เรื่อง พระเปิม ลำพูน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย เด็กฮอด, 29 กุมภาพันธ์ 2012.

1. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

รีบไปไหนละพี่ อิอิ .........

2. oondoyja

oondoyja เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แสงฉาน ตาอ่อน นี่คือผมจริงๆนะ พี่ธณต แกเรียกผมแบบนั้นจริงๆ:'(
    โทษที่ครับ ช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างถ้าว่างคงมาแสดงตัวนานแล้ว
    จะได้ไม่เข้าใจผิดกันครับ อ่อนด้อยขออภัยมา ณ ที่นี้ที่ชื่อเป็นต้นเหตุครับ:'(

ความเห็นของผม ไม่ต้องสนใจ ผมบอกแล้วตาใครตามันครับ เล่นพระผมเล่นที่ผมชอบ เพราะผมยังอ่อนด้อยเหลือเกิน ดูสู้ใครเขาไมได้ ครับพี่น้อง:boo:

3. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ธณต โดนลูกหลงยังไงไม่รู้ หลบไม่ทัน :'(

4. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

หายเข้ากลีบเมฆ เลยนะครับ ผมสวดพระถาคา
    ชินบัญชรวันใหนก็ อดคิดถึงคนชื่อ นราสภา อยู่ ว่าเคยได้พบเจอในเวบนี้

5. แสงฉาน

แสงฉาน สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2011
    <TABLE id=post5790500 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] วันนี้, 09:33 AM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #30 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ckcenter<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5790500", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 34 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5790500 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ทุกๆท่านที่เข้ามาชม คิดยังไงบอกได้เลยนะครับ ขอน้อมรับทุกคำพิจารณาไว้เพื่อเป็นการสะสมและศึกษาต่อไปครับผม ด้วยความเคารพครับ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ถ้าคิดจะโพสให้คนอื่นวิจารณ์ ก็ควรทำให้ได้อย่างคุณ ckcenter ที่มีความอ่อนน้อม
    ยอมรับทุกความเห็น และมีมารยาทไม่ต่อว่าผู้วิจารณ์ด้วยอารมณ์จากการยอมรับวิจารณ์
    เก๊ไม่ได้................................................................................... ส่วนคุณเด็กฮอดถ้าคุณฟันธงว่าพระตัวเองแท้ในใจคุณอยู่แล้ว คุณจะโพสมาให้คนอื่นสวดและวิจารณ์ทำเหื่อยอะไรฟ่ะ

6. ckcenter

ckcenter Active Member

ผมฝากช่วยพิจารณาให้องค์นึงนะครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2012
  7. แสงฉาน

แสงฉาน สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2011
    คุณ ckcenter ครับด้วยความเคารพครับ อย่าเอาภาพมาลงในกระทู้นี้เลยครับ ถ้าจะถามเปิดกระทู้ใหม่ดีกว่า แล้วจะเข้าไปตอบ ครั้งนี้ผมก็จะเข้ามาให้กระทู้เฮงเฮงนี้แค่ครั้งนี้
    สุดท้ายพอแล้ว...รู้สึกขยะแขยงเต็มทน

8. เด็กฮอด

เด็กฮอด Active Member

23 พฤศจิกายน 2010
    ไอ้ คนชื่อ แสงฉาน สงสัยไม่จบหรือไงฟ่ะ ผมพูดสักคนมั้ยว่า พระแท้ อ่านภาษาไทยออกมั้ย (กลับไปอ่านแล้วเอามาให้ดูด้วย)
    ผมรับฟังใจกว้างพอทุกความเห็น คุณจะแท้หรือเก๊เรื่องของคุณ

เพียงบอกว่าใครคิดว่าเก๊ไปถาม เซียน ชื่อ ต้อย เมืองนนนท์ พระลงอยู่ในหนังสือของเขา อ่านไม่เข้าใจสู่รู้จิงๆ ผมตอบไปแล้ว ใจกว้างหน่อยชิครับตัวคุณก็ไม่ได้ดูเป็น ริเสนอตอบตามคนอื่น ไหนคุณมีพระเปิมแท้ เอามาให้สมาชิกดูกันหน่อยดิ อย่าเก่งแต่ตัวหนังสือ อยากเห็นสักองค์ ดีนักสวดของชาวบ้าน เสนอหน้าเอาพระตัวเองที่ว่าแท้ๆมาให้ดูหน่อย.. แม้งอัตพาล ถามมาผมก็ตอบ แทนที่จะไปหาคำตอบว่าที่เขาบอกมันจริงมั้ย กลับเป็นเต่าปิดหูปิดตาตัวเอง ศึกษาแบบนี้ไม่ได้อะไรแน่

9. Phaake

Phaake เป็นที่รู้จักกันดี

จะทะเลาะกันทำไมครับ ตาคนต่างจิต ต่างสติ ต่างวาระ :love::love::love::love::love: