เตือนคนเช่าพระที่ชอบฟังนิยาย

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย วิศว, 5 มีนาคม 2010.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

แหมๆๆ...เฮียทำลืม

พ.ศ. หนึ่งไม่นานเกิน คนลืม เพราะไม่ใช่ความลับ มีท่าน รมต ที่ล่วงลับ เช่า เบญจฯ ยกชุด ในราคา หลายสิบล้าน ผมยังแอบชื่นชมบุญบารมีของท่านเลย อันนี้พูดจริงๆ น่ะครับ คนนับถือกัน เห็นรูปในหน้าหนังสือแว็บๆซ่ะด้วย แต่ไม่มีบุญได้เห็นหรือจับของจริงหรอกครับ...แหะๆ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

พณ ท่าน อยู่พรรคไหนครับ ผมจะเลือกท่านตลอดไปเลยครับ...คริๆๆ

3. mj2009

mj2009 Active Member

โฮ่ มีนิทานเรื่อง'จารย์ตรี&'จารย์ไกร แล้วทันสมัยมากคุณวิสุทโธ

4. Stradale

Stradale เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    ตอนนี้กำลังเก็บตังไว้ซื้อเสียงอยู่ครับ กลัวแจกหน้าม้าไม่พอ :cool:
    พอดีหน้าม้าเค้าชอบแข่งกีฬาสีซะด้วยอะ พอเงินหมดก็นัดมากีฬาสีอีกแล้ว
    ผมหละเหนื่อยใจต้องทำเสื้อสีให้ทุกรอบ เฮ้อ

แล้วก็กำลังหาช่างมาช่วยทำวีดีโอลิ้งอยู่ครับ
    อนาคตเผื่อต้องย้ายไปหลายที่ จะได้ทันใช้

นี่สหรัฐก็รู้แล้วว่าผมจะเป็นนายก ดักฟังแผนการฝนดาวตก(ไม่ใช่ดาวฤกษ์นะ)ของผมซะนั่น ตอนนี้กำลังหาๆที่ในหุบเขาลึกลับครับ กลัวคนหาเจออะ

(deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2010
  5. พี เสาวภา

ครับ ฟังแล้วฮา กลุ่มพี่น้องกระทุ่มแบน

ผมอ่านแลวฮากลิ้งเลยครับ

6. พี เสาวภา

พณ ท่านเข้าโครงการณ์ x-file ดีกว่าครับ ลึกลับยังไม่พอ ตื่นเต้นทุกฉากอีก

ผมจะติดตามผลงานน่ะครับ

อย่างไรฝากยกร่างกฎหมายให้ผมด้วย

7. วิศว

วิศว เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    พระแท้เช่ามาจากวินมอไซด์

ทิดโหน่ง ขาใหญ่ประจำซอยบางรัก ซอย9
    มีอาชีพขับวินมอไซด์ เล่นพระเป็นงานอดิเรก
    ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยขายพระ (ถ้าขาดทุน)
    ด้วยความที่แกเป็นคนมีนิสัยดีน่าคบหา
    ชอบไถพระจากเพื่อนวินมอไซด์ด้วยกันเป็นประจำ
    นิสัยที่ดีอีกอย่างของแก คือ เป็นจอมไทเกอร์
    และเป็นจอมยุทธผู้ชอบชักดาบเป็นอาจิณ

ทิดโหน่ง ชอบ เอาพระที่ซื้อมาจากวินมอไซด์มาอวดโชว์
    กะว่า งานนี้จะมีคนชมพระของตัวเอง
    ด้วยความหวังดีห่วงว่าเพื่อนๆจะเช่าพระจากเซียน
    แกเลยบอกเพื่อนๆว่า...

"พระหลักที่ว่าแท้ๆ พวกเซียนพระมันเขาขายกินหมดตั้งนานแล้ว
    พระแท้ๆ จะไปหาได้ที่ไหน มีแต่พระทำปลอมขึ้นมา
    พระของกรูแท้(คนเดียว) เอามาโชว์ เพื่อให้พวกมรึงตาสว่างกัน

ระวังจะหลงทาง ถ้าขืนเล่นตามพวกเซียนพระ
    พวกมรึงไม่มีของจริงศึกษา ดูแต่หนังสือรูปภาพจินตนาการเอา

ใครไม่มีพระแท้(คนเดียว)แบบกรู
    ไม่มีวันรู้หรอกพระแท้(คนเดียว)เป็นอย่างไร"

ที่ไหนได้....บรรดาเเพื่อนๆ กลับหัวเราะ ขำกลิ้ง ฮาขี้แตกขี้แตน

เพื่อนคนหนึ่งตะโกนกลับไปว่า

"พี่โหน่งมั่นใจได้ไง....ว่าพระของพี่แท้
    แล้วพี่รู้ได้ไงพระของเซียนเก๊"

ทิดโหน่ง ตอบสวนกลับไปว่า....

"กรูเช่าพระมาจากวินมอไซด์ ไปให้อาจารย์กำมะลอเช็คพระดูเรียบร้อยแล้ว...."

อาจารย์กำมะลอ ยิ้มกริ่ม ตอบแบบภาคภูมิใจ ว่า.....

พระของเซียนเก๊ พระของกรูแท้
    เพราะกรูขายพระของกรูให้วินมอไซด์ มันไปเช่ามาจากวินมอไซด์....จะเก๊ได้ยังไง

เป็นเรื่องโจ๊กแต่งขึ้น

รูปที่ ๑ อาจารย์กำมะลอ รูปที่๒ ทิดโหน่ง

ไฟล์ที่แนบมา:

• untitled.bmp
      ขนาดไฟล์:
      58.7 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      92.3 KB
      เปิดดู:
      53
    • un.bmp
      ขนาดไฟล์:
      58.7 KB
      เปิดดู:
      75
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มีนาคม 2010
  8. CottonBudz

CottonBudz Active Member

พี่ ๆ ขอโค้ก กับ บ็อปคอน ที่หนึ่งครับ ..

9. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    อ่านเรื่องพี่วิสุทโธแล้วสนุกจัง อาจารย์ตรี อาจารย์ไกรนี่ใครค่ะ พอบอกได้ป่าว อิอิ

10. tepamorn

tepamorn เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2008
    แล้วตกลงจะสงสารหรือสมน้ำหน้าทิดโหน่งดีล่ะครับเนี่ยพี่........อิอิอิ

11. krit_eng99

krit_eng99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    ขอบคุณพี่วิสุทโธมากครับที่กล้าเตือน:cool:

เมื่อก่อนตอนเริ่มสนใจสะสมพระเครื่องใหม่ๆ ผมก็เป็นคนโง่ชอบฟังนิยาย ถ้าชอบพระอะไรก็จะรีบเช่าทันที
    เช่าพระเก๊ก็ไม่น้อย ตอนหลังถึงมารู้ว่าบูชาพระต้องใจเย็น ศึกษาให้ดี (ถ้าดูไม่เป็น ก็เช่าจากคนที่เชื่อถือได้)
    โลภอยากได้เมื่อไหร่ก็ต้องเป็นเหยื่อให้เขาหลอก

12. #1stunna

#1stunna เป็นที่รู้จักกันดี

หมอพรกลับมาอาละวาดอีกเเล้วครับพี่น้อง ระวังเจอพระประเภทกริ่งปวเรศเเสนองค์ สมเด็จวัดระฆังเเสนองค์ รวมกันยังเทียบไม่ได้นะครับ

ใส่เเล้ววันเดียวรวยเป็นเศรษฐี เเต่เเม่เจ้า หมอพรยังหาเช้ากินค่ำ หาบ่ายกินสาย หลอกขายพระปลอมจนน้ำลายเหนียว :'(

น่าสงสารจริง:cool:

13. พี เสาวภา

ตามอ่าน

ฮาๆๆ

14. ordturbo

ordturbo เป็นที่รู้จักกันดี

ตามมาอ่านด้วยพี่พี สุดยอดเลยพี่เกียงอุยตรงจุดเกิดเหตุจริงๆ

15. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ครับ จะซื้อจะเช่าหาอะไรก็ระวังด้วยนะครับ ผมซื้อด้วยหูมาหลายครั้ง บอกได้เลยครับมีเเต่เจ๊งกะเจ๊ง คนขายพระจรรยาบรรณในอาชีพไม่ได้มีกันทุกคนครับ ในสิบคน อาจจะเจอซักคน ตั้งเเต่เล่นมา คนที่รับพระคืนโดยไม่มีงอเเง ผมเจอเเค่คนเดียวครับ

16. #1stunna

http://palungjit.org/posts/3089094

อัญเชิญดวงวิญญาณท่านหมอลงหม้อด้วยครับ เปิดไส้เปิดพุงกันไปเลย ไม่อยากให้คนอื่นเป็นเหยื่อครับ ที่ทั้งหมดโดนรวมๆกันเสียไปเป็นล้านเเล้วสำหรับพระเก๊ส่ายหน้า ยังมีหน้าจะเอามาขายอีก

17. #1stunna

ต้องระวังพวกปากหวาน ก้นเปรี้ยวครับ เเนะนำหมอพไปขายขายสี่หมี่เกี๊ยวเลี้ยงครอบครัวดีกว่าขายพระเก๊วินเเมงกะไซครับ
    ไม่ต้องนอนผวา ไม่ต้องโดนด่า ไม่ต้องมาเเก้ตัวข้างๆคูๆ

งานสุจริตมีเยอะเเยะไม่เลือก กะเอาเเต่งานหลอกลวงต้มคนง่ายๆเเบบนี้ :mad:

18. ordturbo

ordturbo เป็นที่รู้จักกันดี

กาผมเช่าพระจากน้องน้ำคนเดียวเอง ไม่รู้ถูกใจอะไรเข้า ปกติเลิกเช่าตั้งนานแล้ว
    โดนทุบไปเยอะจนต้องเลิก
    ที่เช่าเพราะดูแล้วราคารับได้ ไม่แพงเวอร์ครับ ดูจริงใจด้วยครับ
    เพราะกาผมมีรายได้น้อยขายแพงหมดสิทธิ์ อิอิ

อู้พึ่งรู้ว่ามีหลายท่านที่โดนหมอ ฟันซะเลาะ อิอิ

19. หัตถ์ส่อง

หัตถ์ส่อง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    มาอ่านเรื่องเล่าในกระทู้นี้แล้ว..ไม่กล้าเช่าเลย555+กลัวโดนจ้า

20. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    กาผมเช่าพระจากน้องน้ำคนเดียวเอง ไม่รู้ถูกใจอะไรเข้า ปกติเลิกเช่าตั้งนานแล้ว
    โดนทุบไปเยอะจนต้องเลิก
    ที่เช่าเพราะดูแล้วราคารับได้ ไม่แพงเวอร์ครับ ดูจริงใจด้วยครับ
    เพราะกาผมมีรายได้น้อยขายแพงหมดสิทธิ์ อิอิ

อู้พึ่งรู้ว่ามีหลายท่านที่โดนหมอ ฟันซะเลาะ อิอิ<!-- google_ad_section_end -->

เช่าน้ำให้หมดเลยก็ได้ค่ะ น้ำจะได้รวย ๆเลย อิอิ