เตือนคนเช่าพระที่ชอบฟังนิยาย

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย วิศว, 5 มีนาคม 2010.

1. crazykoreanja

crazykoreanja สมาชิก

แวะเข้ามาหาความรู้เพิ่มเติมค่ะ ไม่งั้นคงโดนกับเค้าเหมือนกัน

2. Kawinpun

Kawinpun เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้เหมือนซ้อเจ็ด

มีเฉลยมั๊ยครับ คุ้นๆ แต่ไม่แน่ใจ ผมสมาชิกใหม่ครับ :boo:

3. trirut

trirut เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาติดตามข้อมูลครับ ^^

4. ทอดาว

ทอดาว เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    งานเข้า อีกละ ป๋าวิสุโธมาแก้ข่าวด้วย เดี๋ยวคนเขาจะนึกว่าผมเป็นพวกบ้าจับพลัง ล้อกันเล่นจนเป็นเรื่อง ไม่ก็ไปเปลี่ยนชื่อให้ถูกๆ คนหน่อย

5. Kawinpun

Kawinpun เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยครับ

ผมก็ไม่ได้คิดว่าเป็นคุณพี่ ทอดาว หรอกนะครับ เป็นนิยาย ก็เลยเลียบๆเคียงๆถามดูน่ะครับ นึกว่าแบบซ้อ7 มีเฉลยด้วย - -'

กราบขออภัยครับผม ({)

6. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    แวะมาชมครับ กระทู้ฮอต แรง ตรงเป้าดีครับ ส่วนตัวก็งบน้อย เลยบูชาตามกำลังทรัพย์

" ราคาหลักร้อย แต่พุทธคุณหลักล้าน " คติประจำใจในการบูชาคับ ไม่ใช่ว่า หลวงพ่อใน

ปัจจุบันจะด้อยกว่าในอดีตซะเมื่อไร เป็นกำลังใจให้ครับ ผมว่าพี่น่าจะรับดูพระแบบ PM ด้วย

นะครับ อิอิ . . .

7. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
  8. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

9. วิศว

วิศว เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    คนแบบนี้ หมดเครดิตเสียชื่อไปนานแล้ว
    หลอกขายพระเก๊ราคาเป็นแสนกับผู้หญิงดูพระไม่เป็น
    แค่คืนเงิน ไม่มีอะไรเสียหาย ตัวเองไม่ขาดทุนอะไรเลย
    แต่เพราะความโลภ อยากได้เงินที่เจ้าของเขาไม่เต็มใจเสีย
    แก้ตัวสารพัด ไม่เห็นความผิดตนเอง เห็นแต่ความผิดคนอื่น

เงินแบบนี้ ได้มาบนความทุกข์คนอื่น
    คนที่มีจิตใจเป็นกุศล ไม่ทำเด็ดขาด
    เสียดาย อุตส่าห์ตั้งใจสร้างพระหลวงปู่ทวด เคารพศรัทธาหลวงปู่ดู่
    แต่ทำไม ถึงมีจิตใจแบบนี้ หากินบนความทุกข์ยากของคนอื่น

คนซื้อเขาขอคืนพระ แต่ไม่ยอมคืนเงิน
    สารพัดอ้างว่า.....
    ศึกษาให้ดีค่อยมาซื้อพระ
    อย่าไปเชื่อคนอื่นดูพระให้ มันเล่นพวกพ้อง
    อย่าเชื่องานประกวดพระ
    อย่าไปเชื่อเซียนดูพระให้

สรุป คือ ขายขาดไม่รับคืน ไม่รับผิดชอบทั้งสิ้น
    ถ้ามั่นใจพระตัวเองแท้ ทำไมถีงไม่ยอมคืนเงิน

10. khumsup

khumsup เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009
    คงลำบาก...จึงต้องยังมาวิ่งขายพระบนเวปนี้อีก....
    "ไม่มีอะไรจะใหญ่เกินกรรม"
    อโหสิให้เขาไปนะครับ......

ขอบคุณนะครับสำหรับนิยายต่างๆไว้เตือนน้องๆ

11. pardy

pardy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    ขุดนิยายมาอ่านอีกรอบครับ

สำหรับคนที่พลาดไป

12. เก้า 99

เก้า 99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2010
    สุดยอดคับ กระทู้เด็ดแห่งปี กระทู้นี้ก็เพิ่งจะได้เข้ามาอ่านแบบจริงๆจังครั้งแรก เกรงว่าอาจจะเป็นกระทู้ที่ไปกระแทกโดนใจใครหลายคนเลยนะคับ 5555
    ถึงว่าทำไมช่วงนี้เห็นพี่บิ๊กหลายท่าน ออกมาเขย่ากระทู้กันใหญ่เลยคับ อิอิอิ กำเวง..
    ขอออกความเห็นนิดนึงนะคับ แล้วแบบว่าพวกพี่บิ๊กที่มีเหล่าบรรดาเชียร์ลีดเดอร์ของตัวเอง ที่คอยมายืนเกาะริมขอบเวทีเล่นลูกโยนกันอ่ะคับ หรือพวกที่ชอบใช้กำลังภายในแทนตัวผู้เล่น พวกนี้ว่าไปแล้วก็น่ากลัวเหมือนกันนะคับผม
    ปล.ท้ายสุดขอบอกคับว่าชอบกระทู้นี้จังคับ ขอขอบคุณ พี่วิสุโธมากคับที่ให้กำเนิดกระทู้นี้ออกมาคับ...

13. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ
    มาให้กำลังใจผู้เรียบเรียงและเสียงประสานของมินีซีรีย์นี้ค่ะ
    และรออ่านนิยายด้วย
    (กดดันเล็กๆให้มีภาคต่อเป็นวิทยาทานได้ดีเลยนะคะ)

จาก คนที่ชอบอ่านนิยายแต่ไม่ค่อยเช่าพระที่แสนจะขี้อาย

14. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    เเถได้อีก บอก อ เฮง เป็นเพื่อนกะหลวงพ่อกลั่น โอ๊ยยย

15. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เคยเช่าพระจากกระทู้ ๆ นึง ปรากฏว่ามี PM จากใครก็ไม่รู้สองรายไม่เคยเห็นมาก่อน เพิ่งสมัครใหม่ ๆ เข้ามาบอกว่าพระที่บูชาจากกระทู้นี้ปลอม เลยตอบไปว่า ขอบคุณค่ะ วันนี้ก็ได้รับ PM จากพี่เจ้าของกระทู้ที่น้ำบูชาสอบถามถึงเรื่องทำนองนี้ ก็เลยตอบไปว่า น้ำเชื่อใจในเจ้าของกระทู้ที่ให้บูชาค่ะ เพราะพระของพี่เขาแท้ทุกองค์ ไม่ใช่ได้แกล้งชม แต่เรื่องจริง เลยอยากบอกว่าวิธีการ PM ไปหาคนนั้นคนนี้เที่ยวบอกว่าพระที่เช่าจากกระทู้นี้ไม่แท้แบบนี้ไม่ใช่วิธีที่สมควรทำเลยค่ะ ถ้าอยากจะบอกให้ไปในกระทู้เลย ที่สำคัญสมัครใหม่ ๆ เอี่ยมเลย

16. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เป็นอีกกระทู้ที่น่าติดตาม เรื่องขายพระเก๊ก็มันดี

เรื่องให้หลวงปู่ หลวงตา ท่านช่วยจารนี่ ไม่ไหวอ่ะ

เคยคิดว่าจะให้หลวงพ่อตัดท่านช่วยจารตะกรุดให้ ตั้งแต่ก่อนจะได้พบท่าน

ด้วยความที่เราเห็นแต่ภาพในเวบ หรือ โฆษณา

พอไปถึงวัด ความคิดเปลี่ยนเลยครับ

ท่านอาวุโสมากแล้ว ท่านยังมีโรคต่างๆมารุมเร้าอีก ไม่กล้าเลยจริงจริง

หลังจากนั้นไปวัดไหนก็ไม่กล้าให้ท่านจารเพิ่มให้อีกเลย

ขนาดว่าไปกราบท่านมหาสุรศักดิ์ ยังไม่กล้าให้ท่านจารเพิ่มให้เลย

มีแต่หลวงพ่อตี๋ แหละ ท่านเอาไปจารเพิ่มให้เองเลย

17. เก้า 99

เก้า 99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2010
    เห็นด้วยคับพี่ แต่เท่าที่ผมเคยได้ยินเค้าเล่ากันนะคับว่า มีลูกศิษย์บางคนที่สนิทๆ กับหลวงพ่อที่มีชื่อเสียง ก็เลยอาศัยความที่ตนเเองอยู่ใกล้ชิดกับท่านขอให้ท่านช่วยจารเพิ่มให้ โดยหวังผลประโยชน์ส่วนตัวเป็นที่ตั้งอ่ะคับ ทั้งที่จริงแล้ววัตถุมงคลบางอย่างผ่านพิธีปลุกเสกมาแล้ว และก่อนที่ท่านจะมอบให้กับญาติโยม ท่านก็เสกกำกับเพิ่มให้อีกที ก็เลยไม่รู้ว่าต้องการให้หลวงพ่อทำให้ special ขนาดไหนถึงจะพอใจและพอดีคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2010
  18. ตฤณ

ตฤณ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2009
    ฮ่ะ ฮ่ะ ซ้อทอดาว

19. yaba150

yaba150 เป็นที่รู้จักกันดี

มารอฟังครับ

20. khomson3562

khomson3562 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2009
    สุดยอดเลยพี่ครับโหโดนใจมากครับ