((เล็กๆน้อยๆ))พระเครื่อง วัตถุมงคลหลวงพ่อพระราชพรหมยาน และ พระสุปฏิปันโน(เเบ่งให้บูชา)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปลายแถว, 12 มิถุนายน 2011.

1. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    อุๆๆๆ คนเก่า คนแก่ ติดตามกันมาจึงจะรู้ อ่าๆๆๆ

:cool::cool:แม่นยังกะจับวาง

2. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบไปแล้วน่ะครับ ทางพีเอ็ม ครับ:cool:

3. ศิษย์ปลายแถว

*** วัตถุมงคลที่ยังไม่ปิดรายการ***

รายการที่1 มีดหมอด้ามงา-ฝักงา สร้างเมื่อมันที่ 16 พฤษภาคม พ.ศ.2535 (หายากส์แล้ว)

ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1ครับเป็นพิธีชาตรี น่าบูชาครับสวยเดิมๆเก่าเก็บ
    วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ท้าวมหาราชทั้ง4 ครูบาอาจารย์ทุกท่านสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด
    รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา "ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ"
    ขับไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา " นะโมพุทธายะ "

* โทรสอบถาม หรือ พีเอ็ม ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่3 มีดหมอด้ามไม้-พิเศษ- รุ่นที่2 สร้างเมื่อมันที่ 7 ก.พ. พ.ศ.2535 (สอบถามดูได้)

ปลุกเสกเมื่อวัน งานเป่ายันต์เกราะเพชร 7 ก.พ. 2535ครับเป็นรุ่นที่.2 พิธีชาตรีเช่นกัน น่าบูชาครับ สมัยนั้นหลวงพ่อจะบอกให้พระ ฆารวาสเตรียมมีดหมอมาเข้าพิธีได้ เล่นนี้พิเศษหน่อย คมมากครับ สวยเดิมๆเก่าเก็บ
    วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ท้าวมหาราชทั้ง4 ครูบาอาจารย์ทุกท่านสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด
    รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา "ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ"
    ขับไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา " นะโมพุทธายะ "

* Show only (ท่านใดที่สอบถามอยากเก็บ ของหายากส์ อีกรายการสอบถามได้ครับ)<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่4 แหวนข้าวตอกพระร่วง(หัวกลมเล็ก) หลวงพ่อแจกตั้งเเต่ปี พ.ศ.2518 (แบบนี้เหมาะ สำหรับผู้หญิงครับ)

สมัยก่อนหลวงพ่อได้เเจกเเร่ข้าวตอกพระร่วง และ นำไปเจียรนัยเป็นหัวแหวนกันก่อนที่จะทำเป็นวงให้บูชาครับ วงนี้น้าแกใช้สมัยอยู่วัดทาสี ทองในวัดให้หลวงพ่อ เลยมีสีติดแบบนี้ครับ

หลวงพ่อได้แจกแร่พระร่วงนี้เมื่อปี ๒๕๑๘ และได้มีประกาศไว้ดังนี้
    แร่นี้มีคุณสมบัติเท่าที่ทราบจากพระธุดงค์ที่เคยประสบมาคือ
    1.เมื่อจะใช้ท่านให้อาราธณาพระร่วงแล้วอมไว้ เดินทางตลอดวันไม่กระหายน้ำ
    2.พระธุดงค์อีกคณะหนึ่งแจ้งว่า เมื่อเดินธุดงค์เพื่อนเกิดท้องร่วง ไม่มียาจึงเสี่ยงเอาแร่พระร่วงใส่กาต้มน้ำแล้วเอาน้ำให้ฉัน พระองค์ที่ป่วยหายจากอาการท้องร่วงทันที
    3.เมื่อปี 2516 พระปลัดฉ่อง แห่งอำเภอสรรค์บุรี จังหวัดชัยนาท ได้ทำเป็นแหวนแจก ผู้รับไปจำชื่อไม่ได้ มีโจรเข้าปล้นควายโจรมีปืน เจ้าของคนเดียวมีมีดด้วยความเสียดายควายแม้จะเป็นคนเดียวและอาวุธไม่ดีก็ยอมเสี่ยงเข้าไล่โจร โจรยิงด้วยปืนพกและลูกซอง ปรากฏว่าไม่มีแผล เจ้าตัวยืนยันว่าไม่มีอะไรอื่นเลยมีเพียงแร่พระร่วงเท่านั้น.......และได้นำมาทำเป็นแหวนข้าวตอกพระร่วงเมื่อปี ๒๕๒๘

* ให้บูชา 4,000 ครับ (ต่อรองได้ครับ)<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG]

รายการที่5 แหวนจักรเพชร เพชรเขาพระงาม หัวกลมเม็ดเดียว(ประมาณ8มม.)
    หัก20% บูรณะ วัดโพธิ์เมืองปักครับ

รุ่นนี้ไม่มีแล้วที่วัด วงนี้เจ้าของเดิมรับจากมือหลวพ่อโดยตรง เเละบูชาใช้มาบ้างครับ
    พุทธคุณ ไม่ต่างกับแหวนจักรพรรดิ์ครับปลุกเสกพร้อมกัน พระพุทธเจ้าองค์เดียวกัน

* ให้บูชา 8,000 บาท ครับ<!-- google_ad_section_end -->

รายการที่6 สมเด็จองค์ปฐมรุ่นยันกลับ (กล่องเดิมๆ)
    ใครทำไม่ดียัน กลับหมด หายากแล้วครับ รอเจ้าของตัวจริง
    หัก20% บูรณะ วัดโพธิ์เมืองปักครับ

ผู้มีองค์ปฐมไว้ครอบครองไม่ว่ามนุษย์ก็ดี อมนุษย์ก็ดี สัตว์ร้ายต่างๆ ภูตผีปีศาจร้าย ถ้าคิดจะทำร้ายเราจะรุ่มร้อนจนทนไม่ได้ต้องล่าถอยไปในที่สุด ตามคำที่หลวงพ่อท่านเคยปรารปไว้...

* ให้บูชา 12,000 บาท ครับ<!-- google_ad_section_end --> (คุณkcboy จองเเล้วครับ)<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่7 เหรียญทองคำแท้ สมเด็จพระนางเจ้าสุนันทากุมารีรัตน์ พระบรมราชเทวี (ท่านเเม่ศรี)
    หนักประมาณหนึ่งบาท (กล่องเดิมๆ) โดนใจใครบ้างหรือเปล่าครับ ลูกหลานท่านเเม่ศรี สร้างตามจำนวนสั่งจองเท่านั้น อิอิ
    เหรียญทองคำ ตามจำนวนที่สั่งจองครับ เนื่องในงานทอดกฐิน วัดโขงขาวปี36 ครับ สภาพสวยไม่ผ่านการใช้ หายากส์ มากๆๆครับ

* พีเอ็มหรือ โทรสอบถามครับ<!-- google_ad_section_end --> (ต่อรอง สอบถามได้ครับ)<!-- google_ad_section_end -->

เพิ่มเติม : สมเด็จพระนางเจ้าสุนันทากุมารีรัตน์ พระบรมราชเทวี<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่8 พระเเร่โคตรเศรษฐี พิมพ์หนาเเม่ชีปทุม (เลี่ยมทองเก่าเดิมๆ)
    คัดมาตอนหนึ่งท่านเเม่ชีกล่าวไว้ว่า

ข้าพเจ้าวางของลงที่โต๊ะนั่งของหลวงพ่อ ( หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จังหวัด อุทัยธานี ) ข้าพเจ้าก้มลงกราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อ เมื่อเงยหน้าขึ้นมาหลวงพ่อพูดกับข้าพเจ้าขึ้นว่า " นี่โยม โยมชีจะเอาของมาทำฉันหรือ เห็นเป็นมันวาววับโยม "
    ท่านพูดท่านยิ้มมองดูของ ท่านถามข้าพเจ้าว่า " นั่นอะไร "

ข้าพเจ้าตอบท่านว่า “ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรค่ะ โยมปฏิบัติธรรมได้ของสิ่งนี้มาค่ะหลวงพ่อ โยมนำมาให้หลวงพ่อดู ”
    หลวงพ่อมองดูแล้วพูดว่า " ดีนะโยม ของนี้เป็นของพันปีมีค่ามหาศาล "

* พีเอ็มสอบถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end --> (องค์นี้เจ้าของเดิมฝากลงเผื่อมีคนสนใจ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่9 เชือกสามปม (เลี่ยมกันน้ำอย่างดี เจ้าของเดิมรับจากมือหลวงพ่อ)
    หลวงพ่อเเจกสมัยแรกๆ ศิษย์รุ่นเก๋าๆ เเละ เก่าๆจริงๆต้องเรียกว่าแก่หน่อยจึงจะมีกัน เป็นเชือกที่หลวงพ่อจะทำตอนให้น้ำเกลือหรือเดินทางไปเจริญพุทธมนต์ ท่านจะเข้าผละสมาบัติเต็มกำลัง(สมาบัติพระอริยเจ้า) ถอยมาที่อุปจารสมาธิแล้วอธิษฐานมัดหนึ่งปม ทำเช่นนี้ 3 ครั้ง พุทธคุณด้านฤทธิ์ด้านป้องกันถือว่าสุดๆ พุทธคุณสูงแรงมาก ปัจจุบันหากันได้ยาก

20% บูรณะ วัดโพธิ์เมืองปักครับ

* ตั้งไว้ที่6,000บ พีเอ็มสอบถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

รายการที10 แหวนจักรพรรดิ์ เลี่ยมทองคำแท้ (เจ้าของเดิมรับจากมือหลวงพ่อ...รายการเจ้าของเดิมนี้ฝากออก)
    แหวนจักรพรรดิ์ สุดยอดวัตถุมงคลที่มีราคาแพงที่สุด ก็ว่าได้ ในขณะที่ของอย่างอื่นราคาตั้งแต่สิบบาท เดิมแหวนนี้เป็นเพชรจักรพรรดิ์ชุบทองธรรมดา
    เเต่เจ้าของเดิมไปเปลี่ยนเป็น วงทองคำเอง ซึ่งจะเพชรเม็ดเล็กสองข้างได้หล่นหายไปหนึ่งเม็ด จึงใช้เพชรที่หลวงพ่อให้มาองค์ใหม่ติดใส่(เห็นว่าจะใหญ่กว่าเดิมนิดนึง องค์ซ๊ายมือ) เป็นเพชรเขาพระงาน ลพบุรี และ เลี่ยมทองใช้อยู่ครับ รับประกันเเท้ชัวร์ไม่มั่วนิ่มครับ พุทธคุณเเรงน่าบูชา หายากส์ (ท่านรับจากมือหลวงพ่อเเน่นอน)

เจ้าของเดิม ร่วมบูรณะวัดโพธิ์เมืองปักด้วย20%ครับ (โมทนาล่วงหน้าครับ)

มาก่อนได้ก่อนครับ เฉพาะค่าทองคิดเอาเองไม่น่าต่ำกว่าสองสลึงแน่ๆ

* ตั้งไว้ที่30,000 บ พีเอ็มสอบถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

รายการที่11. แหวนข้าวตอกพระร่วง(หัวกลมเล็ก)เลี่ยมทองจากเยาวราชครับ หลวงพ่อแจกตั้งเเต่ปี พ.ศ.2518 (แบบนี้เหมาะ สำหรับสุภาพสตรีครับ)
    สมัยก่อนหลวงพ่อได้เเจกเเร่ข้าวตอกพระร่วง และ นำไปเจียรนัยเป็นหัวแหวนกันก่อนที่จะทำเป็นวงให้บูชาครับ วงนี้น้าแกใช้สมัยอยู่วัดทาสี ทองในวัดให้หลวงพ่อ เลยมีสีติดแบบนี้ครับ

หลวงพ่อได้แจกแร่พระร่วงนี้เมื่อปี ๒๕๑๘ และได้มีประกาศไว้ดังนี้
    แร่นี้มีคุณสมบัติเท่าที่ทราบจากพระธุดงค์ที่เคยประสบมาคือ
    1.เมื่อจะใช้ท่านให้อาราธณาพระร่วงแล้วอมไว้ เดินทางตลอดวันไม่กระหายน้ำ
    2.พระธุดงค์อีกคณะหนึ่งแจ้งว่า เมื่อเดินธุดงค์เพื่อนเกิดท้องร่วง ไม่มียาจึงเสี่ยงเอาแร่พระร่วงใส่กาต้มน้ำแล้วเอาน้ำให้ฉัน พระองค์ที่ป่วยหายจากอาการท้องร่วงทันที
    3.เมื่อปี 2516 พระปลัดฉ่อง แห่งอำเภอสรรค์บุรี จังหวัดชัยนาท ได้ทำเป็นแหวนแจก ผู้รับไปจำชื่อไม่ได้ มีโจรเข้าปล้นควายโจรมีปืน เจ้าของคนเดียวมีมีดด้วยความเสียดายควายแม้จะเป็นคนเดียวและอาวุธไม่ดีก็ยอมเสี่ยงเข้าไล่โจร โจรยิงด้วยปืนพกและลูกซอง ปรากฏว่าไม่มีแผล เจ้าตัวยืนยันว่าไม่มีอะไรอื่นเลยมีเพียงแร่พระร่วงเท่านั้น.......และได้นำมาทำเป็นแหวนข้าวตอกพระร่วงเมื่อปี ๒๕๒๘

* 9,999 ครับ (ต่อรองได้)<!-- google_ad_section_end --> -ขนาดเเหวนเบอร์44-

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

----------------------------------------------------------------
    การโอนเงินมีรายละเอียด ดังนี้ครับ
    นายปรีชา ตีคิยานันท์
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    ออมทรัพย์ สาขาบิ๊กซี นครราชสีมา
    800-218-962-0
    เบอร์โทร 081-730 8187
    (การจองพระภายใน 15 วัน ถ้าเกินนั้นถือว่าสละสิทธิ์น่ะครับ)

EMS ค่าจัดส่ง 50บาท
    ----------------------------------------------------------------

4. ศิษย์ปลายแถว

เเจ้งหมายเลข EM ครับ พี่ต่อ
    EH048501442TH :cool:

ขอบคุณครับ

5. ศิษย์ปลายแถว

โชว์ ให้กำลังใจ ทุกๆๆท่านหน่อยครับ

สมัยก่อนใครได้รับของหรืออะไรจากมือหลวงพ่อ นั้นล้วนเเล้วเเต่หวงแหน ทั้งสิ้น เช่น พระคำข้าวสิบบาท แต่ถ้าได้ถวายสังฆทานและ รับจากมือหลวงพ่อมา ยิ่งหวงแหนมากและมีค่ามากๆครับ

นี่เป็นย่ามที่หลวงพ่อเคยใช้ เจ้าของเดิมเอากระเป๋าเจมส์บอนถวายหลวงพ่อท่าน สมัยก่อนนั้นท่านให้มา ภายในมีเหรียญมาด้วย จะเอากลับไปคืนท่าน แต่หลวงพ่อบอกเป็นขวัญถุงให้เก็บไว้ก้นย่าม ตามเดิม

หลวงพ่อใช้ของคุ้มค่ามากๆๆ ไม่ขาดยุ่ยไม่ทิ้ง ทุกอย่าง ล้วนเเล้วแต่ ใช้จนคุ้มค่า ที่ญาติโยมถวายมา

รักหลวงพ่อมาก(นี่เป็นคำกล่าวที่บอกเล่าได้เล็กๆน้อยๆครับ)<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2012
  6. ศิษย์ปลายแถว

พรุ่งนี้มีพระเครื่องวัตถุมงคลมาลงให้แบ่งกันชม บูชาด้วย ครับ วันนี้ง่วงมากครับขอไปพักผ่อนก่อน ครับ

7. ศิษย์ปลายแถว

โอ๊ยเกือบลืม มีงานบุญบอกให้โมทนาร่วมกัน ครับ

น้องเต้ และ ผมได้รับพระพุทธรูป สองศอกมาองค์นึงเลยมา ตกแต่งซ่อมให้สมบูรณ์ ดังรูป ทำเท่าที่ทำได้เต็มกำลัง ครับ

โมทนาร่วมกันน่ะครับ
    ศิษย์ปลายแถว

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2011
  8. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

โอ้...โห...อยากชมองค์จริงจังเลย....พี่ตั้ม....สุดยอดคร้าบ.....:cool::cool::cool:

9. ศิษย์ปลายแถว

ได้ๆๆครับ มาโคราชวันไหน จะเอาไปให้ชม จะพาไปกินไก่โคราช ตอนนี้ราคาถูกมั๊กๆ ฮ่าๆๆๆ:cool::cool:

10. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

สาธุ ... มีให้ร่วมบุญซ่อมพระ ด้วยไหมครับ คุณตั้ม ?

