เรามาร่วมโหวต 5 อันดับพระเกจิในใจคุณในปี 2555-2556กันน่ะครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย sattawat502, 1 มกราคม 2013.

1. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    1.สมเด็จพุฒาจารย์โต
    2.หลวงปู่ทวด
    3.หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    4.หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่
    5.หลวงปู่ทิม วัดพระขาว

ขอแถมความศรัทธาอีกนะครับ
    1.หลวงพ่อไปล่
    2.หลวงพ่อโอภาษี
    3. พระอาจารย์โต วัดพระบาทปางแฟน
    4.พ่อท่านไข่ วัดลำนาว
    5.พระอาจารย์นอง วัดทรายขาว

2. natta_pea

natta_pea เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ๑.หลวงปู่ดู่
    ๒.หลวงพ่อจง
    ๓.หลวงพ่อกวย
    ๔.หลวงปู่หมุน
    ๕.หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

3. เลี่ยมทอง

เลี่ยมทอง Active Member

22 พฤศจิกายน 2012
    1.หลวงปู่สี
    2.หลวงปู่หมุน
    3.หลวงปู่หงษ์
    4.พระอาจารย์นก
    5.หลวงพ่อกวย
    6.หลวงปู่ครูบาอิน

4. punthai

punthai เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    1 สมเด็จโต
    2 หลวงพ่อเงิน บางคลาน
    3 หลวงพ่อทวด
    4 หลวงพ่อยิด
    5 หลวงพ่อหรั่ง

5. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ที่มรณภาพไปแล้วผมมีในใจ 5 องค์
    1.หลวงปู่ทวด วัดช้างไห
    2.หลวงปู่โต พรหมรังสี
    3.หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
    4.หลวงปู่ทอง วัดราชโยธา
    5.หลวงพ่อโอภาสี

ที่ยังไม่มรณภาพ
    1.หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี กทม.
    2.หลวงพ่อเหลือ วัดขอนชะโงก จ.สระบุรี
    3.หลวงปู่คำเป็ง จ.กำแพงเพชร
    4.หลวงพ่อนพวรรณ วัดเสนานิมิตร จ.อยุธยา
    5.หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส จ.ชลบุรี

6. pattcmt

pattcmt เป็นที่รู้จักกันดี

เอาเป็นที่ผมเคยแขวนนะครับ
    1.หลวงปู่โต๊ะดีทาง โชคลาภ การงาน ผู้ใหญ่เมตตาครับ ใครที่แขวนพระแล้วเฉยๆไม่มีประสบการณ์ดีๆหรือรู้สึกอะไร ลองหาแขวนดูแล้วจะรู้สึกครับ
    2.หลวงปู่ขุ้ย ผมว่าแมว กับกุมารเทพ ท่านยอดด้านโชคลาภ และกุมารเทพท่านขนาดว่าบ้านผมมีเบี้ยแก้ มีดหมอ ท้าวเวส ตะขอคชสาร ยังมา เตือนกันได้ครับแบบว่าวันปีใหม่ืที่ผ่านมาเมากลับมาไม่ได้แฟนมาปลุกบอกดึกๆจะตื่นเองตอนตี3แฟนมาปลุกอีกรอบผมบอกรอเดี่ยวก่อน แล้วก้อมีเสียง ถุงพลาสติกดังกรอบเหมือนมีใครบีบ ผมเลยเปิดไฟดูมีถุงพลาสติกจริงแต่ไม่มีวี่แววจิ้งจกแมลงสาบเลย แล้วก็ยังได้ยินเสียงอยู่ผมก็ได้แต่คิดว่าดึกๆพลาสติกคงจะคลายตัว แต่ก็ไปอาบน้ำนอนในห้องดีกว่า ใครจะทนนอนต่อได้ละแม้ไม่เห็นตัวก็ตาม

7. pattcmt

3. หลวงปู่นาม องค์นี้ดีทางงานเข้าแบบว่าผมได้วัตถุมงคลมาวันนั้นมีคนติดต่อผมไปดูงานพิเศษตอนเย็นให้หน่อยผมแวะไปดูเพราะเห็นเป็นทางกลับบ้านสัก 20นาทีเค้าเอาตังมาให้2000 ครับ

8. pattcmt

4. หลวงปู่บัวองค์นี้ เทพสุดยอดด้านโชคลาภ ถูกหวย เอาเป็นว่าองค์แรกที่เช่ามาก็ถูกหวยได้ 2ตัว 3 ใบ ผมเลยเช่ามาอีก5 องค์ ถูกบ่อยมาก แต่มีข้อแนะนำเพื่อนๆที่มีโชคว่าแบ่งเงินทำบุญครับ ไม่งั้นโชคจะหยุดเป็นช่วง และเงินจะเป็นเงินที่เรียกว่า เงินร้อน คือเงินหายเร็วมาก ผมลองกับตัวหลายรอบ

