อยากเห็น พระเครื่อง เครื่องรางของขลัง พ่อค้า แม่ค้า ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ถิรวุษิ, 21 กรกฎาคม 2012.

1. ehunter

ehunter Active Member

อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าพ่อค้าแม่ค้าที่เขาขายดีเขาใช้อะไร อยากรู้ว่าเครื่องรางของขลังแบบบ้านๆแบบชาวรากหญ้าเลยใช้อะไร อย่างพวกไซ พวกสีผึ้ง พวกปลัดขิก สาริกา นางกวัก เสือครัว ผ้ายันต์จรเข้ ปลาตะเีพียน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2012
  2. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณครับพี่ สนใจบล็อกธรรมดาน่าจะประหยัดกว่าครับ^_^

3. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

พระสังขจายน์ เนื้อสัมฤทธิ์
    อุดชานหมากและเกศา
    พ.ศ. 2523 พ่อท่านคลิ้ง
    วัดถลุงทอง นครศรีธรรมราช

องค์นี้เพิ่งได้มาใหม่เลยครับ
    พระค่อนข้างสมบูรณ์ไม่มีพรุน
    สร้างน้อยมาก เพียงเจ็ดร้อยกว่าองค์ครับ

4. captainzire

captainzire เป็นที่รู้จักกันดี

พระสวย หายาก ผิวแห้งธรรมชาติดีมากเลยครับ
    องค์นี้น่าจะครบทั้งโชคลาภเงินทอง
    และคงกระพัน มหาอุตม์ เพราะมีชานหมากด้วย
    แถมยังมีเกศาหลวงปู่คลิ้งให้เป็นสิริมงคลด้วย
    เรียกความครบเครื่อง สุดยอดครับ:cool:

5. ถิรวุษิ

สุดยอดจริงๆเลยครับ

6. ถิรวุษิ

พี่พูดแบบนี้ทำให้ผมนึกออกเลย ลืมไปได้อย่างไร ยังมี เรือสำเภา กาฝาก จิ้กจก2หาง ลูกกรอก รักยม อีก ที่สำคัญ อยากรู้ว่า พ่อค้า แม่ค้า ใช้คาถาบทไหน ในการเรียกลูกค้าบ้างครับ ^__^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2012
  7. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    พ่อค้าแม่ขาย ของผมถึงไม่ได้เน้นเป็นหลัก แต่สำหรับผมองค์นี้ สุดๆครับ
    ล็อกเก็ตหลวงพ่อเณร อุ้มบาตร ด้านหลังเป็นตะกรุดเมตตากับพระสีวลี
    มวลสารด้านหลังปลุกเสกจาก 99 วัด 77 จังหวัด
    มวลสารชุดเดียวกับที่สร้างองค์พ่อจตุคามรามเทพที่วัดทุ่งเศรษฐี ราม 2 ปี 2550
    พุทธคุณเด่นทางโชคลาภ เงินทองโภคทรัพย์ สุดๆ สำหรับผมองค์เดียวอยู่เลย เหอะๆ :cool::cool::cool:

8. panita999

panita999 สมาชิก

17 มิถุนายน 2011
    ผมค้าขายอยู่ใช้ พรายขอดทรัพย์หลวงปู่ชื่นวัดตาอีครับส่วนพระอาราธนาสมเด็จเหม็นของหลวงพ่ออุ้น วัดตาลกงครับ

9. pis_41

วัตถุมงคลหลวงปู่ชื่น สุดยอดมากๆครับเรื่องโภคทรัพย์ก็สุดๆ
    แต่สมัยนี้หาของแท้ยากจริงๆ ผมเจอของปลอมไปหลายชิ้น
    จนปัจจุบันผมเลิกหาของหลวงปู่ชื่นไปแล้ว

ตอนนี้ผมมาใช้วัตถุมงคลของ พระราชพัฒนโสภณ หรือที่คนรู้จักท่านในนาม หลวงพ่อเณร ญาณวินโย วัดทุ่งเศรษฐี ราม 2 กทม.ลูกศิษย์หลวงปู่ชื่น วัดตาอี สมัยหลวงพ่อท่านบวชเป็นเณรที่วัดสลุด ก็มีลูกศิษย์สร้างเหรียญถวายแล้วนะครับ องค์นี้สุดๆจริงๆ

