อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. aszxas502

aszxas502 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณมากครับ

คำตอบวันนี้ทำให้ผมคิดได้จริงๆครับ

2. P.K

P.K Active Member

ขอบคุณอาจารย์วรรณนรี ที่ช่วยดูให้ค่ะ

3. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

บอกข่าว เรื่อง เปิด สอน จิตสัมผัส พร้อมไพ่พรหมญาณ
    ใน วันเสาร์ ที่ 24 ตุลาคม 52 นี้ รายได้ถวายเป็นกองทุนสวนป่ากรรมฐานโลกทิพย์

ค่าเรียนพร้อม อาหารกลางวัน ราคา 550 บาท รับ30ท่านเท่านั้น

สนใจ สํารองที่นั่ง ได้ที่***

***** ประกาศ ขอ ยกเลิกการเรียนไพ่พรหมญาณ เนื่อง จาก ยังไม่ได้รับ

อนุญาติ จาก เจ้าของ ลิขสิทธิ์* จึงเรียน มาให้ทราบ ทั่วกัน

**** และ ขอ เปลี่ยน เป็น เรียน หัตถศาสตร์ นโปเลียน

พร้อม การฝึก จิต สัมผัส แทน ใน วัน และ เวลาเดิม สอบถามข้อมูล โทร

**089-4455-979 จึงเรียน มาให้ทราบ ทั่วกัน

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

4. วรรณนรี05

บอกข่าว เรื่อง เปิด สอน จิตสัมผัส พร้อมไพ่พรหมญาณ
    ใน วันเสาร์ ที่ 24 ตุลาคม 52 นี้ รายได้ถวายเป็นกองทุนสวนป่ากรรมฐานโลกทิพย์

ค่าเรียนพร้อม อาหารกลางวัน ราคา 550 บาท รับ30ท่านเท่านั้น

***** ประกาศ ขอ ยกเลิกการเรียนไพ่พรหมญาณ เนื่อง จาก ยังไม่ได้รับ

อนุญาติ จาก เจ้าของ ลิขสิทธิ์* จึงเรียน มาให้ทราบ ทั่วกัน

**** และ ขอ เปลี่ยน เป็น เรียน หัตถศาสตร์ นโปเลียน

พร้อม การฝึก จิต สัมผัส แทน ใน วัน และ เวลาเดิม สอบถามข้อมูล โทร

**089-4455-979 จึงเรียน มาให้ทราบ ทั่วกัน

5. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_end -->

6. bulk

bulk สมาชิกใหม่

ผมเกิดวันเสาร์ ที่ 28 ธันวาคม 2511 เวลาเช้า 10.15 น. ที่กรุงเทพฯ รบกวนถามดังนี้
    1. ขอคำแนะนำเรื่องข้อเสีย และวิธีปรับปรุงตนเองให้ก้าวหน้าทั้งทางโลกและธรรม
    2. ขอคำแนะนำวิธีทำบุญอย่างไร ลักษณะไหน ให้ได้บุตรครับ <!-- google_ad_section_end -->ภรรยาเกิดวันที่ วันพุธ 23 เมษายน 2518

รบกวนอาจารย์ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2009
  7. coolmint

coolmint สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะอาจารย์วรรณนรี มารบกวนอาจารย์อีกแล้วค่ะ

เนื่องจากอยากจะทราบว่า ความสัมพันธ์กับน้องคนนี้จะสามารถไปกันได้มั้ยคะ
    เราจะอยู่เป็นใช้ชีวิตร่วมกันไปเรื่อย ๆได้หรือไม่คะ

ดิฉันเกิด เสาร์ที่ 22 มิถุนา 2511 ปีวอก เวลา 13.18
    ส่วนน้องเค้าเกิด อาทิตย์ 26 กันยา 2525 ปีจอ เวลา 03.34 ค่ะ

รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

8. วรรณนรี05

ผมชื่อนายอิทธิพล เหลือสาคร ชื่อเล่น.เหนือ.. เกิดวันอังคารที่31 ต.ค.2521 อายุ30ปี สิ้นเดือนตุลานี้ก็31แล้วครับ
    - itthiphon007@hotmail.com
    -มีอาชีพทำไรทำสวนครับ แต่งงานแล้วแฟนเป็นครูตอนนี้ท้องได้7เดือนกว่าแล้วครับ อาศัยอยู่กับพ่อแม่ที่บ้านของผม
    ผมขอเท้าความนะครับเผื่อจะเป็นประโยชน์กับอ.วรรณนรี บ้าง ผมมีอาการปวดขัดที่ต้นขาขวามานานเกือบปี่แล้วครับหาสาเหตุไม่ได้ ปวดขัดที่เหง้าขาขวาเมื่อยไปเกือบทั้งขาจนถึงข้อเท้าครับ เวลาเดินนานๆทำงานนานๆจะปวดที่ต้นขาขวามากครับบ้างทีต้องเอามือคอยกด ส่วข้อเท้าก็เมื่อยต้องคอยหมุนข้อเท้าให้ดังกร๊อบแกร๊บถึงพอทุเลา เวลาทำงานก็ไม่ค่อยสะดวกครับบ้างทีก็รำคาญตัวเอง ไปหาหมอแผนปัจจุบันก็ไม่หาย ไปหาหมอจับเส้นก็พอทุเลาไปบ้างแต่ไม่นานก็เป็นอีกครับ (ตอนนี้ก็ใช้ยานวดเพื่อให้ทุเลาก่อนหลังไปทำงานครับ)
    เคยให้คนรู้จักของเพื่อนดูให้เขาบอกว่ามีชายร่างดำใหญ่มาเกาะที่ขาให้ทำบุญใส่บาตรแล้วใส่เทียนไปด้วย1เล่มเป็นเวลา7วันพร้อมกับกรวดน้ำไปให้เขา ทำแต่ก็ไม่หายครับ
    ต่อมามีแม่หมอจับเส้นทักว่าผมไปเตะปลวกหรือไปทำไม่ดีในที่ของผมนี่แหละครับ ให้ผมเอาอาหารหวานคาวไปขอขมาเจ้าที่ที่สวนผม ผมก็ทำครับ แต่ก็ยังไม่หายครับ
    ต่อมาอีกรู้จักพี่คนนึงเพื่อนอีกคนบอกว่าพี่เขาดูกรรมดูดวงได้ ผมก็ให้เขาดู เขาบอกว่าผมมีกรรมที่แผ่นดินที่ผมทำกินอยู่ เขาบอกว่าตรงนั้นมีภพภูมอะไรสักอย่างนี่แหละครับผมก็จำไม่ค่อยได้เพราะมันนานเป็นปีแล้ว ให้ผมแก้ที่ที่ดินผืนนั้น ค่าแก้ที่ดินประมาณแปดเก้าพันบาท แต่ผมไม่ได้ทำตามที่เขาบอกหรอกครับมันแพงมากเลย เขาก็เลยเสกน้ำไว้ให้ผมดื่มแล้วก็เสกเหรียญไว้พกติดตัว ลืมบอกไปครับผมมีอาการปวดจี๊ดที่สะบักข้างขวาด้วยเป็นๆหายๆผมเลยถามพี่เขา พี่เขาบอกว่ามันมีของแหลมคมคล้ายมีดปักอยุ่ที่กลางหน้าอกติดมาตั้งแต่ชาติที่แล้ว ถ้าพูดไปมากกว่านี้กรรมผมจะเปิดแล้วจะเป็นอันตรายกับผมครับ เวลาพี่เขาดูเขาจะทำคล้ายๆการโยเรครับ
    เหตุการณ์ที่ผมเล่าให้อ.วรรณนรี มานี้เป็นเรื่องราวคราวๆครับ แต่เป็นเรื่องจริงที่ผมได้ทำอะไรต่อมิอะไรมากมาย แต่อาการผมก็ยังเหมือนเดิมครับ
    ทุกวันนี้ผมสวดมนต์ก่อนนอนทุกคืนพร้อมทั้งนั่งสมาธิแผ่เมตตา ทำบุญก็ทำอยู่เป็นเนืองนิตครับ
    ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ
    ต้องการสอบถามครับ
    1.อ.วรรณนรี ช่วยดูให้ผมหน่อยเถอะครับอาการปวดขวาปวดเอวทางขวา กับอาการปวดสะบักขวาจี๊ดเกิดมาจากสาเหตุใดครับ ช่วยอธิบายให้ผมรู้พร้อมทั้งชี้แนะแนวทางแก้ไขให้บรรเทาเบาบางด้วยเถอะครับ เพราะตอนนี้ทำงานอะไรหนักไม่ค่อยได้เลย แฟนก็ท้องแก่ใกล้คลอดแล้ว