9. pattcmt

5. หลวงปู่เผือด วัดมะกอก
    อันนี้ต้องขอบอกว่ามีช่วงหนึ่งที่ลองเช่าคุณเป๋อของหลวงปู่รูปหนึ่งมาแต่พอออกมาแต่จะเอาไว้บ้านเคยอ่านเจอว่าผู้หญิงในบ้านจะเจ้าชู้ก็เลยเอามาที่ สนง.วันที่ได้มาวันนั้นพวกสาวๆที่ผมเคยรู้จักโทรมาหาบางคนโทรมาขอกินข้าวด้วย++ ผมเลยเอาเบี้ยแก้หลวงปู่เผือดมาไว้ลิ้นชักบน ส่วนคุณเป๋อไว้ลิ้นชักล่าง เงีบยเลยครับ
    จากไม่เชื่อว่าหลวงปู่จะแน่จริงเหรอเห็นเป็นเบี้ยลูกเล็กๆ (ข้่างล่างสอดตะกรุด)เห็นว่ากันงูนะครับ เป็นสุดยอดครับ เสียดายหลวงปู่มรณะภาพหลายปีแล้วไม่งั้นจะบูชาไว้หลายๆลูกครับ

10. pattcmt

หลวงปู่ทวด + หลวงพ่อเกษม สุดยอดเช่นกันครับ

11. zero3

zero3 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2008
    จริงๆแล้วนับถือหลายองค์มากๆ
    แต่เอาที่ยังไม่มรณภาพแล้วกันนะครับ
    1.หลวงพ่อสุทัศน์ วัดกระโจมทอง บางกรวย นนทบุรี
    2. หลวงปู่สุภา วัดคอนสวรรค์ สกลนคร
    (หลวงปู่ย้ายมาจากภูเก็ต ถาวรแล้วนะครับ)
    3. หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ สุพรรณบุรี
    4. หลวงปู่เรือง เขาสามยอด ลพบุรี
    5. หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ นครปฐม

12. มหาละลวย

มหาละลวย เป็นที่รู้จักกันดี

อยากขอคำแนะนำครูบาอาจารย์เก่งๆที่ยังดำรงขันธ์อยู่ในขณะนี้สัก๕รูปครับ

ขอแบบที่เก่งจริงๆนะครับ ไม่ว่าจะเป็นสายคงกระพัน หรือเมตตาแบบสุดๆก็ได้ครับ
    เกจิบ่มแก๊สไม่เอานะครับ ประเภทหนังสือเชียร์แต่ไม่เก่งจริงก็ไม่เอาครับ

13. มหาละลวย

หากอยู่แถวๆภาคกลางจะสะดวกมาก จะได้ขับรถไปกราบท่านได้บ่อยๆไงครับ:)

14. Wajula

Wajula เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีราม 2 ครับ

15. ลูกคุณย่า

ลูกคุณย่า เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    หลวงปู่หงษ์ สุรินทร์คะ

16. มหาละลวย

ขอบคุณมากครับ^^

17. มหาละลวย

ไกลไปนี้ดส์ แต่ก็ต้องขอบพระคุณมากครับที่แนะนำ

18. boy9950

boy9950 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    1.หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน
    2.หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม
    3.หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน
    4.หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด
    5.หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2013
  19. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    หลวงพ่อเพี้ยน ไปกราบได้เลยครับ ลพบุรี

หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ พระแบบหลวงพ่อกี่สิบภพชาติจะเจออีกง่ายๆ แผ่นดิน

ไทยมีใครไม่รู้จัก นครราชสีมา

หลวงปู่เรือง เขาสามยอด ลพบุรี

หลวงพ่อเกิด วัดโพธิ์แทน นครนายก

หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม อยุธยา

หลวงปู่นะ วัดหนองบัว ชัยนาท

เอาแค่นี้ก่อนครับ มั่นใจได้ครับ ไม่มีบ่มแก๊ส ไม่มีดัน ไม่มีเชียร์

ไม่ต้องกลัวนิยาย นิทาน .....

ไม่ไกลกรุงเทพ ไปกลับไกลสุดไม่เกิน 400 กิโลครับ

20. มหาละลวย

ขอบพระคุณมากครับท่านจัมโบ้เอ^^
    หลวงพ่อคูณผมเคยไปกราบท่านและฝังตะกรุดท้องแขนมาข้างละ8ดอกแต่ตอนนี้ท่านชรามากไม่อยากจะไปรบกวนท่านอยากให้ท่านพักผ่อนมากเพื่อถนอมธาตุขันธ์ท่านให้อยู่ไปนานๆ

หลวงพ่อเอียดวัดไผ่ล้อมก็ไปกราบปีละสองครั้งไปทีไรก็ต้องอาราธนาท่านลงกระหม่อมด้วยดินสอให้ แต่ช่วงนี้ท่านก็ชราภาพลงไปเยอะเหมือนกันแต่ยังแข็งแรงกว่าหลวงพ่อคูณ

สำหรับท่านอื่นๆจะพยายามหาเวลาไปกราบให้ได้ทุกรูปที่ท่านกรุณาแนะนำมานะครับ:cool: