อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

บทนี้ก็ไครับ ขอบคุณครับ

2. bcbig_beam

bcbig_beam เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
  3. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ ariyachot

ในความเห็นส่วนตัวของผม ห้ามไม่ให้ดูดพลังนี่ง่ายนะครับ แต่บอกให้คืนพลังนี่ไม่ง่ายเลย (ยกเว้นศิษย์สายตรงของหลวงปู่) เพราะต้องอาศัยพลังที่เหนือกว่ามากๆ ทีนี้ถ้าเป็นพระเครื่องจำนวนมาก หรือเป็นหิ้งบูชา ก็ไม่ยากครับ ทำตามขั้นตอนเดิมนะครับ คือ

1. เสกคาถา "มรรคสุทธิ...เจ็ดดาว" จำนวน 3 จบ เป่าใส่มือทั้ง 2 ข้าง (ไม่ต้องทำที่ละข้างนะครับ ให้พนมมือแบบหลวมๆ แล้วเสก...เป่่า ครับ) ดูวิธีเสกเป่าที่บทนำ "คาถา 17 บท" ให้เข้าใจนะครับ เพราะวิธีของหลวงปู่ไม่เหมือนที่อื่นทั่วไป

2. ชูมือทั้งสองขึ้นไปข้างหน้าให้เหนือศีรษะเล็กน้อย ในลักษณะแบบประคองพานพุ่มดอกไม้ที่ใช้ในงานไหว้ครู แล้วค่อยๆ ลดมือลงมาที่กองพระเครื่องหรือหิ้งพระ พร้อมกับอธิษฐานเชิญพลังกลับ ถ้าจะให้ดี ก็ให้มือทั้งสองบรรจบพบกับพระเครื่องทั้งหลาย พร้อมกับจบคำอธิษฐาน (แต่ไม่จำเป็นหรอกครับ เพราะบางวิชาของหลวงปู่ ก็สามารถกระแทกฝ่าอากาศไปที่เป้าหมายได้เลย) ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2007
  4. Robert

ใช่ครับ เป่าแบบที่แนะนำไว้ในบทนำ "คาถา 17 บท" นั่นแหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2007
  5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ที่เล่ามา ผมยังไม่เคยเสกคาถาใส่เลย ก็ปรากฎผลเป็นที่น่าพอใจครับ ผมเอาซุ้มกอ , เจ้าแม่กวนอิม , พระนางพญา ของครูบาไว้ที่ร้านแล้วอธิษฐานให้ช่วยเรียกลูกค้าเฉยๆ ตอนนี้ได้รับคาถา 17 บทแล้วจะลองเสกใส่เพิ่มดูครับ ส่วนเรื่องเทพกามา ผมได้มาก็ไม่รู้ ใช้คาถายังไง ก็ลองว่า สุนะโมโล 7 จบ แล้วก็เป่า ก็ได้ผลดีครับมีสาวมาพูดคุย แต่ยังไม่ อะจึ๋ยๆๆ เพราะผมไม่กล้า ใช้ไม้ตายของเทพกามาครับ -__-' แค่คุยกันยังเขิล แล้วยิ่งต้องถูกเนื้อต้องตัว ผมยิ่งไม่กล้าใหญ่ ฮ่าๆ ตอนนี้เลยลองเสกด้วยคาถาเสน่ห์ยาแฝด กับเมตตาอะไรต่อมิอะไรใน 17 บทใส่เข้าไปดู ไม่รู้จะได้ผลอย่างไร ช่วงนี้สอบไม่ค่อยได้เจอสาวๆความจริงผมก็ไม่ใช่คนเจ้าชู้หรอก แค่เคยลองของสายเสน่ห์มาแล้วมันเงียบแต่มาใช้เทพกามารู้สึกกระชุ่มกระชวยขึ้น หึหึ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2007
  6. sbaaslts

sbaaslts เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับคาถาชุด 17 บทแล้วค่ะ ขอบพระคุณมาก แต่ขอรบกวนพี่โรเบิร์ตอีกนิด ที่ให้กำกับด้วย"มรรคสุทธิ...7ดาว" นี่คือหลังจากเสกคาถาบทที่ต้องการเรียบร้อยแล้วใช่มั้ยค่ะ หลังจากนั้นก็ต่อด้วย"เอสา ญัตติ..." (3-5-7-9-11 จบ)เพื่อกรึงพลัง เป็นอันจบพิธี ไม่ต้องเป่าอีก (หรือต้องเป่าด้วยค่ะ) ไม่ทราบว่าเข้าใจตามนี้ถูกหรือเปล่า ขอโทษด้วยทุกประการ ถ้ามีการเข้าใจผิดพลาด รบกวนตอบให้ด้วยนะค่ะ

7. Robert

เมื่อเสกคาถาบทที่ต้องการจบ...แล้วเป่า + บทต่อไป...แล้วเป่า จนคิดว่าพอแล้วสำหรับครั้งนี้ ก็ให้ต่อด้วย "มรรคสุทธิ..." แล้วเป่า จากนั้นก็ "เอสา..." แล้วเป่า ปิดท้ายด้วยยกพระเครื่องนั้นขึ้นจบหัว แล้วอธิษฐานเลยครับว่า สาธุ...ขอให้อย่างนั้น+อย่างนี้ (ถ้าอยากทำ ถ้าไม่อยากทำ ก็ไม่ต้องครับ) เป็นอันจบพิธี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2007
  8. sbaaslts

