หมดแล้ว เวียงนาคราช พระกรุโลหะพิมพิ์สมาธิ+อธิฐาน หลวงปู่เทพโลกอุดร หน้า 11

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ransang, 19 สิงหาคม 2013.

1. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    วันนี่ได้รับพระครบทั้ง 2องค์แล้วครับ
    ไม่ทราบว่าอุดผงอะไรมาบ้างครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    วันนี้น่าจะได้รับพระกันเกือบครบทุกท่านนะครับ พรุ่งนี้คงจะได้ครบกันทั้งหมด ดีใจที่งานนี้จบลงอย่างเรียบร้อย แต่การอุดฐานงานนี้เล่นเอาผมอ่วมเลยล่ะครับ การอุดฐานมี 2 แบบ แบบฝังทั้งหมดในฐานองค์พระประมาณ 14 องค์ และนอกนั้นใช้ติดกาวใต้ฐานอีกพุทธคุณเหมือนกันหมดครับ ส่วนเกศาหลวงปู่เทพโลกอุดร ผมใช้ก้านธูปกดเข้าไปในเนื้อมวลสารหมดแล้วนะครับ แต่จะมีประมาณ 2 องค์ที่เห็นได้อยู่นะครับ ผมไม่ได้เลือกให้ใครพิเศษใช้แพ็คทีละชุดแล้ว จับใส่ตามสะดวก ท่านใดได้แบบไหนไปก็ถือว่าหลวงปู่ท่านสงเคราะห์นะครับ แต่ทุกแบบอย่างที่ทำดีเหมือนกันหมดเท่ากันหมดครับ หลวงปู่ท่านรับรองมาตั้งแต่ยังไม่ได้อุดฐานแล้วครับ

3. jomaker

jomaker เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้ว ดูแล้วสวยงามครับ

ขอบคุณครับ

4. ransang

ผงโสฬสมหาพรหม ผงเหล็กน้ำพี้ ผงมวลสาร 3000 ชนิด ผงปูนปั้นหลวงปู่ทวดชนะมาร ผงหลวงปู่พิศดู ผงกสินหลวงปู่สรวง ผงลูกอมหลวงปู่สงวน ผงหลวงปู่ภูวัดต้นสน ผงหลวงพ่อทรง หลวงปลวงปู่หงษ์ ฯ

แค่คร่าว ๆ นะครับ ถ้าละเอียดคงมึนครับ

5. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

สิ้นสุดการรอคอย...

ขอกราบขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญสำหรับมหากุศลในครั้งนี้ด้วยใจจริงครับ พระพุทธะ เมตตา อโหสิ กรรม ^/\^/\^/\^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      367.3 KB
      เปิดดู:
      52
  6. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกใจมากๆๆๆค่ะพี่.....พระชุดนี้ถือว่าพิเศษมากๆ เพราะมีพระบรมสารีริกธาตุจากคุณ Numsai มอบให้มาด้วยนะคะ...

โมทนาสาธุกับคุณ Numsai ด้วยค่ะ

^^

7. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

8. arthitjo

arthitjo เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระแล้ว พร้อมกับของแถม ขออนุโมทนาในส่วนบุญกุศลนี้ด้วย

9. ransang

นมัสการครับ มอบสำหรับพระสงฆ์ครับ หลวงปู่เสกให้หลายพิธีแล้วครับ

10. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    เมื่อวันพฤหัสฯผมได้รับพระกรุ และในช่วงประมาณสามทุ่มผมนำพระพิมพ์สมาธิมาสวดภาวนาคาถาพุทธะ เมตตา อโหสิ กรรม 108จบแล้วอธิษฐานขอพรจากท่านโดยที่ผมยังไม่ได้นำพระออกจากซองพลาสติก และเมื่อคืนก็เลยนำพระท่านเปลี่ยนใส่ในกรอบสะแตนเลสห้อยคอ แล้วก็สวดภาวนาพุทธะ เมตตา......เป็นคืนที่สองอีก108จบ โดยก่อนที่จะสวดภาวนาทุกๆครั้งผมจะนุ่งขาวห่มขาวและกล่าวคำขอขมาต่อองค์พระรัตนตรัยตลอด

แต่เมื่อคืนนี้ผมฝันว่าผมจับพระท่านที่ผมใส่กรอบแล้วมาดู อยู่ๆมือข้างขวาที่จับองค์พระอยู่นั้นเกรงและขยับไม่ได้ผมจึงนำมือข้างช้ายมาประกบกับมือขวาที่ติดแน่นอยู่กับองค์พระพร้อมกับยกมือไหว้เหนือหัวและสวดขอขมาท่าน เมื่อกล่าวคำขอขมาเสร็จมือผมจึงสามารถที่จะขยับออกจากพระท่านได้ ผมดีใจมากจนผมสดุ้งตื่น

ฝันแบบนี้หมายความว่าอย่างไรครับ เป็นเรื่องดีหรือไม่ดีครับ
    หรือว่าท่านมาเตือนอะไรเราหรือเปล่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2013
  11. ransang

ท่านที่ต้องการบูชาพระกรุโลหะช่วยรอสักหน่อยนะครับ ขอให้ผมตั้งกระทู้ใหม่ก่อนเพราะกระทู้งานบุญนี้จบไปแล้วครับ

ขอบพระคุณครับ

12. ransang

เป็นท่านที่ 2 ที่มีประสบการณ์กับพระชุดนี้ครับ

ขอย้ำว่าพระกรุโลหะทุกชุดดีจริง ศักดิ์สิทธิ์จริงเหมือนกันทุกองค์ครับ

สำหรับท่าน THATCHAKON หลวงปู่คงสอนน่ะครับ ผมว่าท่านน่าจะทราบดีว่าเรื่องอะไรที่ท่านคิดในปัจจุบันนี้ ถ้าท่านปล่อยวางได้มากกว่านี้รับรองว่าจะดียิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ

13. ransang

คำสวดภาวนา พระพุทธะ เมตตา อโหสิ กรรม เป็นคำสวดและคำเจริญพระกรรมฐานที่หลวงปู่เทพโลกอุดรท่านทรงน้อมนำมาจากองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์หนึ่ง คือ องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า อโนมทัสสี ที่ทรงมีพระพุทธานุภาพเด่นในด้านพระเมตตาเป็นที่สุด

คำสวดภาวนาพระพุทธะ เมตตา อโหสิ กรรม สามารถใช้ในการสวดสร้างกำลัง ปรับสภาวะดวงจิตและกายทิพย์ พร้อมทั้งกำลังบุญและแผ่ผลการสวดภาวนา ด้วยการเติมคำว่า หนอออออออ. ต่อท้าย สามารถใช้ควบคู่กับพระหลวงปู่ได้ทุกรูปแบบครับ

การปฏิบัติของเวียงนาคราชนั้นเน้นสร้างกำลังด้วยการเจริญสิตในชีวิตประจำวัน ด้วยการภาวนาอย่างต่อเนื่องในทุกอริยาบท จะเกิดเป็นฌาณ 4 ใช้งานโดยอัตโนมัติ ผลของการปฏิบัติจะไม่เน้นและไม่เด่นในด้านโลกียะ แม้โลกียะจะเป็นปัจจัยหนึ่งในการดำรงชีวิตแต่สุดท้ายหากเราตามไม่ทันก็ไม่อาจจะต้านทานกิเลสได้ แต่ผลของการเจริญสติในแบบของเวียงนาคราชจะค่อย ๆ ช่วยปรับทั้งสิ่งรอบตัวผู้ปฏิบัติไปจนถึงจิตใจของผู้ปฏิบัติอย่างต่อเนื่อง แล้วจะค่อย ๆ มีสติรู้เห็น คิดทันต่อเหตุการณ์นั้น ๆ ที่เกิดขึ้นหรือที่เรียกว่าตัวรู้ ในเวลาที่เหมาะสม

ขออธิบายเพื่อความเข้าใจบางประการครับ

14. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งได้รับทราบถึงที่มาของการท่อง "พระพุทธะ เมตตา อโหสิกรรม หนอ" บัดเดี๋ยวนี้เอง

เมื่อครึ่งชั่วโมงที่ผ่านมา ได้จุดธูปไหว้เจ้่าที่ และไหว้พระรัตนตรัย เพื่อขออาราธนาบารมีของหลวงปู่ใหญ่เข้ามาคุ้มครองคนในบ้านและบริวาร พร้อมกันนั้นก็ได้นั่งสมาธิ และท่องบทสวด "พระพุทธะ เมตตา อโหสิกรรม หนอ" ไปเรื่อยๆ จนเรารู้สึกว่าจิตเรานิ่ง แล้วก็เกิดความคิดขึ้นมาแว่บนึงว่า ตัวเองได้กราบขอสอบถามที่มาของบทสวดนี้กับองค์หลวงปู่ใหญ่ แล้วก็ปล่อยให้จิตนิ่งไว้ต่อไป

พอเข้ามาดูกระทู้นี้อีกครั้ง ก็ต้องพบความประหลาดใจที่มาเจอคำตอบที่ตัวเองได้คิดไว้เมื่อสักครู่นี้เอง

นี่เป็นครั้งแรกที่พี่นิรันดร์กล่าวถึงที่มาของพระคาถานี้ค่ะ...^^

สาธุ สาธุ สาธุ

15. ransang

5555 ทุกอย่างไม่ใช่เรื่องบังเอิญ ครับ

สรุป กรรมฐานหรือ คำภาวนาเมตตาใหญ่ เป็นกรรมฐานหรือคำภาวนาโบราณ ครับ

16. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับที่ให้ผมได้รับวัตถุมงคลที่เป็นมงคลยิ่งครับ

17. baimon22

baimon22 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีเหตุการณ์แปลกๆอยากเล่าให้พี่ๆฟังครับ (ก๊อปมาจากข้อความที่ผมได้ส่งให้พี่นิรันด์ ransang เมื่อวันที่ 12 ที่ผ่านมาครับ)........

ผมได้รับพระเรียบร้อยครับ ทั้ง 2 องค์ สวยมากครับ ได้แบบ 1 ใน 14 องค์อีกต่างหาก หลังจากอาราธณาเสร็จก็เอาวางไว้บนโต๊ะคอมแล้วก็ขึ้นบ้านอาบน้ำ ไหว้พระ แล้วก็นอน ตื่นเช้ามาปรากฏว่าพระหายไปครับ ไม่รู้ว่าท่านเสด็จกลับไปหาพี่หรือเปล่านะครับ ยังไงรบกวนดูให้ผมนิดหนึ่งนะครับ(ผมค้นทั้งบ้าน 3 รอบละครับไม่เจอ) คืนนี้จะลองนั่งสมาธิดูอีกรอบครับ

เป็นแบบฝังจม 1 องค์ และปิดกาวอีก 1 องค์ครับ

จนถึงวันนี้ 17 ก.ย.ผมก็ยังค้นหาไม่เจอเลยครับ พี่นิรันด์เลยแนะนำให้สวด

...บทสวด แบบย่อหรืออาราธนาพระพิมพ์ (ได้ทุกทรงพิมพ์)...
    โลกุตตะโร ปัญจะ มะหาเถโร อะหัง วันทามิ ตัง สะทา
    หรือภาวนา ๓ จบ , ๗ จบ , ๙ จบ (เช้า-เย็น ตื่นนอนและก่อนนอน)
    โลกุตตะโร ปัญจะ มะหาเถโร อะหัง วันทามิ ตัง สะทา เมตตาลาโภ นะโสมิยะ อะหะพุทโธ

ถ้าได้ผลยังไงหรือหลวงปู่ท่านกลับมาแล้ว จะมารายงานผลให้ทราบอีกทีนะครับ หรือพี่ๆมีอะไรก็รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ

18. ransang

55555 เมตตาใหญ่ 108 จบ ครับท่าน

19. ransang

จะว่าไปการที่จะให้ทุกคนเชื่อในพระชุดนี้มาก ๆ ก็เป็นไปได้ยากเพราะมีหลายคนที่กล่าวถึงหลวงปู่เทพโลกอุดรมากมาย หลากหลาย ท่านจึงแสดงให้เห็นถึงอะไรบางอย่างของเวียงนาคราชที่เกี่ยวข้องกับท่าน โดยเลือกบุคคลที่บูชาพระไป

ผมเชื่อว่าทุกท่านที่เกิดประสบการณ์ย่อมรู้ดีครับว่าสิ่งที่เกิดขึ้นเป็นเพราะอะไร ถ้าไม่ใช่จากตัวท่านเอง ใจท่านเอง ความคิดท่านเอง ........ เป็นเหตุ.......

นี่คือบารมีหลวงปู่และเทพเทวดาที่ดูแลรักษาพระทุกองค์ที่ท่านแสดงให้เห็นแค่เพียงเศษเสี้ยวของสิ่งที่ท่านจะสงเคราะห์พวกเราครับ

20. jarawoot

jarawoot เป็นที่รู้จักกันดี

อธิบายวิธีการทำอย่างไร(ให้เคลียร์..) ท่องแล้วทำยังไงครับ