เรื่อง พระเปิม ลำพูน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย เด็กฮอด, 29 กุมภาพันธ์ 2012.

1. ธณต

ธณต เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    เอาน้าอ่อนแสดงตัวหน่อย หรือว่าผมเลิกดีกว่ามั้งไม่ไหวๆ

<table id="post5784764" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-width: 0px 1px; border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255);" width="175">oondoyja
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 238 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5784764" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> องค์นี้อ่อนด้อยชอบนะ ถ้าเก๊ ส่งมานะพี่เด็กฮอด
    เนื้อเขียวมอย ชอบอ่ะ:cool:
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border-width: 0px 1px 1px; border-style: none solid solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255);"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border-width: 0px 1px 1px 0px; border-style: none solid solid none; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color;" align="right"> [​IMG]</td></tr></tbody></table>

2. แสงฉาน

แสงฉาน สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2011
    แล้วคุณมาจุ้นพาดพิงอะไรกับความเห็นผม คุณจะสวดจะชมอะไรก็ส่วนของคุณ
    ก็เจ้าของพระมันบอกให้สวดได้ แล้วจะมาโมโหอะไรกัน ถ้าจะให้ชมก็ขึ้นต้นกระทู้เชิญชม
    อย่างเดียวสิบอกห้ามติโว้ย...คำพูดมันก็บอกในตัวอยู่แล้ว ปัญญาอ่อนจิง ๆ วันหลังอย่าโพสเชิญให้เขาสวดนะ...เอาไว้อวดเมียที่บ้านโน่น

3. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

งานงอกเลยพี่ สงสัยจะเข้าใจผิดนะเนี้ย ผมว่าพี่แสงฉานลองอ่านกระทู้ดูใหม่นะครับ

4. เด็กฮอด

เด็กฮอด Active Member

23 พฤศจิกายน 2010
    ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกที่ร้อนตัว เจตนาเพื่ออยากให้เพื่อนๆสมาชิกได้ศึกษา จะได้ไม่หลงทางเท่านั้น เล่นพระศึกษา ใช้ตา ไม่ได้ใช้หู หรืออาศัยสมอง ตา ปาก คนอื่น เพื่อจะได้ไม่ตกควายกันเท่านั้น

หากศึกษาแล้วจงเชื่อตัวเอง ผิดเป็นครูครับ ผมเชื่อทุกคนที่เล่นพระ โดนกันทุกคน100%

แสงฉาน อย่างอล ผิดเป็นครูครับ ผมไม่ได้ถาม แท้-เก๊ อย่าแหลมตามคนอื่น เท่ากับว่าเล่นพระอาศัยตาคนอื่นหรือใช้หูเล่น (อาจตกควายได้สักวัน) เชื่อเถอะครับศึกษาแล้วเชื่อมั่นตัวเองทุกคนผิดกันได้ ถ้าวันหนึ่งคุณเจอพระแท้ เพื่อนเสือกบอกเก๊ คุณคงไม่เอาแน่..ในทางกลับกันพระเก๊ เพื่อนบอกแท้ คุณคงจะเอาเน้อ ใช้สมองศึกษาครับ

ส่วนเมียมีอย่าอื่นไว้โชว์แล้ว... ชิมิๆ

5. philpharm

philpharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    ความเห็นแตกต่างกันได้แต่ไม่ควรมาทะเลาะกัน...บางทีพวกมือที่สามตัวดีชอบเสี้ยมนัก...ไม่ควรอย่างยิ่ง..ชอบไม่ชอบอย่างไรเป็นความเห็นตัวเองไม่ควรเอาความเห็นคนอื่นมาเป็นพวกแล้วก็ล้มทับผู้อื่น...ส่วนตัวดูพระด้วยเหตุผลดังนั้นผู้แย้งควรแย้งด้วยเหตุผลคนอ่านก็ได้มุมมองเพิ่ม.

6. philpharm

philpharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    ที่จริงเจ้าของกระทู้น่าจะบอกว่านำมาลงให้ศึกษาเพื่อไม่ให้หลงแต่แรกจะดีที่สุด...ผมจะไม่เข้ามาวิจารย์เลย...ไหนๆก็ไหนๆเมื่อเจ้าของกระทู้พูดเหมือนว่าคนที่ดูพระองค์นี้เก๊ว่าหลงทาง...ผมยังยืนยันว่าผมไม่ได้หลงเพราะผิดพิมพ์รวมทั้งเนื้อก็ยังสดใหม่

7. แสงฉาน

ความเห็นผมส่วนตัวขอสวดว่าไม่ดียังไม่ผ่าน เพราะเนื้อแบบนี้แข็งกระด้างในสายตา
    พิมพ์เดี๋ยวนี้ถอดได้ไกล้เคียง บางครั้งสวยกว่าของแท้ด้วยซ้ำ ประเภทมีจุดเม็ดบัวมาก ๆ
    นั่นแหละทำให้เผลอไผลได้ ด้วยความเคารพถ้าให้สวด ผมขอสวดตามความเห็นของผม
    ว่าเก๊จริง ๆ ไม่ได้อิงใคร (ที่สรุปว่าไม่ผ่านนั้นตามพี่ PhilPharm ไปหนึ่งเสียงเท่านั้น)
    ถ้าทนฟังความเห็นทางลบอย่างนี้ไม่ได้ ใจไม่กว้างพออย่าโพสแล้วบอกให้สวดเต็มเหนี่ยวเลยนะ จะบอกให้....ฟัง

8. ทอดาว

ทอดาว เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    พระไม่ปล่อย SF ในรูปปล่อยไหมครับท่านพี่

9. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ตู่ชอบ s4 เหรอพี่โชวสักคันสิครับอิอิ

10. ทอดาว

ทอดาว เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    กล้าๆ กลัวๆ อยู่ ดูคลิปพวก BB แหกโค้งแล้วเสียว ปล่อยคลัชท์ผิดหน่อยรถปลิวว่อนไปเลย ถ้าจะเล่น ไม่ SF ก็ ER6n แต่ข่าวว่า SF เสียงหวานมากกกกก

11. เด็กฮอด

ไม่มีใครว่า คุณจะสวดไงก็ได้ ตอบไงก็ได้ครับ ไม่ต้องร้อนตัวครับ ชาวโลกเขารู้ ผมไม่ได้เถียงคุณ

แค่บอกว่า
    (ใครที่ว่าเก๊ หรือถอดพิมพ์มา ต้องไปเถียงกับ น้าต้อย เมืองนนท์ แล้วละครับ)

12. เด็กฮอด

SF400 ไม่ปล่อยครับ อิอิ สนใจประกอบใหม่ ไม่มีเอาทะเบียน ราคาไม่แรงครับหลักหมื่น ขับมันส์กว่า 150cc

13. แสงฉาน

พอรับไม่ได้ ก็ยกให้ไปทะเลาะกับคนอื่นต่อ และทำไมต้องต้อย เมืองนนท์ (เซียนชิน)
    แล้วทำไมไม่เป็นสมาน คลองสามล่ะ (เซียนดิน) คุณลองไปเดินดูแผงพระงานใหญ่ ๆ
    พระบางเนื้อเขียว พระคงเนื้อเขียว เต็มไปหมดเดี๋ยวนี้ (พิมพ์ใกล้เคียงถอดได้แค่เกือบ
    เนื้อจัดกว่าของคุณอีกยังแห้วเลย เล่นพระกรุนาน ๆ จะชินสายตา และกรุณาอย่าห่างสนาม
    พระ เดินสังเกตุดูบ่อย ๆ)

14. แสงฉาน

พอล่ะ คุณจะแท้ก็แท้ไปละกัน ใครที่ชมและชอบเสนอความเห็นกระทู้นี้บอกอยากได้ขอซื้อ
    เลยสิครับ แล้วคุณลองขายเลย สภาพสวยแบบนี้หลักร่วมแสน ก็ลองดูนะครับคนที่สนใจ
    ไปล่ะผมบายละ โพสกระทู้แล้วขาดความจริงใจ ใจไม่กว้าง เสนอให้ออกความเห็นไม่ถูกใจ
    แล้วมีเคืองโกรธ แล้วยังโต้ตอบคนดูพระองค์นี้ไม่ดีว่าเป็นคนหลงทางอีก เฮ้อ! มาแนวไหน
    ไม่ต้องมาเอ่ยถึงผมอีก พอกันที

15. เด็กฮอด

เอ้อ...ไม่อยากทะเลาะ......คนดูเป็นเขารู้ครับ...

a. ทำไมต้องต้อย เมืองนนท์?
    b. อมตพระกรุ เล่น1 หน้าปกสีดำ หน้า453 โดย พิศาล เตชะวิภาค

ขอตอบเท่านี้ เด๋วยาว ^0^

ปล หาได้แบบนี้ 100,000 เอามาปล่อยผม ให้พิเศษอีก 20000 พูดจริงซื้อจริง

16. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    ขอเสนอหน้าเข้ามาดู พระลําพูน หน่อย

เอ๊า เห้ยยยยยยยยยยยยย สวยนี่หว่าาาาาาาา:cool::cool:

17. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    หวัดดีป๋า

หวัดดีครับป๋า สบายดีไหมน๊าาาาาา ไม่เห็นตั้งนานนนนนนนนน

คิดึง คิดถึง ครับ

18. DHAMMAPHOL

DHAMMAPHOL เป็นที่รู้จักกันดี

"สวัสดีครับคุณนราสภา ผมสบายดีครับ หายหน้าไปนานเลยนะครับ ลูกคุณคงหัดพูด,หัดเดินแล้วนะครับ กิจการเป็นอย่างไร?บ้างครับ คิดถึงเช่นกันครับ"

19. bonex

bonex สมาชิก

22 สิงหาคม 2011
    สวยแต่เก๊นะครับองค์นี้

20. ครูชายแดน

ครูชายแดน เป็นที่รู้จักกันดี

ที่นี่ที่ไหนเนี่ย กลับศรีธัญญาดีฝ่า