ขอบคุณ น้อง Low เอ้ย!ย่อเย้นน๊า น้อง Roเบิร์ต..มากๆเลย ที่ให้ความกระจ่าง โมทนาด้วยทุกประการค่ะ

9. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

พระคาถาดูด

@นะดูดนะ โมดูดดูด พุทดูดมา ธาอย่าช้า ยะเข้ามา ดูดจิตเขานะ@
    @อิติปาระมิตะภะ สัมมาดูดมา ดูดอิ ดูดอา ดูดอุ ดูดด้วยพลังจักรวาล ดูดมานิมามา ดูดคนมา เงินมา นะมามีมา สัมมาดูดมา อิติมามา ดูดมา @
    @ต้วมเตี้ยมกองขี้ ดูดวิชามนต์ตรึงติด@
    @ถัมมะคะทะวะ@
    @สะกะมะอิหลงใหล@
    @มรรค์สุทธิชีถัง มะเหษินัง@
    @ญิลีเจ็ดดาว@
    เป็นคาถาที่ผมใช้ครับ เป่าจนคนเข้าร้านไม่เลิก ลองเอาไปใช้ดู
    ถ้ายังไงจะให้ขลังให้จัดอาหารคาวหวานหนึ่งชุด และจุดธุปเทียนเรียกผีบ้านผีเรือน ภูมิบ้านภูมิเทวดา เจ้าที่เจ้าทาง สัมภเวสี ผีไม่มีญาต ผีที่ตั้งใจตาย ผีที่ไม่ตั้งใจตาย ให้มากินและอุทิศส่วนกุศลให้แล้วบอกอย่าปิดทางคนเข้าร้าน ให้เปิดทางให้สว่างไสวต่อไปจะทำให้กินอีก (เพราะบางทีอาจโดนปิดอยู่ครับ)

10. nehan

nehan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2006
    พี่โคมฉายคับ ผมขอร่วมทำบุญด้วย
    ขอจอง พระสมเด็จพิมพ์โบราณหลังสมเด็จไม้รักดำ กับ ขุนคำป้อ
    โอนเงินเเล้วจะเเจ้งมานะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2007
  11. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ พี่โคมฉาย

12. โคมฉาย

เช็คยอดล่าสุด ขณะนี้แม่เป๋อรุ่นแรกหรือรุ่นยิมนาสติก หมดแล้วครับ ดังนั้นใครจะจองชุดใหญ่ไม่มีแล้วครับ และพระหลวงปู่รูปหล่อรุ่นแรกที่ติดธาตเหล็กไหลมีเหลืออีก 1 องค์ เพราะอีกองค์หนึ่งเป็นของคุณ Paibura ครับเนื่องจากยอดเกิน 2500 บาท อนุโมทนาครับ

13. โคมฉาย

รับทราบครับ

14. sbaaslts

โอนเงินแล้วนะค่ะ วันนี้ เวลา 12.34 ยอด 200.- บาท
    แก้ไขการจองเป็น
    พระแกะจากว่านเถาว์หลง 1 องค์ 111.- บาท
    รูปหล่อครูบาคำเป็ง 1 องค์ 59.- บาท
    ค่าส่ง 30.- บาท

ขอบพระคุณและโมทนาบุญกับทุกๆท่านค่ะ โอกาสหน้าคงจะได้ร่วมบุญกันอีก

ส่ง จรรยาพร ศรีเจ้า
    164/2-3 หมู่8 ต.ชะมาย
    อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช
    80110

15. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับแม่เป๋อเนื้อน้ำมัน 2 องค์ 300
    ขอจองแม่อุมารุ่น1 300
    เทพกามา1 100
    สมเด็จไม้รัก1 59
    สมเด็จไม้ไผ่ตัน1 59
    ขอโทษที่โอนช้าครับ จะโอนตอนเย็นนี้นะครับรวมเป็นเงิน 850 บาท ขอคาถาด้วยครับ chan.vo@hotmail.com ขอบคุณครับ

16. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วนะครับ ช่วยจัดส่ง
    นาย วรฌาน เตียวศิริมงคล 283/6-7 ถ.เสริมสวาสดิ์ ต.เมืองพล อ.พล
    จ.ขอนแก่น 40120

17. โคมฉาย

681+(30หรือ50 ค่าส่งครับ)

18. โคมฉาย

กำลังหาว่ายอดใคร 200 บาท ครับได้รับแล้วครับ

19. โคมฉาย

วันที่ 16 ใครโอนเงินให้ผมนอกจากคุณ ธัญญ์นิธิ ช่วยรายงานตัวด้วยครับ บอกว่าโอนมาเท่าใด จะได้ทราบ และใครโอนเงินเข้าบช.เดิม ธนาคารออมสินช่วยรายงานพร้อมยอดเงิน และ วันที่โอน ด้วยครับ

20. RyuZaY

RyuZaY เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    เหอๆ
    แล้วที่ผมจองไว้นับรวมยังเนี่ยครับ กำลังจะโอนเลย ...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้