เรียน กรรมฐานฟรี วันที่ 28 29 พฤษภาคม ณ น้ำตกไทรโยก อบรมโดย SINSAIR TAVADA

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย orOOor, 24 เมษายน 2011.

1. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    เรียบร้อย แล้ว เย้.............ปิดกล้องเสียที อ้าวไอ้ ผู้พัน ฉลองเปิดไวท์หน่อย ปิดงบ แล้ว ดังนั้น เพื่อนๆ ที่เข้ามาดูช้ารบกวน ทริปหน้าครับ ตอนนี้เต็มแล้วครับ ทุกอย่างพร้อมแล้ว ครับ กรองจิต พิชิต มาร ครับ เป็นหลักสูตร ที่น้อยท่านจะได้ มีโอกาส สัมผัส กรรมฐาน ที่สอนดี ที่สุด ในปี พ ศ นี้ ครับ ผมกล้า พูด อย่างนี้ ครับ แล้วจะอัดวีดีโอ มาฝาก การเรียนการสอน ครับ ด้วยมีมือ ตัดต่อภาพแล้ว เย้ ขอ ปรบมือ และดื่มฉลองกันหน่อย เป็นทริป ที่มีคนไปมากที่สุด และ แอตแวนเจอร์ เร้าใจที่สุด ครับ โคตร คุ้ม ที่สุด ครับ ตั้งใจเรียน กัน แล้วรับรองว่า จะ สอนแบบสุด ๆ ชนิดที่เรียกว่าไม่มีที่ไหน สอนและมีทดสอบ ทุกระยะ วัดผล ก่อนจบ และ มีเซอร์ไพรฺ ครับ ..........และทางโลก เมื่อเรียนจบ เราจะสนุกกัน แบบ นักท่องเที่ยว เชิงอนุรักษ์ ครับ ปิดกล้องอย่างเป็นทางการ ขอบคุณครับ

2. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

ขั้น อุกกฤษ ( พิมพ์ผิดเปล่าเขลาเช็คด้วย ) เป็นการฝึก ที่ไม่ใช่ แค่นิ่ง สงบและหาทางไป แต่เป็นการทดสอบ ความนิ่งด้วย ไม่มีงูเหลือม ไม่มี องค์ลง ไม่ มีดมขี้ แต่นี่ ................. มีบททดสอบที่ เรียกว่า คาดไม่ถึงรออยู่ ตั้งใจ เรียน ให้ดี ไอ้น้องส้ม มัน พูด กับหลวงพ่อที่สอนมันแล้วว่า ตั้งใจ เรียน กำหนด ตามทำตามไม่ง่วงหงาว หาวนอน เลย แต่ทำไม ไม่ก้าวหน้า กูเลยถามว่า มึงตั้งใจยังงัย มันตอบไม่ได้ แต่ที่นี่ ................ มึงจะตอบได้ นังนู๋ส้ม 555555555555555 แล้วมึงจะรู้ว่าถ้าตั้งใจจริงๆ ทุกอย่างต้องทำได้ 5555555 แล้วเจอกัน 28 นี้

3. sinsair tavada

หลักสูตรเสริม 1 สมาธิจากเสียงเพลง ที่ใช้ในการนั่งสมาธิ เรียกตามมหายาน ว่า กรรมฐาน ปลาไม้ 2 ทำบุญอย่างไร ไปนิพพาน 3 ตั้งใจ ไปนิพพาน และ ตั้งใจ เรียน 4 กรรมฐาน สัมผัส ( ไม่มีสอนในเมืองไทย ) 5 ภาวนาท่าสมเด็จ โต ฯ 6 หักดิบ อารมณ์ ฌาน 7 ละ ภาวนา นี่เป็น อาหารเสริมในทริปนี้ เด็ด สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

4. kittytitti

kittytitti สมาชิกใหม่

เหวออออ 52 คน ทะลักแล้วววววอ่าอ.

