เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. ทองทวี

ทองทวี “นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา" สมาชิก Premium

30 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับ

ผมขอร่วมบริจาคเงิน เพื่อร่วมสร้างศาลาหลวงพ่ออภิชิโต วัดกาญจนสิงหาสน์ โดยการจะส่งคืนพระผงหลวงพ่ออภิชิโต รุ่นแรก (เลี่ยมกรอบพลาสติกแล้ว) ที่ผมได้บูชาไปกับคุณหนุ่มเมืองแกลงไป 4400 บาท ให้คุณหนุ่มประกาศหาเจ้าของตัวจริง โดยการบริจาคให้กับวัดโดยตรงตามขั้นตอนคุณหนุ่มข้างต้นครับ สำหรับจำนวนเงินบริจาคผมว่าแล้วแต่ผู้
    ศรัทราออยากจะทำบุญจะพิจารณาครับ
    ขอที่อยู่จัดส่งคืนพระให้กับคุณหนุ่มด้วยครับ
    Peesut

2. ทองทวี

ทองทวี “นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา" สมาชิก Premium

ขอร่วมบริจาคเงิน เพื่อร่วมสร้างศาลาหลวงพ่ออภิชิโต วัดกาญจนสิงหาสน์

สวัสดีครับ

ผมขอร่วมบริจาคเงิน เพื่อร่วมสร้างศาลาหลวงพ่ออภิชิโต วัดกาญจนสิงหาสน์ โดยการจะส่งคืนพระผงหลวงพ่ออภิชิโต รุ่นแรก (เลี่ยมกรอบพลาสติกแล้ว) ที่ผมได้บูชาไปกับคุณหนุ่มเมืองแกลงไป 4400 บาท ให้คุณหนุ่มประกาศหาเจ้าของตัวจริง โดยการบริจาคให้กับวัดโดยตรงตามขั้นตอนคุณหนุ่มข้างต้นครับ สำหรับจำนวนเงินบริจาคผมว่าแล้วแต่ผู้
    ศรัทราออยากจะทำบุญจะพิจารณาครับ
    ขอที่อยู่จัดส่งคืนพระให้กับคุณหนุ่มด้วยครับ
    Peesut

3. นิลอง

นิลอง เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้กระทู้เงียบมากเลยครับ

4. นิลอง

นิลอง เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ไม่มีใครมาโพสอะไรเลย หรือว่าเปลี่ยนกระทู้ใหม่ไปแล้วครับ

5. ช40

ช40 เป็นที่รู้จักกันดี

เงียบจัง

6. surasit_c

surasit_c เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    สวัสดีปีใหม่ 2557 ครับคุณหนุ่มเมืองแกลง และเพื่อน ๆ สมาชิกทุก ๆ ท่าน ขอให้มีความสุขตลอดไป

7. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012
    เราคือใคร ทำไฉน ไม่ฉงน รู้ว่าตน เป็นเพียงคน เท่านั้นหรือ อย่างนั้นเรา ก็ไม่ต่าง จากกระบือ เพราะรู้ชื่อ และรู้แซ่ แล้วแก่ตาย จริงแล้วควร รู้แจ้งใจ ให้ถ่องแท้ จิตแน่วแน่ ทำหน้าที่ ที่มีได้ สร้างบารมี กำจัดทุกข์ ทุกวันไป วันหนึ่งไซร้ พ้นวัฎฎะ ชนะมาร