2.เจ้ากรรมนายเวรของผมมีใครบ้างครับ ผมสวดมนต์นั่งสมาธิแผ่เมตตารวมถึงขออโหสิกรรมต่อกันพร้อมทั้งทำบุญไปให้พวกเขาอยู่เป็นประจำไม่ทราบว่าพวกเขาจะได้รับรึเปล่าครับ ผมไม่แน่ใจว่าจะทำถูกวิธีรึเปล่าครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณอ.วรรณนรี ครับ ขอให้อ.วรรณนรี มีสุขภาพแข็งแรงบุญรักษาครับ

9. วรรณนรี05

อ้างอิง**การตอบ ต้องวิทยาทานค่ะ เพื่อ คนที่มีอาการคล้ายกันได้เข้าใจ

ผมชื่อนายอิทธิพล เหลือสาคร ชื่อเล่น.เหนือ.. เกิดวันอังคารที่31 ต.ค.2521 อายุ30ปี สิ้นเดือนตุลานี้ก็31แล้วครับ
    -
    itthiphon007@hotmail.com
    -มีอาชีพทำไรทำสวนครับ แต่งงานแล้วแฟนเป็นครูตอนนี้ท้องได้7เดือนกว่าแล้วครับ อาศัยอยู่กับพ่อแม่ที่บ้านของผม
    ผมขอเท้าความนะครับเผื่อจะเป็นประโยชน์กับอ.วรรณนรี บ้าง ผมมีอาการปวดขัดที่ต้นขาขวามานานเกือบปี่แล้วครับหาสาเหตุไม่ได้ ปวดขัดที่เหง้าขาขวาเมื่อยไปเกือบทั้งขาจนถึงข้อเท้าครับ เวลาเดินนานๆทำงานนานๆจะปวดที่ต้นขาขวามากครับบ้างทีต้องเอามือคอยกด ส่วข้อเท้าก็เมื่อยต้องคอยหมุนข้อเท้าให้ดังกร๊อบแกร๊บถึงพอทุเลา เวลาทำงานก็ไม่ค่อยสะดวกครับบ้างทีก็รำคาญตัวเอง ไปหาหมอแผนปัจจุบันก็ไม่หาย ไปหาหมอจับเส้นก็พอทุเลาไปบ้างแต่ไม่นานก็เป็นอีกครับ (ตอนนี้ก็ใช้ยานวดเพื่อให้ทุเลาก่อนหลังไปทำงานครับ)
    เคยให้คนรู้จักของเพื่อนดูให้เขาบอกว่ามีชายร่างดำใหญ่มาเกาะที่ขาให้ทำบุญใส่บาตรแล้วใส่เทียนไปด้วย1เล่มเป็นเวลา7วันพร้อมกับกรวดน้ำไปให้เขา ทำแต่ก็ไม่หายครับ
    ต่อมามีแม่หมอจับเส้นทักว่าผมไปเตะปลวกหรือไปทำไม่ดีในที่ของผมนี่แหละครับ ให้ผมเอาอาหารหวานคาวไปขอขมาเจ้าที่ที่สวนผม ผมก็ทำครับ แต่ก็ยังไม่หายครับ
    ต่อมาอีกรู้จักพี่คนนึงเพื่อนอีกคนบอกว่าพี่เขาดูกรรมดูดวงได้ ผมก็ให้เขาดู เขาบอกว่าผมมีกรรมที่แผ่นดินที่ผมทำกินอยู่ เขาบอกว่าตรงนั้นมีภพภูมอะไรสักอย่างนี่แหละครับผมก็จำไม่ค่อยได้เพราะมันนานเป็นปีแล้ว ให้ผมแก้ที่ที่ดินผืนนั้น ค่าแก้ที่ดินประมาณแปดเก้าพันบาท แต่ผมไม่ได้ทำตามที่เขาบอกหรอกครับมันแพงมากเลย เขาก็เลยเสกน้ำไว้ให้ผมดื่มแล้วก็เสกเหรียญไว้พกติดตัว ลืมบอกไปครับผมมีอาการปวดจี๊ดที่สะบักข้างขวาด้วยเป็นๆหายๆผมเลยถามพี่เขา พี่เขาบอกว่ามันมีของแหลมคมคล้ายมีดปักอยุ่ที่กลางหน้าอกติดมาตั้งแต่ชาติที่แล้ว ถ้าพูดไปมากกว่านี้กรรมผมจะเปิดแล้วจะเป็นอันตรายกับผมครับ เวลาพี่เขาดูเขาจะทำคล้ายๆการโยเรครับ
    เหตุการณ์ที่ผมเล่าให้อ.วรรณนรี มานี้เป็นเรื่องราวคราวๆครับ แต่เป็นเรื่องจริงที่ผมได้ทำอะไรต่อมิอะไรมากมาย แต่อาการผมก็ยังเหมือนเดิมครับ
    ทุกวันนี้ผมสวดมนต์ก่อนนอนทุกคืนพร้อมทั้งนั่งสมาธิแผ่เมตตา ทำบุญก็ทำอยู่เป็นเนืองนิตครับ
    ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ
    ต้องการสอบถามครับ
    1.อ.วรรณนรี ช่วยดูให้ผมหน่อยเถอะครับอาการปวดขวาปวดเอวทางขวา กับอาการปวดสะบักขวาจี๊ดเกิดมาจากสาเหตุใดครับ ช่วยอธิบายให้ผมรู้พร้อมทั้งชี้แนะแนวทางแก้ไขให้บรรเทาเบาบางด้วยเถอะครับ เพราะตอนนี้ทำงานอะไรหนักไม่ค่อยได้เลย แฟนก็ท้องแก่ใกล้คลอดแล้ว

2.เจ้ากรรมนายเวรของผมมีใครบ้างครับ ผมสวดมนต์นั่งสมาธิแผ่เมตตารวมถึงขออโหสิกรรมต่อกันพร้อมทั้งทำบุญไปให้พวกเขาอยู่เป็นประจำไม่ทราบว่าพวกเขาจะได้รับรึเปล่าครับ ผมไม่แน่ใจว่าจะทำถูกวิธีรึเปล่าครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณอ.วรรณนรี ครับ ขอให้อ.วรรณนรี มีสุขภาพแข็งแรงบุญรักษาครับ<!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1.อาการป่วย ของ คุณ เกิด จากเส้น เอ็นใหญ่ เชื่อมกับ ก้นกบ อักเสบ

และจะมีอาการล้าของกล้ามเนื้อ เข้ามาเกี่ยว หรือ ภาษาหมอเส้น เรียก ว่าเส้นในสะโพก

ตรงนี้จะหาหมอนวดที่รู้จริงและแก้ไขได้นั้น หายาก *ควรอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรที่ส่งผล
    อยู่ที่ขาตอนนี้

2. เรื่องเจ้ากรรมนายเวร ไม่สามารถ บอก ว่าชื่อ นาย ก*หรือ นางข -โปรดเข้าใจ หมั่น

อุทิศ ด้วยใจที่มี พลัง สะสมอยู่บ่อยๆ จะเกิดผล*แต่ถ้าใจวอกแวก คงเกิดผลยาก ค่ะ

10. วรรณนรี05

*** คุณเหนือ ต่อค่ะ หลังเดือนเกิดแล้ว จะทุเลาลง ค่ะ

11. varitpum

varitpum สมาชิก

อาจารย์ วรรณนรีเกิด 14 กพ 2534 12.22 ครับ กรุงเทพ
    1 คณะที่เรียนอยู่ตอนนี้ ผมจะโดนไทล์ไหมครับ เครียดมาก เพราะเกรดนน้อยครับ
    2 อนาคต การงานผมจะเป็นเช่นไรครับ กลัวจะเลี้ยงพ่อแม่ได้ไม่ดีคัรบ
    ขอบคูณครับ