กำลังดู ริโอ ลิงใช้ ipad ด้วย 555555

ขั้นอุกฤษฎ์

เขียนงี้มั้งคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2011
  5. sinsair tavada

ด้วยเวลามีน้อย ไปถึงที่นั่น ให้ได้ ก่อน 9 โมงเช้า ทุกคน อย่าช้า เวลามีน้อย หลักสูตรเยอะมาก ทริปนี้ มือใหม่ เซท ละ ครึ่งช ม มือเก่า เซทละ หนึ่ง ชม ทริปนี้ นั่งแบบ เข้าถึงอารมณ์ ครับ

6. sinsair tavada

7. sinsair tavada

8. orOOor

orOOor สมาชิก

จารย์ มีกำหนดการหรือยังครับ ได้แจ้งกำหนดการ

9. noodeel

noodeel สมาชิกใหม่

แค่ฟังหลักสูตรแล้วก็น่ากลัวเหมือนกันนะค่ะ ไม่รู้ว่าจะเจออะไรเป็นบททดสอบ แค่คิดก็.....แล้ว

10. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ขอขอบคุณ เลขาสาว ที่แนะนำให้อ่าน ที่ ลิ้งนี้ http://writer.dek-d.com/acmeofsky/wr....php?id=694252 ซึ่งมันมีและได้มากกว่าความสนุก

ขอขอบพระคุณ ท่าน อ.ก๋ง ที่ถ่ายทอดเรื่องราว แฝงแง่คิดที่ดีมากๆไว้ ผมประทับใจมาก ในตอนกลางๆ จนถึงปิดตำนาน ของตอนที่ 16 พิมพ์กันตรงๆเลยว่าไม่น่าเชื่อว่า อ.ได้ทำและทำได้

ผมได้อะไรๆมาพอสมควร จากการอ่าน16ตอน +1 ตอนของผู้โพส จาก ลิ้งนี้

ขอบคุณมากครับ

11. noodeel

noodeel สมาชิกใหม่

เห็นด้วยเป็นอย่างมากค่ะ ขอบคุณมากๆนะค้า

12. kittytitti

5555555555555 จบแล้วค่ะ แอบขำทั้งเรื่องเลย จะซึ้งทีไรฮาทุกที 555

ทุกตัวน่ารักมาก บินได้เพราะความรักจริงๆ *-*

ทั้งคู่โตมาแบบไม่เหมือนกัน ตัวนึงบู้ กับ บินเ่ก่ง อีกตัว เก่งกลยุทธ กับเดิน! แต่ทั้งคู่็มารักกัน ดูแล้วจินตนาการอิสระโลดแล่นแบบ bird's eye view ^__^ ทำให้นึกสำนวนที่ว่า "If you think you can, you can!!!" ถ้าคุณคิดว่าคุณกระป๋อง คุณกระป๋อง เอ้ย... "ถ้าคุณคิดว่าคุณทำได้ คุณทำได้ค่ะ" แล้วก็นึกถึง กังฟูแพนด้าอีกเรื่องนึง "เคล็ดลัพธ์สุดยอดวิชา อยู่ที่ตัวเรา!"

ถ้าอ.ดู Legend of the Guardian ต้องชอบแน่ๆเลย ตัวเอกเป็นนกฮูกที่จิตใจดีแต่ถูกหยามว่าอ่อนแอ แต่กลายมาเป็นนักสู้เพื่อปกป้องอาณาจักร ปกป้องน้องแบ๊วๆน่ารักมาก อิๆ

13. kittytitti

ขอบคุณอ.เถอะค่ะ ที่ถ่ายทอดเรื่องราวมหัศจรรย์ดีๆแบบนี้ให้ได้รู้ ได้แง่คิดมากมายเลย อยากบอกว่า "อ.ก๋ง เก่งมาก"5555 ตอนแรกก็งง อะไร ก๊ง พิมพ์ผิดหรอ อ๋อ... หลวงปู่ตั้งให้ใหม่นี่เอง เป็น ก๋ง พรหมบุตร ตอนแรกที่อ.บอกจะเปลี่ยนเป็นพรหมนิพพาน เลยท้วงไปว่าหลวงปู่ตั้งให้ อ.ลืม>..<'' เลยกลับมาใช้เหมือนเดิมค่ะ ตอนที่เข้าป่า ปี พ.ศ. 2535 ใช่ป้ะคะ ตอนนั้นนู๋ขวบเดียวเองอะ ฮ่าๆๆๆ ถ้าใครอยากเห็นเขี้ยวพี่มู๋ป่าก็ไปดูที่ร้านอ.ค่ะ ใหญ่มาก ขนาดตัดแบ่งมา

