เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. ณรงค์ฤทธิ์1976

ณรงค์ฤทธิ์1976 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007

...ติดตามด้วยคนครับ...:cool:

2. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    พี่บาสเมพมักกก ...

เค้าเอาหนมมากินขณะนั่งรอแล้วด้วย ฮี่!
    เล่าต่อๆ ซีค้า อย่าอู้!!!!!!!rat_wting

3. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตคั่นเรื่องเล่าของคุณวิษณุ แป๊บหนึ่งนะคะ

อาจารย์อาชวินคะ ใบเสี่ยงโชค scratch cards กติกาการเล่นและการถูกรางวัลเขาบอกไว้ใต้เกมที่ขูดไปค่ะ แฮ่ะๆ ดาวฯไม่แน่ใจว่าส่งใบไหนไปให้ท่านอาจารย์มั่ง บางเกมเขาก็จะบอกว่าหาสัญลักษณ์ที่เหมือนกัน ๓อัน หรือหาเลข๗ หรือ ฯลฯ ส่วนเงินรางวัลก็ใต้สัญลักษณ์นั่นแหละค่ะ โอมเพี้ยงปรารถนาให้ท่านอาจารย์พานพบประสบโชคลาภเจ้าค่ะ แผ่นขูดๆเนี้ยมีคนถูกเป็นล้านปอนด์อยู่นะคะ

ได้รับหนังสือเมื่อวานค่ะ ดาวจรัสแสงกราบขอบพระคุณท่านอาจารย์เป็นอย่างยิ่งค่ะ จะตั้งใจอ่านและปฏิบัติค่ะเผื่อจะได้มีโอกาสไปกราบท่านอาจารย์ที่บู๊ท ๐๔๒ค่ะ

ขออนุญาตคอมเม้นท์ท่านพี่ชยาหน่อยนะคะ ตอนท่านพี่๓๓ หน้าเด็กจัง ท่าทางเรียบร้อย ไร้เดียงสา ใสๆซะไม่มี แต่ณ ตอนนี้ท่านพี่ชยาดูดีกว่าค่ะ ในสายตาของดาวที่เคยเห็นสุภาพบุรุษมาหลายหลากเชื้อชาติ ท่านพี่หน้าตาท่าทางน่าค้นหา อิๆ หล่อแบบลึกลับ ไม่อาจคาดคะเนได้ว่าบุรุษท่านนี้คิดอะไรอยู่ จะชอบหรือจะชิ่งดีน้ะ? หุๆ

มีสุภาพบุรุษท่านใดจะโพสท์รูปตัวเองอีกไหมคะ? ชอบดูและศึกษา อิๆ ท่านพี่มังกรบูรพาน่าจะหน้าเด็กๆ ปรารถนาใคร่จะยลโฉมจัง หล่อจริงโพสท์นะคะ

ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านที่กรุณาเสียสละมาเล่านิทานก่อนนอนค่ะ

4. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

ออ สายเจ้ walaphako นะนั้น ^-^ ชีโกทูเมกา ไประ

5. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่นักซิ่งครับ....แต่เป็นมือปืนจ้าาาาา 5555555..
    [​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2010
  6. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    นึกว่า แรมโบ้มาเอง...

7. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านชยา เค้า คนรุ่นใหม่ ใช้ แต่ขนาดเก้า

ไอ้ผม มันคนรุ่นเก่า
    ชอบใหญ่ๆ
    ใช้ ตั้งแต่ 9 10 11 12 เล่นมัน ทุกเบอร์ เลย......55

8. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

........55555...... ท่านผู้อ่านครับ จริง ๆ แล้ว ท่านพี่ดาวทะเลทรายนี่ล่ะครับ มือปืนอาชีพตัวจริง ผมแค่ เด็ะ ๆ ...ว่าจะนัดกันไปยิงที่สนาม ก็นานแล้ว.....แต่ก็ไม่ได้ไปยิงกันซักกะทีครับ (รุ้สึกท่านพี่ดาวจะคอเดียวกันหลายอย่าง ชอบพระเครื่องเอย ปืนเอย นี่ถ้ามีกรรมเก่าแบบผมกะพี่มังกรอีก จะยกให้เป็นหัวหน้าทีมเลยครับ.....555555 ):cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2010
  9. OJET'S

OJET'S เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    เป็นแฟนตัวยงที่ติดตามอ่านกระทู้นี้มาตั้งแต่หน้าแรก
    ไม่เคยแสดงตัวเลย .... วันนี้โอกาสดีเพิ่มความเร็วเนทใหม่

เลยถือโอกาส สวัสดีและฝากตัวอย่างเป็นทางการกับอาจารย์สามตาและพี่ ๆ คุรุทางโลกและทางธรรมทุกท่านด้วยนะครับ

ผมชื่อ โอ ครับ เป็นนักดนตรี แต่งเพลง โปรดิวซ์ วง JETSET'ER
    สนใจการทำสมาธิมาได้พักนึงและได้มีโอกาสพูดคุยปรึกษาท่านอาจารย์อาชวินมาบ้างแล้ว
    อ่านกระทู้ การเปิดตา และ กระทู้นี้ เพื่อเสริมสร้างพลังในการปฏิบัติ
    ต้องขอบคุณพี่ ๆ นักเล่าเรื่อง ทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ในฐานะนักดนตรี อยากพบพี่ชยามากครับ
    อยากปรึกษาเรื่องการทำงาน ห้องอัด อุปกรณ์ การปฏิบัติทางจิต (รวมถึงเรื่องกรรมเก่า แบบพี่ด้วย ; ])

พี่ไปลง นะ วันที่ 21 ด้วยใช่ไม๊ครับ .... ไว้จะตามไปคารวะนะครับ
    ฝากตัวเป็นศิษย์กับคุรุทุกท่านด้วยนะครับ

โอ ทฤษฏี ศรีม่วง

10. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

สังเกตว่าคนตรงกลางจะฮาเป็นพิเศษครับพี่น้อง...

11. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

........55555...... ท่านผู้อ่านครับ จริง ๆ แล้ว ท่านพี่ดาวทะเลทรายนี่ล่ะครับ มือปืนอาชีพตัวจริง ผมแค่ เด็ะ ๆ ...ว่าจะนัดกันไปยิงที่สนาม ก็นานแล้ว.....แต่ก็ไม่ได้ไปยิงกันซักกะทีครับ (รุ้สึกท่านพี่ดาวจะคอเดียวกันหลายอย่าง ชอบพระเครื่องเอย ปืนเอย นี่ถ้ามีกรรมเก่าแบบผมกะพี่มังกรอีก จะยกให้เป็นหัวหน้าทีมเลยครับ.....555555 ):cool::cool::cool:[/QUOTE]

เรื่องกรรมเก่า ก็ มีกันทุกคน แหละครับ
    ผม มีแบบของผม ท่านก็มี แบบของท่าน
    คนรูปหล่อ คารมดี ก็ มีแบบ ท่าน นั่นแหละ..... 55

ที่จะ มายกให้ ผม เป็นหัวหน้าทีม อัน นี้ คงรับไม่ได้ ครับ
    เพราะว่า
    หากมี ลูกทีม แบบท่านชยา
    รูปหล่อ ก็ หล่อกว่า คารม ก็ ดี ว่า ร้องเพลง ก็ เก่ง กว่า
    แถม หนุ่ม กว่า อีกด้วย

อย่างนี้...หัวหน้า ทีม ขายไม่ออก แหงๆ........ 55

12. CHAYA MARUTY

ยินดีต้อนรับด้วยความยินดีครับ แล้วจะได้เจอกันน่ะครับ น้อง โอ:cool::cool::cool:

13. CHAYA MARUTY

เรื่องกรรมเก่า ก็ มีกันทุกคน แหละครับ
    ผม มีแบบของผม ท่านก็มี แบบของท่าน
    คนรูปหล่อ คารมดี ก็ มีแบบ ท่าน นั่นแหละ..... 55

ที่จะ มายกให้ ผม เป็นหัวหน้าทีม อัน นี้ คงรับไม่ได้ ครับ
    เพราะว่า
    หากมี ลูกทีม แบบท่านชยา
    รูปหล่อ ก็ หล่อกว่า คารม ก็ ดี ว่า ร้องเพลง ก็ เก่ง กว่า
    แถม หนุ่ม กว่า อีกด้วย

อย่างนี้...หัวหน้า ทีม ขายไม่ออก แหงๆ........ 55[/QUOTE]

อ้า รู้สึกว่า พวกเราจะมีกรรมเก่ากันแทบทุกคนน่ะคร้บ ตอนนี้ ผมตัดกรรมได้หลายส่วนน่ะคร้บบบบบบบบ 5555 ยังไงก็ต้องยกให้ท่านพี่ดาว เป็นหัวหน้าทีมอยู่ดีล่ะครับบบบบบบบบบ...555

14. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ปุ๊ง !~~~ โดนใจเยย
    พี่ชยา เล็งปืนมาแม่นจังค่ะ ฮี่ๆๆๆๆ:z1

15. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    พี่ชยาคงเหนื่อยหน่อยเพราะต้องทำงานหาเงินให้คนอื่นใช้เพื่อตัดกรรม 5-5-5-5

16. CHAYA MARUTY

.....น้องบาสก๊าบ ช่วยพี่ชยา ด้วยก๊าบ หาตังค์ไม่ทันแล้วก๊าบบบบบบบบบบ 5555:':)':)':)':)':)':)'(

17. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ยินเค้าคุยกันว่า

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      84.2 KB
      เปิดดู:
      843
  18. CHAYA MARUTY

.....5555555.............โ๊อ๊ย...ท่านอาจารย์โคมฉาย ผม หัวเราะ จนท้องแข็ง 5555.....ว่าแต่ท่านพี่เม้าท์ครับ ....จะพบคนใหม่จริงรึครับ......55555555....................:cool::cool::cool:

19. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

มาสายทุกทีเลยกุ...

หายปายไหนกันหมดเนี่ย

20. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าจะหาโอกาส พาอ้ายเด็กคนนี้ ไปดูกรรมกับน้องบาส VISNU

ก็สองจิตสองใจ คิดไม่ตก ไม่รุว่าคุณเม้าท์......ดูได้หรือป่าว

อายุ 22 ย่าง 23 ครับ จะรับพระราชทานปริญญาบัตร

ที่สวนอัมพร ในวันศุกร์ที่ 19 กุมภา ที่จะถึงนี่แหล่ะ

คุณเม้าท์อยู่ไหนเนี่ย.......

(ขอพลังจากคุรุ ทุกท่านในกระทู้ จงปกป้องเป็นเกราะกำบัง ด้วยเถิด เพี้ยง เพี้ยง)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2010