เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ฆะเฏสิ ฆะเฏสิ กิงกะระณัง ฆะเฎสิ อะหังปิตัง ชานามิ ชานามิ

เปิดเผยซ่ะเลยเพราะผมนับถือมากทั้งสองท่าน พระคาถานี้ หลวงปู่บุญศรีใช้ลงที่อิฐ ท่านให้ไปฝังสี่ด้านของบ้านของผม เอาไว้กันขโมย คนร้าย เขียนต่างกันหน่อยแต่ออกเสียงเหมือนกัน

ไปต่างถิ่นใช้สวด นอนภาวนา กันคนร้าย กันขโมยได้ครับ ท่านให้ผมมาไว้ป้องกันตัว

พี่น้องเอาไปใช้น่ะครับ นึกถึงพระรัตนตรัย หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงปู่พระครูบุญศรี เอาไปใช้ให้ขลังๆกันน่ะครับ

ถวายดอกบัว ธูป เทียน ตามที่หลวงพ่อท่านสั่งไว้น่ะครับ

ใส่บาตรพระ หรือไปถวายสังฆทาน ก็กรวดน้ำถวายท่านหน่อยก็ดีครับ เป็นการแสดงการคารวะรับรู้ ขอพระคาถาไปใช้น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2010
  2. plykaew

plykaew เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง........ด้วยความเคารพ
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่อั๊ป............ด้วยความเคารพ

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ บ้านเหรียญบินทุกท่าน..

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ข่าวคราว

ช่วงนี้เห็นเวปเพื่อนบ้านเอาของหลวงพ่อทรงมาขายหลายเวปอย่างที่บอกนะครับมี ท เก๊ออกมาอีกที่ตอกพระกริ่งรมดำ บางทีเหรียญแท้แต่เอาโค้ด เก๊ไปตอก บางเหรียญมี ท แท้แต่ดันเอา ท เก๊ไปตอกซ้ำ ให้เป็นสองโค้ด บางองค์มีลายมือหลวงพ่อแท้ๆดูง่ายๆ แต่ดันเอา ท เก๊ไปตอกไว้กำกับอีก เลยทีนี้งงไปกันใหญ่ เลยไม่รู้จะขายแบบไหนดี พระแท้โค้ดเก๊ งง....พวกนี้ กรรมจริงๆเสียของหมดครับ ถ้าพวกที่ทำเข้ามาอ่านเลิกทำซะนะครับ เก๊ก็ให้เก๊ไปเลย อย่าเอาไปตอกมั่ว พวกผมขี้เกียจแยกน่ะครับ 555.....

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ตอบข่าวคาว

สำหรับพวกที่เข้ามาอ่านแล้วขายของหลวงพ่อน่ะครับ ประกอบสัมมาชีพแล้วท่านจะเจริญๆๆ

ศึกษาหน่อยน่ะครับ ของหลวงพ่อมีเยอะ ผมเขียนให้อ่านฟรีๆ รวบรวมมาจากผู้รู้ท้องถิ่น และ จากทีก็เจอมาเอง

แต่อย่างไร ก็แท้ก็แท้วันยังค่ำ

เสี่ยเบ็นเอารุปมาลงหน่อยสิจ้ะ

5. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สงสัยต้องไปเช่ามาให้ชมครับ อิอิ....ผมเห็นแต่ภาพเขา ไม่กล้าเอาภาพเขามาประกอบกลัวโดนครับ... แฮ่ เดี๋ยวจัดการให้ครับผมเรื่องภาพ

6. นายGEET

นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบ กราบ กราบหลวงพ่อทรงครับ
    ขอบคุณเสี่ยเบ็นที่แจ้งข่าวด้วยครับ

7. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง

สวัสดีครับทุกท่านขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ

8. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบๆๆหลวงพ่อทรงครับ

9. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง
    สวัสดีพี่นองบ้านเหรียญบินทุกท่าน

ผมกลับมาจากไปทำงานต่างจังหวัดแล้ว
    เรื่องพระเครื่องของ ลพ.ทรง ตามที่เสี่ยเบน เล่ามานั้น
    ต่อไปคงจะเล่นกันแบบสับสนเป็นแน่แท้ รอยมือจริง โค้ทปลอม นี่ เสียของอย่างแรงเลยครับ
    ยังไงคงต้องเล่นแบบ มาตรฐาน ไว้ก่อน

10. วิกิพีเดีย

วิกิพีเดีย เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ
    สวัสดีสมาชิกบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ

ใช่ครับเหรียญจอบเศรษฐีใหม่ของคุณnu_waสวยงามมากครับ:cool:
    ถามพี่พีหน่อยครับ เหรียญจอบเศรษฐีใหม่ ทั้งตอกโค้ตและไม่ตอก
    ผ่านมือหลวงพ่อและท่านอธิษฐานจิตมาทั้งหมดเลยใช่มั้ยครับ

11. benay

พระแท้โค้ดเก๊เช่นพระเครื่องของวัดที่หลวงพ่อสั่งเองบางรุ่นที่เป็นรุ่นเก่า หรือบางรุ่นที่แท้ แต่ไม่ได้ตอกโค้ดมาแต่เดิมล้วนเป็นพระแท้ แต่ดันเอาโค้ด ท เก๊ไปตอกไว้ไม่รู้ทำไปเพื่อเพิ่มมูลค่าอะไรกันหนักหนา ทำให้เสียของอย่างมากครับ ถ้าเจอตอกในเหรียญบินจะเล่นกันยังไงหว่า ดูแลว้พวกนี้ก็น่าขำครับ แต่ต่อไปคงขำไม่ออกเพราะ มันจะทำให้พระแท้มีตำหนิ ถึงจะแท้แต่ก็ไม่สบายตาเพราะโค้ด เก๊ วอนจริงๆพวกนี้.....กรรม

12. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรงด้วยความเคารพ
    สวัสดีครับพี่พีและทุกท่าน

ขออนุญาตนำความคิดเห็นที่ #963 หน้า 49
    มาลงให้อ่านกันอีกทีนะครับพี่พี
    สำหรับผู้ศรัทธาหลวงพ่อทรงที่สนใจเสาะหาวัตถุมงคล
    ของหลวงพ่อ หลายท่านอาจจะเพิ่งมาและยังไม่ทราบ

13. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ
    สวัสดีครับพี่พี พี่น้องบ้านเหรียญบินทุกๆท่าน<!-- google_ad_section_end --> ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007

15. พี เสาวภา

เหมือนกันทุกอย่างครับ ที่ไม่มีโค้ด เพราะพลาด ข้ามไปลืมตอก พระทั้งหมดอยู่ในลังปลุกเสกตลอดไตรมาส ๔๙ เหมือนกันทุกองค์ครับ

16. SomeO

SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทรง กราบหลวงปู่อั๊บ ครับ
    และสวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ

โอโห ทำของแท้ให้เป็นของเก๊ ทำกันไปได้ ผมก็เริ่มงงแล้วสิ
    ทำกันไปได้

17. พี เสาวภา

ความคิดของคนระดับชาวบ้านนี่แปลกๆน่ะครับ

เหรียญรุ่นสองทองแดงแท้ๆ ดันไปเอาโค้ด ท หยดน้ำมาตอก โค้ดออกทีหลัง พระร่วมสามสิบปี มาปนๆกัน ....งงล่ะทีนี้

18. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงพ่อทรง... ครับ
    เข้ามารายงานตัวตอนหัวค่ำหน่อย ก่อนที่คอมจะไม่ว่าง....

20. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    มาต่อเรื่องคาถากันอีกหน่อยครับ....

คาถาเสกน้ำล้างหน้าเพื่อเห็นอมนุษย์

ตั้งนะโม ๓ จบ แล้วว่า "พุทธาโมยะ นะ"

เมื่อเสกน้ำล้างหน้าแล้ว ท่านให้นั่งภาวนาคาถาว่า ดังนี้
    อะสูญ มะสูญ สูญทิพย์สูญ อะพุทธัง ปัจจักขามิ เตติปิภาวัง อุทาสะ โกติมัง ทาเรจะ
    อะสูญ มะสูญ สูญทิพย์สูญ อะธัมมัง ปัจจักขามิ เตติปิภาวัง อุทาสะ โกติมัง ทาเรจะ
    อะสูญ มะสูญ สูญทิพย์สูญ อะสังฆัง ปัจจักขามิ เตติปิภาวัง อุทาสะ โกติมัง ทาเรจะ
    ต้อง อธิษฐานขอเห็นก่อนว่าจะพบใคร แล้วจึงจะภาวนา จนจิตถึงอุปจารสมาธิ จึงจะเห็นภาพได้ ท่านให้ไว้เมื่อวันที่ ๑๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๑๘ (ท่านให้ก่อนที่จะมีการฝึกสอนวิชามโนมยิทธิ ปัจจุบันได้มโนมยิทธิกันแล้ว จึงไม่ได้ใช้คาถากันอีกเลย)

คาถาของหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค
    คาถากันฟ้าผ่า

อากาเสจะ พุทธทีปังกะโร นะโมพุทธายะ

คาถา กันไฟไหม้ และคาถากันฟ้าผ่านี้ ท่านพิมพ์เป็นใบปลิวแจกในขณะที่อยู่วัดสะพาน ท่านพิมพ์ไว้ว่า คาถานี้ของหลวงพ่อปาน ท่านให้บูชาไว้ทุกวันๆ ละ ๓-๕-๗-๙ จบ ท่องทุกเช้าค่ำ จะปลอดภัยจากไฟไหม้และฟ้าผ่า

ต่อ มาเมื่อหลวงพ่อมาอยู่ที่วัดท่าซุงแล้ว ท่านให้ใช้เฉพาะ “โส นามะ ยักโข” เท่านั้น โดยกล่าวว่า “ให้เขียนเป็นภาษาไทยไว้บนหัวนอน สวดมนต์กราบไหว้อยู่เสมอ ไฟไม่ไหม้ ฟ้าไม่ผ่า และกันนิวเคลียร์นิวตรอนได้ด้วย”

คาถากันไฟไหม้

พะระโส นามะยักโข เมตตะทันตะ ปะริวาสะโก อสุนีหะเต โหตุ เต ชะยะมังคะลานิ

คาถามหาอำนาจ

(ใช้เสกน้ำล้างหน้าทุกวันตอนเช้า แล้วจะมีอำนาจเป็นที่ยำเกรงของคนทั้งปวง)

เอวัง ราชะสีงโห มะหานาทัง สีหะนาทะกัง
    สีหะนะ เม สีละเตเชนะ นามะ ราชะสีงโห
    อิทธิฤทธิ พระพุทธังรักษา สารพัดศัตรู อะปะราชะยัง
    อิทธิฤทธิ พระธัมมังรักษา สารพัดศัตรู อะปะราชะยัง
    อิทธิฤทธิ พระสังฆังรักษา สารพัดศัตรู อะปะราชะยัง

คาถาเสกผ้าเช็ดหน้า

คาถา สำหรับเสกผ้าเช็ดหน้า เสกเช้ามืด ๓ เที่ยว ๗ เที่ยว ๓ คืน อธิษฐานใช้ได้ต่างๆ ผู้ที่เอาไปใช้ห้ามไม่ให้ลัก ไม่ให้ปล้น ไม่ให้กินเหล้า จึงจะมีคุณต่างๆ

๑. "วิวีพุทโธอิติ" ภาวนาเวลาหลงทาง เอาหลังพิงต้นไม้ จะเห็นหนทางโดยเทวดานำทางให้
    ๒. "เจจะตัง" ทำไส้เทียนจุดกลางฝนไม่ดับ (เป็นคาถาแคล้วคลาด)

คาถามหาประสานใหญ่ (ของครูผึ้ง อายุ ๑๐๐ ปี)

วะโรวะรัญญู วาระโท วะราหะโร อะนุตตะโร ธัมมะวะรัง อะเทสะยิ

(ว่า ๓ เที่ยว ๗ เที่ยว)
    เมื่อ จะประสานให้เอาใบตองปิดบนแผลเสียก่อน แล้วจึงว่าคาถาหลับตาเป่าลงไปในใบตอง (เวลาว่าให้กลั้นใจ) แก้กลิ่นตัวไม่มีอีกด้วย ให้สวดมนต์ไว้ทุกวัน

คาถาทำน้ำมนต์แก้เวทมนต์คาถา

นะ คังคัง ปัญจะมัง มะหาสมุททัง สัพพะสิทธัง ภะวันตุ เม
    โม คังคัง ปัญจะมัง มะหาสมุททัง สัพพะสิทธัง ภะวันตุ เม
    พุท คังคัง ปัญจะมัง มะหาสมุททัง สัพพะสิทธัง ภะวันตุ เม
    ธา คังคัง ปัญจะมัง มะหาสมุททัง สัพพะสิทธัง ภะวันตุ เม
    ยะ คังคัง ปัญจะมัง มะหาสมุททัง สัพพะสิทธัง ภะวันตุ เม

สำหรับทำน้ำมันต์แก้เวทมนต์คาถาที่ร้อนรุ่ม ถ้าจะทำให้สำหรับตัวของเราเองให้ว่า "เม" เป็น "เต"

คาถาอาราธนาพระเครื่องของหลวงพ่อวัดท่าซุง

อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งของ มะอะอุ ณ กาลบัดนี้เถิด
    (ว่า ๓ จบ)

(ก่อนจะว่าคาถาให้ ตั้งนะโม ๓ จบก่อน แล้วยกพระเครื่องขึ้นพนมมือ อาราธนาคาถาตามที่กล่าวแล้ว ก่อนจะออกจากบ้านทุกครั้ง)