เรื่องเด่น ห้องประสบการณ์หลวงพ่อเกษม เขมโก สามารถเข้ามาคุยกันได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐาพล, 27 สิงหาคม 2010.

1. Wannachai001

Wannachai001 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    80

2. อุตฺตโม

อุตฺตโม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2010

.........เป็นเหรียญที่นิตยาสารศักดิ์สิทธิ์สร้างขึ้นและนำเข้าพิธีให้หลวงปู่มนต์ครับ..บรรทัดล่างด้านซ้ายในวงกลมจะมีอักษร"ศ" โค๊ดของ"ศักดิ์สิทธิ์"ครับ.......

3. อุตฺตโม

.....เหรียญนี้ก็ของ"นิตยสารศักดิ์สิทธิ์"ครับ.....

4. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

เห็นเหรียญเกี่ยวกับ ร.5 ทีไร อดคิดถึงเหรียญพี่ชายให้มาไม่ได้

เป็นเหรียญปราบฮ่อ ของหลวงพ่อเกษม ตอนนั้นพี่ชาย ก็ไม่รุ้ ผมก็ไม่รุ้เอาไปเช็คที่ใหน เค้าก็ว่าเก๊ (เพราะตีเป็นปราบฮ่อ สมัยนั้นเลย) คนเช่าพระบนห้างงามวงศ์วานขอเหมารวมๆกับพระอื่น ถ้าแยกราคาแล้ว ไม่อยากบอกเลย ว่า เท่าไหร่ น้อยกว่าพระออกใหม่จากวัดซะอีก

ถ้าผมรู้ว่าเป็นของหลวงพ่อป่านนี้ คงแขวนบนคอผมแล้วแน่ๆ ครับ เฮ้อๆ....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      294.6 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      266.8 KB
      เปิดดู:
      69
  5. อุตฺตโม

......พี่แกงส้ม..เป็นรุ่น พล.ต.ท.ชุมพล ฯ จัดสร้าง พิธีใหญ่ครับพี่...ผมก็ใช้รุ่นนี้...แต่ด้านหลังเป็นล๊อกเก็ตครับ...

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบคุณครับของผมด้านหลังเป็นตราตำรวจครับ ไม่มีแบบหลังล็อคเก็ตครับ

7. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ***************************​

(ภาพจากอินเทอร์เน็ต)​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2012
  8. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ผมอยากให้กระทู้ หลวงพ่อเกษมนี้ ได้ 5 ดาว จัง ครับ ทำอย่างไรดี รวมใจกันหน่อยดีใหมครับ โหวต ๆ

สัพเพชะนา สุขิตาโหนตุ

9. sitcrubha2520

sitcrubha2520 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ผมเห็นด้วยครับ ถ้าหากพวกเราทุกคนร่วมด้วยช่วยกันแล้ว ทุกอย่างต้องสำเร็จครับ ผมขอเป็นอีกหนึ่งเสียงที่ร่วมด้วยครับ ที่จริงกระดานของหลวงพ่อหากพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคน มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อที่พอจะแบ่งปันไม่ว่าจะด้วยความเต็มใจให้เช่า หรือแบ่งปันวัตถุมงคลของหลวงพ่อแบบพี่ๆน้องๆแล้ว ผมคิดว่าหน้ากระดานของหลวงพ่อน่าจะไปมากกว่านี้ครับ

10. Atiphuphakorn

Atiphuphakorn สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2011
    ผมชอบ ทรงแบบระฆังมาก รุ่น ปี16 แพงเกินไม่มีปัญญาเช่า แถมเจอของปลอมอีก เอาแบบนี้ดีกว่า สวยด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      101
  11. อุตฺตโม

....."รุ่นนะหน้าทอง"องค์ขวามือ..ผมเคยอาราธนาขึ้นคอ..เป็น

เมตตาชั้นสูงส่งมาก ๆครับ.....ท่านลองอาราธนาคล้องคอไปแล้ว

เดินไปตามผู้คนดู"สังเกตที่คนมองดูท่านดี ๆนะครับ"....บอกได้

แค่นี้เพราะเคยใช้ครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2012
  12. Atiphuphakorn

Atiphuphakorn สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2011

ขอบคุณครับพี่ ผมเห็นแล้วชอบก้อเลยนิมนต์มาตอนกลับบ้านน่ะครับ ก้อเลยได้มา

13. bigfoot

bigfoot เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    สอบถามเรื่องคำไหว้หลวงพ่อครับ
    หน้า63 มีพี่เขาแนะนำอย่างนี้ ผมก็ใช้อย่างนี้เรื่อยมา

---------------------------------------------------------------
    แต่ของพี่Tee tores ในหน้า88 บอกไว้ว่า

ท่านให้กราบท่านเพียงครั้งเดียว
    ตั้งนะโม3จบ
    คาถาว่า สะมะนัง วันทามิ (1จบ) มหาลาโภ ภะวันตุเม(15 จบ)