ถ้าอยากรู้ประวัติอ. อยากรู้จักท่านอาจารย์ของอาจารย์ของเราก็แนะนำให้อ่านเลยค่ะ เคยเอาหนังสือนี้ให้คนนึงอ่านเล่น ขอไปเฉยเลย ฮ่าๆๆ

14. บวงบุญ

บวงบุญ สมาชิกใหม่

อิอิ แอบดีใจ.... ที่ยังทันอยู่ แหะๆ

15. sinsair tavada

ครับ ขอบคุณครับ ที่ติชม เรื่องที่กะผมกล่าว เป็นความจริง บางอย่าง เปิดเผยมิได้ บางอย่าง เปิดได้ แต่คน ที่เคย เป็นแฟน เป็นกิ๊ก เป็น คนใกล้ชิด จะรู้ว่า ไม่โม้ ครับ สาว แก่ อิๆๆๆๆ แม่หม้าย และอื่นๆ อีกมากมาย มันมาด้วยแรงกรรมหนึ่ง แรงอาคมที่เรียนมา มันส่งออก นอก พอ กรรมฐาน มันถึงจุดหนึ่งแล้ว ร่างกาย มันไม่เอา ( หำไม่แข็งแรง) อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ พึ่งรู้ว่า ที่แท้จิต ต่างหาก มันต้องการ มิใช่ร่างกาย มันพยายามกะเสือกกะสน ดิ้นรน ไม่อยากอยู่แบบนิ่งๆ แบบนักบวช แบบ คนดี พยายาม หาสูตรยาเด็ดๆ ตลอด อิๆๆๆๆๆๆๆ แต่ทุกวันนี้ เหมือนว่า คิดได้ ยังงัยไม่รุ้ พยายาม ตัดให้น้อย ลงๆๆๆๆๆๆๆ ไปเรื่อย จนหมด แรงกรรม และ แรง ต้องการ หาไม่ ด้วย สัญชาติญานแห่งการ เป็นคน อยากมีคู่ มันเรียกร้อง แค่นี้ เอง ทุกวันนี้ ดูแล คุมแค่กายมิให้ออกไปทำบาป ครับ จิต โอเคแล้ว แต่ว่า บางอย่าง มัน มี กรรมมาลองรับ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่คน ๆ นึง เคยพูดกับผมไว้ ว่า " ความบังเอิญไม่มีในโลก มีแต่เหตุ ผล ที่เรายังหาไม่เจอ " ผมเลยเข้าใจว่าคนที่เข้ามาในชีวิต รักของข้าพเจ้า เป็นไปด้วย เหตุผลหนึ่ง ซึ่งไม่ใช่เรื่องบังเอิญ แต่จะมา เพื่ออะไร เท่านั้น มีสองอย่าง 1 สร้างสรร ให้ข้าพเจ้าบรรลุธรรมและ เป็นคนดี อย่างน้อย หรือ เป็น อ ที่โด่งดังในอนาคต หรือ เป็นตัว รับ กรรม เพื่อที่คนอื่น จะไม่ต้องไปรับ ผลของอาคมนั้น ก็มี 2 ทำลายล้าง เป็น บททดสอบหากไม่ผ่านจบ ชีวิต ความเป็นอาจารย์ นี่คือความจริง ที่นักปฏิบัติ ควรรุ้ไว้ ว่า " ยิ่งเก่ง มาก บททดสอบ ยิ่งเข้มข้น มาก " มารจะมากขึ้น และ หาหนทาง ตัดรอน ด้วยกรรม จำไว้ให้ดี ตัวที่หน้ากลั้วที่สุด ของนักปฏิบัติ คือ "กรรมตัดรอน" เพราะ มันทำลาย สังขาร มิให้ คงขันธ์ห้า สร้างความดี ต่อ ไป พูดง่ายๆ มันมักสร้างเรื่องให้เราตาย นั่นเอง เป็นไม้ตายของพวกมัน ครับ ผมไม่เคยอายที่จะพูดเรื่องจริง และ เป็นเรื่องที่ไม่ดี ของตัวเอง เพราะ การโกหก ตัวเอง คือการโกหกคนอื่น ครับ เพียงแต่ว่า ...........ยังมีเจ้าลูกน้อย ต้องเลี้ยงดู ครับ เลยต้อง ดันๆ ถูๆ ไถๆ และ ต้องปรับ สัจจะวาจา อยู่บ่อยๆ ด้วย " ปัจจัย ในโลกความเป็นจริงในโลกนี้ สำคัญมาก ไม่มีมัน ไม่สามารถ ครองชีวิตได้ และ เลี้ยงดูคนได้ ดังนั้น ไอ้ ความเป็นจริงนี่แหละ คือธรรมแท้ๆ ครับ ส่วนสิ่งที่ท่านเรียน นั้น เป็น วิธี การไปนิพพาน ซึ่งไว้ กำหนด ลมหายใจก่อนตาย เท่านั้น หาก ทำเป็นอารมณ์ แล้ว ได้ กำหนด ก่อนตาย นิพพานทุกคน ครับ เรื่องจริง ที่ หลายหลวงพ่อ เขียนไว้ ครับอย่าไปเชือใคร เป็นคน ก็นิพพาน ได้ บางคนทิ้งลุกผัว ไปทางนี้สุดๆๆๆๆๆๆๆ บาปครับ บอกตรงๆเอาแค่สายกลาง ไม่ตึงไม่หย่อน ถ้าว่าง สุด ไปแบบตรงๆ ถ้ายังมีปัจจัยแห่งโลก ศึกษาไปเรือ่ยๆ แล้ว พอ จะตาย ก็ไป ไปได้เหมือนกันไม่ผิด กติกา ครับ เพราะผู้ที่จะรู้วิธีดับกิเลส มีแต่ พระอรหันต์แล้วเท่านั้น " ยืนยันในพระไตร ครับ จึงเรียน ให้เข้าใจ ตามนี้ ปาฏิหารย์ใดๆ พระองค์ ไม่สรรเสริญครับ แม้ฤทธิ์มากกว่าพระองค์ก็เถอะ แต่พระองค์กล่าวว่า " ปาฏิหารย์ ที่ดีที่สุด และ พระองค์ยอมรับ ว่าดี มีอย่างเดียวว คือ " ปฐมเทศนา ปาฏิหารย์ครับ พูดง่ายๆ คือ สอนคนให้เป็นคนดี แล้วเค้า ได้เป็นคนดี นั่น เอง วันนี้ผม ได้ ทำสิ่งนี้ แล้ว ซึ่งมีค่ากว่าฤทธิ์ ทั้งหลายที่ผมมี แม้ ไม่มีคนไม่เห็นค่าไม่เป็นรัย แต่ พระองค์ เห็นและชี้ชัดไว้แล้ว ผม จะทำให้ดีที่สุดครับ พระองค์ ผมจะพา 52 ชีวิต ไปเป็นคนดี คนมีศีล มีธรรม มีพระนิพพาน และมีอารมณ์ เป็นกลาง อุเบกขา ให้จงได้ เพื่อสืบสาน ธรรมแท้ๆ ของพระองค์ไม่ให้ หมด ไปจากโลก ก่อน 5000 ปีครับ สิ่งใด ที่ไม่งดงามขอ ขมา พระพุทธ ธรรมสงฆ์ สิ่งใดดี ขอน้อมถวายเป็น พุทธบูชา ครับ น้อมกราบ อัญชลีกะระณีโย ครับ สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2011
  16. sinsair tavada

ธรรมะ ไม่เคยล้าสมัย ปรับเปลี่ยน อยู่เสมอ ตามเหตุ และผล และปัจจัย แห่ง กาลเวลานั้นๆ ตามสภาพ ดินฟ้าอากาศ ของเมืองนั้น เพียงแค่ยึดหลัก ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว เฉกเช่น พระอาทิตย์ ต้องขึ้น ทางตะวันออก เสมอ เปรียบเหมือน กุศลแห่งความดี ย่อม ดีเสมอ เพียงแค่ ช้าหรือเร็ว"

17. สุขจิต

สุขจิต สมาชิก

11 มิถุนายน 2009
    พรุ่งนี้วันที่ 28 แล้ว ใช่มั้ยค่ะ คืนนี้จะได้เก็บกระเป๋า
    เตรียมเดินทางตอนเช้า 55 อยากไปจะแย่แว้ว...ว

18. สุขจิต

สุขจิต สมาชิก

11 มิถุนายน 2009
    กลับมาจากทริปนี้แล้ว อย่างไม่ได้อะไรเลยก็ขอให้เป็นคนใจเย็นขึ้น
    ไม่ขี้โมโห ขี้หงุดหงิด ขี้บ่น ขี้รำคาญ
    ปล. คือหายจากโรควัยทองซะที รำคาญตัวเองเหมือนกัน เพี๊ยง!
    ถ้าได้ดังนี้ มีทริปหน้าเมื่อไหร่ จะพาพ่อกับแม่ไปด้วย

19. sinsair tavada

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->สุขจิต<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4678120", true); </SCRIPT> อะรัย จะขนาดนั้น คุณน้อง ใจเย็น แหม ผมก็อยากจะสอนใจจะขาดอยุ่แล้ว 555555555555 ใกล้เกลือกินด่าง อิๆๆๆๆๆๆๆมีลูกศิษย์ กุคนนึงไปลงคอท ที่แห่งหนึ่ง 7 วัน ทุกวันนี้ ถามว่ามันนิ่งมั้ย ตอบนิ่ง แต่ไม่เข้าใจธรรมเลย เม่งนึกว่ากูจะไปขอตังค์ สนับสนุนอีกต่างหาก โอ้ยยยยยยยยยย คนรวย เจ้ากรรม แท้ ๆ 7 วัน แล้ว มันก็กลับมาเหมือนเดิม เหมือนทุกครั้ง กุไม่เข้าใจมันเลย มันยังคงเดินสายเรียนไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เหมือนกูตอนนั้น พอกูชวน มัน ๆ บอก รู้แล้ว อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นี่แหละน้า ไม่ถอด ทิฐิ ออกเสียก่อน นึกว่ากุ คือคนที่เรียน รุ่นเดียวกะมันตลอด ไป กรรมแท้ๆ ก็เลยวาง หูไป เมื่อกี้ จะเห็นได้ว่า ที่ไหนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มันก็ ต้องอย่างน้อย 7 วันทั้งนั้น ครับ แต่ที่นี่ วันเดียว ขอให้ตั้งใจจริง ไม่ เป็น ให้ด่า ครับ และ มีธรรม เห็นดวงตาธรรมอย่างที่ ไอ้ อัญเชิญจุติ บอก อย่างนั้น จริงๆ ครับ และสภาพอารมณ์ แตกต่างจากตอนมาครับ มามืด กลับสว่าง ครับ มีแต่คุณเท่านั้น ที่จะรู้ครับ และยิ่งวิธี กรองจิตแล้วด้วย รับรอง ว่า ตื่นเต้นอัศจรรย์ จนไม่อยากออกจากองค์สมาธิ เลย ครับ ไม่ไปไม่รุ้ ครับ...............................

20. sinsair tavada

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->สุขจิต<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4678142", true); </SCRIPT> ไอ้เรื่องที่ อารมณ์ เปลี่ยน นี่ เด็กๆ ครับ กลับไปแล้วเปลี่ยนทุกคน ครับ งั้นชวนแม่ ไว้ล่วงหน้าได้เลย ครับ สาเหตุที่ ท่าน อารมณ์ไม่เปลี่ยน ด้วย ที่ท่านเรียน เค้าไม่สอน เดินธรรมครับ ถ้าสอนเดินธรรมแล้ว จะเข้าใจธรรมอารมณ์ จะเปลี่ยน ณ บัดนาว เลย ครับ โรควัยทองแก้ไม่ยาก ครับ เอาเข้าโรงจำนำ ก็หายแล้ว อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กลับออกมาเป็นกะดาษ ตั๋วจะนำ ทองก็หาย กลายเป็นเงิน แถมมีกะดาษ อีกใบ ครับ อารมณ์ ก็จะเปลี่ยนทันที ครับ อิๆๆๆๆๆๆๆ มีเงิน แต่ทองหาย แถมเสียดอกด้วยดิ 555555555555555 นิ้วดำอีกต่างหาก 5555555 เปลี่ยนแน่นอน ครับ ทองนี้ ครับ อิๆๆๆๆ อย่าดอกทอ สีส้ม เอ่ยม่ายช่ายยยยยย !!! ดอกส้มสีทองก็แล้วกัน ครับ อิๆๆๆๆๆๆๆๆ5555555