12. วรรณนรี05

<TABLE class=tborder id=post2526232 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->coolmint<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2526232", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 21
    ได้รับอนุโมทนา 17 ครั้ง ใน 5 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2526232 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->สวัสดีค่ะอาจารย์วรรณนรี มารบกวนอาจารย์อีกแล้วค่ะ

เนื่องจากอยากจะทราบว่า ความสัมพันธ์กับน้องคนนี้จะสามารถไปกันได้มั้ยคะ
    เราจะอยู่เป็นใช้ชีวิตร่วมกันไปเรื่อย ๆได้หรือไม่คะ

ดิฉันเกิด เสาร์ที่ 22 มิถุนา 2511 ปีวอก เวลา 13.18
    ส่วนน้องเค้าเกิด อาทิตย์ 26 กันยา 2525 ปีจอ เวลา 03.34 ค่ะ

รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

13. วรรณนรี05

อ้างอิง
    <TABLE class=tborder id=post2412860 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->วรรณนรี05<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2412860", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 1
    Groaned at 1 Time in 1 Post
    ได้ให้อนุโมทนา: 4
    ได้รับอนุโมทนา 666 ครั้ง ใน 249 โพส
    พลังการให้คะแนน: 87 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2412860 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->coolmint<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2407702", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

มีคำถามอยากเรียนถามอาจารย์วรรณนรีค่ะ

ดิฉันเกิดวันที่ เสาร์ที่ 22 มิถุนา 2511 เวลา 13.18 ค่ะอยากจะทราบ่วาผู้ชายที่กำลังดูๆ อยู่ ที่เกิดวันที่ 14 เมษา 2516 เวลาประมาณ 8.30.9/.00 เป็นอย่างไรบ้างคะ หากคบกันจะไปกันได้ตลอดรอดฝั่งรึเปล่าคะ

ขอบคุณอาจารย์วรรณนรีมากค่ะที่กรุณา

**** ตอบ 1.การคบกัน ไปรอดหรือไม่อยู่ที่คน2คน ปรับตัวเข้าหากันค่ะ

ตัวคุณเองมีโอกาศ ผิด หวังเพราะวู่วาม จู้จี้จุกจิก *ชายคนนี้ไม่ชอบในสิ่ง

ที่คุณเป็นตามที่กล่าวมาแล้ว เค้าชอบอิสระ นิสัยคล้ายเด็ก*และขอแนะนําระยะ

นี้ อย่าลุ่มหลงอะไรจนเกินเหตุ มิฉะนั้นจะเสียใจในภายหลัง ควรยึดศิลข้อ3เป็น

หลัก *ศิลข้อ3นี้ หมายถึงบิดา มารดายังไม่รับรู้ด้วยนะ <!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีค่ะอาจารย์วรรณนรี มารบกวนอาจารย์อีกแล้วค่ะ

14. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->coolmint<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2407702", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

มีคำถามอยากเรียนถามอาจารย์วรรณนรีค่ะ

ดิฉันเกิดวันที่ เสาร์ที่ 22 มิถุนา 2511 เวลา 13.18 ค่ะอยากจะทราบ่วาผู้ชายที่กำลังดูๆ อยู่ ที่เกิดวันที่ 14 เมษา 2516 เวลาประมาณ 8.30.9/.00 เป็นอย่างไรบ้างคะ หากคบกันจะไปกันได้ตลอดรอดฝั่งรึเปล่าคะ

ขอบคุณอาจารย์วรรณนรีมากค่ะที่กรุณา

**** ตอบ 1.การคบกัน ไปรอดหรือไม่อยู่ที่คน2คน ปรับตัวเข้าหากันค่ะ

ตัวคุณเองมีโอกาศ ผิด หวังเพราะวู่วาม จู้จี้จุกจิก *ชายคนนี้ไม่ชอบในสิ่ง

ที่คุณเป็นตามที่กล่าวมาแล้ว เค้าชอบอิสระ นิสัยคล้ายเด็ก*และขอแนะนําระยะ

นี้ อย่าลุ่มหลงอะไรจนเกินเหตุ มิฉะนั้นจะเสียใจในภายหลัง ควรยึดศิลข้อ3เป็น

หลัก *ศิลข้อ3นี้ หมายถึงบิดา มารดายังไม่รับรู้ด้วยนะ <!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ 1. ให้ดูคําตอบ ในครั้งแรกค่ะ*และ ดวงขณะนี้ บอกว่าคุณ สนใจ คนอายุ

น้อยกว่า ชึ่งจะคบกันได้ระยะหนึ่ง *และคุณสุดแสนจะเหนื่อย กับการวิ่งตามเด็ก ควรระงับ

ความ เหมาะสมอยู่ที่ตรงไหน อายุ ต่างกันถึง 14ปี คุณแก่ขึ้นทุกวัน *เขาก็เป็นหนุ่มเต็ม

วัยพร้อมที่จะมีครอบครัวสมบูรณ์ *พ่อ-แม่ เขาจะยินดีรับสะใภ้แก่ คราวน้องแม่หรือ สังคม

ตรงนี้ มัน อยู่ ลําบาก แต่ถ้าคุณมี เงิน เป็น ปีบ ใช้เงินชื้อ บําเรอ ครอบครัวเขาด้วย จึง

พอถูไถ *คราวที่แล้วชายต่างกัน 5ปี พอรับได้*แต่คราวนี้ มากเกินพอดี**ทั้งนี้ตัวคุณเอง

มีกรรม เรื่องความรัก *แก้ไขได้ด้วยการดูความเหมาะสม วงตระกูล *เขาเรา แล้ว ค่อย

ตัดสินใจ จะได้ไม่เจ็บ ในภายหลัง แต่ทั้งนี้ไม่มีใครทัดทาน คุณได้*

15. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

16. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->varitpum<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2526920", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

อาจารย์ วรรณนรีเกิด 14 กพ 2534 12.22 ครับ กรุงเทพ
    1 คณะที่เรียนอยู่ตอนนี้ ผมจะโดนไทล์ไหมครับ เครียดมาก เพราะเกรดนน้อยครับ
    2 อนาคต การงานผมจะเป็นเช่นไรครับ กลัวจะเลี้ยงพ่อแม่ได้ไม่ดีคัรบ
    ขอบคูณครับ

***** ตอบ 1. ดวง การเรียนอาจเปลี่ยนแปลง อย่ากังวล มากนัก

2. อนาคต อีกไกล แต่คุณ จะสร้างหลักฐาน ได้ ด้วยตัวคุณเอง <!-- google_ad_section_end -->

17. วรรณนรี05

**089-4455-979 จึงเรียน มาให้ทราบ ทั่วกัน<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

18. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->bulk<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2526136", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ผมเกิดวันเสาร์ ที่ 28 ธันวาคม 2511 เวลาเช้า 10.15 น. ที่กรุงเทพฯ รบกวนถามดังนี้
    1. ขอคำแนะนำเรื่องข้อเสีย และวิธีปรับปรุงตนเองให้ก้าวหน้าทั้งทางโลกและธรรม

2. ขอคำแนะนำวิธีทำบุญอย่างไร ลักษณะไหน ให้ได้บุตรครับ <!-- google_ad_section_end -->ภรรยาเกิดวันที่ วันพุธ 23 เมษายน 2518

รบกวนอาจารย์ด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

19. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->bulk<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2526136", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

รบกวนอาจารย์ด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1.ทางธรรม เดิน ตามแนวของพระพุทธองค์ อย่างถูก ต้อง ในยุค นี้ต้อง พิจารณา มากหน่อย

2. ไม่มีการทําบุญ อะไรให้ได้บุตรเร็ว ถ้ายังไม่ถึงเวลา * แต่ในระยะใกล้ๆนี้ ภรรยาอาจ

ท้องแต่จะมีเหตุให้หลุดไป *อาจแก้ไขได้ ด้วยการ หมั่น ปล่อย สัตว์ ถวาย สังฆทาน หมั่น

สวดมนต์ทั้ง คู่ *อาจ ไม่หลุดแต่มีเหตุให้ตกอก ตกใจ * ขออวยพรให้ผ่านได้สําเร็จค่ะ

20. วรรณนรี05

**089-4455-979 จึงเรียน มาให้ทราบ ทั่วกัน<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้