8. ทองทวี

ให้บูชาพระอภิชิโต ร่วมทำบุญวัดหนองปรือไฟไหม้ครับ

สวัสดีครับ
    ยังไม่ได้รับที่อยู่ส่งพระคืนไปทำบุญกับคุณหนุ่ม ถ้าทางคงจะยุ่งธุรกิจ
    ไม่เป็นไรครับ เนื่องจากผมเป็นคนชลบุรีและผมยังอยากจะทำบุญโดยการให้พระผงพระอภิชิโตรุ่นแรกที่ได้ไปจากการบูชาไปจากคุณหนุ่มเมืองแกลง 4400บาท ให้กับผู้ที่ทำบุญวัดหนองปรือที่พึ่งจะไฟไหม้
    ข้อมูลช่วยวัดกันหน่อยครับ วัดโดนไฟไหม้ กุศลแรง ทำแล้วดวงจะพุ่งฉุดไม่อยู่ครับเนื่องจากไฟไหม้ไม่เหลืออะไรเลย การได้ช่วยถือว่าได้สร้างทุกอย่าง อานิสงฆ์ประมาณไม่ได้ ทำให้สิ่งที่ปราถนาของผู้ที่ร่วมทำบุญสำเร็จทันทีโดยฉับพลันครับ
    เบอร์บัญชีวัด อยู่ด้านล่างตามรูปครับ
    ชื่อบัญชี วัดหนองปรือ
    194-1-40311-8
    ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาบ้านโรงโป๊ะ
    ใครเป็นเจ้าของพระผงพระอภิชิโต รุ่นแรก ตัวจริง หน้า 948 ผมเลี่ยมพลาสติกพร้อมใช้ครับ ก็เชิญนำเงินไปทำบุญกับวัดโดยตรงครับ
    จองก่อนได้ก่อนเลยครับ ผมมีองค์เดียวได้จากคุณหนุ่ม พระท่านดีอย่างไรก็อ่านได้จากข้อมูลคุณหนุ่มภาพพระหน้า 948
    กติกา ผมส่งพระให้ดูก่อน ไม่พอใจก็ส่งกลับมาให้ผมครับ
    หากพอใจก็เก็บพระไว้บูชาเลยครับ
    แล้วทำบุญโอนเงินเข้าบัญชีวัดข้างต้น ผมบูชามาจากคุณหนุ่ม 4400 บาท จะค่อยๆโอนให้วัดก็ไม่ว่ากันครับไม่เกี่ยวกับผมบุญท่านได้โดยตรง
    ค่าโอนของผมให้คุณผู้โชคดีไม่คิดครับถือว่าได้ร่วมทำบุญกันและพระท่านเลือกคนบูชาครับ
    สรุปราคาแล้วแต่แต่ท่านจะศรัทรา ตามสมควรและอย่าลำบากตัวเองครับ มีเงินน้อยก็ค่อยๆทยอยทำบุญ ผมถือว่าทุกคนยากจน ปานกลาง รวยมีสิทธิที่จะได้พระท่านไปบูชาครับหากท่านมีจิตเป็นกุศลและศรัทราพระอภิชิโตจริงๆ ท่านย่อมสื่อถึงท่าน ผมแค่เป็นสะพานบุญให้อย่าถือว่าเป็นการขายพระแต่เป็นการทำบุญกับวัดที่ไฟไหม้ท่านได้บุญโดยตรง พระอภิชิโตท่านคงอยากอยู่กับคนที่ศรัทราและมีจิตกุศล
    จะขอใบอนุโมทนาเพื่อลดภาษีติดต่อวัดโดยตรงได้เลยครับครับ
    ที่อยู่ วัดหนองปรือ เลขที่ 6 หมู่ 3 ซ.ชัยพรวิถี ต.นาเกลือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150
    โทร 0-3824-9040, 089-0584962
    ขอให้โชคดีครับถ้าพร้อมก็แจ้งที่อยู่ทาง pm ให้ผมได้เลยครับ ผมจะรีบส่งพระให้
    ไม่พอใจส่งคืนพระผมจะได้หาเจ้าของตัวจริง
    พอใจเก็บพระบูชา ค่อยๆโอนทำบุญกับวัดโดยตรงไม่เกี่ยวกับผมครับ
    ขอบคุณครับ
    นาย peesut

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2014
  9. ทองทวี

มอบพระอภิชิโตรุ่นแรกให้คุณ William Boy เรียบร้อยครับ

มอบพระอภิชิโตรุ่นแรกให้คุณ William Boy เรียบร้อยครับ
    ทำบุญกับวัดไฟไหม้ ปัญหาจะคลี่คลาย รำ่รวย สุขภาพแข็งแรง
    ขออนุโมทนาให้เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปนะครับ
    นายpeesut

10. Williamboy

Williamboy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ได้รับพระเเล้ว ผมโอนเงินไปที่วัดเเล้วครับ

11. Williamboy

Williamboy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณPeesut

ขอบคุณมากครับ ที่ให้ผมได้ร่วมกุศลผลบุญในครั้งนี้
    สองวันก่อนที่บ้านผมไฟฟ้าลัดวงจรครับ โชคดีที่เกิดช่วงหัวค่ำ ภรรยาผมได้กลิ่นไหม้เเละมีควันออกมาจากเเผงวงจรไฟฟ้าที่บ้านครับ ตามช่างไฟมาซ่อมวันรุ่งขึ้น ช่างไฟบอกขนลุกเลย น่าจะมีสิ่งศักสิทธิ์ช่วยปกป้องบ้านเเละคนในครอบครัว อันตรายมากถ้าเหตุการณ์นี้เกิดกลางคืนดึกๆครับ
    น่าจะเป็นปาฎิหารย์ หลวงพ่อที่ท่านช่วยไว้ครับ:cool:

ขอบคุณครับ

12. ลูกธนบดี

ลูกธนบดี Active Member

เงียบจังเลยครับ หายไปไหนนานครับพี่หนุ่ม

13. ลูกธนบดี

ลูกธนบดี Active Member

สาธุอนุโมทามิ

14. r_alongkorn

r_alongkorn เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    เปิดดูทุกวัน จะมีให้ร่วมบุญอีกหรือเปล่าน่า
    อยากบูชาพิมพ์คะแนนสักองค์

15. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีครับ ตอนนี้มีโอกาสกลับมาพักร้อน(หรืออาจจะร้อนกว่าเดิม)นานหน่อย หลังจากไปต่างบ้านต่างเมืองเสียนาน และไม่ได้เปิดกระทู้ใดๆในพลังจิตเลยหลายเดือน คงต้องขอโทษทุกคำถามที่ส่งเข้ามาด้วยครับ

16. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สถานการณ์บ้านเราดูตึงเครียด ประเทศรอบบ้านล้วนจ้องมองและอมยิ้ม
    เราเป็นเพียงผู้ชมหน้าเวที ดูบทบาทนักแสดงหน้าฉากที่เล่นไปตามบท
    บางคนที่แยกแยะไม่ได้ เก็บเอามายึดถือจริงจังจนเป็นทุกข์ทั้งกายใจ
    โดยลืมไปว่า ที่หลังฉากนั้น นักแสดงก็คุยกันหลังจากถอดหัวโขนออก

ลอง...อย่ามัวคิดว่า เราเป็นฝ่ายไหน เขาเป็นฝ่ายไหน
    แล้ว...ให้คิดเพียงว่า เราทุกคนคือคนไทยคนหนึ่งก็พอ
    ต้องจำไว้ว่า หนึ่งในหน้าที่สำคัญซึ่งทุกคนต้องมีในหัวใจ
    คือมุ่งรักษาไว้ซึ่ง ชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์
    ไม่ใช่เฉพาะเพียงเพื่อประโยชน์ของตัวเราในวันนี้เท่านั้น
    แต่ยังเพื่อผดุงเลือดเนื้อและจิตวิญญาณของสายเลือดไทย
    นับแต่อดีตกาลที่ช่วยกันปกป้องรักษาแผ่นดินนี้ไว้อย่างสุดชีวิต
    จนอยู่ยืนได้ในทุกวันนี้เพื่อพวกเราและต้องคงตลอดไปเพื่อลูกหลาน

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ก่อนจะปิดกรุพระดี จะมีของดีราคาพิเศษมาแบ่งปันกันอีกครั้ง
    หากพอมีเวลา ลองเข้ามาชมกันได้ หลายราคา มากประเภท

18. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีที่่มา
    หายไปนาน
    แต่อย่าหายไปเลยนะครับพี่

19. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

อัยยะสวัสดีครับพี่

20. melonn

melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีครับพ่ี