11. ศิษย์ปลายแถว

อุๆ ว่าแล้วเฮียปอมาก่อน ตาไวมากครับ ห้าบาท สิบบาทร่วมได้ครับ ผม
    อานิสงค์เยอะมาก โมทนาสาธุครับ

องค์เล็กๆๆ ตามใต้ต้นโพธิ์ของวัดก็ซ่อมซ่ะสวย แจกคนที่ยังไม่มีบูชาได้ด้วย
    ไม่รู้ว่าพระแตกหัก เอาไปทิ้งใต้ต้นโพธิ์ทำไม หนอ ? คนเรา

12. ณ แปดริ้ว

เอ....ใช่ไก่ที่เป็นข่าวอยู่ตอนนี้หรือเปล่าเฮีย....ฮ่าๆๆๆๆๆ

13. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    โอนบัญชีของคุณตั้มได้เลยไหมครับ ? :cool:

14. ณ แปดริ้ว

วัสดีคร้าบ..บ....เฮียปอ...ไม่ได้คุยกันนานเลย....สบายดีนะครับเฮีย....

15. เฮียปอ ตำมะลัง

2

สวัสดีครับ เสี่ยน๊อต ... สบายดีครับ

เสี่ยน๊อต สบายดีไหมครับ ?

แผ่นเงินยันต์ทำน้ำมนต์ ไม่ลงประมูลหรือครับ ? :cool:

16. ณ แปดริ้ว

สบายดีนิดนึงจ้า....ตอนนี้เปลี่ยนงานใหม่แล้ว....ทำให้งานเพิ่มขึ้นเลยไม่ค่อยได้เข้าเวบอ่าคร้าบ...เฮียปอ...ส่วนแผ่นยันต์ทำน้ำมนต์ ยังม่ะเบื่ออ่ะสิเฮียปอ....เอาไว้ก่อนเน๊อะ.....หุหุ

ว่าแล้วชมองค์นี้ไปก่อนแล้วกันคร้าบ....(ให้ชมอย่างเดียวน๊า.....)

17. เฮียปอ ตำมะลัง

2

อธิบายเพิ่มด้วยครับ :cool:

18. ณ แปดริ้ว

พระสมเด็จบางขุนพรหม กรุใหม่(วัดบางขุนพรหม) เปิดกรุเมื่อปี 2500 ครับ องค์นี้พิมพ์ใหญ่ แขนโค้ง... สภาพผ่านการล้างคราบกรุแล้วคร้าบ...เฮียปอ.....

19. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE class=MainTb cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR class=SubIntroR><TD class=BorderA colSpan=3>รายการเสร็จสมบูรณ์</TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>โอนจากบัญชี</TD><!--<td width="100">SAVING-01 </td> <td width="150" class="BorderR">THB 85,003.25</td>--><TD class=RightCL colSpan=2>419-2-1๕๕31-5</TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>ชื่อบัญชีผู้โอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>นาย บุรักษ์ ศาลากิจ </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>เลขที่บัญชีผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>800-2-18962-0</TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>ธนาคารผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>ธ.ไทยพาณิชย์ - SCB</TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>ชื่อบัญชีผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>ปรีชา ตีคิยานันท์</TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>จำนวนเงิน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>350.00</TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>ค่าธรรมเนียม </TD><TD class=RightCL colSpan=2>0.00</TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>วันที่ได้รับยอดเงินโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>20/06/2011 17.30 น.</TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>วันที่ตัดยอดเงินจากบัญชี</TD><TD class=RightCL colSpan=2>18/06/2011</TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>หมายเลขอ้างอิงรายการ</TD><TD class=RightCL colSpan=2>tmbi9912933</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ........................................................

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากล
    พิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ของดี ได้ของดีอีกแล้ว ... ยินดีด้วยครับ

ไปเจอที่ไหนมาครับ ?