เตือนคนเช่าพระที่ชอบฟังนิยาย

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย วิศว, 5 มีนาคม 2010.

1. วิศว

วิศว เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    เรื่องประสบการณ์เป็นเรื่องเฉพาะบุคคล ยากที่มาเล่าให้ใครฟังได้หมด

การพิจารณาเป็นสิ่งสำคัญ เรื่องไหนเกิดประโยชน์มีแง่คิด..ก็รับฟัง

เรื่องไหนไม่เห็นด้วย ก็เป็นสิทธิส่วนบุคคล สามารถโต้แย้งด้วยเหตุผลได้

สำหรับผมเองดูที่หน้าพระ เป็นสำคัญ เท่านั้น

สำหรับการเช่าหา หรือแลกเปลี่ยน ต้องขึ้นอยู่กับความพอใจของทั้งสองฝ่าย

ถ้าเล่นแค่ชอบ หรือเคารพศรัทธา มันก็จบตรงนั้น

ถ้าเล่นเพื่อเช่ามา วันหนึ่งมีความจำเป็นต้องออกตัว ขายเพื่อนำเงินมาใช้ในคราวจำเป็น

อันนี้ ต้องพิจารณาให้มาก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มีนาคม 2010
  2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ท่านสองเห็นกิเลนไฟผมเป็นพญานาคข้างกล่องไม้ขีดหรือไงต่อมาได้ 20

ล้านผมเก็บไว้เองแหละไม่ปล่อยหรอกวาสนาท่านไม่ถึงแล้ว.ของชิ้นเดียวใน

โลกส่วนตัวของผม..........วาสนามาแล้วไม่รีบคว้า...

อีกหน่อยจะร้อยล้านพันล้าน....ถึงเวลานั้นจะมาเสียดายไม่ได้นะ............

ดั่งภาษิตเขาว่าไว้นำขึ้นให้รีบตักไม่ยอมตัก.........

ตักตอนน้ำแล้งทั้งขุ่นทั้งโคลน........เสียเวลาเล่านิยายตั้งนาน

....เดี๋ยวเอาไปขายเต้ก็ได้ทางอยากได้...........เอาไปคู่กิเลนหินจากป่า

หินมพาน.........เลย

3. สองหัดส่อง

สองหัดส่อง เป็นที่รู้จักกันดี

พอหลงกลเช่าเสร็จยิ้มกริ่ม ผมมีคนเดียวในโลกเฟ้ย5555:cool::cool:
    พอจะปล่อย โดนอีกแล้วหนอเรา ตั้งแต่เช้ายันค่ำ เซียนเค้าเล่าให้ฟัง
    จำต้องก้มหน้าฟัง :':)':)':)':)'(

4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ไม่ต้องเสียใจหรอกท่านสอง.ผมให้20ล้านก็ได้เอาๆแบ่งๆกันไปใช้....

ได้ดียังไงอย่าลืมกันหนะ........เอาไปแล้วได้กำไรยังไงก็มาแบ่งกันบ้าง..

เม็ดยามหามุนีก็ยังมีหนะเอาไปด้วยกินไปเถอะนั้นหนะปรับธาตุในร่างกาย

ถ้ากินเข้าไปแล้วท้องเสียอย่าไปสงสัยเขาเรียกว่าปรับธาตุปรับสมดุลสองสาม

วันจะดีขึ้น........ไม่ใช้หาง่ายๆ.......บางคนกินแล้วไม่เป็นอะไรก็แสดงว่าธาตุ

ดีถ้ากินแล้วขี้แตกขี้แตนแสดงว่าโดนของมา..ตัวยาเลยถ่ายของออกให้.......

รีบมาเอาหนะเพราะว่ามีพวกฮ่องกงติดต่อมาเหมือนกันเสียดายอยากให้อยู่ใน

บ้านเรา.......อย่าไปบอกใครหละ....ผมให้ราคานี้แล้วเมื่อก่อนไม่ได้หนะ

ราคาแบบนี้..เดี๋ยวพวกที่เคยมาขอซื้อหกสิบล้านจะว่าผมได้.......

5. ทอดาว

ทอดาว เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    ทอดาวศิษย์หมอพรมาแย้ว รับจับพลังทางหน้าจอคอม ไม่ต้องเอาพระมาให้ดู โพสดูเป็นพอ คริคริ

6. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. สองหัดส่อง

สองหัดส่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาทาง pm ครับผม55555

8. ธณต

ธณต เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ดีกว่าไปเช่าพระราคาแพงๆ ที่วงการไม่เล่นหา แท้คนเดียว<!-- google_ad_section_end -->

ผมชอบประโยคนี้มากครับ

9. ตฤณ

ตฤณ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2009
    นักนิยมพระรุ่นเก่า ๆ เล่าให้ผมฟังว่า พวกปลอมพระสมัยก่อนเค้ามีจรรยาบรรณ(ก็ยังอุตส่าห์มีนะ)เมื่อปลอมพระเสร็จจะเอาไปขายเลยก็กลัวคนที่ซื้อไปใช้เค้าตายเพราะพระเก๊ของตัวเองก็เลยเอาไปร่วมในพิธีบวชนาคหรือเอาไปไว้ในโบสน์เวลาพระทำวัตร ดังนั้นต่อให้จับพลังได้ก็ยังมีโอกาสเจอของเก๊อยู่ดี ดูตำหนิ พิมพ์ทรงและธรรมชาติของบล็อกจะดีกว่า

10. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    พูดถึงเรื่องจับพลัง มีหลวงพ่อที่นับถือกันท่านเล่าให้ฟัง

เมื่อก่อนแถวคุ้งน้ำมีอาชามท่านหนึ่ง เป็นที่นิยมของชาวบ้านละแวกนั้น เพราะแกมีฤทธิ์พิเศษสามารถจับพลังพระเครื่องได้ เรียกว่าจับไป กระดกเป๊ก จับไป กระดกเป๊ก นั่งมุมมิบ มุบมิบอยู่ซักพักก็มือสั่นเทา จับบางองค์แกกระเพื่อมทั้งตัวเลย

หลวงพ่อท่านเลยสั่งให้เด็กในวัดไปเก็บ "อึสุนัข" ขนาดกำลังดีที่แห้งได้ที่แล้ว มาห่อไว้แล้วถักเชือกหุ้ม แล้วเอาไปให้อาชามท่านนั้นลองจับพลังดู โดยบอกว่าท่านฝากให้มาเช็คดู ปรากฎว่า

อาชามท่านนี้นั่งมุบมิบๆ อยู่ซักครู่ แกก็มีอาการสั่นพั่บๆๆๆๆๆ ก่อนจะยื่นคืนแล้วบอกว่า ของดีๆๆๆ

เมื่อเด็กในวัดกลับมาบอกให้ท่านทราบท่านก็ สอนเด็กๆ และญาติโยมที่ทราบเรื่อง ว่าอย่าไปงมงาย เชื่อถือในเรื่องเหล่านี้มาก

ท่านเล่าให้ผมฟังท่านก็พูดติดตลกว่า สงสัยที่สั่นๆนั้น อาชามแกน่าจะเป็น Alcoholic มากกว่า

11. jukjuk

jukjuk เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ผมชอบฟังนิยายครับปล่อยให้เค้าเล่าไปเรื่อยๆ...เราก้อส่องพระไปเรื่อยๆ..พอเค้าเล่าจบเราบอกไม่ชอบครับเพราะไม่ซื้อ..55555

12. pardy

pardy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    อาจารย์วิสุทฺโธ จั่วเรื่องนี้ดีมากเลยครับ

สอนคนได้ตรงๆ ดีครับ

ยกมือสนับสนุนทุกๆ ท่านอีกเสียงนึงครับ ;ปรบมือ

13. tm_kku

tm_kku Active Member

18 ธันวาคม 2006
    มาทำอะไรกันตรงนี้ครับท่านทั้งหลาย จะเล่านิทาน ก็ไม่เรียกกันมาฟังเลย แบบนี้นิทานก็ไม่แพร่หลายแบบพวก...สิครับ

ท่านjumbo a นี่เป็นนักเขียนได้เลยนะครับ ผมตั้งเป็น ซ้อ8 แห่งวงการพระเลย 555
    ว่าแต่กิเลนตัวนั้นแลกกับกาแฟเบอร์ดี้ สักกระป๋องได้ไหมครับ 555

พูดเล่นมานาน
    คราวนี้พูดจริงๆๆๆๆเอาแบบจริงๆ พี่น้องทั้งหลายพระที่หลวงพ่อกวยลงมนพระกาฬ หาให้ผมทีครับ
    เรียกว่าแบ่งกันใช้เดี่ยวอนาคตนักเขียนซ้อ 9 ของผมจะจบอย่างปริศนา ...กรรมละ

14. ordturbo

ordturbo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคาราวะท่านวิสุทโธจริงๆ โดนใจจริงๆ
    ไม่รู้ว่าโดนหรอกไปเท่าไหร่แล้ว ^_^ เรากรรมของตู

15. #1stunna

#1stunna เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เห็นทำมีดหมอโดยการหลอมเอาตะกรุดหลวงปู่เอี่ยมวัดสะพานสูงเป็นส่วนผสม ดอกตัวจริงๆราคาเป็นล้าน นี่เอามาทำมีดหมอง้องเเง้งขายด้ามละไม่กี่พัน เเถมตอเเหลอีกว่าเเต่ละด้ามบรรจุตะกรุดหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า mang! หาตะกรุดวัดมะขามเฒ่าทีเป็นหลายสิบดอก เก่งจริงๆ ดอกนึงก็หลายหมื่นเเล้ว คนทำขายก็ยาย...นี่ละ ไม่รู้ทำไปได้ยังไง

หลอกกินบนศรัทธาพวกงมงาย ปากบอกเอาเอาไปสร้างโน้นสร้างนี่ หลักฐานสักชิ้นขอดูได้ไหม:mad:

16. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สนับสนุนด้วยนะครับเอาความจริงมาโพสกันเลยจะได้ไปเป็นครูต่อที่ผู้ที่ต้องการหาวัตถุมงคลต่างๆมาบูชา(อย่าลบกระทู้นี้เสียล่ะนะ)

17. #1stunna

#1stunna เป็นที่รู้จักกันดี

18. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    มัวแต่ทำงาน ซักนาน ไม่ได้เข้ามา อ่านแปร๊บเดียว มีเรื่อง อาราย ให้ อ่านสนุกๆๆ อีกแล้ว อิอิ

ขอบคุณครับพี่เชียร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2010
  19. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ยังหาไม่ได้หรือครับ ลองอธิษฐานบอกท่านก่อนสิครับ ผมเอาใจช่วย

20. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008

รับผมเป็นศิษย์ได้เปล่า ครับอาจารย์:':)':)':)'(

อิอิ ช่วงนี้ เหงาๆๆ หาคนสอน อยู่ อิอิ