เรื่องเด่น ห้องประสบการณ์หลวงพ่อเกษม เขมโก สามารถเข้ามาคุยกันได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐาพล, 27 สิงหาคม 2010.

1. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่เกษมครับ...
    สังฆะรูปัง วันทามิหัง สังฆังนะมามิ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

2. Tuumm

Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาสาธุและยินดีด้วยนะครับ

ผมคิดว่าไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอน เพราะผลทุกอย่างย่อมมีมาแต่เหตุ ไม่ว่าเหตุนั้นจะดีหรือร้ายย่อมเกิดผลดีหรือร้ายตามเหตุอย่างแน่นอนหากว่าไม่มีกรรมดีหรือกรรมชั่วมาตัดรอนหรือหนุนเสริมเหตุดีและร้ายนั้นครับ(good)(good)(good)

3. Tuumm

อนุโมทนาสาธุด้วยครับคุณตี๋

4. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    กราบหลวงพ่อเกษม

สังฆัง นะมามิ

สาธุ

ยินดีกับผู้ให้และผู้ที่ได้รับด้วยครับ
    ..

5. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอบคุณทุกๆท่านที่ ร่วมอนุโมทนาบุญกับผมครับ จริงแล้ว ผมตั้งใจให้นานแล้ว แต่ยังไม่มีโอกาส ส่งไปให้นะครับ อย่างไรก็รอหน่อยนะครับ ต้องขออภัยจริงๆ

6. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอ อนุญาติทุกๆท่านที่แวะเข้ามาในห้องหลวงพ่อเกษม ด้วยครับ เห็นแล้ว หดหู่ใจเหลือเกิน เลยขอนำมาให้ทุกๆท่านได้ร่วม ไว้อาลัยวีรบุรุษทหารกล้าทุกนาย และ ขอสดุดีความกล้าของเหล่าทหารหาญไทย อย่าให้มีใครต้องจากไปอีกเลยนะครับ บารมีหลวงพ่อเกษม คุ้มครองทหารหาญทุกๆนาย ที่ 3 ชายแดนใต้ด้วยเทอญ . _/\_
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

7. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ขอไว้อาลัยแด่ทหารหาญรั้วของชาติครับ

กราบหลวงปู่เกษม ก่อนนอนครับ

8. tee_tores

9. jumbo_a44

สังฆะรูปัง วันทามิหัง สังฆังนะมามิ.<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

10. jumbo_a44

น่าเศร้ามากๆครับ...จงไปสู่สุขคติเถิดครับทหารหาญ..ผู้กล้าหาญทั้งหลาย...:cool::cool:

11. Tuumm

ขอสดุดีวีรบุรุษของชาติและขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของวีรบุรุษทุกคนด้วยครับ

12. comeon

comeon เป็นที่รู้จักกันดี

ราตรีสวัสดิ์ครับ

13. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    มนุษย์มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ เป็นเครื่องอาศัย เป็นเครื่องดำเนิน.....ขออุทิศบุญที่เคยสร้างมาาแต่อดีและปัจจุบันจงสำเร็จแก่ท่านผู้เสียสละทั้งหลายครับผม
    ...มาดูภาพมงคล 2 อีกสักองค์ครับองค์นี้ตามมากว่า 4 ปีครับพเศษมีเกศาหลวงพ่อท่านด้านหน้าท่านเจ้าของเดิมท่านได้รับมาจากหลวงพ่อโดยตรง ถึงไม่ไคร่จะสวยมากนักแต่ก็ถือว่าอยู่ในสภาพดีเพราะเจ้าของเดิมลงแล็คเกอร์ไว้เพื่อรักษาเนื้อพระครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      195.8 KB
      เปิดดู:
      1,164
      ขนาดไฟล์:
      160.5 KB
      เปิดดู:
      55
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2012
  14. jumbo_a44

สังฆะรูปัง วันทามิหัง สังฆังนะมามิ.<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

15. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกขอกราบหลวงพ่อเกษมด้วยความเคารพอย่างสูงสุดครับ..
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG] </fieldset>

16. tee_tores

กราบหลวงปู่เกษม

สังฆังนะมามิ.

17. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    กราบหลวงปู่เกษม เขมโก

สวัสดีทุกท่านครับ

18. Tuumm

พระสวยครับพี่เพชร ยินดีด้วยครับ:cool::cool::cool:

19. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่เกษมครับ
    สะมะณัง วันทามิ

ผมมีเรื่องจะมาเล่าครับเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นเร็วๆนี้เองครับ เมื่อประมาณต้นเดือนกรกฎาคมผมได้ไปสมัครงานที่ขอนแก่นเป็นโรงงานอุปกรณ์รถยนต์ซึ่งผมก็ได้ไปเขียนใบสมัครไว้ที่ป้อมยาม(ฝ่ายบุคคลบอกให้ทิ้งไว้ที่นี่)จากนั้นจะมีทางหัวหน้าในโรงงานเดินออกมาพอดีมาคุยกับคนติดต่อผมก็ได้มีโอกาสคุยกับหัวหน้าเค้า หัวหน้าเค้าบอกว่าที่นี่ยังไม่มีนโยบายรับวิศวเข้าตอนนี้เพราะที่มีอยู่ก็เพียงพอแล้วถึงจะรับก็ยากมาก จากนั้นคุยนู่นนี่เสร็จผมก็กลับบ้านที่กทม. ซึ่งผมกลับมาก็เล่าว่าให้พ่อกับแม่ฟังว่าคนที่โรงงานนั้นเค้าไม่มีนโยบายรับคนเลยอ่ะแม่สงสัยจะแห้วแล้วแค่เรียกสัมภาษณ์อาจจะก็ให้มีหน่อยเหอะแม่ งานนี้อดๆๆ แม่ผมบอกว่าเอาน่าเด๊ยวไหว้หลวงปู่เกษมให้ท่านช่วยให้(ครอบครัวผมกราบไหว้หลวงปู่เป็นประจำอยู่ครับ) แต่ช่วงนั้นผมเองไม่ได้ใส่สร้อยหลวงปู่รุ่นระฆังปี16 มานานมากแล้วครับ ปกติตอนเรียนผมจะใส่เป็นประจำจนมาทำงานจึงเปลี่ยนพระท่านอื่น จนกระทั้งเข้าเว็บพลังจิตมากระทู้หลวงปู่ได้มีโอกาสเช่าหลวงปู่มาคล้องคอบูชาเป็นล็อกเกตจากท่านเพชร ตั้งแต่นั้นมาผมกราบบูชาหลวงปู่แบบจริงจังโดยมีการท่องคาถาอารธนาท่านก่อนคล้องคอทุกครั้งและอธิษฐานขอ จนกระทั่งเมื่อวันที่28กรกฎา ผมได้เดินทางกลับขอนแก่นเพื่อไปหาลูกเมียผมตอนช่วงอยู่ในรถเวลาบ่าย4โมง ได้มีเสียงมือถือดังขึ้น ผมก็ยกขึ้นมาในใจก็คิดว่าธนาคารมาทวงตังอะไรอีกแน่ๆ แต่ไม่ใช่ครับเป็นฝ่ายบุคคลโีรงงานที่ผมสมัครได้โทรมาเรียกไปสัมภาษวันที่30 กรกฎา ครับซึ่งผมก็ได้ไปมาแล้วครับผ่านไปด้วยดี แต่เค้ายังไม่รับเค้าต้องให้ไปสอบอีกครั้งถ้าได้ถึงจะรับ ซึ่งผมคิดว่าหลวงปู่ท่านได้ช่วยผมแน่นอนครับเพราะเป็นไปได้ยากมากๆที่จะเรียกสัมภาษ ผมงี้น้ำตาไหลเลยครับดีใจที่บริษัทเรียกสัมภาษ แต่ยังไงตอนนี้ผมคิดว่าหลวงปู่ท่านคงต้องช่วยผมถึงที่สุดแน่นอนครับ ... จบครับ ขอบคุณครับที่เสียเวลาอ่านครับ เด๊ยวช่วงต่อไปจะมาเล่าให้ฟังอีกนะครับ ถ้าไม่เบื่อกันก่อน

20. tee_tores

ขอบคุณที่แชร์ ด้วยบารมีหลวงพ่อเกษม ขอให้ได้งานนะครับ