เสียความรู้สึก....ที่วัดศาลาปูน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย suwata, 10 กันยายน 2011.

1. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วเศร้า พวกเหลือบ ไร ศาสนาอย่างนี้...พอวันนึงท่านชราภาพ พวกนี้เห็นงว่าหมดประโยชน์ก็ไปปั้นเกจิองค์ใหม่ ให้ดังเข้า เอาแบบหนุ่นๆหน่อยไม่ต้องอายุมาก จะได้หากินนานๆ..... เศร้าใจ.....

2. sorravut

sorravut เป็นที่รู้จักกันดี

เกือบแล้วครับถ้ามาอ่านช้ากว่านี้คงเช่ามาไว้แล้ว แย่ครับคนเราหากินกับวัด ปาบกรรมแท้ๆๆ

3. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คนดีไปอุุปฐากพระ ฟังธรรม ทำวัดให้น่าอยู่
    คนชั่วไปหากินกับพระ หลอกญาติโยม ทำวัดให้กลายเป็นนรก

4. Sikkha

Sikkha เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ผมก็เป็นคนที่ชอบไปกราบพระเกจิโดยเฉพาะพระอริยะสงฆ์เพื่อความเป็นศิริมงคลและเช่าบูชาวัตถุมงคลมาบูชาเก็บสะสมไว้ด้วยครับ

เคยไปวัดศาลาปูนจะกราบหลวงพ่อสวัสดิ์เมื่อวันที่ 6 พฤศจิกายน ปี50 พอดีไม่รู้หลวงพ่ออยู่ตรงไหนก็ไปถาม
    ตู้นี้ผู้หญิงที่ดูแลตู้บอกว่าหลวงพ่อเข้ารับรักษาที่โรงพยาบาลผมไม่เชื่อแต่ไม่ค่อยมีเวลาไปหาหลวงพ่อรีบเช่าบูชาวัตถุมงคลจะตู้นี้ก็ไปเลย

เรื่องแบบนี้ผมเจอบ่อยอาการยิ่งเสียความรู้สึกกว่านี้ก็มีบางครั้งเกิดความโกรธอยากจะถือปืนฆ่าพวกไอ้หมา
    ให้สูญพันธุ์จากโลกนี้บางครั้งก็สงสารพวกไอ้หมาวันหลังต่อไปจะต้องรับผลกรรมร้ายของเขาเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2011
  5. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเจอถึงขนาดนี้ต้องถามครับ ถึงจะอยากปล่อยวางแค่ไหน แต่มันจำเป็นครับ ที่ต้องพูดออกไปตรงๆเลยว่า "หลวงปู่ท่านจะหยิบของ ทำแบบนี้หมายความว่าไง? เสียมารยาทหรือเปล่า?" บางคนอาจเติมคำด่าอีกก็เป็นได้

เพราะเราเป็นพุทธศาสนิกชนที่เคารพ เลื่อมใส เกรงใจ พระสงฆ์องค์เจ้าที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ ไม่ใช่ไปเกรงใจคนชุดขาวใส่ประคำนั่งบ่นพึมพำ เราไม่จำเป็นต้องกลัว เพราะการทำสิ่งที่ถูกที่ควร เราก็เรียนมาเป็นคนมีครูมีอาจารย์คุ้มหัวอยู่

เพราะถ้าเราไม่พูด เขาก็จะทำแบบนี้กับครอบครัวผู้ศรัทธาอีก เขาจะคิดว่าเขาทำถูกต้องแล้ว ดีแล้ว เราจำเป็นต้องถามครับ ว่าเขาทำไปทำไม? บ้านเรานี้ติดนิสัย ไม่กล้าพูดไม่กล้าถาม กลัวมีเรื่อง

อันนี้ผมเข้าใจเพราะไปกับครอบครัว มีเด็กๆอยู่ด้วย แต่ผมเชื่อว่าถ้าวันนั้นคุณไปกับเพื่อนๆ หรือกับภรรยาหรือญาติผู้ใหญ่ ก็คงได้เปิดกันตอนนั้นเลยแน่ๆครับ

6. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

อีกอย่าง

คนที่บอกว่า หลวงปู่ หลงๆ ผมว่าเขานั่นแหละ ที่หลง ไม่ใช่หลงธรรมดาด้วย

7. suwata

suwata Active Member

ถูกต้อง..แล้วคุณมะบอม..อารมณ์ผมตอนนั้นบอกตรงๆ...อยากจะ..ตืบมัน
    เห็นมันปฏิบัติ..กับหลวงปู่อย่างนั้น...:mad:

8. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ไอ้คนที่บอกว่าพระอริยเจ้าระดับนี้หลง อีกไม่นานหรอกครับ มันได้หลงแน่ๆ ท่านเป็นผู้ฝึกจิต และสติ มาเป็นอย่างดีแล้ว ไม่มีหลงหรอกครับ พระหลายๆรูปได้ยืนยันและรับรองหลวงพ่อสวัสดิ์ ไว้มากมาย

ผมว่าจะไม่ด่าศูนย์พระแล้วก็อดไม่ได้ ถ้าท่านไม่อยากให้พระอริยเจ้าถูกเบียดเบียน ควรเลิกเช่าพระจากศูนย์พระนับแต่บัดนี้เป็นต้นไปครับ

ไอ้คนชุดขาวที่ว่า มันจะไปเกาะกินพระผู้ปล่อยวางไว้มากมาย หลายวัด มันทำงานกันเป็นทีม เริ่มจากตีสนิทคนในวัด จ้างคนพื้นที่ไกล้วัดและเป็นที่รู้จักให้เข้าไปเป็นกรรมการวัด พอพวกมันเป็นกรรมการวัดแล้วหลายๆคน มันก็เหมือนมีอำนาจในวัด จากนั้นก็เข้าควบคุมทุกอย่าง และพวกเราๆที่ศรัทธาท่าน ก็จะเจอเรื่องแบบนี้อยู่เป็นประจำครับ เช่นวัดสามง่าม เป็นต้น

เสียความรู้สึกได้ แต่อย่าเสียศรัทธาครับ มันเป็นผู้มาจากอเวจี และก็กำลังกลับลงไปสู่อเวจีครับ

กราบหลวงพ่อสวัสดิ์ ด้วยเศียรเกล้า

9. suwata

suwata Active Member

อีกอย่าง..ภาพตอนคนชุดขาวดึงย่าม....ไม่ใช่ซิ...กระชากมากกว่า...มันยังติดตาอยู่เลย

10. Moccahot

Moccahot เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ผมว่าหลวงปู่ไม่หลงหรอก ถ้าหลงคงไม่อวยพร และยังจะเอื้อมไปหยิบใหม่

ว่าแต่วัตถุมงคลของวัดศาลาปูนนี่ของศูนย์เข้าเยอะมั้ยครับ

11. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

แหม ทศกัณฐ์เดี๋ยวนี้มีหลายวัดจัง บางวัดน้อย บางวันนี่ล้อมหลวงปู่เป็นกลุ่ม
    จะพูดอะไร จะทำอะไร ก็มานั่งมอง นั่งฟัง พอถามอะไรบางทีก็กวน...
    เวลาไปเช่าตู้วัดก็พูดจาไม่ค่อยเข้าหู วัดจะเสียเพราะพวกนี้แหละ

12. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เสียใจด้วยครับที่ไปเจอประสบการณ์แย่ๆแบบนี้

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับที่ได้มีโอกาสกราบนมัสการท่าน

วันหลังไปอยุธยาสงสัยต้องชวนพรรคพวกเพื่อนฝูงไปลองของกันซะหน่อย

13. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อด้วยครับ

อ่านแล้วปรี๊ดดแทน เดี๋ยวไปมั่ง ดูสิมันแน่ใครไหน
    ยิ่งยอมมันยิ่งเกิดขึ้นเรื่อยๆ มีมากขึ้นเรื่อยๆ เหลือบ โลน ปลิง

14. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นแบบนี้มานานแล้วครับ เฉพาะหลวงพ่อหลวงปู่ที่ดังๆและท่านก็เสียชื่อก็เพาะไอพวกสหนี่แหละครับ ผมเคยไปหาเกจิดังๆเมื่อหลายปีแล้วก็เป็นแบบนี้แหละครับ ทำตัวเสมือนเป็นหลวงพ่อหลวงปู่ซะเองตอบแทนและจ้องเหมือนจะเอาเรื่องเราเมื่อเราอยู่ใกล้

15. Yasamsen

Yasamsen เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    ว่าจะไปกราบอยู่ งี้ต้องเอาลูกน้องไปเยอะๆ 5555
    เหมือนไปกราบหลวงปู่แผ้วเลย ปี46 เข้าหาสบาย พอท่านไปอยู่อีกวัด กันนู่นกันนี่ มีครั้งผมเห็นหลวงปู่อยู่ที่ศาลา ริมน้ำ เขาห้ามเข้า ผมไม่สนผมบอกว่ามาเพื่อมากราบหลวงปู่ ไม่ได้เกี่ยวกะใคร แล้วก้อสมใจ ดุ่มๆเข้าไปกราบ ได้พระงบอ้อยมาอีก อีกครั้งก้อ ผมใส่คอมแบท ถอดยาก แต่ผมก้อยอมรับว่าผมผิดแต่ โดนใครก้อไม่รู้สักเยอะๆ มาตะโกนด่าเรื่องไม่ถอดรองเท้าเข้าที่เช่าวัดถุมงคล ตะโกนมันใช่อาการสำรวมของ.... มั้ย ผมผิดเอง5555

16. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009

คราวหน้าก็เอา คอมแบท ไปหลายคู่หน่อยสิครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2011
  17. Yasamsen

Yasamsen เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010

18. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

19. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อกระทู้เหมือนชื่อเพลงลูกทุ่งยังไงก็ไม่รู้ เหมือนแบบเพลงนัดพบที่หน้าอำเภอ เสียน้ำตาที่คาเฟ่ อะไรประมาณนี้ครับ อิอิอิ ล้อเล่นขำๆครับ

20. มหากาพย์

มหากาพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010

ขอกด Like แรงๆครับ

ผมเกลียดจริงๆพวกเห็บเกาะศาสนา เกจิไหนหรือวัดไหนดังๆเป็นต้องเจอเห็บเหล่านี้