เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. พุทธเจริญ

พุทธเจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2015
    ร่วมบุญ1เหรียญครับ

2. พุทธเจริญ

เหรียญที่สาม รายการที่1

3. เด็กบ่อผุด

เด็กบ่อผุด เป็นที่รู้จักกันดี

5555. กดไม่ทันเลย. ยินดีกับ 5 ท่านด้วยครับ

4. พิชัยPichai

พิชัยPichai เป็นที่รู้จักกันดี

ยังทันอยู่มั้ยครับ อุตส่าห์ฝึกซ้อม ตอนลงสนามจริงเหมือนจะไม่ทัน

5. พิชัยPichai

พิชัยPichai เป็นที่รู้จักกันดี

หน้าที่999แล้วครับ รักสุดใจเลยครับเลขนี้ ขอโพสต์ไว้เป็นที่ระลึกนะครับ

6. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ยังไม่ได้ลงรายการจริงเลยครับ เพราะแต่ละเหรียญราคาไมเท่ากัน รอเขาลงมาเป็น
    เหรียญที่ 1..... ราคา.......
    เหรียญที่ 2 .....ราคา.......

แล้วค่อยจองกันครับ

7. Powernext

Powernext เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ร่วมฉลองกระทู้เรื่องเล่านักขุดกรุฯหน้าที่999ด้วยครับ

8. nath_br

nath_br เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2013
    สรุปปืนลั่น หรือได้จริงเอ่ย?

9. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คึกคักมากๆครับ หน้า 999

10. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ไปตรวจงานแป๊บเดียวกลับมาไม่ทันแล้ว

11. 0นิรนาม0

0นิรนาม0 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีส่วนหน้าที่ 999
    ยินดีกับผู้ที่จองทันเหรียญ ทั้ง 5 ด้วยครับ

12. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

น่าจะได้จริงครับ แต่ห้ามเกี่ยงราคา (ซึ่งถูกสุด ๆ)

13. พุทธเจริญ

เช็คลำดับดูแล้วน่าจะเลย
    งั้นขอจองรายการที่สองเหรียญที่สามแทนได้ไหมครับ

14. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่วัน ท่านบก.และ fc ทุกท่าน

ผมไม่ได้เป็นศิษย์เอกท่านหรอกครับ สาเหตุเพราะท่านไม่ออกวัตถุมงคลมากนัก กับ อีกประการหนึ่งท่านน่าจะสำเร็จวิชาแปด โดยเฉพาะอย่างยิ่งข้อเจโตปริยญาณที่ไวและชัดมากก้าวเข้าวัดนี้รู้เลยใครจะมาทำไม แต่ส่วนใหญ่ท่านจะเทศน์ให้พระลูกศิษย์ฟังพระท่านจะคุยหลังจากจบเทศน์ว่าวันนี้โดนใครแล้วก้อหัวเราะกันเล็กน้อย โดยที่ผมเองช่วงนั้นก็กินเที่ยวก็อายตัวเองแหละครับเลยไม่กล้าเข้าไปหาท่านบ่อยนัก

ประสบการณ์ผมมีครั้งหนึ่งจะไปวัดลืมของพอมาถึงถนนใหญ่ต้องกลับไปเอาสามรอบจนคุณแม่กับแฟนบ่นว่าจะมีอะไรลืมอีกมั้ยผมก้อบอกว่าของใช้ทำบุญนะ ต้องเอาพอขึ้นถนนใหญ่รอบที่สี่เห็นพระเดินธุดงค์มาเลยจอดถามว่าท่านจะไปไหนครับ ท่านบอกกำลังจะธุดงค์ไปวัดป่าหมู่ใหม่ใกล้ไหมผมว่าอีกร่วมสี่สิบกม.ผมกำลังจะไปพอดีเลยนิมนต์ท่านขึ้นรถไปด้วยครับ

