เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. birdxyz1515

birdxyz1515 เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2014
    โชคดีจริงๆ ขอบคุณในความมีน้ำใจของพี่มากครับ กำลังหาพระให้ลูกชายอยู่พอดีจะครบขวบนึงในอาทิดหน้า ฝากลุงๆ น้าๆ ช่วยดูแลด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คืนวันอาทิตย์ลองเข้ามาชมดูใหม่อีกสักครั้ง อาจเจอของดีราคาเบาก็ได้นะครับ

4. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม จะคอยติดตามครับ คืนวันอาทิตย์เจอกันครับ

5. วต

วต เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเหรียญพรหมแล้ว รวดเร็วทันใจ อนุโมทนาบุญด้วย

6. athip

athip เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้รับพระนางพญาแล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ

7. พะลังจิต

พะลังจิต เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012

ขอแชร์ครับ เรื่องจริงสดๆ

เหตุเกิดเมื่อ ศุกร์ 4 กค.2557 ราวๆ 17.30น. เมื่อเย็นวานนี้เอง

ผมไปรับลูกกลับบ้าน วันเวลาดังกล่าว รถหนาแน่นพอควร ไหลกันไปเรื่อยๆ บางช่วงก็ เร็วได้นิดหน่อย เมื่อเดินทางมาถึงถนนพระราม 2 ขาเข้า กทม. ราวๆ กม.12-13 มีช่วงนึง ผมขับตามรถกะบะ ในเลนขวาสุด ทิ้งระยะไม่ห่างคันหน้า เพราะรถขาเข้าเมืองเยอะ ฉัพพลันทันใดนั้นเอง รถคันหน้าก็หยุดกะทันหันจากความเร็วราวๆ 60-70 กม/ชม แรงน่าดู (มาประเมินเอาทีหลังว่า เขาแทบไม่ได้เบรคเลย ทิ่มเข้าไปท้ายรถคันหน้าเต็มแรง) ท้ายรถคันหน้าซึ่งก็เป็นกะบะเหมือนกัน เยิน ! พร้อมกับ คันหน้าของคันหน้าเขาก็ท้ายรถ เยิน !

ตอนที่ กะบะคันหน้าผมหยุดกะทันหัน แบบไม่ได้เบรค เพราะคันหน้าเขาคงเบรคกระชั้นหน่อย เขาเบรคไม่ทัน เลยทิ่มไปเต็มแรง. ผมเองก็เบรคไม่ทัน สัมปะชัญญะตอนนั้นบอกว่า แย่แน่ เบรคไม่ทัน เลยหักขวานิดนึง พอให้พ้นท้ายเขา. (หักขวามากไม่ได้ ติดราวกันถนนก่อนลงคูที่เกาะกลาง) แล้วกดเบรคไปเต็มๆ เอบีเอสทำงานดังกึกๆๆ ล้อไถลเล็กน้อย. ด้วยความเร็วขนาดนั้น ไม่ได้ตั้งตัว เพราะรถไหลตามกันอยู่. ผมว่ารถผมหยุดได้สั้นมาก อย่างไม่น่าเชื่อ น่าจะไม่ถึง 10เมตร จากความเร็วราว 60-70 กะด้วยความรู้สึก จริงๆแล้ว คือเบรคไม่ทัน เพราะหน้ารถผม หยุดสนิทแบบที่เลยท้ายรถเขาเข้าไป ราวๆ 2ฟุต ถ้าไม่หักหลบขวาด้วยก็คงเรื่องยาวอีกเป็นเดือน เพราะผมจะเป็นคันที่ 4 ร่วมไปในรายการชนเป็นลูกโซ่แบบนั้น. ผมคงโดนเหมารวมจ่ายหมด (ถึงจะมีประกันก็เถอะ) เพราะคงพิสูจน์กันยากว่า ใครชนใครก่อนหลัง เวลาเป็นวินาทีแบบนั้น โชคดีว่า เท่าที่เห็น ไม่มีใครเลือดตกยางออก เพราะความเร็วยังไม่สูงมาก และโชคดีกว่านั้นอีก คือ รถผมไม่ได้โดนอะไรกับเขาด้วยเลย รอดไปอย่างหวุดหวิด เฮงสุดๆ

ตอนนั้น ก็นิ่งไปแป๊บนึง มานึกดูเอา ที่หน้าอกเรามี พระนางพญา ปี 29 หลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต องค์เดียวเท่านั้น เหน็บด้วยแหนบไว้กับสาบเสื้อ และแทบจะเป็นองค์เดียวที่เหน็บหน้าอกเสื้ออยู่ตลอด หลังจากบูชามาจากคุณหนุ่ม เมื่อไม่กี่อาทิตย์ก่อนหน้านี้

