์แล้ว ขนาดอาจารย์เรายังห้อยเลย ผมก็เลยเอามั่งครับ ไปหาปลัดงามา ให้ท่านลง และ แจกไปหลายตัว เพราะทำงานก่อสร้าง ใครช่วยก็แจกเขา ใครไม่ช่วยก็แจก หวังว่าให้เขามาช่วยเหลือ

ปลัดตามรูป เป็นของส่วนตัว ผมไปซื้องามาให้ท่านลง มา พ.ศ.นี้ นึกเสียดาย น่าจะซื้องามาเยอะ ๆ หลายๆขนาดให้ท่านลงไว้ อยู่ตามรูปครับ

IMG_2361.JPG IMG_2362.JPG IMG_2364.JPG

ตัวนี้เล่าไปทีแล้ว เล่าอีกที rewind เทปให้สมฉายา เทปยาน ตัวนี้ตั้งแต่ท่านลงให้ ท่านบอกว่าให้เอาแขวนคอ เอาไว้ตรงใกล้หัวใจ ผมยังตีความไม่ออก ใครทราบช่วยบอกที ปลัดตัวนี้ตั้งแต่ หลวงปู่ลงให้ ไม่เคยห่างตัวผม ไปด้วยกันทุกที่ ใช้จนสึก แตกลานไปหมด และจะอยู่ด้วยกัน จนสิ้นลมหายใจ เพื่อระลึกถึงหลวงปู่ ทุกครั้งที่เห็น ว่างๆ ผมก็จะล้วงมือไปในกระเป๋ากำปลัดไว้ เสกไปด้วยเรื่อยๆ เป็นการทำสติ กับท่องคาถาไป

IMG_2365.JPG IMG_2367.JPG

หลวงปู่จารให้หลายที แต่ใช้จนเลือนไปหมด พอมาทำพระกริ่งผมเลยตอกโค็ดไว้ แต่เลือนไปหมดแล้วครับ

IMG_2368.JPG IMG_2369.JPG IMG_2370.JPG

ตัวนี้ยังไม่ได้ใช้ หลวงปู่จารให้ด้วยหมึกแดง ที่หน้าประธาน

IMG_2371.JPG IMG_2372.JPG

นอกจากนั้น ยังตอกโค็ด ไว้ทั้งสองด้าน โค็ดยังชัดเพราะไม่เคยใช้ โค็ดนี้เป็นโค็ดตัวนะ ขึ้นยอดที่ตอกพระกริ่งนี่แหละครับ โค็ดนี่ผมเอาไปตอกไว้หลายอย่างพอมีเวลาว่างๆ ตอกที่ปลัดก็มี จะโชว์ไปเรื่องปลัดให้ครบชุด โค็ดที่ตอก มาตามปรัชญาที่ว่า ในอนาคตจะได้เล่นง่ายน่ะครับ...แหะๆ

ยังมีต่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2011
  7. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่พี ผมอยากบูชาเหรียญจอบเศรษฐีครับ ได้จังหวะเปิดกรุทำบุญซักที

8. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุยศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    เมื่อวานคิดว่าจะลงภาพสภาพของพื้นที่และบรรยากาศการไปแจกของรอบที่ 3 ให้หมู่มวลสมาชิกได้ดูกัน กลับเผลอหลับซะนี่ ตื่นมาอีกทีดึกแล้วเลยขออนุญาตลงวันนี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      211.7 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      285.2 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      150.9 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      156 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      92
  9. cc5922

ต่อด้วยสภาพทั่วๆไป ในพื้นที่ของลพบุรีตอนนี้ปริมาณน้ำรวมกันเท่ากับเขื่อนป่าสักเต็มความจุครับ

ขนาดไฟล์:
      175.7 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      154.7 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      170.3 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      190.6 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      145 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      215.7 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      166.4 KB
      เปิดดู:
      33
  10. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    :cool::cool:

โมทนาบุญด้วยครับ ฝากตรวจสอบวัดโคกแก้ว ท่าวุ้ง บางงา ลพบุรี หลวงพ่อชื่อ หลวงพ่อสวย วัดอยู่ทางสายเอเซีย พอข้ามสะพานแม่น้ำลพบุรี เลี้ยวซ้ายไปสิงห์บุรี เลี้ยวขวาเข้าลพบุรี วัดอยู่ห่างจากสายเอเซียประมาณ ๒ กิโลเมตร เลยไปก่อนเข้าลพบุรี จะมีแยกไฟแดง เลี้่ยวซ็ายไปบ้านหมี่ ไปวัดหลวงพ่ือเพี้่ยน ฝากตรวจสอบด้วยว่าวัดโคกแก้วเป็นอย่างไร วัดนี้ พวกเรา คณะศิษย์ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ และหลวงปู่บุญศรี อินทวรรณโณ ร่วมกันสร้างมา แต่ก่อนเป็นวัดร้าง สมัยอยุธยา หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ เคยเดินธุดงธ์ และพักแรมอยู่ที่วัดดังกล่าว และหลวงปูทวด บรรจุมวลสารศักดิ์สิทธิ์เอาไว้ในเจดีย์ร้าง ต่อมามีพระธุดงค์ ชื่อหลวงพ่อสวย ธุดงค์ผ่านมา ได้รับคำสั่งจากหลวงปู่ทวด ให้บูรณะวัดร้างดังกล่าวให้กลับคืนมาเป็นวัดที่เจริญ ต่อมา ขณะเป็นวัดร้าง เหลือที่ประมาณ ๓ งาน และเจดีย์บรรจุมวลสาร องค์เดียว เดี๊ยวนี้เจดีย์องค์นั้น ยังอยู่ ต่อมาได้ร่วมกันซื้อท่ีดินเพิ่มเติมขึ้นมาอีกหลายไร่ เป็นสถานท่ีศักดิ์สิทธิ์ คนทั่วไปไม่ทราบความเป็นมา ฝากช่วยตรวจสอบด้วย สาธุ นะโม โพธิสัตย์โต หะระหัง พุทธโธ มะโมพุทธายะ

11. พี เสาวภา

ตกลงครับ

ใครอยากได้อะไร บอกมาเลยครับ จะรับไว้พิจารณา ผมจะรอให้ปิดอันนี้ก่อน เพราะผมเองจะงงตอนส่งเพราะแก่แล้ว...แหะๆ

ใครอยู่ กทม มารับเอง นัดกัน หรือ ผมเอาไปให้ก็ได้ครับ

บางรายการ วันนี้น่าจะนิ่งน่ะครับ

12. cc5922

เรื่องราวทั้งหมดขอให้ทุกท่านดูสภาพจากภาพเอานะครับ ว่าจะเป็นอย่างที่ผมว่าเป็นมหาอุทกภัยชองชาวลพบุรีจริงหรือไม่

ขนาดไฟล์:
      223.6 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      182.3 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      135.7 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      207 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      178.2 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      204.3 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      186.6 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      181.1 KB
      เปิดดู:
      40
  13. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    โมทนาบุญด้วยครับ ฝากตรวจสอบวัดโคกแก้ว ท่าวุ้ง บางงา ลพบุรี หลวงพ่อชื่อ หลวงพ่อสวย วัดอยู่ทางสายเอเซีย พอข้ามสะพานแม่น้ำลพบุรี เลี้ยวซ้ายไปสิงห์บุรี เลี้ยวขวาเข้าลพบุรี วัดอยู่ห่างจากสายเอเซียประมาณ ๒ กิโลเมตร เลยไปก่อนเข้าลพบุรี จะมีแยกไฟแดง เลี้่ยวซ็ายไปบ้านหมี่ ไปวัดหลวงพ่ือเพี้่ยน ฝากตรวจสอบด้วยว่าวัดโคกแก้วเป็นอย่างไร วัดนี้ พวกเรา คณะศิษย์ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ และหลวงปู่บุญศรี อินทวรรณโณ ร่วมกันสร้างมา แต่ก่อนเป็นวัดร้าง สมัยอยุธยา หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ เคยเดินธุดงธ์ และพักแรมอยู่ที่วัดดังกล่าว และหลวงปูทวด บรรจุมวลสารศักดิ์สิทธิ์เอาไว้ในเจดีย์ร้าง ต่อมามีพระธุดงค์ ชื่อหลวงพ่อสวย ธุดงค์ผ่านมา ได้รับคำสั่งจากหลวงปู่ทวด ให้บูรณะวัดร้างดังกล่าวให้กลับคืนมาเป็นวัดที่เจริญ ต่อมา ขณะเป็นวัดร้าง เหลือที่ประมาณ ๓ งาน และเจดีย์บรรจุมวลสาร องค์เดียว เดี๊ยวนี้เจดีย์องค์นั้น ยังอยู่ ต่อมาได้ร่วมกันซื้อท่ีดินเพิ่มเติมขึ้นมาอีกหลายไร่ เป็นสถานท่ีศักดิ์สิทธิ์ คนทั่วไปไม่ทราบความเป็นมา ฝากช่วยตรวจสอบด้วย สาธุ นะโม โพธิสัตย์โต อาคันติ มายะ อิติ ภะคะวา :cool:

14. cc5922

ภาพถ่ายทั้งหมดผมเองมีเจตนาเผยแพร่เพื่อให้ทุกๆท่านได้เห็นและรับรู้เรื่องราวของพี่น้องร่วมชาติที่กำลังประสบภัยพิบัติอยู่ในขณะนี้ ซึ่งขอเรียนตามตรงว่านี่เป็นเพียงเสี้ยวหนึ่งที่ถูกถ่ายทอดมาเท่านั้น ยังมีอีกหลายๆพื้นที่ที่ผมไม่สามารถเข้าไปถึงได้ ต้องอาศัยเรือเร็วเข้าไปเพราะบางที่น้ำเชี่ยว ลึก 4-6 เมตร หากเราทำอะไรเกินกำลังเดี๋ยวพลาดพลั้งไปจะเสียใจได้ ซึ่งผมคิดว่าอย่างน้อยเราก็ได้ทำหน้าที่พลเมืองที่ดีของชาติที่ไม่ได้นิ่งเฉยกับความเดือดร้อนของคนร่วมชาติ มีอะไรที่จะสามารถช่วยและบรรเทาทุกข์ของเขาเหล่านั้นได้ ผมและทีมงานจะไม่ลังเลใจ ทั้งนี้ขอกราบขอบพระคุณในกุศลจิตของผู้ที่บริจาคและผู้ที่ร่วมโมทนาทุกๆท่าน ที่ได้ช่วยเหลือกิจกรรมในครั้งนี้ โดยผมมั่นใจว่าได้กระทำการทุกๆสิ่งโดยบริสุทธิ์ทั้งกาย วาจา และใจ ซึ่งสิ่งที่ท่านได้ร่วมบริจาคมาส่งตรงถึงผู้ที่เดือดร้อนแน่นอนครับ

ขนาดไฟล์:
      169.8 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      189.7 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      189.6 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      158.7 KB
      เปิดดู:
      37
  15. cc5922

ได้ครับผมจะเป็นธุระตรวจสอบให้นะครับ ซึ่งหากเป็นพื้นที่วัดในเขตท่าวุ้งจริงๆอาจจะไม่พ้นวิกฤติในครั้งนี้ครับ ซึ่งผมคิดว่าในเรื่องบรรเทาความเดือดร้อนน่าจะมีหน่วยงานเข้าไปช่วยเหลือพอสมควรแล้ว เพราะจากการออกพื้นที่ความช่วยเหลือที่เข้ามามากมายครับ ทั้งรัฐ ทหาร ตำรวจ และที่มีมากคือ จัดทีมมากันเองครับ

16. พี เสาวภา

ผมมีตำแหน่งว่าง สำหรับพนักงานคนนี้น่ะครับ...แหะๆ

17. พี เสาวภา

ผมได้ข้อมูลมาจากพี่ผาแดง ได้จุดเดือดร้อน ที่อยุธยาอีกจุดแล้วน่ะครับ มีการโทรคุยติดต่อกันด้วยผมเอง น้ำท่วม เมตรครึ่ง จากถนน ต้องอยู่ชั้นสองกันมา สอง สามวันแล้ว

ถ้าราคานิ่ง วันพรุ่งนี้จะเริ่มถาม ว่าราคาทรงหรือยังน่ะครับ จะเป็นโค้งสุดท้ายล่ะครับ แล้วมา ประชาพิจารณ์ในกระทู้อีกทีว่า อยากให้ผมเอาอะไรมาอีกครับ

เอาแบบโปร่งใสครับ เพราะเป็นเงินของท่าน ผมก็จะร่วมเงินของผมลงไปด้วยครับ

ร่วมด้วยช่วยกันครับ...แหะๆ

18. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    โมทนาสาธุกับพี่พีและพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านด้วยครับ

ขอบารมีหลวงปู่บุญศรีและหลวงปู่ทรงคุ้มครองทุกท่านและครอบครัวให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม

19. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบหลวงพ่อทรง หลวงปู่พระครูบุญศรีครับ..มาต่อยอดรายการที่ 3.พระชัยฯ ชุดวิสาข์ 5,999.- ครับ..

20. พี เสาวภา

น่าจะใกล้โค้งสุดท้าย ทางบ้านไม่มีใครติดต่อมาเลยน่ะครับ

วันนี้ฝนตกแต่เช้ามืด น้ำน่ากลัวน่ะครับ ถึงท่านเองก็เถอะ ตรวจสอบสิ่งของท่าน ตรวจสอบทรัพย์สิน มีแผนการตอบโต้กับสถานะการณ์ไว้ด้วยน่ะครับ

ต้องรีบช่วยๆกันล่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2011