เชิญร่วมบุญสร้างพระเนื้อดินเผา ถวายพระอาจารย์ในสายของหลวงพ่อวัดท่าซุง ชุดที่ 2

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย ลัก...ยิ้ม, 17 พฤศจิกายน 2009.

1. sorboonsongsil

sorboonsongsil เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    16. คุณบุญส่ง พฤกษากร (เว็บพลังจิต)
    โมทนาด้วยครับพี่ ขอขอบพระคุณคุณพี่ที่กรุณาลงชื่อผมด้วยครับ ทั้งๆที่ผมได้กล่าวว่าจะช่วยเพิ่ม แต่ไม่ได้โอนเงินไปเพิ่มอีก เนื่องจากเหตุผลบางประการครับ

ที่อยู่ 178/35 ถ.วุฒากาศ ซ.14 แขวงตลาดพลู เขตธนบุรี กทม.10600 ครับ

2. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบนะคะ ถ้าไม่พลาดบ่ายนี้จะจัดส่งออกดังนี้

คุณธิติ
    คุณศัลยพงษ์
    คุณลือชา
    คุณพิสิทธิ์
    คุณณัฐพร
    คุณบุญส่ง พฤกษากร

3. ลัก...ยิ้ม

กลับมาแจ้งให้ทราบเพิ่มเติม (หลังจากหายไปนานพักใหญ่) อิ อิ ก็คงเข้ามาแจ้งให้ทราบเป็นช่วง ๆ จนเสร็จสิ้นหมดนะคะ

ตอนนี้พระสมเด็จองค์ปฐม จำนวนประมาณ ๕,๐๐๐ องค์ ได้จัดเตรียมไว้พร้อมแล้ว สำหรับจัดถวายหลวงตาวัชระชัย วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) รอจังหวะนำถวายอยู่นะคะ ไว้ถวายแล้วจะกลับมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง(f)

ขณะนี้กำลังจัดเตรียมอีกชุดเพื่อเตรียมรอถวายตุ๊พ่อมหาสิงห์(kiss)

4. ลัก...ยิ้ม

สวัสดีค่ะ วันนี้แวะเข้ามาเรียนแจ้งความคืบหน้า ...

เมื่อวันเสาร์ที่ ๒๖ มิถุนายน ๒๕๓๖ ได้นำพระสมเด็จองค์ปฐม น้อมถวายหลวงตาวัชระชัย วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) จำนวนประมาณ ๕,๐๐๐ องค์ เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคะ

จึงแจ้งเรียนให้ผู้ร่วมบุญได้รับทราบและโมทนาบุญด้วยนะคะ

5. ลัก...ยิ้ม

สวัสดีค่ะ มาเรียนให้ทราบถึงความคืบหน้าอีกเช่นเคย

วันที่ ๒๖ กรกฎาคม ๒๕๕๓ ซึ่งตรงกับวันอาสาฬหบูชา ยิ้มและเพื่อนได้นำสมเด็จองค์ปฐม (ชุบน้ำมันชาตรี) นำถวายตุ๊พ่อมหาสิงห์ วัดถ้ำป่าไผ่ จ.ลำพูน จำนวนประมาณ ๕,๐๐๐ องค์ เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคะ

ตุ๊พ่อมหาสิงห์ ท่านได้กล่าวอนุโมทนาบุญ และได้ร่วมบุญช่วยสร้างมาอีก ๒๐๐ บาท กราบโมทนาบุญกับตุ๊พ่อมหาสิงห์ด้วยเจ้าค่ะ

ตอนนี้กำลังจัดพระสมเด็จองค์ปฐมเพื่อเตรียมถวายหลวงตาชลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ เป็นรูปถัดไปค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2010
  6. ลัก...ยิ้ม

เมื่อวานนี้ (๕ กันยายน ๒๕๕๓) ยิ้มได้นำสมเด็จองค์ปฐม จำนวนประมาณ ๕ พันองค์ นำถวายหลวงตาชลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์แล้วนะคะ หลวงตาชลอท่านชอบมาก บอกว่าสวยดี และได้สั่งพระลูกศิษย์ให้นำเข้าพุทธาภิเษกอีกครั้งวันที่ ๑๙ นี้และจะแจกให้ผู้มาร่วมบุญในงานกฐินนะคะ

กราบโมทนาบุญผู้ร่วมบุญทุก ๆ ท่านนะคะ

หมายเหตุ ๑๙ กันยายนนี้ ประมาณ ๙ นาฬิกา ที่วัดหลวงตาชลอท่านมีพิธีพุทธาภิเษก พระกริ่งสมปรารถนาด้วยนะคะ ท่านใดว่างอย่าลืมไปร่วมพิธีนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2010
  7. ลัก...ยิ้ม

สวัสดีค่ะ ขอแจ้งความคืบหน้าว่า ขณะนี้พระสมเด็จองค์ปฐมเนื้อดินเผาชุดถวายหลวงพี่องอาจ วัดวีระธรรมโชติฯ ใกล้จะจัดเสร็จแล้ว ไว้นำถวายท่านแล้วจะมาแจ้งความคืบหน้าให้ผู้ร่วมบุญได้ทราบกันอีกครั้งนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2011
  8. ลัก...ยิ้ม

ขอเรียนเชิญร่วมบุญสร้างพระเนื้อดินเผาผสมมวลสาร ถวายครูบาอาจารย์ในสายของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี พระผงรูปทรงไข่ ขนาดกว้าง 2.4 ซม. สูง 2.9 ซม. โดยจะนำเข้าพิธีพุทธาภิเษกเสาร์ ๕ ท่านพระครูธรรมธรเล็ก สุธมฺมปญโญ(หลวงพี่เล็ก) วัดท่าขนุน จ.กาญจนบุรี ในวันเสาร์ที่ 20 มีนาคม พ.ศ. 2553

โดยจะร่วมถวาย
    1. ท่านพระครูธรรมธรเล็ก สุธมฺมปญโญ(หลวงพี่เล็ก) วัดท่าขนุน จ.กาญจนบุรี
    2. (หลวงพี่สมปอง) บ้านสบายใจ
    3. ท่านพระครูปลัดวิรัช วัดธรรมยาน จ.เพชรบูรณ์
    4. (หลวงตาชลอ) วัดศาลพันท้าย จ.สมุทรสาคร
    5. ตุ๊พ่อมหาสิงห์ วัดถ้ำป่าไผ่ จ. ลำพูน..นำถวายโดยคุณวุฒิพงษ์
    6. หลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง(ถ้ำนารายณ์) จ.สระบุรี
    7. ( หลวงพี่องอาจ) สำนักปฏิบัติธรรมวีระธรรมโชติ จ.ฉะเชิงเทรา
    8. ท่านพระสมุห์ปรินทร์ ธัมมสรโณ วัดเขาแร่ จ. สุโขทัย

เรียนความคืบหน้าให้ทราบอีกระยะว่า... เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้นำถวายสมเด็จองค์ปฐมฯ อีกชุด (จำนวนประมาณ 5,000 องค์) แด่หลวงพี่องอาจ วัดวีระธรรมโชติแล้วนะคะ...(พระรูปสุดท้ายในโครงการณ์)

ขอร่วมโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้ร่วมบุญไว้นะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      773.3 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      731.8 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      789.8 KB
      เปิดดู:
      51
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2011
  9. ลัก...ยิ้ม

ขอร่วมโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้ร่วมบุญกันมาตั้งแต่ต้น และขอแจ้งให้ทราบความคืบหน้า...

เมื่อคืนได้จัดรวบรวมพระเนื้อดินเผาที่จัดสร้างรอบแรกรวมกับรอบที่สอง(รอบนี้) นับจำนวนรวมได้ประมาณ 3,575 องค์ ทำการนำถวายหลวงพี่เอก วัดเขาแร่ ตามวัตถุประสงค์ของหลวงพี่ท่านเพื่อเข้าพิธีพุทธาภิเษกอีกครั้งในวันที่ 16 มิถุนายน 2554

เพื่อทำการแจกจ่ายมอบให้เป็นขวัญและกำลังใจแก่หน่วยทหารกล้าของไทย ที่เสียสละความสุขส่วนตนเพื่อปกป้องอธิปไตยและความผาสุขของพวกเราทุกคนนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      773.3 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      675.8 KB
      เปิดดู:
      48