นี่ก็เป็นอีกประสบการณ์ตรงครับ เหตุการณ์แบบนี้ ใครเจอเข้ากับตัวเอง ก็คงมี "เข่าอ่อน" กันมั่งละครับ 555

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน คุณหนุ่ม และหลวงพ่ออภิชิโตด้วยครับ

8. krit_kasem

krit_kasem เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่ม ขอจองตามที่พี่ตอบทางpmครับ (แจ้งราคาบูชาให้ผมด้วยครับ)
    ขอบพระคุณมากครับ

9. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม เมื่อเช้านี้ผมไปถวายสังฆทานที่บ้านซอยสายลม :cool:ให้หลวงพ่อชาญณรงค์ กับท้าวมหาพรหมและ อ.ทพ สาริกบุตรแล้วครับ

10. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ....................

11. sujit

sujit เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    เตือนเพื่อนสมาชิกเลยครับ....ถนนพระราม2 ขาเข้าช่วงสะพานข้ามทางรถไฟถึงต่างระดับพระราม2 (วงแหวนถนนกาญจนา) ช่วงเวลาเย็นเลิกงาน ปริมาณรถเข้ากรุงเทพฯเยอะมากเกิดอุบัติเหตุเกือบทุกวัน ชนท้ายกันบ้าง ตกร่องกลางถนนบ้าง บ้านผมอยู่พันท้ายฯเห็นเป็นประจำ...เพื่อนสมาชิกหากมีความจำเป็นต้องผ่านมาบริเวณนี้ใช้ความระมัดระวังเป็นอย่างสูง มีสติ มีสมาธิในขณะขับรถ ใจเย็นๆไม่ควรรีบบร้อน .....ขอบคุณมากครับ

12. เก้าช่อง

เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    สาธุ .......เมื่อวานผมก็ไปทำสังฆทาน ณ บ้านวิริยะบารมี ถวายหลวงพ่อชาญณรงค์ ครูอาจารย์ในดงทุกรูปนาม ท่านแม่ชีบุญเรือน หลวงพ่อกวย หลวงปู่เวก หลวงปู่บุดดา ครูอาจารย์ที่เคารพทุกท่านและ เทพ พรหม ทั้งหลายที่สถิตย์รักษาตัวผม ครอบครัว เหล่าเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ

13. 1ศรัทธา

1ศรัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2014
    พี่หนุ่มครับ วันนี้ผมโอนเงินค่าบูชา ให้เรียบร้อยแล้วนะครับ รายละเอียดอยู่ใน PM ครับผม

14. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012

โมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ.................

15. เก้าช่อง

เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    แจ้งรายละเอียดการโอนเงิน
    ยอดโอนแบ่งเป็น 2 ยอดนะครับ
    1.ยอดแรกโอนเมื่อ 06/07/2014 เวลา 17.56น.จำนวน 50,000บาท
    2.ยอดที่ 2 โอนเมื่อ 06/07/2014 เวลา 17.58 น.
    ปล.รบกวนพี่หนุ่ม ช่วยอธิษฐานให้ผมและเพื่อนสมาชิก ที่บูชาพระหลวงพ่อชาญณรงค์ ว่ามีส่วนในบุญทุกส่วนที่พี่หนุ่มได้ช่วยงานวัดสร้างศาลาและการดำเนินการต่างๆจนแล้วเสร็จ ด้วยนะครับ เพราะถือว่าพี่มีส่วนสำคัญมากในกิจกรรมครั้งนี้........

ขอโมทนาบุญครับ

16. ปัญญามรรค

ปัญญามรรค เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    เรียนคุณหนุ่ม
    ผมโอนค่าเหรียญพรหม หมายเลขที่ 129 พร้อมค่าส่ง เรียบร้อยแล้วครับ ที่อยู่จัดส่งตาม PM เดิมนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      113
  17. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ได้รับเงินโอน ที่ชำระค่าบูชามาแล้วครับ
    จะจัดส่งในเช้าวันพรุ่งนี้ ขอบคุณมากครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ได้รับเงินโอน ที่ชำระค่าบูชามาแล้วครับ จะจัดส่งในเช้าวันพรุ่งนี้
    วันนี้เช้าผมไปร่วมพิธีเคลื่อนย้ายรูปหล่อของหลวงพ่ออภิชิโตเข้าในศาลาหลังใหม่ ได้กราบอธิษฐานและบอกกล่าวท่านเรื่องการเกื้อหนุนชีวิตของเหล่าศิษย์ทั้งหลาย รวมทั้งของเพื่อนๆสมาชิกที่ได้ร่วมทำบุญมาด้วยเช่นกัน ขอบคุณมากครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ได้รับเงินโอน ที่ชำระค่าบูชามาแล้วครับ
    จะจัดส่งในเช้าวันพรุ่งนี้ ขอบคุณมากครับ

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับ ยินดีด้วยครับ