คำไหว้อักขระไทย อิมัง อักขรัง วันทามิ(3หน)
    คำขอขมาโทษอักษรที่ล่วงเกินเหยียบย่ำ อักขรังโทสัง ขะมะตุเมภันเต(3หน)

หรับคาถาระลึกถึงหลวงปู่เกษม เขมโก อาทิ
    อาราธนามงคลวัตถุของท่านให้ว่า
    เขมะกะภิกขุง อาราธะนัง วันทามิหัง ฯ. (๓ จบ)
    นมัสการรูปหล่อของท่านให้ว่า
    สังฆะรูปัง วันทามิหัง ฯ. (๓ จบ)
    นมัสการรูปถ่ายของท่านให้ว่า
    สะมะณัง วันทามิ ฯ. (๓ จบ)

เลยอยากสอบถามคำไหว้หรือคำกราบหลวงพ่อทำไมไม่เหมือนกันครับ
    แล้วปกติพี่ๆใช้ บทไหนครับ ขอบคุณครับ

14. อุตฺตโม

.....ที่กล่าวมาทั้งหน้า 63 และหน้า 88 เป็นคำบาลีที่หลวงปู่

กำหนดให้ไว้ทั้งหมด..ถูกต้องทั้งสองหน้าครับ...เพียงแต่เราจะ

เลือกใช้บทภาวนาไหนก็ได้...เพราะเป็นคำของหลวงปู่ทั้งนั้น

ครับ.....

15. bigfoot

bigfoot เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณพี่อุตฺตโมมากๆครับ และดีใจกับพี่Bob กับโชคลาภที่ได้ครับ
    หลวงปู่แน่อนจริงๆครับ งวดก่อนหน้านู้นที่ออก81 นั่น ถ้าพระที่ผมบูชารุ่น81
    มาถึงผมก่อนวันหวยออก ผมก็จะโชคดีอย่างแน่นอน เสียดายจริงๆครับ

16. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

บางทีผมจำไม่ได้

ผมใช้วิธีระลึกถึงหลวงปู่ แล้วว่า " สังฆรูปัง วันทามิหัง ลูกขอระลึกถึงหลวงปู่ครูบาเจ้าเกษม เขมโก " ครับ

17. mana297

mana297 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    สมเด็จองค์นี้ผมเก็บไว้นานแล้วนึกว่าเป็นของหลวงพ่อแพ แต่ผมมาพบข้อมูลในเว็บหนึ่งว่าเป็นสมเด็จของหลวงพ่อปี 2516 ผมถึงกับอึ้งเลยครับที่มีพระหลวงพ่อตั้งนานโดยไม่รู้ตัว ท่านใดทราบหรือไม่ว่ารุ่นนี้มีปลอมหรือเปล่าครับ

18. Bob deland

Bob deland เป็นที่รู้จักกันดี

พระสวยกริ๊ปเลยครับ

ไม่ว่ารุ่นไหนอยู่ที่ใจครับผมเข้าใจนะว่าทุกๆคนก็อยากได้รุ่นลึกของหลวงพ่อลองตั้งจิตอธิฐานดูครับไม่แน่อาจเป็นจริงก็ได้....ผมเคยทำได้มาแล้วจริงๆ
    สังฆะรูปังวันทามิหัง สังฆังนะมามิ

19. BEN101

BEN101 Active Member

[​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จปรกโพธิ์ พ.ศ.2516 มี 2 เนื้อ

1.เนื้อเหลือง สร้างประมาณ 3,000 องค์ ยังไม่เห็นปลอมครับ
    2.เนื้อดำบรรจุแผ่นเงินและริบบิ้น สร้างประมาณ 300 องค์

20. tee_tores

ขอบคุณพี่บ๊อบ มากครับ ก่อนนั้นมีพี่เค้าแนะนำ หลวงพ่อทบวัดชนแดน แต่ผมหาวัตถุมงคลท่านไม่ได้เลย แพงมาก แต่ก็มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อเกษมแท้ๆ หลายองค์ เลยคิดว่า ใหนๆ เราก็นับถือหลวงพ่ออยู่แล้ว ทำไม ไม่ลอง ตั้งจิตอธิฐานกับท่านดูบ้าง เผื่อบุญเรามีหรือไม่มีอย่างไร ก็ว่ากันไป ทุกวันนี้ ผมก็จะพยายามระลึก นึกถึง ขอตลอด ก็พอได้บ้างไม่ได้บ้าง บางทีมาคิด ที่ไม่ได้เต็มร้อยอาจจะเพราะ เราเองอาจจะทำผิดศีลข้อ 3 กับ ข้อ 5 บ้าง อยุ่บ้าง แต่ไม่เป็นไร ครับ เพราะผมคิดว่า อย่างไรซะ ผมแขวนพระหลวงพ่อทุกๆวัน ผมก็รู้สึกอุ่นใจแล้วครับ รุ่นลึกๆ อยากได้อยู่บ้าง แต่คงยังไม่มีบุญ