มีเรื่องเล่าจากพระลูกศิษย์ที่ไปอยู่กุฏิเล็กๆในป่าองค์เดียวตกกลางคืนน่าจะมีตัวอะไรที่ไม่ใช่คนเดินรอบกุฏิได้ยินเสียงเดินตึงๆขึ้นบันใดกุฏิมาท่านเลยหยิบไม้เจีย(ไม้ที่ใช้สีฟันของพระป่าด้านหนึ่งจะแหลม)ของหลวงพ่อมาเคาะข้างฝาอย่าเข้ามานะโว้ยเข้ามาโดนแน่เสียงนั้นค่อยๆถอยไปครับ

ส่วนตัวเคยได้ก้นยาสูบท่านมาวันดีคืนดีมีกลิ่นหอมหยิบกล้องมาส่องดูมีจุดตัวเลขขึ้นมาที่ใบตองสองตัวตรงเผงไม่ต้องกลับนะครับ

ส่วนที่จะเอามาร่วมทำบุญมีขวานฟ้ามหาสิทธิโชค นอกจากที่ไว้ใช้เอง มีเก็บไว้สี่อันแบ่งมาร่วมทำบุญสองชิ้น ขวานฟ้านี้ท่านเป็นคนบอกให้พระอาจารย์เอกเจ้าอาวาสวัดสาขาสร้างเพื่อหาปัจจัยสร้างวิหารไทลื้อแบบล้านนาครับ
    ผมคัดลอกข้อความจากในเวปนี้แหละแต่เมื่อ 5 ปีก่อนแล้วครับ

ชนวนมวลสารสำหรับใช้ในการสร้างพระกริ่งขวานฟ้าปุญญมากโร
    สร้างจากชนวนมหาศาลมวลสารล้วนๆ กว่า60 กิโลกรัม
    สุดเข้มขลังทั้งจากขวานฟ้าแร่
    ขวานฟ้าสำริดแก่เงินและขวานฟ้าสำฤทธิ์จากเมืองน่าน
    ขวานฟ้าอาจารย์เฮง
    ขวานหลวงปู่เจี้ยะ จุนโท ที่
    สำคัญมีแร่ดูดทรัพย์เป็นหนึ่งในมวลสาร พร้อมกับมวลสารต่าง ๆ มากมาย
    ที่มีคณะศิษย์และผู้ใจบุญได้นำมาร่วมในการสร้างพระกริ่งขวานฟ้า
    ซึ่งในวันที่มีการเททองหล่อพระกริ่งขวานฟ้าปุญญมากโร
    หลวงพ่อประสิทธิ์ได้มาร่วมในพิธีและเมตตาอธิษฐานจิต
    โดยขวานฟ้าได้แช่อยู่ในบาตรน้ำมนต์ในระหว่างที่หลวงพ่อประสิทธิ์อธิษฐานจิต
    ขวานทุกชิ้นจะมีคราบน้ำมนต์ และทางพระปลัดอรรถสิทธิ์ ชินวังโส เจ้าอาวาสวัดศรีมุงเมือง
    ได้เมตตาแบ่งขวานฟ้าส่วนหนึ่งที่เหลือจากการหล่อพระกริ่งขวานฟ้าปุญมากโร
    แจกให้กับผู้ร่วมพิธีเททองพระกริ่งฯและมอบให้ผู้ใจบุญที่นำมวลสารมาร่วมในการสร้างพระกริ่งขวานฟ้า
    โดยตอกโค๊ต ปญม ไว้ทุกชิ้น ขวานชุดนี้รวบรวมมาจากผู้ได้รับแจก
    ให้เช่าบูชา โดยเงินที่ได้จะนำไปทำบุญสร้างมหาวิหารไทลื้อ ปุญญมากโร ทั้งหมด
    ราคานี้เป็นราคากลางที่มีการเช่าหากันในเชียงใหม่จริง
    อ้างอิง ขวานฟ้า หลวงพ่อประสิทธิ์ (1) พระล้านนา.คอม เว็บ พระเครื่อง พระบูชา อันดับหนึ่ง ของภาคเหนือ

ราคานี้ได้ขวานฟ้ามหาสิทธิโชค และได้ร่วมทำบุญสร้างโบสถ์วิหาร 100 %ครับ
    ราคา 3,500 บาท (ส่งฟรี).........

