อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

***** ตอบ 1 การเกิดขึ้นนั้นถือว่ามีกรรมถ้าไม่มีกรรมคงไม่ต้องมาเกิดอีก

2.คนเรามีเทวดารักษากันทุกคน ถ้าเป็นเด็กจะเรียกแม่ชื้อ แต่ถ้าคุณไปดูดวงหมอดู

หมอดูส่วนมาก จะบอกว่ามีพ่อแก่มี ฤาษี ต้องรับขันท์ ตามสตืปัญญาของหมอดูพวกนั้น เพราะดวงคุณมีดาวเกตุ สามาเอาดีได้หลายเรื่องแต่ยกเว้นเรื่องทางธรรม ระยะแรกจะหลงไปทางด้านเทพ ต่อเมื่อเป็นผู้ใหญ่ กลางคนจึงจะเข้าใจธรรมของพระพุทธเจ้า อย่างแท้จริง **การที่มีใครบอกว่าเกิดวันนั้นวั้นนี้ต้องบูชาพระองค์นี้ องค์นั้นบูชาไม่ถูกกัน เขาสร้างเรื่องขึ้นเพื่อการค้าของเขา
    พระทุกองค์ที่ถูกสร้างขึ้น เพื่อเป็นที่กราบไหว้แทนองค์ พระพุทธเจ้า รักชอบองค์ไหน ก็เอามาขึ้นคอ เป็นพุทธานุสสติ **เพราะพระพุทธเจ้าไม่ได้บอกว่าต้ององค์ไหนนี่ อย่าตามกระแสนักเลย เอาง่ายๆสมเด็จองค์ปฐม นั้นแหละพระพุทธเจ้าองค์แรกในโลก

2. sartrawidh

sartrawidh สมาชิกใหม่

เกิดวันที่ 30 ธันวาคม 2536 เวลา 15.55 เกิดที่โีรงพยาบาลตากสินมหาราช
    1.อนาคตผมประกอบอาชีพอะไรดีครับ
    2.ผมมีอายุขัยกี่ปีครับ

3. พิพัฒน์47

พิพัฒน์47 สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2008
    รบกวนอาจรย์ด้วยนะครับคือว่าร้อนใจมากๆ
    เกิดวันอังคารที่19มีนาคม2517เวลาประมาณ1ทุ่มไม่เกิน2ทุ่ม(เวลาทราบประมาณนี้ครับแม่จำไม่ได้)
    1.คือว่าเปิดบริษํทเองแต่อยู่ๆก็ไม่มีงานเขามาเลยในขณะที่เมือก่อนงานเยอะมากๆมีงานทำตลอด(รับซ่อมพวกรถยกตู้และหัวรากนะครับ)ไม่ทราบว่าติดขัดอะไรหรือเปล่ามีวิธีแก้ดวงยังงัยถึงจะให้มีงานเขามาและดวงดีขึ้นนะคับ(คือตังใจจะปิดบริษัทแล้วนะครับ)
    2.ถ้าจะกลับไปทำงานประจำที่เคยทำบริษัทเก่าจะดีมัยคัรบแล้วจะต้องขอพรอย่างรัยเราถึงจะมีดวงการงานดีขึ้นครับ

4. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. ตอนนี้ยังพอไปได้ดีอยู่แต่อีกระยะเวลาอันใกล้นี้จะเีงียบเหงา

แต่ไม่ด้บอกว่าทำอะไร แต่ถ้าเกี่ยวกับของกินได้ ดูแล้วเสมอตัว

2. ความรักเนื้อคู่ยังต้องรออีกนาน ตอนนี้ที่มีเข้ามาไม่ใช่คู่ตัว ดวงแต่งใหญ่โตไม่มี แค่ไหว้ผู้ใหญ่เป็นพิธีก็ดีแล้ว และจากดวงชะตาบอกว่า จะพลาดพลั้งก่อนมีพิธี

5. วรรณนรี05

ใช้สีเขียวอ่านยากค่ะ **ตอบ 1.การเรียนจะถามว่างัยหรือจบหรือเปล่าปีนี้ปีนั้นไม่เห็นว่ามา

2.******* ควรตั้งคำถามมาใหม่

6. วรรณนรี05

***** ตอบ ดูจากดวงชะตาคุณเหมือนรักซ้อน กันอยู่นะและยังไม่ขาดกัน

ต้องทุกข์ระทมกันต่อไป **ในดวงชะตาคุณเคยทำบาปครั้งใหญ่ในชีวิต นี่ว่าตามดวงนะขึ้นอยู่ที่ว่าจะยอมรับหรือเปล่า เท่านั้น ควรจัดการแก้ไขสร้างบุญ
    กุศล อุทิศไปให้เขา

7. วรรณนรี05

***** ตอบ 1.อาจทำ2อย่างในเวลาเดีวกัน ค้าขายและงานหลวง

2. หมอดูไม่ได้มีหน้าที่มานั่งบอกว่าใครมีอายุกี่ปีถ้าอยากรู้ฝึกเองจะรู้ได้ด้วยตนเอง

8. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. คุณควรทำการบวงสรวงพระภูมิเจ้าที่ ถวายสังฆทานให้ท่านทุกเดือน จากการที่ตอนแรก ลูกค้ามาก แล้วจู่ๆก็หายไป แปลว่าเจ้าที่แรงแต่คุณขาดการเอาใจใส่ ท่าน ถ้าทำแล้ว รับรองว่าไม่เกินเดือนหน้างานมาเยอะเหมือนเดิม และหลังจากที่ดีแล้ว ให้ทำบุญให้ท่านอยูเนืองๆห้ามขาด

การขอพรโดยไม่สร้างบุญเลยก็ไม่มีผลอะไร ดังนั้นอยากได้ต้องให้ก่อน ดวงคุณขึ้นอยู่กังสิ่งศักดิ์สิทธ์ถเาเข้าใจทำ เงินทองไม่ขาดมือ

2. การไปเป็นลูกน้องเขา ใจคุณไม่ชอบ และยังไม่ถึงขนาดต้องปิดงานของเราด้วย

9. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ขอให้เจอเนื้อคู่อย่างอาจารย์ว่านะครับ :cool:

10. littlelotus

littlelotus สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2011
    -ขอโทษค่ะที่ใช้สีเขียว รบกวนอีกครั้งค่ะ

เกิดวันอาทิตย์ที่ 6 พฤษถาคม 2527 เวลา 11.40 น. (ก่อนเที่ยงค่ะ)

1. อยากถามเรื่องการเรียนว่าสำเร็จไหมค่ะ ตอนนี้อยู่ในช่วงวิกฤต งานไม่เดินหน้า สมองไม่แจ่มใส คิดไม่ออกเลยค่ะ ทำอย่างไรดีค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

2. อยากรู้เรื่องความรัก จะได้พบเจอเนื้อคู่เมื่อไหร่ ลักษณะอย่างไรและจะเข้ากันได้ไหม

อนุโมทนาและขอขอบคุณมากๆค่ะที่กรุณาช่วยตรวจดูให้

11. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    งานทีผมทำอยู่ดีมั้ยครับ เกิดวัน จันทร์ที่ 8 มกรา คม 2533นะเอยทำไมผมฝันเห็นพระแม่กวนอิมบ่อยจังครับ แทบทุกอาทิตย์ ล่าสุดวันนี้ก็ฝัน

ยังไงช้วยไขข้อข้องใจทีนะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2011
  12. วรรณนรี05

***** ตอบ 1.เรื่องการเรียนคุณจะจบแน่แต่ช้ากว่ากำหนด และคุณจะเป็นคนเรียนไม่หยุด หรือต้องเรียนไปจนสูงสุดของการศึกษา นั้นแหละ

2.จะพบเนื้อคู่ ในสถานที่เกียวกับการศึกษาหรือวัดวาอาราม หลังเดือนเกิดปีนี้

ลักษณะ สูง ผมบาง ท่าทางดีแต่จริงๆแล้วสุดยอดของความเห็นแก่ตัว **อย่างว่าแหละถ้าเป็นคู่เราแล้วก็ต้องยอมรับเขาได้ทุกเรื่อง

13. วรรณนรี05

ผมว่ามันไม่ธรรมดาแล้วนะครับ วันนี้ฝันอีกแล้ว(วันที่18มีนาคน2554) ว่าเค้ามาสอนธรรมะและลึกซึ้งมากแต่พอตื่นก็จำไม่ได้ว่าสอนอะไรแต่รู้ว่าลึกซึ้งมากอ่ะครับ และทุกครังที่ฝัน พอเค้าไปจะตื้นทันทีเลย มักจะเป็นช่วงหลังเทียงคืน หรือตี3ตี4อ่ะ

ส่วนครั้งที่แล้ว ก็ฝันว่า ไปอยู่ที่คล้ายๆศาลเจ้ามีหลวงจีนเต็มไปหมดรอเข้าแถว ผมก็ไปต่อแถวหลังสุด พระแม่เจิมที่มือหลวงจีนจุดแดงๆคนละมือ พอมาถึงผม

ท่านเจิมให้2มือเลยอ่ะครับ จากนั้นก็ตื่น

***** ตอบก็เห็นคุณเข้าไปคุยในกระทู้ อื่นว่าสามาเห็นผีได้ **อย่างที่บอกไปแล้วแต่แรกว่า เราแค่เป็นหมอดูธรรมดา ไม่ใช่ผู้มีญานทิพย์ แนะว่าควรปรึกษาเขาเหล่านั้น นะคะ****แต่เหนือสิ่งอื่นใด คนที่จิตเข้าถึงเรื่องแห่งโลกลี้ลับได้นั้นมัก ไม่ฝัน เพราะจิตเขานิ่งสงบอยู่ในฌาน ขณะหลับ และถ้าจะฝันบุคคลเหล่านั้นสามารถฝันต่อได้เหมือนเราบับคับ เหตุการได้ จะไม่ฝันเลื่อนเจื้อน
    แบบนั้นเรียกว่าจิตรู้ก่อนล่วงหน้าจะด้วยเทวดดลใจหรือ จิตละเอียดขึ้นเป็นได้ทั้ง2อย่าง สรุปว่า คุณต้องหาตัวตนคุณให้เจอก่อนว่าฝักใฝ่องค์เทพ หรือยึดพระพุทธเจ้าเป็น หลัก กันแน่ **ลองสมาทานกัมฐานก่อนนอน และภาวนาพุทธโธ ดู ไประยะหนึ่งก่อน ถ้าภาวนาแล้วมันง่วงก็ปล่อยมันเพราะนั้นคือจิตกำลังจะเข้าฌาน หลับ ปล่อยให้มันหลับไป รู้สึกตัวเมื่อไหร่ภาวนาเมื่อนั้น แล้วจะมีคำตอบเอง

14. littlelotus

littlelotus สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณมากค่ะ อาจารย์ที่ช่วยดูให้ ก็ยังหนักใจเรื่องเรียนค่ะ แต่อย่างไรก็ต้องสู้ให้ถึงที่สุด ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

ส่วนเรื่องคู่นี่ หนูว่าหนูคงรับไม่ได้อะค่ะ ถ้าเป็นคนเห็นแก่ตัว ไว้มารายงานผลอีกครั้งค่ะ

15. teetam

teetam สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยนะครับ
    เกิดวันศุกร์ที่ 26 กันยายน 2523 เกิดช่วงทุ่มๆจำไม่ได้จริงๆๆครับ
    1.งานที่หวังไว้จากการไปสัมภาษณ์มีโอกาสที่จะได้มั้ยครับ
    2.คดีความที่ยังไม่จบ จะจบลงด้วยง่ายหรือเปล่าครับ
    ช่วงนี้ร้อนใจมากๆเลยครับ อาจารย์พอจะมีวิธีแก้กรรมให้บ้างหรือเปล่าครับ เพราะถือว่าช่วงนี้ดวงตกมากๆๆเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2011
  16. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    เรื่องที่มองเห็นผีถ้าคุณได้อ่านทั้งหมดคุณจะรู้ว่าประโยคสุดท้ายผมเขียนว่าอะไร และขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

17. พิพัฒน์47

พิพัฒน์47 สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2008
    ขอบคุณอาจารย์มากๆเลยนะครับ

18. วรรณนรี05

*****ตอบ **อย่ากังวนไปล่วงหน้า เมื่อใดที่รักเขาแล้วเราจะไม่เห็นด้านมืดของเขาจนกว่า รักนั้นจะนั้นจะจืดจาง ทีนี้ก็จะ ต้องเห็นด้านที่ปิดบังไว้ สรุป

ว่าคุณจะตัวก็ตอนถอนไม่ขึ้น ขอให้มองแต่ด้านที่ดีๆของเขาแทนนะ

19. วรรณนรี05

***** ตอบ 1 เรื่องงาน มีหวังอยู่ นะ อาจได้ช่าวในเดือนหน้านี้

2. ต้องร้อนซิ ดาวเสาร์เสวยอายุ ไม่เจ็บจนคางเหลืองก็ถือว่าดีแล้ว**คดีความดูเหมือนจะแย่ แต่ท้ายที่สุด ก็จบได้อย่างที่คุณหวัง แต่ ต้องไม่ใช่
    ในระหว่าง เดือน มิ ย นี้นะ ถ้าเป็นเดือนนี้ให้หาทางเลื่อน ไปก่อน
    อันที่จริงเรื่งดาวเสาร์นี่ ภาษาหมอดูนะ แต่ทางธรรม แปลว่าวิบากกรรมตามทันบุญใหม่ไม่มีพอที่จะสนับสนุนจึงเกิดความทุกข์ขึ้น**กรรมแก้ไม่ได้แต่หนีได้

หมั่น สมาธิ วิปัสสนาเข้าไว้ สวดพาหุง วันละอย่างน้อย9จบ อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร และตอนนี้ให้ถวายสังฆทาน และปล่อยปลา อย่างน้อย9ตัวปลาที่อยู่บนแผงแม่ค้าในตลาด ปลาอะไรก็ได้ ห้ามต่อราคา ทำแบบนี้ทุกเดือน ขอ ย้ำ
    ต้องเป็นปลาที่เขาเตรียมจะฆ่า นะ ปลาสำหรับปล่อย ตัวเล็กๆนั้นไม่มีผล
    ลองบนกรมหลวงชุมพร ดู ให้ไปที่ดอนหอยหลอด เตรียมเครื่องสำหรับบนไปให้พร้อม แบบ ฉบับ หลวงพ่อฤาษี ลิงดำ นะ ขอให้โชคดี **ตรงไหนไม่เข้าใจ
    ก็ถามใหม่ค่ะ

20. jarrynate

jarrynate สมาชิก

25 มิถุนายน 2010
    ขอความกรุณาด้วยนะค่ะ

เกิดวันอาทิตย์ที่ 26 มีนาคม 2532 เวลา 23.30 จังหวัดพิษณุโลก
    1.จะได้งานราชการไหมค่ะ งานประมาณไหนอยากเป็นอัยการหรือผู้พิพากษาค่ะ
    2.คนรักที่คบอยู่ ณ ปัจุบันจะได้แต่งงานกันไหมค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้