ส่วนพุทธคุณวัตถุมงคลก็สุดยอดไม่ต่างจากครูอาจารย์ของท่านเลยจริงๆครับ
    แบบในเศียรครูที่ผมเอารูปมาโชว์ด้านหลังมีกุมารทองอุ้มไก่ ซึ่งหลวงปู่ชื่นท่านก็ร่วมปลุกเสกกุมารทองด้านหลังเศียรครูด้วย

เศียรครูในรูป พุทธคุณท่านเด่นในทุกด้าน มีกุมารทองอุ้มไก่ช่วยในเรื่องการค้าการขาย เงินๆ ทองๆ โภคทรัพย์สุดยอดมากๆครับ

อย่าหาว่าผมเชียร์เลย แต่วัตถุมงคลผมใช้ของหลวงพ่อเณรขึ้นจริงๆครับ

ขอบคุณรูปบางส่วนจากวัดทุ่งเศรษฐี ราม 2 กทม.ด้วยนะครับ

:cool::cool::cool:

10. Amuletism

ขอบคุณมากครับ ท่านพี่ทั้งสอง
    องค์นี้กว่าจะได้ก็หาจนเหนื่อยเหมือนกันครับ

11. pis_41

สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน
    วันนี้ผมเอาวัตถุมงคลเกี่ยวกับพ่อค้าแม่ค้า มาให้ชมกันอีก
    พระสังข์เรียกเนื้อ-หลังนางกวัก หลวงพ่อเณร ญาณวินโย วัดทุ่งเศรษฐี ราม 2 กทม.

องค์นี้ติดตัวก็ดี ติดร้านก็ดี

- มีทั้งพระสังข์เรียกโชคเรียกลาภ ให้มีกินมีใช้ตลอด วิชานี้หลวงพ่อท่านเรียนมาจากพวกเงาะป่า วิชาที่ว่าเรียกปลาเรียกเนื้อนั้นมีจริงครับ

- มีจิ้งจกรอบพระสังข์ จิ้งจกเป็นตำราหลวงปู่หน่ายวัดบ้านแจ้ง จิ้งจกหลวงปู่เรียกลาภดีขนาดไหน ทุกท่านคงพอทราบนะครับ

- ด้านหลังเป็นนางกวัก ติดตัวก็เหมือนมีแม่นางกวักติดตัวเลยทีเดียวล่ะครับ เรียกลูกค้าดีมากๆ

- รอบนางกวักเป็นนกสาริกา ให้เจรจากับลูกค้าได้ดั่งใจนึก

- นอกจากเด่นทางโภคทรัพย์แล้ว ยังเด่นทางเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์มากๆด้วยครับ สำหรับชิ้นนี้

12. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาหลวงพ่อพลู วัดไผ่ล้อม

นะโมตัสสะภะคะวะโต อะระหะโตสัมมาสัมพุทธัสสะ ๓ จบ

เอหิลาภังมานิมามา เอหิโภคังมานิมามา

เงินทองไหลมา นะชาชีติ

นะ รำไร รักใคร่ เห็นหน้า โม ระรวย ช่วยพามา

พุทธ ถามหา ธา ร้องทัก ยะ กวักมือ

นะกะโรโหติ จงมาบังเกิดเป็น นะเมตตา

ซื้อง่าย ขายดี มีกำไร ซื้อง่าย ขายคล่อง

มีเงิน มีทอง เหลือกิน เหลือใช้

13. pis_41

ช่วงบ่ายเอาท่านท้าวเวสสุวรรณหลังคันธยักษ์
    หลวงพ่อเณร ญาณวินโย วัดทุ่งเศรษฐี ราม 2 กทม. มาให้ชมกันต่อ

ท้าวเวสสุวรรณเป็นเทพเจ้าเป็นอสูรเจ้าแห่งภูติผีปีศาจทั้งปวง
    เป็นหัวหน้าในบรรดาท้าวจตุโลกบานทั้งสี่
    คนส่วนหนึ่งเข้าใจว่าการบูชาท่าน จะช่วยกันสิ่่งไม่ดีต่างๆนาๆที่จะเกิดกับบ้านหรือร้านค้าของตน

แต่ท่านท้าวเวสสุวรรณนอกจากท่านจะเป็นเจ้าแห่งภูติผีทั้งปวงแล้ว ท่านยังเป็นเทพเจ้าแห่งความร่ำรวยเงินทอง ความมั่งคั่งอุดมสมบูรณ์ การบูชาท่านจะได้ในเรื่องทรัพย์สินเงินทอง โภคทรัพย์ เหมาะมากๆกับพ่อค้าแม่ขายมากๆครับ

ท้าวเวสสุวรรณเนื้อผงหลวงพ่อเณรด้านหลังเป็นคันธยักษ์ ลูกน้องของท่านท้าวเวสสุวรรณ ผู้คอยคุมกุญแจพระคลังสมบัติของท่านครับ

14. pis_41

เอาวัตถุมงคลที่เกี่ยวกับเงินๆทองๆมาให้ชมกันอีกชิ้นสองชิ้นนะครับ
    ชิ้นนี้เป็นไซดักทรัพย์ หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี ราม 2 กทม.

เรื่องเงินๆทองๆโภคทรัพย์ หลวงพ่อเสกมาแต่ล่ะที หมดเร็วจริงๆครับ
    จนไซตอนนี้ต้องจองกันก่อนเลยทีเดียว ไม่งั้นคงไม่ได้เป็นแน่
    เพราะหลากหลายประสบการณ์ของคนที่บูชาไปครับ

15. Amuletism

รูปหล่อ 100 ปี พ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง
    เนื้อธาตุกายสิทธิ์ ก้นทองแดง พ.ศ. 2528
    สร้างเพียง 1,000 องค์ ส่วนใหญ่เป็นเนื้อนวโลหะ
    มีประมาณ 300 องค์ ที่เป็นเนื้อธาตุกายสิทธิ์
    (นวโลหะรมดำ) รุ่นนี้มีอุดมวลสารใต้ฐาน
    และได้รับการยอมรับกันว่าออกแบบได้เหมือนท่านมากที่สุด
    องค์นี้เพิ่งบูชามาครับ นาทีนี้หายากมาก
    เพราะคนที่มีไม่ค่อยจากยอมแบ่งกันเลยครับ

16. pis_41

สวัสดียามบ่ายนะครับทุกๆคน
    ผมเอาปลาตะเพียนมหาลาภ หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี ราม 2 กทม.
    มาให้ชมกัน เหรียญนี้เมื่อก่อนได้ชื่อว่าเหรียญโภคทรัพย์

ที่เห็นในรูปแช่น้ำมนต์ 3 ไตรมาส
    ใส่ไว้ในกระเป๋าเงินหรือในเกะเก็บเงิน เงินเข้าไปขาดครับ

ประสบการณ์ก็จากตัวผมนี่้เองล่ะครับ
    ใส่ในกระเป๋าสตางค์ เวลาเงินขาดก็มีเหตุให้ได้เงินมาอย่างคาดไม่ถึงทีเดียว
    หลวงพ่อท่านปลุกเสกมาแต่ล่ะชิ้นสุดยอดจริงๆ

แต่บางคนคิดว่าไม่มีอะไร เห็นเป็นเหรียญรูปปลาธรรมดา ไม่รู้เสียแล้วว่าปลาตะเพียนหลวงพ่อเณรนี่โภคทรัพย์สุดๆครับ

17. มินมิน~*

มินมิน~* เป็นที่รู้จักกันดี

แนะำนำ แมงมุมดักทรัพย์ ของหลวงปู่สุภาครับ หมั่นสวดคาถาวันละ 108 จบก่อนนอนตามที่ท่านบอก ขายดีแน่นอนครับ เพราะผมเองก็ใช้อยู่

แต่ก่อนศึกษาแต่ธรรมะไม่ค่อยเชื่อพวกเครื่องราง แต่หลวงปู่สุภาเป็นพระที่ทำให้ผมเชื่ออย่างสนิทใจว่ามีจริง

18. ถิรวุษิ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านอีกครั้งครับ ผมว่าเครื่องนางของขลัง ของพ่อค้า แม่ค้า ก็มีเสน่ย์ไปอีกแบบนะครับ^__^

19. pis_41

พ่อค้าแม่ขาย อีกชิ้นที่ผมว่าติดตัวแล้วดีทีเดียว
    ปลัดขิกเมตตาค้าขาย หลวงพ่อเณร ญาณวินโย วัดทุ่งเศรษฐี ราม 2 กทม.
    ชิ้นนี้มีตะกรุดเมตตาติดมาด้วย

เป็นโภคทรัพย์แล้วยังเป็นเมตตามหาเสน่ห์มากๆอีกด้วยครับ

20. เภสัชสำราญ

เภสัชสำราญ เป็นที่รู้จักกันดี

พ่องั่งเขมร เสน่ห์ ค้าขาย ยอดเยี่ยม