ราคานั้นเขาหาเงินเข้าวัด แต่ดูแล้วในตลาดก้อไม่มีของหมุนเวียนแล้วนะครับ ที่ผมได้มาอาจหย่อนสวยเพราะเป็นการหล่อโบราญชุดนี้ได้มาในราคา 1500 บาทรับรองความแท้ครับ
    ส่วนเหรียญรับทรัพย์ราคาร้อยต้นครับ

แถมปฐวีธาตุหลวงพ่อประสิทธิ์ให้ด้วยอาจไม่ใหญ่นักแต่ก็ใหญ่กว่าที่อุดไว้ใต้ฐานพระเครื่องทั่วไปในรูปเป็นของหลวงปู่คำพันธ์ุครับ

แถมพระหลวงตาม้าให้ด้วย ผมได้มาฟรีครับเคยร่วมทำบุญสร้างพระไปเพื่อนส่งมาให้สองกำมือใหญ่ครับใครฝึกศาสตร์หลวงปู่ดู่ หรือสวดคาถาจักรพรรดิควรมีไว้น่าจะดี

ขวานฟ้ามหาสิทธิ์โชคผมเคยลองให้ลูกบุญธรรมองค์ดาไลลามะ(ท่านขอตอนเด็ก) มากับเพื่อนผมเลยได้พาไปเที่ยววัดเก่า ผมแกล้งถามดูให้หน่อยดีมั้ย พอหยิบไปกำแป้บนึงถึงเหงื่อตกเหมือนคนกินพริกบอกแรงปกติเธอจะเป็นคนไม่มีเหงื่อครับ เป็นลูกครึ่งยังพูดไทยไม่ค่อยได้ไม่รุ้จักขวานแต่บอกว่าเหมือนที่หลวงปู่เจี้ยะถือ ที่จริงผมรู้อยู่แล้วของผมเครื่องรางมีขวานฟ้ากับปลัดขิกหลวงปู่ทิมที่แรงพอกันครับ เคยเอาให้โหรที่รู้จักท่านหนึ่งดูท่านเลือกไปหนึ่งอัน บอกว่าที่เหลือเก็บไว้อย่าให้ใครนะ แต่เพื่อร่วมบุญตามกับพี่วันยินดีครับ

ราคาหรือวิธีการขอพี่วันพิจารณาเลยนะครับเอาตามแนวกระทู้เลยเพราะเป็นเรื่องการทำบุญครับ
    เห็นรูปสุดท้ายนี้ยิ่งคิดถึงในความเมตตาของท่านต่อสรรพสัตว์ไม่มีประมาณในรูปที่ต้นไม้เป็นสังกะสีท่านเอากล้วยข้าวเหนียวที่เหลือจากการฉันไปให้กระรอกครับ

บุญใดในครั้งนี้ขอถวายแด่ครูบาอาจารย์หลวงพ่อประสิทธิ์ หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้าครับ

*ขออนุญาตแก้ไขจากพระหลวงตาม้าเปลี่ยนเป็นลูกแก้วอธิฐาน น่าจะส่งสะดวกและง่ายกว่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2017
  15. พุทธเจริญ

ขอร่วมบุญขวานสักชุดครับ

16. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญที่1-เนื้อทองฝาบาตรงดงาม ถ่ายภาพไม่ชัด มีเนื้อแตกด้านซ้ายมือเรา เพราะเนื้อเหรียญแข็ง บล็อคทานไม่อยู่ในตอนท้ายๆ ราคา 700 บาท
    PicsArt_12-12-04.52.18.jpg PicsArt_12-12-04.52.54.jpg

17. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    จองเหรียญที่ 1 ครับ

18. totto99

เหรียญที่2 บล็อค ท.ขีดยอดนิยม สภาพสมบูรณ์ ราคา900 บาท
    PicsArt_12-12-04.54.16.jpg PicsArt_12-12-04.54.39.jpg

19. tw_ch

tw_ch เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2017
    จองเหรียญที่ 2 ครับ

20. totto99

เหรียญที่ 3...บล็อคนิยม ท.ขีด แต่สภาพเก็บรักษาไม่ดีนัก ทำบุญ500 บาท
    PicsArt_12-12-04.54.57.jpg PicsArt_12-12-04.57.34.jpg